[Funland] E cần các cụ mợ tư vấn làm ivf( thụ tinh ống nghiệm)

nhuthanh10591

Xe tải
E nghĩ cái này tinh thần tâm lý là quan trọng nhất vk ck cụ tư tưởng lên thoải mái vẫn còn trẻ mà nóng vội thế cũng khó

zolahn

Xe điện
Chào cccm, e tham gia diễn đàn dc 1 thời gian rồi, biết các cụ mợ thông thái khá nhiều lĩnh vực nên e lập 1 nick mới nhờ các cụ, mợ tư vấn giúp e về vấn đề làm ivf
E kể hơi dài mong cụ mợ nào biết giúp e với ạ
Chẳng là vợ chồng e lấy nhau cũng dc 3 năm rồi, hiện tại e thì 28tuổi, vợ e 26. do vợ mới đi làm nên 6tháng đầu vợ chồng e quan hệ an toàn, sau đó tiêm phòng cho vợ trước khi có con, sau đó vợ chồng e thả 3 tháng mà ko có, như vậy sau 1 năm vk ck e ra viện phụ sản hà nội khám, kq thì e hình dạng tinh trùng bình thường thấp 2%( các chỉ số khác đều trên mức cho phép), vợ e thì bị viêm lộ tuyến,
Sau đó, vợ e thì đốt lộ tuyến, e thì uống thuốc motil và sper Q, rồi uống thuốc đông y, rồi vẫn cứ thả, e có đi kiểm tra lại mấy lần tinh dịch đồ thì hình dạng bình thường chỉ quanh quẩn 2-4%, vợ e thì ổn định ko vấn đề
Đến tháng 9 -2017( cũng bảo cuối năm làm ivf ) thì vợ e lại có bầu, 2 vợ chồng vui mừng nhưng chỉ 2 tháng sau siêu âm bác sĩ bảo ko có tim thai và phải bỏ, hix
Từ đó đến giờ vợ chồng e vẫn căn ngày thả đều đặn, thi thoảng ra bác sĩ canh trứng nhưng kết quả thì vẫn =0, trong thời gian này cả e và vợ đều ko uống thuốc gì nữa cả, chỉ ăn uống và thể dục( e có chỉ số hình dạng bình thường thấp nhưng bác sĩ bảo vẫn có con bình thường)
Tháng 7 -2018 vợ chồng e làm iui tự nhiên( bác sĩ lấy rồi bơm vào, cả 2 vợ chồng ko uống hay tiêm thuốc gì cả) vẫn ko dc
Rất chán nản, vợ chồng e quyết định làm ivf, nhưng hiện tại khá mông lung mơ hồ, cụ mợ nào biết tư vấn cho vợ chồng e với ạ, e ở hà nội
Thank cccm rất nhiều ạ
E thấy bảo bệnh viện Tâm Anh hiện đang làm tốt cái này đấy ah

