[Funland] E có bài nhạc cổ điển muốn nhờ cccm tìm đúng tên cho e nó

jet engine

Xe buýt
Chào cccm,
E rất mê âm nhạc, e nghe đủ các thể loại: từ rock, pop đến không lời, cổ điển. Riêng nhạc cổ điển thì tên các bản nhạc thường khá giống nhau, hay gồm các từ allegro, prelude, presto, vv.
Có 1 bài ko biết e copy từ nguồn nào bây giờ mới phát hiện là sai tên. Tên file là Prelude A L'Apres - FAUNE (Violin Serenade), vào google tra chỉ có Prélude à l'après-midi d'un faune của Claude Debussy nhưng giai điệu khác hẳn :-o. Vậy là bài của e chắc phải có tên khác, e muốn nhờ cccm trả lại tên đúng cho e nó ạ :D
E định up bản nhạc e có (mp3) nhưng ko biết làm cách nào? Cccm bày cho e với. Thanks

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ up file mp3 lên Google Drive rồi đưa link vào đây để các Cụ thẩm rồi trợ giúp

QUANG1970

Xe lăn
Chào cccm,
E rất mê âm nhạc, e nghe đủ các thể loại: từ rock, pop đến không lời, cổ điển. Riêng nhạc cổ điển thì tên các bản nhạc thường khá giống nhau, hay gồm các từ allegro, prelude, presto, vv.
Có 1 bài ko biết e copy từ nguồn nào bây giờ mới phát hiện là sai tên. Tên file là Prelude A L'Apres - FAUNE (Violin Serenade), vào google tra chỉ có Prélude à l'après-midi d'un faune của Claude Debussy nhưng giai điệu khác hẳn :-o. Vậy là bài của e chắc phải có tên khác, e muốn nhờ cccm trả lại tên đúng cho e nó ạ :D
E định up bản nhạc e có (mp3) nhưng ko biết làm cách nào? Cccm bày cho e với. Thanks

Cứ up lên là chác có tên! :P

Talk is cheap! bác ạ! :D

aquatichung

Xe tải
Cụ up file lên đây phút mốt là ra.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này sao giống em thế nhỉ, em cũng thích sưu tầm nhạc. Mà theo đuổi cũng vất vả như này.

Chúc cụ vạn an toại ý ạ. Em cũng mê nhạc giống cụ, xem như hôm nay có sự đồng cảm khi có người yêu nhạc như cụ.

lamthanhngoc

Xe tải
Cụ cài cái phần mềm Shazam, là xong!
Bài nào thích mà không biết tên cứ bật phần mềm lên tra. Thì thoảng cũng không đúng cụ nhé!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ cài vài app kiểu như Beatfind mà kiểm tra vì không phải app nào cũng tìm được tên.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ cài cái phần mềm Shazam, là xong!
Bài nào thích mà không biết tên cứ bật phần mềm lên tra. Thì thoảng cũng không đúng cụ nhé!
Shazam nó tìm bản gốc thôi , hôm em bật bài cô thắm không về bản remix , đang nghe thì có chú tây vào cửa hàng thích quá mở shazzam ra tìm đek có :D Dò mãi xong phải hỏi em bài gì đấy :D

jet engine

Xe buýt
Cứ up lên là chác có tên! :P

Talk is cheap! bác ạ! :D
Cụ up file lên đây phút mốt là ra.
Cụ này sao giống em thế nhỉ, em cũng thích sưu tầm nhạc. Mà theo đuổi cũng vất vả như này.

Chúc cụ vạn an toại ý ạ. Em cũng mê nhạc giống cụ, xem như hôm nay có sự đồng cảm khi có người yêu nhạc như cụ.
Thanks cccm, e quay lại rồi đây. Đúng là sưu tầm nhạc nó cũng công phu lắm #:-s. E định up lên zing, nhaccuatui, chiasenhac mà cứ thấy phức tạp thế nào í, thế là e đành dùng Movie Maker làm video cho e nó :D. Đến lúc up lên youtube, ko biết chọn chế độ thê nào mà clip bị 2 phút chờ lúc đầu, các bác chịu khó vậy nhé :D. Lúc nào có time e up lại vậy

• Vodka
Reactions: TPS

bear in car

Xe buýt
Bài này hay quá, giai điệu du dương, nghe rất quen nhưng e k biết tên. Ủn giúp cụ chủ tìm đc tên cho e nó

lamthanhngoc

Xe tải
Shazam nó tìm bản gốc thôi , hôm em bật bài cô thắm không về bản remix , đang nghe thì có chú tây vào cửa hàng thích quá mở shazzam ra tìm đek có :D Dò mãi xong phải hỏi em bài gì đấy :D
Shazam chỉ có nghĩa với nhạc nước ngoài thôi còn VN thì khó. Mà nhạc cổ điển thì em nghĩ ngay đến nước ngoài, ka ka.

