[Funland] E có quá sai ko các cụ

Huong sang

Xe máy
À e chia sẻ tư vấn rất nhiều trong box xây dựng bds, thực ra thường nếu mn vào hỏi nếu ko chỉ đích danh hỏi các cụ chủ thớt thì e mới tư vấn thôi, còn nói là hỏi chủ thớt hoặc có ng tư vấn rồi thì e luôn bỏ qua vì nhiều tư vấn sẽ rất loạn. Chủ yếu e tư vấn về thiết kế thi công nội thất và xây dựng vì đó là chuyên môn
May quá , nhân đây là thớt của cụ lại đúng chuyên môn , em có vấn đề về XD cần nhờ cụ tư vấn giúp.
Chả là em có mảnh đất 5,5 X 15,0 m vát góc nằm vị trí 2 mặt tiền.
15,0m là mặt tiền đường lớn , 5,5m sâu là mặt đường nhỏ
Trên nền đất cứng (trược đây đã từng có nhà 3 tầng)
em định xây 5 tầng có thang máy.
Mục đích 4 tầng để cho thuê nên chỉ để phòng trống với WC và tầng trên cùng là căn hộ nhỏ cho 2 người.
Cụ tư vấn giúp em : vị trí đặt cầu thang máy và bộ ?
căn hộ nhỏ trên tầng 5 và sân ?
chi phí khoảng bao nhiêu ạ ?
em vẽ tạm hình dáng lô đất gửi cụ kèm ạ.( em không biết vẽ , mong cụ thông cảm)

Megaton

Xe buýt

Megaton

Xe buýt
May quá , nhân đây là thớt của cụ lại đúng chuyên môn , em có vấn đề về XD cần nhờ cụ tư vấn giúp.
Chả là em có mảnh đất 5,5 X 15,0 m vát góc nằm vị trí 2 mặt tiền.
15,0m là mặt tiền đường lớn , 5,5m sâu là mặt đường nhỏ
Trên nền đất cứng (trược đây đã từng có nhà 3 tầng)
em định xây 5 tầng có thang máy.
Mục đích 4 tầng để cho thuê nên chỉ để phòng trống với WC và tầng trên cùng là căn hộ nhỏ cho 2 người.
Cụ tư vấn giúp em : vị trí đặt cầu thang máy và bộ ?
căn hộ nhỏ trên tầng 5 và sân ?
chi phí khoảng bao nhiêu ạ ?
em vẽ tạm hình dáng lô đất gửi cụ kèm ạ.( em không biết vẽ , mong cụ thông cảm)

Cụ chụp hình vẽ lô đất trong sổ đỏ e ngó rồi vẽ qua cho cụ cái mặt bằng tham khảo, chứ nói thật cụ vẽ thế này e ko hình dung đc nó thế nào để mà vẽ cả. Cụ đưa cả kích thước chi tiết lô đất từng cạnh e mới có căn cứ vẽ, như trong hình là đang thiếu cụ nhé

Michael J

Xe điện
Cụ nói cũng có chút ý đúng. Nếu chủ thớt này hỏi qua chủ thớt kia 1 câu thì chắc ok. Với lại nhiều cụ mở thớt có tâm lý đấy là thớt của mình và không muốn có kẻ xâm phạm. Thành ra câu chuyện mới kém vui
Thực ra nghe nói nhiều về văn hóa kinh doanh của bọn Khựa có nhiều cái hay đáng học: đó là sự đoàn kết giúp người mới, cho nó ko bị thui chột. Sau thì việc ai ng đó làm, cần gì thì giúp.

Còn mấy bố kinh doanh vn thì chỉ định bóp cổ nhao, chửi nhau, đuổi nhao...

Như thế làm sao thành cộng đồng vững mạnh được. Địch vào biên giới cái lại đi làm thuê cho nó. Cái tư tưởng hẹp hòi ko lớn được cụ a.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Thực ra nghe nói nhiều về văn hóa kinh doanh của bọn Khựa có nhiều cái hay đáng học: đó là sự đoàn kết giúp người mới, cho nó ko bị thui chột. Sau thì việc ai ng đó làm, cần gì thì giúp.

Còn mấy bố kinh doanh vn thì chỉ định bóp cổ nhao, chửi nhau, đuổi nhao...

Như thế làm sao thành cộng đồng vững mạnh được. Địch vào biên giới cái lại đi làm thuê cho nó. Cái tư tưởng hẹp hòi ko lớn được cụ a.
Trên nguyên tắc : Chủ rộng lượng lịch thiệp, khách biết ý thì đã không có thớt này ạ. Trước sở hữu nick tím em cũng không bao giờ có ý kiến gì khi có người khác tư vấn cho khách. Chuyện chả có gì to tát cả cụ ạ. :)

Megaton

Xe buýt
Trên nguyên tắc : Chủ rộng lượng lịch thiệp, khách biết ý thì đã không có thớt này ạ. Trước sở hữu nick tím em cũng không bao giờ có ý kiến gì khi có người khác tư vấn cho khách. Chuyện chả có gì to tát cả cụ ạ. :)
Vâng. Chắc e cũng hơi vô duyên thật, ko biết cụ ấy kiếm khách hay ko vì đó là box trao đổi chia sẻ chứ ko phải kinh doanh bán hàng, box hay topic bán hàng thì e cũng ko cần phải hỏi vì cũng chả rỗi hơi đi vào hic

sparta.leonidas

Xe cút kít
Vâng. Chắc e cũng hơi vô duyên thật, ko biết cụ ấy kiếm khách hay ko vì đó là box trao đổi chia sẻ chứ ko phải kinh doanh bán hàng, box hay topic bán hàng thì e cũng ko cần phải hỏi vì cũng chả rỗi hơi đi vào hic
Bỏ qua cho nhẹ lòng cụ ạ. Cụ cứ rộng lượng trước đi rồi đến lượt người ta :)

