[Funland] E cần các cụ giúp kết nối tivi để xuất dàn loa 5.1 của lg

vietdung9011

Đi bộ
Cụ nhìn đằng sau đít TV có cái cổng quang optical không cụ, nếu có cụ ra ngoài cửa hàng phụ kiện điện tử mua cái bộ chuyển quang về cắm vào cổng quang là được mà cụ
Tivi nhà em ko có cụ ơi. Tức là em vẫn kết nối đc tivi với dàn loa. Giờ em chỉ muốn kết nối thêm laptop nữa thôi. 3 thiết bị ấy cụ ạ

tinhng85

Xe tải
Website
ngoinhadienmay.com
Kết Nối Qua máy Tính nữa thì cụ cắm qua cổng HDMI thôi ạ và cụ rút cái jack AV ở TV ra cắm qua cái cổng AUDIO OUT của laptop là đc mà cụ

vietdung9011

Đi bộ
Kết Nối Qua máy Tính nữa thì cụ cắm qua cổng HDMI thôi ạ và cụ rút cái jack AV ở TV ra cắm qua cái cổng AUDIO OUT của laptop là đc mà cụ
Em cũng thử nhưng ko đc cụ ơi
Em rut jack av từ tivi cắm sang laptop. Và cắm thêm 1 dây hdmi từ laptop vào tivi nữa. Nhưng ko lên hình ở tivi :(

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com
Chào các cụ. hiện tại nhà em đang có 1 tivi Sony đời cũ ko có cổng optical, 1 dàn loa 5.1 chỉ có 1 cổng hdmi out, và laptop
Hiện tại em đã kết nối đc tivi với dàn loa đc rồi nhưng muốn kết nối thêm cả Laptop để xem phim hd nữa mà ko biết cách làm tnao?
Các cụ trên này chỉ em với ạ?

Thế này nhé cụ nhé, cái tivi cụ và bộ dàn của cụ chỉ có các kết nối thông thường thôi, nhưng như thế càng đơn giản.Cụ nghe em làm cặn kẽ nè:
1/Cụ cắm một sợi AV vào 2 lỗ đỏ trắng bên phải trong hình mít cái TV của cụ , đầu kia cắm vào 2 lỗ đỏ trắng (AV in/ TV) sau mít bộ dàn , thế là đưa tiếng TV xuống dàn.
2/ Cái Laptop của cụ có ngõ ra HDMI thì cụ mua bộ chuyển HDMI->AV hoặc jack 3.5 cắm lối tai nghe ( nên hạn chế dùng cách này vì lý do kỹ thuật), rồi đưa 2 cái sợi Audio trong dây AV hoặc 3.5 nhét vào 2 cái lỗ Audio in (SAT/CABLE) trên mít dàn. (Trường hợp cụ muốn đưa hình từ Laptop lên TV thì cụ dùng tiếng qua Jack 3.5).
Thế thôi, trên Remote của dàn cụ chọn ngõ vào âm thanh để chọn tín hiệu từ Laptop hay TV thôi.
Cụ khúc mắc gì cứ ới em em hỗ trợ nhiệt tình cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
cụ lật úp con tivi xuống phía sau sẽ có 1 lố giắc cho cụ thiết lập 5.1 nhưng giây hơi lằng ngoằng nhiều giây ko có cụ chơi như như cu át ti la là được em cứ để cả tivi lẫn loa cho nó vang :))
Em có cái loa Loa Microlab FC730 - 5.1, em nó có 3 bộ jack ở phần input 5.1 mà chả biết cách nào đấu vào tivi cả cụ ơi, củ chuối quá, cắm dây vào AUX input thì nghe âm thanh chỉ là 2.1 chứ không ra hết các loa, các cụ đây có kiến thức uyên thâm hỗ trợ em với, em xin kính rượu các cụ ạ!

chensu

Xe hơi
Các cụ hướng dẫn nhiệt tình quá :-bd