hanoipho8172

Xe hơi
Em mới làm ivf, chuyển phôi tháng 8 vừa rồi, hiện giờ đang có thai đc 9 tuần. Theo em thì gia đình cụ chưa
nên làm ivf vội, mà nên thoải mái tinh thần, tập trung bồi bổ ăn uống, tập luyênn nâng cao sức khoẻ. iVF là cả 1 quá trình, không những tốn kém về tiền bạc mà còn cả về tinh thần lẫn sức khoẻ. Các cụ là đàn ông nên chỉ phải hiến ít tinh trùng, còn phụ nữ bọn em phải chịu khổ rất nhiều về sức khoẻ lẫn tinh thần. Không biết bao nhiêu mũi tiêm vào người, còn gây mê lấy trứng, rồi chuyển phôi về là lo lắng từng ngày. Đậu như em rồi mà còn không đi làm được, nằm nhà, hạn chế đi lại. Mà tỉ lệ thành công của ivf là 40% thôi cụ nhé.
Ở HN có rất nhiều bệnh viện làm ivf tốt như tâm anh, bưu điện, viện c. Làm ở C thì cực mệt mỏi, nhiêu khê, xếp chờ hồ sơ 6 tháng đến 2 năm nếu theo đúng qui trình, nếu không thì cũng phải chầu chực chờ bác sĩ tiến duyệt phác đồ. Làm ở bưu điện hay tâm anh thì đúng dịch vụ, làm nhanh chuyên nghiệp nhưng chi phí sẽ cao hơn C.
Em làm ở bệnh viện bưu điện, tổng chi phí đến nay khoảng 100 tr, và dự toán đến lúc sinh là hết khoảng 200 tr. Trong đó bao gồm khoảng 5-7 tr tiền khám ban đầu, 60-80 tr tiền kích trứng làm phôi, 15 tr tiền chuyển phôi, sau đó nếu đậu thì trung bình 1 tháng khám và thuốc hết 5 tr trở lên, chưa kể các chi phí sàng lọc phôi hay xét nghiệm tìm dị tật thai nhi.
Thời gian làm thì mất 1 chu kì khám, 1 chu kì kích trứng và sau đó nghỉ khoảng 3 chu kì rồi chuyển phôi trữ. Cụ cần tư vấn thêm gì thì em biết sẽ nói hết cho cụ
Chúc mừng mợ,bài viết của mợ cực kỳ bổ ích em cũng phải nghiên cứu.

vndll

Xe máy
Hai vc cụ đầu tiên hết phải thoải mái tinh thần( nói thì dễ nhưng làm cũng khó), thả lâu rồi mà không dính thì giờ phải đi khám lại tổng thể hết để bs quýnh giá rồi lên phát đồ. Tuổi càng trẻ cơ hội thành công càng cao.

opspin

Xe tải
em u45 cưới 16 năm, sau cơ số lần ivf vừa rồi mới may mắn thành công các cụ nhé. Các cụ cứ bình tĩnh và quyết tâm, còn cụ nào thực tế thì chọn phương

án khác cũng là giải pháp hay. Vì cuộc đời còn nhiều thứ ta cần giải quyết chứ không phải mỗi bệnh viện các cụ ạ

Ngô.Tường

Xe tăng
Cái quan trọng là tinh thần phải thoả mái cụ ak,e cũng vậy có lúc sốt ruột thả đợi mãi chẳng thấy đi khám bs bảo bt đủ các loại thuốc vào người. Đến lúc chán quá buông xuôi thì lại đc

Ngô.Tường

Xe tăng
Còn nếu cụ muốn làm,em giới thiệu cụ qua chỗ A hưng phó giám đốc bệnh viện phụ sản hn. Gặp a ấy thử xem. E thấy a ấy cũng nhiệt tình và mát tay lắm

Cogangnao

Xe đạp
Nhà em là do em bị chửa ngoài tử cung cắt mất 2 vòi trứng nên bắt buộc phải làm ivf chứ ko làm IUI. Iui thì cũng có trường hợp kích trứng nhưng thuốc kích trứng sẽ dùng với
liều lượng nhẹ hơn để trứng đạt 16 mm thì bơm. Còn đâu ivf thì thuốc kích trứng dùng mạnh hơn và chọc một lần nhiều noãn, như em 1 lần chọc đc 29 noãn, đc 21 phôi luôn. Làm IUI thì không đc chứ kì sau lại canh trứng tiếp, còn ivf thì một lần nếu đc nhiêud phôi như em thì chia dđ thành 7 lần chuyển, không được thì lần sau chỉ rã đông phôii chuyển tiếp.