Megaton

Xe buýt
Bỏ qua cho nhẹ lòng cụ ạ. Cụ cứ rộng lượng trước đi rồi đến lượt người ta :)
À e thoải mái ấy mà, có chi đâu, chỉ hỏi để tham khảo góc nhìn các cụ, nếu e sai thì phải xin lỗi ngta một tiếng cho đàng hoàng chứ

sparta.leonidas

Xe cút kít
À e thoải mái ấy mà, có chi đâu, chỉ hỏi để tham khảo góc nhìn các cụ, nếu e sai thì phải xin lỗi ngta một tiếng cho đàng hoàng chứ
Không sai, thiếu tẹo teo sự tinh tế thôi. Đó không được tính là lỗi :)):)):))

Huong sang

Xe máy
Cụ chụp hình vẽ lô đất trong sổ đỏ e ngó rồi vẽ qua cho cụ cái mặt bằng tham khảo, chứ nói thật cụ vẽ thế này e ko hình dung đc nó thế nào để mà vẽ cả. Cụ đưa cả kích thước chi tiết lô đất từng cạnh e mới có căn cứ vẽ, như trong hình là đang thiếu cụ nhé
Vâng, vậy để em liên lạc với bà chị lấy cái bản vẽ hồi làm nhà cấp 4 cũ.
Nhờ cụ ,em cảm ơn.

Megaton

Xe buýt

Huong sang

Xe máy
Đây là bản vẽ hồi 2015, làm căn cấp 4 . Kích thước là 17.20 m X 4.90 m
Em muốn hỏi cụ từ tầng 2 em muốn xây đua ra 0.5 -0.6m cho rộng có được phép không ạ ?
vỉa hè là 2 m rộng ( đường chính phía trước nhà, phần cong là đường phụ )

Megaton

Xe buýt
Đây là bản vẽ hồi 2015, làm căn cấp 4 . Kích thước là 17.20 m X 4.90 m
Em muốn hỏi cụ từ tầng 2 em muốn xây đua ra 0.5 -0.6m cho rộng có được phép không ạ ?
vỉa hè là 2 m rộng ( đường chính phía trước nhà, phần cong là đường phụ )

Về cơ bản thì ko đc phép, ban công thì ko đc quá chỉ giới đường đỏ. Cái này phải xin và lamd chui thôi, cụ thể phải hỏi cơ quan quản lý thôi cụ.
Cụ cho e hỏi cái phần cong cong kích thước bao nhiêu, tim trục 2-3 và 3-4 kích thước thế nào, e nhìn hình ko rõ kích thước nào cả

Huong sang

Xe máy
Về cơ bản thì ko đc phép, ban công thì ko đc quá chỉ giới đường đỏ. Cái này phải xin và lamd chui thôi, cụ thể phải hỏi cơ quan quản lý thôi cụ.
Cụ cho e hỏi cái phần cong cong kích thước bao nhiêu, tim trục 2-3 và 3-4 kích thước thế nào, e nhìn hình ko rõ kích thước nào cả
thú thật với cụ ,cái này cả em và bà chị ở nhà đều không rành. chỉ biết sau nó xây đúng như vậy .và bây giờ cũng sẽ chỉ làm trên nền hiện tại. chỉ có là (nếu có thể ) thì xây cao tầng trệt và đua ra chút thôi ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chắc cụ đuổi gà rồi. Ý kiến trái chiều cụ cứ mở hẳn thớt mới cho lành ( Trừ khi cụ muốn cạnh tranh).

Megaton

Xe buýt
thú thật với cụ ,cái này cả em và bà chị ở nhà đều không rành. chỉ biết sau nó xây đúng như vậy .và bây giờ cũng sẽ chỉ làm trên nền hiện tại. chỉ có là (nếu có thể ) thì xây cao tầng trệt và đua ra chút thôi ạ.
Vâng, e ko xem đc kích thước trong bản vẽ cụ gửi nên ko vẽ cụ thể cho cụ đc. E tư vấn tạm cho cụ thế này vì tạm thời thiếu thông tin
1. Vị trí thang máy và thang bộ:
Cụ đẩy về bên cạnh cuối nhà như hình vẽ nhé

2. Căn hộ trên tầng 5: e cần kích thước đầy đủ mới tư vấn và bố trí đc, chưa kể các vấn đề phong thuỷ với cụ có quan trọng ko
3. Chi phí: 4 tầng dưới cụ cứ nhân diện tích sàn với 5tr/m2 rồi cộng vào, tầng 5 thì nhân với 6tr/m2 cho mức hoàn thiện. Cụ thể thì có thiết kế mới bóc tách đc.
Để tư vấn chính xác hơn, cụ chụp cận cảnh một mặt bằng trong bản vẽ cụ gửi e để e xem rõ kích thước (cụ thể cụ chụp cận cảnh mỗi cái mặt bằng trệt trong bản vẽ hộ e để e đọc đc kích thuớc). Để tiện liên lạc và cụ hỏi cho dễ cụ add zalo e số 094655367tám có gì e trả lời luôn, diễn đàn thỉnh thỏang e mới vào.

Megaton

Xe buýt
Chắc cụ đuổi gà rồi. Ý kiến trái chiều cụ cứ mở hẳn thớt mới cho lành ( Trừ khi cụ muốn cạnh tranh).
E chắc chắn là ko đuổi gà hay có ý cạnh tranh gì với cụ ấy. Thớt chia sẻ tư vấn xây dựng nội thất mở nhiều quá nó rối và loãng box mn tìm mất công, mà box thành ko khác gì chỗ bán hàng. Thôi e cũng té xa thớt cụ ấy là đc thôi ấy mà