[Funland] E bán máy iphone 7 plus nhưng bị bắt đền !!!

linhtam9

Xe buýt
Mua máy mới 100% ở Tgdd vs Fpt còn chả có chuyện trả lại máy nếu k thích nữa là.
Trả thì mất 10% mà giá nó cũng chat hơn, cụ chủ cùng khách đem ra chỗ nào test xem có lỗi không, không lỗi thì thôi, lỗi thì đổi máy mới hoặc đẹp hơn thì trả lại tiền. zin mà lỗi thì cụ thớt cũng phải cho đổi trả, đồ apple Lỗi cũng bình thường mà.

AnTiNhee

Xe hơi
Mua từ mới cụ chưa sửa chữa cũng có thể có lỗi. Cứ đi test xem sao.
Vớ vẩn cảm ứng lại tự dưng bệnh thật
Cụ nói chính xác .Lỗi do máy của e là e nhận liền e k chối .Nhưng vì cụ ấy có bảo là sóng dưới hầm kém so với máy 6s thì e mới nghĩ k phải lỗi máy nên ra hàng test.chứ nếu lỗi cảm ứng k nhận lại thì ôi mặt quá.mua bán 2ae rất vui vẻ , e k có tem nên còn kí vào tờ niêm phong cụ ấy mang theo dán lên ốc .

AnTiNhee

Xe hơi
Trả thì mất 10% mà giá nó cũng chat hơn, cụ chủ cùng khách đem ra chỗ nào test xem có lỗi không, không lỗi thì thôi, lỗi thì đổi máy mới hoặc đẹp hơn thì trả lại tiền. zin mà lỗi thì cụ thớt cũng phải cho đổi trả, đồ apple Lỗi cũng bình thường mà.
Chính xác luôn ạ!e mua bán tại nhà.Nếu lem nhem thì e đã đề nghị mua ngoài đường

GLC43

Xe buýt
Cụ nói chuẩn nhưng trường hợp của e là nếu máy e k " Lỗi" .còn test sóng cụ xuống hầm đọ thì e cũng lấy làm lạ.nói thêm với các cụ là vde "sóng hầm" cụ mua máy đã đồng ý k nhắc tới rồi ah.
Theo Những gì em hiểu thì cụ money back. Trừ 10% là đẹp.

onex

Xe hơi
Mua máy bao test thì lỗi mới được đổi trả chứ. Dùng không thích đổi trả thì dân buôn ăn cám à :D .

AnTiNhee

Xe hơi

AnTiNhee

Xe hơi
Mua máy bao test thì lỗi mới được đổi trả chứ. Dùng không thích đổi trả thì dân buôn ăn cám à :D .
E k khẳng định là máy k lỗi.e chỉ cảm giác cụ mua k thích hoặc có thể là tìm đc máy khác ưng hơn nên thay lòng đổi dạ :))

Cụ Găm

Xe buýt
Hôm trước em mua máy ở Hoàng Hà, có chính sách đổi trả trong vòng 15 ngày trừ 15% giá mua ( kể cả ko có lỗi gì). Em nghĩ các cụ thử chính sách đấy với một vài mặt hàng phù hợp xem sao, trừ vợ :))

VHM

Xe buýt
Hôm trước em mua máy ở Hoàng Hà, có chính sách đổi trả trong vòng 15 ngày trừ 15% giá mua ( kể cả ko có lỗi gì). Em nghĩ các cụ thử chính sách đấy với một vài mặt hàng
phù hợp xem sao, trừ vợ :))
Vợ thì chính chủ bù thêm

GLC43

Xe buýt
Thế e lời to.nhưng e k muốn thế.sai e sẽ nhận còn nếu e đúng cụ mua máy cứ rao bán cho dễ
Người ta không thích thì không nên ép cụ ạ. Cứ trừ % là. Cả hai bên đều vui

Lead_trang

Xe hơi
E k khẳng định là máy k lỗi.e chỉ cảm giác cụ mua k thích hoặc có thể là tìm đc máy khác ưng hơn nên thay lòng đổi dạ :))
Cái này cụ với cụ mua cứ ra hàng
- Kiểm tra máy móc zin không: nếu zin thì cụ mua trả phí, k zin thì cụ trả phí kiểm tra
- Nếu zin: trải nghiệm người dùng: cụ mua chỉ ra được điểm giật lag đơ : xác định là lỗi, cụ nên cho back , nếu hoàn toàn do cảm giác, k chứng minh được --> k phải lỗi, nếu back -10%, done kèo

