[Funland] E bắt đầu có suy nghĩ về ly dị vợ sau 15 năm chung sống

Beu 4x4

Xe điện
Em thì nghĩ hơi sượng thế này,
Chả có ông nào thật trên đời như thớt cả. Các cụ bảo: Đang yên đang lành cắm mảnh sành vào bẹn.
Chắc đây nằm trong phần công việc của diễn đàn, thấy chủ đề nào hot thì lập ra, thăm dò cộng đồng. Tăng tương tác, comment, cãi nhau càng vui...
Nhưng em cũng cảm ơn diễn đàn vì có chỗ chém gió, bầy tỏ mình, đầu xuân rảnh rỗi.
:)) :))

Tứ Vạn

Xe điện
Em bước sang niên 21 rồi, chấp nhận mà sống vì lý tưởng của các F1 nhé. Chỉ cần vợ chồng đối xử với nhau có văn hóa, biết sẻ chia là quá ngon rồi. Dù gì gia đình vẫn là nơi an toàn nhất, là nơi ta luôn muốn về nhất kể cả lúc thành công hay thất bại. Sáng suốt đi chủ thớt.

Tứ Vạn

Xe điện
Em thì nghĩ hơi sượng thế này,
Chả có ông nào thật trên đời như thớt cả. Các cụ bảo: Đang yên đang lành cắm mảnh sành vào bẹn.
Chắc đây nằm trong phần công việc của diễn đàn, thấy chủ đề nào hot thì lập ra, thăm dò cộng đồng. Tăng tương tác, comment, cãi nhau càng vui...
Nhưng em cũng cảm ơn diễn đàn vì có chỗ chém gió, bầy tỏ mình, đầu xuân rảnh rỗi.
:)) :))
Thuyết âm mưu là đây kaka

Tứ Vạn

Xe điện
E ko khuyên bác đc, vì em ở phe vợ bác.
Nếu nhắn đc bạn í, em sẽ nhắn bạn đừng đúng giờ về nhà quá. Thỉnh thoảng bảo cty họp (họp hay ko là chuyện khác) cứ về muộn đôi lần cho bố con tự bú mớm cho nhau. Hai đứa nhỏ thì để bé 9 tuổi ở nhà cho bố trông (đi học rồi nên bố phải kèm con chứ), bé 2 tuổi thì tha sang bà Ngoại, bảo em đi công tác. Đi độ 2-3 hôm.
Cứ làm thế nào để bố thấy mẹ ko thừa thãi ở nhà. Thói đời cứ cái gì thừa là chán.
Nên cứ phải cho thiêu thiếu.
Cũng đừng chăm bẵm bố quá. Ăn con gà mà bố ăn đùi thì mình phải xiên đôi cánh. Chả hơi đâu mà cứ như thùng nước gạo, đợi bố con xơi xong xuôi mới vơ vét nốt cho mình :">

Túm lại cứ phải cho biết Thiếu là gì :>
Và làm thế nào thì làm, để cứ về đến nhà, câu đầu tiên bố phải mở mồm là Mẹ đâu.. thì gia đình mới êm ấm được :P
Nhà em thì ko cần đánh trận giả ợ, vì nó xảy ra thật, vk cũng hay đột xuất cơ quan, lúc này đổi vai mới thấm thía cụ ợ, em ở nhà trông cả 3 F1, nấu ăn thì lóng ngóng, nhưng cũng xong bữa cơm cho chúng nó. Nên vk là số 1 nhá em thề

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em chui vào đây kaicom mặc dù rất nguy hiểm :(

Wave cùi bắp

Xe điện
Bịnh za chưởng, bị vợ bật sinh bất mãn lại dấu =))
Ngay cách hành văn đã thể hiện

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Thi thoảng đổi gió chiều nó tí. Em 10h đêm nó thèm trà sữa mà em phải lóc cóc đi bộ ra quán mua đây. :>

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]

xe_ga

Xe tăng
Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.
Bồ bịch ng ngoài e ko có nhé.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ nào trải qua rồi chia sẻ cho e biết với.
Cái này mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh nên khó có ai cho cụ lời khuyên thỏa đáng được cụ ạ. Nếu ai đó hiểu được tình hình cụ thể của cụ thì họ có thể nói với họ là "nếu là họ thì họ quyết định và hành động thế nào thôi". Tuy nhiên đấy là họ còn đây là cụ nên chuyện khác nữa...

