E bị tuýt lỗi gì ?

ngage8

Xe tăng
Xxx tuýt lại hỏi thăm sức khoẻ và công việc của cụ thôi mà, đầy tớ của dân thì phải quan tâm tới dân chứ.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Xin hỏi các cụ ofer, luật có ghi:"khi vượt, bắt buộc phải ra tín hiệu bằng còi hoặc đèn...". Có 2 thắc mắc:
1) Ra tín hiệu bằng còi, xxx nó không có máy ghi, nó bảo mình không ra tín hiệu, trường hợp này xử lý ra sao?
2) Ra tín hiệu bằng đèn, thì ra như thế nào? Xi nhan trái? Xi nhan phải? Nhấp nháy cả 4 đèn? Hay là nháy pha code?

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn đường này rất nhiều điểm cấm vượt và cấm vượt kéo dài, vạch liền , đường cong bị che khuất xxx ở khu vực này rất chuối và cực bẩn hay dọa người yếu bóng vía xxx hay đúng ở gần lối rẽ Cổ Loa - Cây đa Bác Hồ và chỗ đường cong có mấy cưả hàng bán sắt thép gia công cơ khí. Hôm thứ 3 tuần trước em qua đây theo hướng Dốc Vân - Đông Anh tới chỗ có mấy cưả hàng bán sắt thép gia công cơ khí hết biển cấm vượt em vượt mấy chiếc xe tải thì các chú xxx lao ra chặn lại . Em cực tự tin vì cơ quan gần đây

xxx trẻ : Chào đúng điều lệnh - A xuất trình giấy tờ chúng tôi kiểm tra
Em : Anh cho tôi biết lội vi phạm
xxx trẻ : Anh không bật tín hiệu khi vượt
Em : Cục tức nó lên tận cổ " Đường này tôi đi hàng ngày , Nhà tôi ngay nhà máy gạch Cầu Đuống xi nhan tín hiệu đầy đủ tôi mới vượt , Nếu đúng như cậu nói chứng minh cho tôi xem . Em nóng mặt rồi xxx2 tiến đến
xxx2 : Anh cứ xuất trình giấy tờ , tôi bổ xung thêm là anh vượt nhưng xe phía trước chưa có tín hiệu thông báo đồng ý cho vượt vì chưa đủ điều kiện an toàn lỗi này phạt 1700k giữ bằng 30 ngày
Em : Ngớ người 1 lúc không biết nói gì nhất là : " Xe phía trước chưa có tín hiệu thông báo đồng ý cho vượt vì chưa đủ điều kiện an toàn " Bọn cờ hó này cay quá.
Tôi nói để các anh biết thế không đủ điều kiện an toàn mà tôi lại vượt được và tôi đang đứng đây an toàn để nói chuyện với các anh a . Hơn nữa nơi tôi vượt đã hết biển cấm , đường rộng không có xe ngược chiều đúng ra các anh phải phạt xe phía trước vì lỗi cản trở xe sau xin vượt . Em nói thêm là lúc này 2 tay đồng loạt giơ lên mặt đỏ gay nói như quát vào mặt thằng xxx2
xxx2 : Mặt cúi gằm miệng lúng ba lúng búng thì xxx3 già nhất có vẻ là tổ trưởng lại gần ôm eo em rất tình cảm ( Vở này xưa quá ... cậu biết roài )
xxx3 : Có gì mình nhẹ nhàng bảo nhau làm gì mà gay gắt thế anh ! Chắc anh cũng gần đây nên biết đoạn đường này rất nhiều tai nạn nghiêm trọng xảy ra chủ yếu do lỗi tránh vượt vì thế chúng tôi tập trung xử lý vào vi phạm này. Nhìn anh cũng cứng tuổi rồi đi đứng cẩn thận chúng tôi nhắc nhở cũng là để giữ an toàn cho anh thôi mà
Em : Vấn đề ở đây là lúc đầu cậu xxx trẻ kia nói tôi vượt mà không có tín hiệu xin vượt sau đó lại noí rằng xe phía trước chưa có tín hiệu thông báo đồng ý cho vượt vì chưa đủ điều kiện an toàn ,các anh làm việc cái kiểu gì đấy cũng may cho các anh là hôm nay tôi không có máy ghi âm và hình ảnh để phản ánh cho báo chí về cách làm việc tùy tiện này
xxx già : Thôi cảm ơn anh vì sự hợp tác anh đi cẩn thận nhé
Các cụ thấy không . Bọn cờ hó này tới giờ em vẫn akay lắm chỉ tiếc o có chứng cứ cho lên báo , Em lưu ý các cụ đoạn từ dốc Vân tới thị trấn Đông Anh nó bắt liên tục về tránh vượt và đè vạch liền, hạn chế 40km/h chỗ cầu Lộc Hà . Thank các cụ mợ đã nghe em quay phim bằng mồm nhé :))
Sao cụ không bảo là tôi bóp còi đấy thôi, các anh không biết à?