Cái này dễ mà nhỉ

Nguyễn Anh CDY

Xe tải
Sorry cccm vì giật tít hơi kêu nhưng có việc nên nhờ mọi người vào tư vấn.Em có topic đăng bán mấy cái máy đt ( nhưng đã bị mod khoá vì kdcn trá hình - trong khi các máy đều của e hết ).Máy cũng đã bán gần hết nhưng có vấn đề thế này. 1 cụ mua con 7plus của em ( full box pk zin theo máy , tai nghe new chưa dùng) nhưng sau 1 hôm thì muốn trả lại vì lý do e cụ ý cảm ứng vuốt k mượt bằng máy ip 6s.Sau có ntin thêm là xuống hầm cty thì mất sóng và muốn trả lại.Em thì có nói thế này.Vì máy e là máy e đập hộp dùng từ new.Ios 10.2 e còn chưa up lần nào .Thế nên e tự tin khẳng định máy chưa thay chưa sửa chưa mở ốc.Em có đưa ra phương án .5h chiều e với cụ ý sẽ mang máy ra cửa hàng bất kỳ kiểm tra nếu máy e hoàn toàn zin .màn hình zin và hoạt động bt thì e từ chối trả lại .Vì e cũng có mua bán vài lần trên of nhưng chưa rơi vào tình huống này bao giờ.Nên cccm tư vấn cho e xử lý ntn cho phải .Với cả 1 cụ vs 1 mợ lấy máy của e có đọc đc topic này thì đính chính hộ em máy móc toàn của e dùng chứ nào có KDCN .Thanks CCCM !!! ( E k biết nick cụ mua máy nhưng hnay cụ chạy qua nhà e mấy lần nhưng e k ở nhà - cũng sorry cụ trước )
Cháu cũng bán 2 lần rồi. 1 máy ip7 một ip8. Mặc dù máy rất oke vì cháu dùng time rất ngắn nhưng vẫn phải dặn kĩ người mua test thật kĩ. Hoặc có thể mang ra thợ test. Khi nào thấy ưng thì giao dịch. Giao dịch xong thì cháu k nhận trả lại nữa vì cháu lên đời máy mới rồi. Máy mình dùng ngon thì tự tin cho họ test thoải mái cụ ạ. Miễn sao test xong thì đồng ý điều kiện rồi giao dịch thôi

thanglive

Xe buýt
Nếu máy nguyên seal đuơng nhiên miễn trả lại nếu ko có lỗi gì khách quan. Nếu máy full đã bóc seal thì theo thoả thuận, ko có nghĩa chủ thớt phải nhận lại trả đúng lại số tiền nếu máy ko phải lỗi khách quan. Ko ss được vs tgdd hay fpt. Nên ng mua bù tiền nói khó vs chủ thớt. Ko đồng ý đc thì thôi

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Năm nào ip ra em cũng đổi mới luôn nên hay bán đời cũ. Khi bán em chốt luôn em là người dùng nên ko biết gì về đt. Test thoải mái nhưng trả tiền xong bước ra khỏi cửa miễn quay lại vì bất cứ lí do gì.

MUA THÌ MUA KO MUA THÌ THÔI. KHÔNG MẤT THỜI GIAN

AnTiNhee

Xe hơi
Cái này cụ với cụ mua cứ ra hàng
- Kiểm tra máy móc zin không: nếu zin thì cụ mua trả phí, k zin thì cụ trả phí kiểm tra
- Nếu zin: trải nghiệm người dùng: cụ mua chỉ ra được điểm giật lag đơ : xác định là lỗi, cụ nên cho back , nếu hoàn toàn do cảm giác, k chứng minh được --> k phải lỗi, nếu back -10%, done kèo

Cái này dễ mà nhỉ
Khoản trừ % e nghĩ chỉ phù hợp với các thương gia chứ e là nhận lại máy nếu máy vẫn ok thì hơi ngại.Nhiều khi ra hàng bán tuy ít tiền hơn nhưng được cái gọn gàng nhẹ nhàng

AnTiNhee

Xe hơi
Năm nào ip ra em cũng đổi mới luôn nên hay bán đời cũ. Khi bán em chốt luôn em là người dùng nên ko biết gì về đt. Test thoải mái nhưng trả tiền xong bước ra khỏi cửa miễn quay lại vì bất cứ lí do gì.

MUA THÌ MUA KO MUA THÌ THÔI. KHÔNG MẤT THỜI GIAN
E cũng muốn thế test thoải mái , nhưng vì tự tin máy dùng ngon lành nên bao test hẳn 1 tuần.Lần sau chắc phải học hỏi cụ !!!

tea1981

Xe buýt
K lỗi mà trả là 15% cụ nhé. Mà FPT nó đắt hơn 3hay 4 tr gì đấy

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cái này bên Tây thì đúng là thế, như Apple thì trong vòng 14 ngày, trả lại nói tao ko thích thì nó còn bảo, tao rất tiếc. Nhưng đó là nó có ghi trong điều kiện lúc bán hàng rồi. Chứ không phải nó là Tây.
Tương tự như trong trường hợp này, cụ thớt bán cũng đồng ý đổi trả nếu lỗi ko zin, lỗi của cụ ấy, ko có phần trả không lý do nên người mua làm thế là làm khó cho cụ ấy.
Chắc phải nguyên máy chưa cài đặt gì mới được trả lại có phải không ạ? Nếu đã dùng rồi em e là khó.

omerta77

Xe điện
Quan trọng là cụ chủ lúc giao bán thỏa thuận với người mua thế nào?
Nếu comeback sau 1 tuần: Cụ chủ nên nhận lại máy (vì theo e hiểu nói thể là chỉ cần ko thích cũng có thể trả lại)
Nếu chỉ bao test 1 tuần: Có thể ko nhận lại máy nếu ko có lỗi

ruby_eagle

Xe điện
giả sử bao máy 7 ngày thì cứ hết 7 ngày là lại có máy mới xài ko lỗi lầm, dân buôn đâu dễ vậy?