Vợ cụ đã chụp tử cung với cụ đã làm câi xn đứt gãy tinh trùng chưa?
Xn đứt gãy tinh trùng là làm gì mợ nhỉ, cái đó e chưa làm thì pải, e đi khám vài nơi, đều bảo các chỉ số hơi thấp nhưng vẫn có con dc tự nhiên, vợ e thì chu kì đều hành tháng, cả duy tâm , duy vật đủ cả mà chưa có, vợ chồng e nản quá, tháng này thả lại ko có rồi, hix, tháng tiếp vợ chồng e sẽ kích trứng dùng thuốc( lần trước là làm kích trứng tự nhiên) , nếu ko có lại thả thêm tháng nữa , tháng sau đó sẽ làm ivf, hix,

Cogangnao

Xe đạp
E cảm ơn các cụ ,mợ tư vấn cho vợ chồng e, tâm lý thoải mái nhưng thực tế ko đơn giản ạ. Nếu ko dc e định làm bưu điện hoặc đại học y, ko biết có cụ mợ nào làm ở 2 nơi đó chưa ạ,

Cogangnao

Xe đạp
Hiện tại e đang làm kích trứng ở thầy phong nhà ở nhân hòa, e làm nốt tháng này kích trứng xem như nào

Cogangnao

Xe đạp
Cứ ăn chơi thoải mái tư tưởng. Em cũng như cụ 7 năm không có con. Làm 10 lần iui. 1 lần IVF. Khôong có kết quả, về sau bu
ông xuôi khôong nghĩ đến nữa hơn năm sau lại có. Em thấy cái này quan trọng nhất là tâm lý. Cứ thoải mái là được.
Vâng, vợ chồng cụ kết luận là nguyên nhân do đâu hả cụ, iui làm tận 10 lần hả cụ, e thấy làm iui cũng pải kích trứng mà kích nhiều như vậy ko tốt, vì vậy vợ chồng e tính làm ivf luôn

Cogangnao

Xe đạp
Chủ top còn trẻ, vợ cũng còn trẻ, 2 vợ chồng nên thả lỏng tinh thần và gần gũi đều đặn để có con tự nhiên thay vì trông chờ v
ào ivf. Ivf ko chỉ tốn kém mà còn ảnh hưởng rất lớn đến sức khoẻ người phụ nữ.
---
Chi phí nhà m làm ivf ở Mỹ Đức (6/2018)
Khám và tiêm thuốc kích trứng: 34.7tr
Chọc hút trứng: 33tr
Đông lạnh phôi: 12tr
Siêu âm theo dõi tử cung chờ chuyển phôi: 1tr7
Rã đông và chuyển phôi: 10tr
Thuốc nội tiết: khoảng hơn 1tr/lần
Chi phí hiện tại nhà em hết khoảng 120tr.
Chi phí này khác nhau đối với từng người. Có ng hút trứng hết 38tr do cơ thể yếu, phải truyền dịch trước khi chọc hút.
----

Nhà em làm IUI ở An Sinh ko được nên 1 năm sau làm IVF ở Mỹ Đức (SG). Hút được 17 trứng, thụ tinh được 4 phôi ngày 5, 2 phôi loại 1 và 2 phôi loại 3.
Thật sự là cực chẳng đã mới làm IVF.
2-3 phải đi siêu âm kích thước trứng 1 lần, làm ở viện tư mà ngồi chờ từ sáng tới trưa mới tới lượt, xong lấy thuốc về tiêm đúng giờ. Đem ra nhà thuốc thì ng ta ko dám tiêm, đem ra phòng khám tư thì hỏi vặn vẹo đủ thứ, làm như chưa thấy ng làm ivf bao giờ. Ngày tiêm mũi rụng trứng thì ôm ống thuốc vào bệnh viện huyện kêu y tá tiêm, mà cả bv ko 1 ai biết sử dụng ống tiêm đó như thế nào.
Ngày lấy trứng, hẹn 7 rưỡi nhịn đói có mặt, thay đồ rồi chờ siêu âm, rồi chờ hút trứng tới 1h chiều mới đến lượt, đói muốn xỉu. Quá trình hút trứng tuy là được tiêm thuốc mê, nhưng lúc tỉnh dậy thì mệt kinh khủng. Y tá cho 1 ly nước đường, cố uống được 2 ngụm thì nôn hết. Những ngày sau đó mới là cực hình. Bụng tích nước căng như quả bóng nhưng lại ko đi vs được, nằm cũng đau, ngồi cũng đau. Được cái chồng thương vợ, thà chi thêm tiền trữ đông toàn bộ phôi, bỏ qua 1 chu kì, chứ ko vì tiếc tiền mà chuyển phôi luôn (thật, chồng em mà bắt em chuyển phôi tươi ngay sau khi hút trứng chắc em bỏ chồng, khỏi con cái gì nữa).
IVF tỉ lệ thành công cũng ko cao. Lần 1 chuyển 1 phôi loại 1 ko đậu, lần 2 chuyển 1 phôi loại 1, đậu nhưng ko có tim thai. Giờ còn 2 phôi loại 3, nghỉ ngơi hồi phục sức khoẻ, cuối năm chuyển lần 3.

