E bổ xung 1 tí kinh nghiệm đi Phú Quốc

ThanCui

Xe tăng
Ảnh đẹp thị kụ Tran Quang đưa rồi , em chỉ cho thêm tí gọi là bổ xung thôi=P~ , cưới ngựa xem hoa mà

Phú Quốc có mấy nhà hàng , em ăn thử được 3 cái đó là Trùng Dương , Sóng Xanh , Đại Hùng ( em tìm trên Google ) thì đúng chỉ có Sóng Xanh ăn là ngon nhất và có cảnh nhìn đẹp nhất ( nhìn ra sông ) còn gỏi cá thì 3 chỗ như nhau , hơn nữa không bị muỗi như 2 nhà hàng trên ( muỗi PQ nhiều kinh khủng và đuổi chả đi )

Nhà hàng Trùng Dương đây nhưng lắm muỗi lắm

Cái món gỏi cá trích đây

Nếu có con nhỏ như nhà em thì tốt nhất đừng đi Hàm Ninh làm gì , đến đấy nhìn cái Cầu Cảng rồi ăn 1 bữa cũng chả rẻ hơn Chợ Đêm rồi về , nếu cộng cả 480k tiền Tacxi thì lại cnf bị đắt

Cầu cảng ở Hàm Ninh đây

Ra bãi Sao chơi thì lên đi , mùa này các bãi tắm ở Dương Đông sóng to sợ lắm ( em biết bơi nhưng chưa được bơi tẹo nào ) ở Bãi Sao hạ tầng chả có gì nhưng bãi tắm đẹp , nước nông , sóng gần như không có ( thấy bảo tháng 11 đến thắng 4 thì sóng rất to ) ,ăn thì ít món nhưng rất ngon ( các kụ nhớ gọi món cá Mú nướng giấy bạc và nồi lẩu nhé hết có 600k cho con cá 1kg )
Đường vào bãi Sao kinh khủng thật , hy vọng con anh X làm được hơn những người trước

2 bên nhiều cây rất to , thấy bảo toàn mít và điều , kụ nào vào mua đất đi 10t/m2

E ở Thiên Thanh giá cũng tạm ổn (ở nhà 2 tầng giá 1180k , ở riêng giá 2500k) nhưng phòng bé tí được cái gần biển

bể bơi nhỏ toàn mùi thuốc tẩy

E ở phòng nhìn ra biển

Đi 20 bước ra biển ( nếu có sóng thần coi như xong )

Sóng mùa này khỏi bơi chỉ đứng cho sóng đập vào người nhé

Giá đồ ở chợ Đêm Dinh Cậu

Tôm hùm 1,5t/kg bơi như vận động viên luôn

Cá mú 400k/kg

Ghẹ 450k/kg con không to lắm nhưng còn hơn ghẹ trong mấy nhà hàng

Tôm mũ ni giá 250k/kg ăn chán lắm , nhạt thếch

Các kụ nhớ ăn Nhun nướng nhé , nhum chết 10k/con , nhun sống 20k/con

Nếu các kụ chịu khó thí ăn rất rẻ , em đi đến ngã 5 Dương Đông rồi đi thẳng rẻ phải thấy tầu về rất nhiều , dọc đường bán ghẹ to bằng bàn tay ( nhà hàng và chợ đêm không thấy có ) giá có 150k/kg , nếu không gặp các kụ đi đến cái cầu phao , qua cầu thấy ngay đầu cầu có cái cửa hàng bán đồ hải sản thì mua như em đây

Đầu cầu đây ( các kụ cứ hỏi đường đi xe máy sang chợ Dương Đông )

Ghẹ 4 con/kg giá 200k

Ốc nhảy con to 100k/kg loại như nhà em ăn có 70k/kg

Về nhà hàng thue làm và gọi nồi nước lẩu hết 100k

Thêm bát nấm tràm cho biết mùi chứ ăn đắng lắm , em không chén được phải mang về Hà Nội

Nước ở bãi Sao mùa này

Kết luận : nếu không vì con cái phải học hành thì ta cứ đi vào mùa Tết là nhất , không mất chi phí đi tắm xa , ăn uống dịp đó ngon , và vé máy bay chắc cũng rẻ

Chỉnh sửa cuối:

kien.humg

Xe buýt
Cụ đi về rồi à, ăn ở Trùng dương thì đc cái là quán to hoành tráng, ở Sông xanh thì view đẹp hơn, nhưng theo cảm nhận của e thì gỏi cá trích ở Trùng dương ngon hơn ở Sông xanh, còn món nấm tràm thì e vote cho Sông xanh, chắc cụ ăn chưa quen. vì trót đã ăn 1 bữa ở Sông xanh có món nấm mà hôm sau e lại quay lại đấy ăn thì nó lại hết, thế mới đau...