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bước sang niên 21 rồi, chấp nhận mà sống vì lý tưởng của các F1 nhé. Chỉ cần vợ chồng đối xử với nhau có văn hóa, biết sẻ chia là quá ngon rồi. Dù gì gia đình vẫn là nơi an toàn nhất, là nơi ta luôn muốn về nhất kể cả lúc thành công hay thất bại. Sáng suốt đi chủ thớt.
khó phết, cái "văn hoá" nó dựa trên background, học thức, suy nghĩ của mỗi người. Em được 1/7 cụ mà thấy mệt mỏi lắm rồi ạ, đúng là chỉ nghĩ cho F1 thôi.

xe_ga

Xe tăng
Cụ.... khôn thế, 15 năm chung sống, ít ra vợ cụ cũng tầm40 ,15 năm cụ vần vò tã tượi ,dùng như phá giờ tính xóa đi... Cụ có thể làm ván mới chứ vợ cụ e khó khăn trừ khi cực giàu
Cụ lên nghĩ lại, em chân thành đấy
Đã biết ai vần vò ai chứ cụ...:)):))

6997

Xe container
Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ giống em đoạn muốn!
Em cũng muốn.
Nhưng vợ em ho 1 cái, em lại quay lại chạn ngồi yên.
Em có dì nhưng chả sợ dì
Nên đến giờ gia đình vẫn duy trì trật tự =))

lathuroi

Xe tải
Cụ năm nay nhiêu tuổi, nhà em có những đợt xung đột đỉnh điểm tưởng như rã đến nơi, nhưng nghĩ đi nghĩ lại cứ yên thế là ổn, tan đàn xẻ nghé còn con cái thế nào, mà em thì thương con, cứ nghĩ đến có thằng khác tát tụi nó 1 phát là em điên máu lên rồi, làm ván mới rồi với bản tính mình như vậy liệu có ổn được ko. Em đã qua được cái đẫn ấy, giờ nghĩ lại là chuẩn cụ ạ. Cơm dẻo canh ngọt, gia đình vui vẻ hay không không chỉ do người đàn bà trong gia đình mang lại mà còn cả ở người đàn ông nữa cụ ạ.
Ủng hộ cụ có góp ý tốt

Tứ Vạn

Xe điện
khó phết, cái "văn hoá" nó dựa trên background, học thức, suy nghĩ của mỗi người. Em được 1/7 cụ mà thấy mệt mỏi lắm rồi ạ, đúng là chỉ nghĩ cho F1 thôi.
Lắm lúc phải bịt tai ngó lơ là xong, vk nó tức nó bảo ông này điếc có chọn lọc mới đau, nhưng em thấy đỡ stress đấy, vì ngẫm ra mình cũng sai bỏ mẹ đi ấy chứ. Em chỉ cần vk cứ cơm dẻo canh ngọt cho em, cùng chăm lo cho F1, còn mình ra rìa lâu rồi, giờ vk nó gọi cho em chỉ hỏi anh về đón con chưa bla bla, ko có gì liên quan đến mình đâu, chứ nó biết đi nhậu thì ko thèm gọi gì nữa, thế nên nghĩ phải thoáng ra nhé

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Đàn bà chửa đẻ tính dữ hơn mèo hoang, đàn ông có đeo ba lô đâu mà biết, về quẳng 1 cọc tiền xong làm ấm trà rồi nghĩ mình Tài năng.
Tốt nhất, cụ đừng có vợ, cũng không nên có con, khổ vợ khổ con ra. :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E ko khuyên bác đc, vì em ở phe vợ bác.
Nếu nhắn đc bạn í, em sẽ nhắn bạn đừng đúng giờ về nhà quá. Thỉnh thoảng bảo cty họp (họp hay ko là chuyện khác) cứ về muộn đôi lần cho bố con tự bú mớm cho nhau. Hai đứa nhỏ thì để bé 9 tuổi ở nhà cho bố trông (đi học rồi nên bố phải kèm con chứ), bé 2 tuổi thì tha sang bà Ngoại, bảo em đi công tác. Đi độ 2-3 hôm.
Cứ làm thế nào để bố thấy mẹ ko thừa thãi ở nhà. Thói đời cứ cái gì thừa là chán.
Nên cứ phải cho thiêu thiếu.
Cũng đừng chăm bẵm bố quá. Ăn con gà mà bố ăn đùi thì mình phải xiên đôi cánh. Chả hơi đâu mà cứ như thùng nước gạo, đợi bố con xơi xong xuôi mới vơ vét nốt cho mình :">

Túm lại cứ phải cho biết Thiếu là gì :>
Và làm thế nào thì làm, để cứ về đến nhà, câu đầu tiên bố phải mở mồm là Mẹ đâu.. thì gia đình mới êm ấm được :P
Chuẩn quá luôn!
Cứ cho thiếu đói mới thấy ngon ...
Đời nó cứ dở thế, nhưng chị em ko hiểu :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Chuẩn quá luôn!
Cứ cho thiếu đói mới thấy ngon ...
Đời nó cứ dở thế, nhưng chị em ko hiểu :)
Ko nhận lúc đói em nhai mì tôm ko cần úp mừ thấy ngon như ... phở :)