Mỗi lần thất bại là 1 lần thêm tuyệt vọng, vợ chồng ôm nhau ko biết nói gì để an ủi đối phương. Cố gắng động viên nhau con cái là duyên, ko thể cưỡng cầu, rồi lại tiếp tục chuỗi ngày siêu âm, chờ đợi.

Còn 2 phôi, lần chuyển này nếu vẫn ko được, bọn em sẽ xin con nuôi, ko làm nữa. Mệt mỏi quá rồi.
Hix, chia sẻ cùng vợ chồng cụ, làm ivf thì chi phí lần đầu là cao đúng ko cụ, sau đó tầm 20-30tr cho lần sau phải ko cụ, thấy vợ e bảo làm thành công 90% mà e chưa tham khảo, ở tren này có vợ chồng cụ và mợ Hạnh TTM là đang trải qua, các cụ mợ cho e xin ít tư vấn với ạ

Cogangnao

Xe đạp
Cái quan trọng là tinh thần phải thoả mái cụ ak,e cũng vậy có lúc sốt ruột thả đợi mãi chẳng thấy đi khám bs bảo bt đủ các loại thuốc vào người. Đến lúc chán quá buông xuôi thì lại
đc
Vợ chồng cụ thả bao lâu mà chưa có ạ,

haivinhvungtau

Xe buýt
Còn nếu cụ muốn làm,em giới thiệu cụ qua chỗ A hưng phó giám đốc bệnh viện phụ sản hn. Gặp a ấy thử xem. E thấy a ấy cũng nhiệt tình và mát tay lắm
Em định tư vấn thớt là bỏ ngay cái ý nghĩ đến cái phụ sản ở HN làm thụ tinh. Cái này cần chõ nào làm chuyên nghiệp cộng với nhiều thứ khác

Cogangnao

Xe đạp
Em định tư vấn thớt là bỏ ngay cái ý nghĩ đến cái phụ sản ở HN làm thụ tinh. Cái này cần chõ nào làm chuyên nghiệp cộng với nhiều thứ khác
Cụ xem ở đâu thì tốt ạ, mấy lần trước e cũng siêu âm xét nghiệm ở phụ sản hà nội