Thichhaihoa

Xe tải
Bản này em cũng nghe rất rất nhiều lần nhưng nghe thôi ko biết tên nó là gì!

lamthanhngoc

Xe tải
Thanks cccm, e quay lại rồi đây. Đúng là sưu tầm nhạc nó cũng công phu lắm #:-s. E định up lên zing, nhaccuatui, chiasenhac mà cứ thấy phức tạp thế nào í, thế là e đành dùng Movie Maker làm video cho e nó :D. Đến lúc up lên youtube, ko biết chọn chế độ thê nào mà clip bị 2 phút chờ lúc đầu, các bác chịu khó vậy nhé :D. Lúc nào có time e up lại vậy
Rất quen, e nghĩ là của J.S Bach, để em tìm xem sao.

QUANG1970

Xe lăn

Bài bác chủ "thớt" hỏi và up trong "còm" #9 và được bác binhsu7273 đưa thật chính xác tên là bài "Đám cưới vàng" (Tiệc (Lễ) "Hấp" hôn sau 50 năm :P ) "chủ nhân " bài này là là bà Gabriel-Marie (1852 - 1928) -The Golden Weeding/ La Cinquantaine. =D>

Nếu khi đánh bằng Violon thì giai điệu nghe du dương tình cảm thậm chí hơi buồn man mác thì khi đánh bằng Piano lại nghe hình như "vui tai" hơn! :))

Giai điệu đơn giản chỉ mấy note nằm trong cung La thứ (Am) theo đúng hợp âm và ít biến động (Mi la mi, mi mi re mi fa. La mi, mi mi re mi fa la, Sol fa mi re do si la si do si laaaa siiiiiii la , .. ) trong vỏn vẹn chỉ hơn 48 ô nhịp, nhưng mà, đúng là một thách thức để đánh nghe cho có hồn! :((

Mời bác chủ thớt" và các bác nghe và cùng cảm nhận:

Các bác thấy clip 1 và 2 cái nào hay hơn? :-/

FYi, đẳng cấp của pianist chơi trong clip 2 cao hơn piano player clip 1 nhiều lắm! :D

In addition, Pianist chơi trong clip 1 bằng cây đàn piano huyền thoại Hubert Meesters!!! Nghe âm thanh trong trẻo nuột nà, sáng nhưng ấm, của nó thì những ai chơi piano cũng cuồng lên! =D>

Chỉnh sửa cuối:

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Chúc các cụ ngủ ngon! :)

Idemitsu

Xe tăng
Bài bác chủ "thớt" hỏi và up trong "còm" #9 và được bác binhsu7273 đưa thật chính xác tên là bài "Đám cưới vàng" (Tiệc (Lễ) "Hấp" hôn sau 50 năm :P ) của bà Gabriel Marie (1852 - 1928) -The Golden Weeding/ La Cinquantaine. =D>

Nếu khi đánh bằng Violon thì giai điệu nghe du dương tình cảm thậm chí hơi buồn man mác thì khi đánh bằng Piano lại nghe hình như "vui tai" hơn! :))

Giai điệu đơn giản chỉ mấy note nằm trong cung La thứ (Am) theo đúng hợp âm và ít biến động (Mi la mi, mi mi re mi fa. La mi, mi mi re mi fa la, Sol fa mi re do si la si do si laaaa siiiiiii la , .. ) trong vỏn vẹn chỉ hơn 48 ô nhịp, nhưng mà, đúng là một thách thức để đánh nghe cho có hồn! :((

Mời bác chủ thớt" và các bác nghe và cùng cảm nhận:

Các bác thấy clip 1 và 2 cái nào hay hơn? :-/

FYi, đẳng cấp của pianist chơi trong clip 2 cao hơn piano player clip 1 nhiều lắm! :D

In addition, Pianist chơi trong clip 1 bằng cây đàn piano huyền thoại Hubert Meesters!!! Nghe âm thanh trong trẻo nuột nà, sáng nhưng ấm, của nó thì những ai chơi piano cũng cuồng lên! =D>
E thấy chất lượng clip 1 thu âm tốt hơn và chơi hoàn hảo hơn. Giai điệu của 1 thì cá nhân e cũng thấy hay hơn ạ.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Hồi sinh viên, thằng bạn cho em 1 list nhạc không lời. Có 1 bài em k nhớ được tên nhưng ngay nốt đầu tiên em nổi da gà luôn. Phải công nhận, âm nhạc là món quá k thể thiếu ❤

QUANG1970

Xe lăn
E thấy chất lượng clip 1 thu âm tốt hơn và chơi hoàn hảo hơn. Giai điệu của 1 thì cá nhân e cũng thấy hay hơn ạ.

Chuẩn xác nhưng ................ trước mắt thì :
Clip 1 là thâu có chuẩn bị cả người đàn lẫn kỹ thuật thâu
Clip 2 là thâu không có chuẩn bị kỹ thuật thâu và người đàn đánh thị tấu (déchiffrer).

Các bác cứ nói em sẽ phân tích thêm sau!