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]

mobilee84

Xe tải
có vẻ cụ congnong1975 giải thích sắc nhất ,mà e thấy e k có lỗi chứ có lỗi nó đã lôi "bồ câu" ra đuổi thì chạy vào mắt
e về có hỏi mấy cụ tài già nói là e k có lỗi nhưng đỗ lại thì cũng chỉ đến cãi nhau mất time ,mà lúc ý e vội đưa ng ra sân bay :D

Namxlda

Xe tăng
gần thị trấn có cầu và đường cong , cụ vượt chỗ đó à?

Rickyman

Xe điện

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Cụ k bị lỗi gì cả,chúng con thấy người là cứ vẫy lại thế thôi!do thói quen!

Jinzin

Xe điện
Cụ không phạm lỗi gì đâu, xxx tuýt cụ để cụ dừng xe cản đường cho xxx bắt cái thằng đi sau :D

cholon

Xe đạp
Như T.hợp của cụ thì xxx ĐA sẽ báo lỗi: " vượt trong điều kiện không an toàn ". E cũng đã bị 1 phát khi qua ngã 4 Biến Thế ĐA bị vợt luôn. Nhưng hôm đấy đen cho mấy chú xxx khi e dừng và đưa giấy tờ đàng hoàng rồi được nghe Đ/c 2// thông báo lỗi và cả báo giá luôn là 7Lit, e nhận lỗi là có vượt chú e xe tải nhưng vì vội có tí việc ở nhà nên mong các a thông cảm bỏ qua vì nhà e cách đấy còn có hơn 1km nữa thôi. Lúc đầu các chú cứ nhất quyết đòi thịt, sau đó e lên xe ngồi nghe nhạc, được một lúc chú 2// ra gõ cửa xe trả giấy tờ và lại năm câu ba điều chỉ giáo, e cám ơn và hẹn lúc nào rảnh mời các a đi uống " trà đá ". Tí quên đoạn cụ ko đỗ, may cho cụ là nó ko cho bồ câu đuổi đấy. Nếu ko lại mang thêm tội ko chấp hành hiệu lệnh, rồi chống đối.....to chuyện đấy cụ ợ.

congnong1975

Xe tải
Nói túm lại từ lần sau cụ chủ cứ đi đúng biển , đúng tốc độ là o phải xoắn thằng cu nào :)) . Nếu bị toét dừng lại đàng hoàng có khi lại được mời thuốc thơm . Xxx vẫy lại mà o dừng thì cụ chủ đang đúng lại thành sai đấy. Chào các cụ em lướt:))

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Chấp hành đúng luật giao thông VN là 1 việc rất khó, nếu nắm vững luật và thực thi đúng thì xxx cũng chỉ là đứng đường thôi

Musea

Xe tải
Website
nangluonghanoi.com.vn
Đến chệu Cụ. Lỗi gì thì cụ hỏi xxx là biết ngay. Cụ nêu vấn đề không rõ ràng nên anh em toàn đoán mò. Đoán xong thì cụ lại bẩu không phải. Cụ mắc lỗi không tuân theo hiệu lệnh của người chỉ huy giao thông. Quá phục cụ vì không thèm dừng xe khi bị cạp nong. Chắc cụ chức to nên xxx sợ vãi.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nói túm lại từ lần sau cụ chủ cứ đi đúng biển , đúng tốc độ là o phải xoắn thằng cu nào :)) . Nếu bị toét dừng lại đàng hoàng có khi lại được mời thuốc thơm . Xxx vẫy lại mà o dừng thì cụ chủ đang đúng lại thành sai đấy. Chào các cụ em lướt:))
Đúng đấy kụ, khi bị tuýt cứ phải dừng cái đã rồi tiếp tục phân xử

Muon_biet

Xe cút kít
Mỗi lần ngã là một lần bớt dại.