[Funland] E cần tư vấn máy phát điện gia đình !

matizvan2009

Xe ba gác
2 củ, cs 700w mà cụ bắt nó kéo .... điều hoà ko khí chắc bé cũng tầm 1.5 kí?
Với mpd 1kí thì cụ chỉ để sạc điện thoại, cái quạt và vài bóng chiếu sáng
700w dùng thoải mái cho 'điện sinh hoạt ' ngày xưa. Không cơm điện, không bếp từ, không nóng lanh, điều hòa.

Miki2016

Xe buýt
Bác chủ ở đâu tôi có thể tặng bác một chiếc máy phát điện inverter, cõng được con điều hoà inverter 9000BTU của Daikin ngon lành. Con máy này mua lâu rồi nhưng mới dùng chắc khoảng 10h, sau đó hết nhu cầu sử dụng và xếp xó. Ngày xưa mua 12 chai thì phải.
E ở Quảng Ninh ! Chắc cụ ở HN nên e nhường cụ nào ở HN có nhu cầu .
em mua con total 800w 2t1.
dở cái là nó pd, phải pha nhớt.
Cụ dùng con đó có ổn k ?

matizvan2009

Xe ba gác

Cụ dùng con đó có ổn k ?
ổn gì đâu.
đợt đó quê em bị bão, mất điện cả tuần. lợi dụng mưa bão, máy phát ở địa phương bán đắt gấp đôi bình thường. em mua trên mạng mất 48h, gửi 300k. Về dùng được 3h thì có điện lưới. mấy hôm sau mất 0.5h dùng được lần nữa.
cái này có thì thừa không có thì thiếu.
cái quan trọng nhất là nó chạy máy bơm nước khi mất nước và chạy cửa cuốn gara.
giờ phải quảng cáo bạn bè là đứa nào cần lên nhà tao mượn. nặng chục kg, kích thước 30x30x50 cm thôi

Chỉnh sửa cuối:

Vô-va

Xe tải
Vâng bác, giờ tôi sẽ theo thử tự các bác đã xếp hàng, các bác đã PM xin vui lòng đợi đến lượt nếu máy vẫn còn.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chạy được điều hòa chắc phải cỡ 5kw trở nên.

Miki2016

Xe buýt
ổn gì đâu.
đợt đó quê em bị bão, mất điện cả tuần. lợi dụng mưa bão, máy phát ở địa phương bán đắt gấp đôi bình thường. em mua trên mạng mất 48h, gửi 300k. Về dùng được 3h thì có điện lưới. mấy hôm sau mất 0.5h dùng được lần nữa.
giờ phải quảng cáo bạn bè là đứa nào cần lên nhà tao mượn. nặng chục kg, kích thước 30x30x50 cm thôi
Chỗ e dạo này điện lực hay cải tạo mạng lưới , với phòng lúc mưa gió. Trước e dùng cái bình ắc_quy với cái kích , mà để lâu lúc động đến ăc_quy lại hỏng. E cũng ngắm co total trên LZD thấy rẻ mà nhẹ.

Leanh65

Xe container
Chỗ e dạo này điện lực hay cải tạo mạng lưới , với phòng lúc mưa gió. Trước e dùng cái bình ắc_quy với cái kích , mà để lâu lúc động đến ăc_quy lại hỏng. E cũng ngắm co total trên LZD thấy rẻ mà nhẹ.
Em mấy lần định mua con máy valy của HD mà lại thôi. Nghĩ không có thì thiếu mà có thì thừa. Mpđ mà không dùng hàng tháng vẫn phải nổ máy bảo dưỡng và thay dầu định kỳ không có lúc cần nó lại tịt. Em rất sợ tiếng ồn của mpđ rẻ tiền của mấy nhà hàng xóm chạy nên chỉ muốn mua con nhỏ, độ ồn 65-67 db cắm vài bóng đèn vài ba cái quạt thôi. Mất điện lâu nhất thường từ 6-11 tiếng nên cũng không cần để chạy đh hay cắm cơm. Các cụ nào có thang máy hay cửa cuốn thì phải tk hẳn phòng để máy, chơi con mpd công xuất lớn chạy dầu của hãng tên tuổi tý cùng bộ chuyển mạch tự động khi mất điện, tự khởi động máy phát.

hd-vt

Xe container
Em mấy lần định mua con máy valy của HD mà lại thôi. Nghĩ không có thì thiếu mà có thì thừa. Mpđ mà không dùng hàng tháng vẫn phải nổ máy bảo dưỡng và thay dầu định kỳ không có lúc cần nó lại tịt. Em rất sợ tiếng ồn của mpđ rẻ tiền của mấy nhà hàng xóm chạy nên chỉ muốn mua con nhỏ, độ ồn 65-67 db cắm vài bóng đèn vài ba cái quạt thôi. Mất điện lâu nhất thường từ 6-11 tiếng nên cũng không cần để chạy đh hay cắm cơm. Các cụ nào có thang máy hay cửa cuốn thì phải tk hẳn phòng để máy, chơi con mpd công xuất lớn chạy dầu của hãng tên tuổi tý cùng bộ chuyển mạch tự động khi mất điện, tự khởi động máy phát.
Với nhu cầu đèn và quạt, cụ thử xem cái phát điện gắn vào xe máy, họ bán 6 trăm ngàn thì phải, độ ồn thấp, đề phát có điện. Có cụ nào dùng chưa nhỉ, em chỉ lăn tăn tần số ra sao nhỉ chứ công suất là ổn cho đèn và quạt.
Vì em cũng có máy phát điện nhỏ, nhược điểm là ồn, phải bảo dưỡng, vận hành cũng lằng nhằng, khói nữa. Hơi chán nó rồi, cả năm chả dùng đến.

NNS

Xe ngựa
ổn gì đâu.
em 12 năm trc cũng đi sắm 1 con Elemax 4 kí về để trên nóc nhà, năm 2006 cao điểm về thiếu điện, nhiều vùng cắt điện luân phiên, mua về để đó em nhớ em xách can đi mua xăng đâu đc 2 lần

kduc

Xe container
Máy phát điện lag cái rất tốn kém, nếu các cụ có yêu cầu đặc biệt hoặc mất điện liên tục thì hẵng mua.
Một cái máy tốt phải đáp ứng được khoảng 02 điều hòa, 1 tủ lạnh, đèn, quạt, máy bơm. Nói chung cỡ 4-5 kva. Máy phát mà chạy xăng thì hay bị tắc chế do ít chạy, lúc cần thì 10 lượt may khởi động được 3 :))
Nếu thực sự cần em xui các cụ nên mua một cái máy chạy dầu, ít tiền thì mua cái Tàu, nhiều thì mua Nhật bãi. Dao động từ 6,5tr tàu cũ đến 90 củ Nhật gần như mới. Máy dầu có cái hay là cứ đề là nổ, mỗi cái tội tầm hai ba tháng xạc ắc quy cho nó thôi.

luongngoccong

Xe hơi
600w thì ko kéo dc điều hòa 12k btu đâu cụ. chạy chơi chơi thôi
tiết kiệm chi phí thì cụ mua cũ, e thấy nhiều cụ trên này thanh lý lắm. Ko có thì thiếu có thì thừa ah