haivinhvungtau

Xe buýt
Chào cccm, e tham gia diễn đàn dc 1 thời gian rồi, biết các cụ mợ thông thái khá nhiều lĩnh vực nên e lập 1 nick mới nhờ các cụ, mợ tư vấn giúp e về vấn đề làm ivf
E kể hơi dài mong cụ mợ nào biết giúp e với ạ
Chẳng là vợ chồng e lấy nhau cũng dc 3 năm rồi, hiện tại e thì 28tuổi, vợ e 26. do vợ mới đi làm nên 6tháng đầu vợ chồng e quan hệ an toàn, sau đó tiêm phòng cho vợ trước khi có con, sau đó vợ chồng e thả 3 tháng mà ko có, như vậy sau 1 năm vk ck e ra viện phụ sản hà nội khám, kq thì e hình dạng tinh trùng bình thường thấp 2%( các chỉ số khác đều trên mức cho phép), vợ e thì bị viêm lộ tuyến,
Sau đó, vợ e thì đốt lộ tuyến, e thì uống thuốc motil và sper Q, rồi uống thuốc đông y, rồi vẫn cứ thả, e có đi kiểm tra lại mấy lần tinh dịch đồ thì hình dạng bình thường chỉ quanh quẩn 2-4%, vợ e thì ổn định ko vấn đề
Đến tháng 9 -2017( cũng bảo cuối năm làm ivf ) thì vợ e lại có bầu, 2 vợ chồng vui mừng nhưng chỉ 2 tháng sau siêu âm bác sĩ bảo ko có tim thai và phải bỏ, hix
Từ đó đến giờ vợ chồng e vẫn căn ngày thả đều đặn, thi thoảng ra bác sĩ canh trứng nhưng kết quả thì vẫn =0, trong thời gian này cả e và vợ đều ko uống thuốc gì nữa cả, chỉ ăn uống và thể dục( e có chỉ số hình dạng bình thường thấp nhưng bác sĩ bảo vẫn có con bình thường)
Tháng 7 -2018 vợ chồng e làm iui tự nhiên( bác sĩ lấy rồi bơm vào, cả 2 vợ chồng ko uống hay tiêm thuốc gì cả) vẫn ko dc
Rất chán nản, vợ chồng e quyết định làm ivf, nhưng hiện tại khá mông lung mơ hồ, cụ mợ nào biết tư vấn cho vợ chồng e với ạ, e ở hà nội
Thank cccm rất nhiều ạ
Cụ ở ngoài bắc thì qua Tâm Anh hoặc Bưu điện.
- Chuẩn bị tâm lý thoải mái tự tin
- Chuẩn bị tiền khoảng 200 trăm cho thoải mái vì không có mức cố định, nó phụ thuộc riêng vào mỗi người nên chênh nhau vài chục là bình thường
- Chuẩn bị thời gian của vợ. Phải nghỉ vài tháng và có thể đến tận lúc đẻ
Chú ý tuổi càng cao thì tỷ lệ thấp
- Chuẩn bị thời gian của vợ. Phải nghỉ vài tháng và có thể đến tận lúc đẻ
Chú ý tuổi càng cao thì tỷ lệ thấp lại

Hạnh TTM

Xe tải
Xn đứt gãy tinh trùng là làm gì mợ nhỉ, cái đó e chưa làm thì pải, e đi khám vài nơi, đều bảo các chỉ số hơi thấp nhưng vẫn có con dc tự nhiên, vợ e thì chu kì đều hành tháng, cả duy tâm , duy vật đủ cả mà chưa có, vợ chồng e nản quá, tháng này thả lại ko có rồi, hix, tháng tiếp vợ chồng e sẽ kích trứng dùng thuốc( lần trước là làm kích trứng tự nhiên) , nếu ko có lại thả thêm tháng nữa , tháng sau đó sẽ làm ivf, hix,
Em thấy thường Ck tinh trùng yếu sẽ đi làm xn đó, còn nhà em ko làm nên ko rõ lắm. Còn làm ivf chỉ đc 3-40% thành công thôi cụ ạ. Cùng bất đắc dĩ hẵng làm. Cụ cứ động viên vợ thoải mái, bạn em cũng có bạn sẩy lần 1 xong mấy năm sau mới có bé lại. Nên chủ yếu do tâm lý.

AnhTiếnMobile

Xe điện
bạn em có đứa làm ở bv nam học hiếm muộn ( chẳng biết tên có đúng thứ tự ko ) lần đầu làm, có vẻ ok, giờ bầu hơn 8w rồi