Chỉnh sửa cuối:

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Thứ 5 tuần tới em cũng cho gấu với F1 đi PQ. Cụ tư vấn giúp em phương tiện đi Bãi Sao, Nhà tù PQ nhé, em ở La Veranda gần thị trấn.

Tính em thì thích đi nhiều, chỉ mỗi cái ko đi theo đoàn nên hơi bí việc di chuyển :)

ThanCui

Xe tăng
Cụ đi về rồi à, ăn ở Trùng dương thì đc cái là quán to hoành tráng, ở Sông xanh thì view đẹp hơn, nhưng theo cảm nhận của e thì gỏi cá trích ở Trùng dương ngon hơn ở Sông xanh, còn món nấm tràm thì e vote cho Sông xanh, chắc cụ ăn chưa quen. vì trót đã ăn 1 bữa ở Sông xanh có món nấm mà hôm sau e lại quay lại đấy ăn thì nó lại hết, thế mới đau...
E vừa vềd kụ ạ , hehehe cái món nấm ấy ra chợ rẻ lắm kụ ạ , mùa này đang mưa mà giá 150k/kg

Thứ 5 tuần tới em cũng cho gấu với F1 đi PQ. Cụ tư vấn giúp em phương tiện đi Bãi Sao, Nhà tù PQ nhé, em ở La Veranda gần thị trấn.

Tính em thì thích đi nhiều, chỉ mỗi cái ko đi theo đoàn nên hơi bí việc di chuyển :)
Kụ gọi Taxi tron gói thôi , cùng 1 cung đường mà đến đó kụ nhớ măm măm cá mú nướng + lẫu nhé

Heoxinh_17

Xe máy
Cụ chủ ơi ra đấy thuê 2 bánh đi có đc ko e muốn đi nhiều nơi thăm thú cho tự do ?

ThanCui

Xe tăng

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Cái vụ Nhun em thắc mắc tí, nếu họ nướng con chết nhưng tính tiền con sống, mình có phân biệt được không hự :D

ThanCui

Xe tăng
Cái vụ Nhun em thắc mắc tí, nếu họ nướng con chết nhưng tính tiền con sống, mình có phân biệt được không hự :D
Kụ bắt họ bổ con sống trước mặt kụ đi , e chỉ tin khi họ làm thế

kochino

Xe tăng
em mới đi tháng 7, nhà em ở gần chỗ cụ ở, long beach resort. E cũng thấy chỉ có ăn Sóng Xanh là tạm đc thôi ạ, còn lại tối cứ ra chợ đêm mà chén, Sóng mùa này phía dãy resort công nhận to thật, nhưng e vẫn thích tắm ở đấy, sóng to massa luôn, nhưng phải rủ mấy người nữa cùng tắm.

leo989

Xe buýt
Hình như chỉ có mỗi VNairline là bay thẳng Hà nội Phú Quốc thôi hả các cụ

pro827271

Đi bộ
Kết luận : nếu không vì con cái phải học hành thì ta cứ đi vào mùa Tết là nhất , không mất chi phí đi tắm xa , ăn uống dịp đó ngon , và vé máy bay chắc cũng rẻ
Em đang tìm hiểu đi PQ mà thấy cụ bảo đo dịp tết rẻ là sao. Vé máy bay tầm náy có bao h rẻ đâu cụ. Phí dịch vụ cũng bị đội lên

capu

Xe tải
Không nên ăn ở chợ đêm, hay bị đổi đồ. Nếu vẫn thích ăn chợ đêm thì vào quán Nhớ là chuẩn. Ăn Sóng xanh ngon , hợp lý. E vẫn thường bay thẳng HN-PQ.

ThanCui

Xe tăng
Hiện tại chưa có bay thẳng HN- PQ nha cụ, mấy cụ sorry airline toàn chém gió thôi
Hình như có rồi kụ ạ , vì hôm em bay có 1 đoàn đi trước bằng VNA mà , máy bay 321 , e đi bằng Vietjet cũng bay thẳng

Em đang tìm hiểu đi PQ mà thấy cụ bảo đo dịp tết rẻ là sao. Vé máy bay tầm náy có bao h rẻ đâu cụ. Phí dịch vụ cũng bị đội lên
Tết mình đi ngược với chiều SG -HN mà kụ , thấy bảo trước tết bay vào rẻ , sau tết bay ra rẻ mà , đấy là em hóng

Vâng Thanks Cụ nhiều e đi ra đấy đợt 2/9 này ko biết thời tiết có thuận lợi ko !
Kụ xem dự báo thời tiết đi nếu thấy khu phía dưới mưa nhiều thì xác định luôn , mà kụ nhớ mua máy đuổi muỗi bằng tinh dầu nhé