E có thèng bạn thân P2 Vin mới nghỉ việc

dungmgsu

Xe hơi
cụ nhầm to, đám T4 và P2 mảng XD em tiếp xúc nhiều rồi ạ, có những vị ko dám nghỉ vì ko thể làm ở môi trường khác đấy, tồn tại ở CĐT ấy nhiều năm vậy là cũng chấp nhận đánh đổi nhiều thứ (có rất nhiều thứ nếu ở vị trí của em là em ko bao giờ chấp nhận đánh đổi vì nó liên quan tới nguyên tắc sống của em)
T4 thì cấp trưởng phòng thôi, nghỉ thì kiếm công ty khác lương không đạt được như cũ. Ngành xây dựng bị định giá lương thấp, làm cho đội Hancorp, Vinaconex, Hud... thì lương quá thấp, sang Sun... thì lương cũng phải trả theo vị trí, giờ bên đó xin sang không có vị trí thì cũng như lương giám sát, kỹ sư mới ... nên khó đáp ứng nhu cầu.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
có bài e đăng về nhờ các cụ xem hộ cái hợp đồng thì bị chê nhảm. Còn maya topic nào là mất việc, nào là móng chân móng tay như này thì có ích lợi quá :))
E fun tí thôi ko có ý gì đâu cụ chủ thớt nhé :))

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Giám đốc nhân sự, Giám đốc pháp chế, Giám đốc tài chính tập đoàn của Vin lương tháng tầm bao nhiêu các Cụ ?

TAI GIA

Xe buýt
Thú săn xong , ắt bẻ cung
Vắt chanh xong , vỏ ai dùng làm chi
Chuyện này đâu có lạ gì
Nhất là dưới trướng anh mỳ + phân lô
Toàn tâm giúp dựng cơ đồ
Bây giờ còn quả ...ái khô bèo nhèo
Minh chủ biết chọn mà theo
Mới bền sự nghiệp , chẳng teo sớm vầy...kkk
Thơ hay đấy cụ!

anhquankt90

Xe tải

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Viết cái tiêu đề cũng không nên hồn

ca_voi_xanh

Xe buýt
Cụ nhầm.
Nhiều trường hợp em biết là 3-7 đấy. Lương chính có 30% thôi. Còn lại đi muộn, quên quần áo đồng phục là đi đứt 70%.
1 hình thức lách luật, coi như luật rừng thôi
Cụ ko biết đừng chém gió linh tinh. Tỷ lệ lương chức danh - Thưởng ý thức chất lượng công việc áp dụng thống nhất cho toàn bộ Vin là 70-30.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko biết đừng chém gió linh tinh. Tỷ lệ lương chức danh - Thưởng ý thức chất lượng công việc áp dụng thống nhất cho toàn bộ Vin là 70-30.
Không biết nên nói sai, biết nhưng vẫn cố ý nói sai... Mà cụ đừng lo, chả ai lên of xem review về công ty trước khi quyết định chuyển việc cả 😄

robeo1958

Xe điện
Giờ e mới lội hết 16 trang. Tks CCCM đã chia sẻ thông tin và cảm xúc!!! Qua đây e cũng biết thêm đc nhiều thứ. Giả sử lỡ gây hiểu lầm hay có gì ko phải làm CCCM bực mình hay khó chịu thì các cụ mợ tặc lưỡi bỏ qua giúp e nha! Chúc CCCM cuối tuần vui vẻ, đầm ấm bên gia đình ạ!!

xichhoptau

Xe tăng
cụ nhầm to, đám T4 và P2 mảng XD em tiếp xúc nhiều rồi ạ, có những vị ko dám nghỉ vì ko thể làm ở môi trường khác đấy, tồn tại ở CĐT ấy nhiều năm vậy là cũng chấp nhận đánh đổi nhiều thứ (có rất nhiều thứ nếu ở vị trí của em là em ko bao giờ chấp nhận đánh đổi vì nó liên quan tới nguyên tắc sống của em)
Nguyên tắc của cụ là gì vậy? có thể rõ hơn không

Thb689

Xe hơi
Chủ thớt để các cụ ấy hỏi nhiều quá.

banmotnucuoi

Xe lăn
73 37 gì ko rõ
Nhưng phải mua sản phẩm của cty là chắc rồi
Nhất cử bách tiện
Thu hồi lại một phần chi mà vẫn mang tiếng nhận lương cao
Làm giá miễn phí cho chủ
Trả lãi ngân hàng thay chủ
Test sản phẩm không công
Hàng lỗi cấm trả lại
......
Chắc cụ ấy nói đến chỗ khác, chứ Vin nó là quy định từ ngày Phó Chủ tịch còn ra phải ra công trường thúc tiến độ cùng anh em vì cái 30% đấy.
Còn việc mua các sản phẩm công ty cũng nằm trong cái 30% đấy thôi, ông nào muốn lấy lương trả trước cũng được vì cái món 30% khó nhằn lắm, nhất là các chức danh P,T vì quân sai, tướng chịu trách nhiệm cùng.

Thb689

Xe hơi
Cụ chủ rất thiếu trách nhiệm với cộng đồng, từ post đầu tiên cho tới trang 14. Tính cách này trụ được ở VIN 7.5 năm chứng tỏ cả VIN và nhân viên rất hợp nhau. Sang chỗ khác làm chắc được 7.5 phút. Cháu chặn cụ chủ.
Haha…hihi… gần cụ là e mời cốc beer

49ctt

Xe máy
Nguyên tắc của cụ là gì vậy? có thể rõ hơn không
Dạ, là nói lời phải giữ lời, cái gì đúng của nhà thầu thì phải xác nhận cho người ra, ko lừa người ta làm đc việc cho mình rồi kệ. Em tin vào nhân quả nên quyết ko làm những việc đó. Ở đây chắc ko ít cụ làm cho cđt này, bên đó do cái câu chuyện phạt cb bqlda do không hoàn thành nhiệm vụ nên nhiều cán bộ bất chấp, miễn cuối tháng ko bị phạt, đó cũng là lý do nhiều người ko làm được lâu hoặc ko làm tới dự án thứ 2

Quê bầm

Xe điện
Dạ, là nói lời phải giữ lời, cái gì đúng của nhà thầu thì phải xác nhận cho người ra, ko lừa người ta làm đc việc cho mình rồi kệ. Em tin vào nhân quả nên quyết ko làm những việc đó. Ở đây chắc ko ít cụ làm cho cđt này, bên đó do cái câu chuyện phạt cb bqlda do không hoàn thành nhiệm vụ nên nhiều cán bộ bất chấp, miễn cuối tháng ko bị phạt, đó cũng là lý do nhiều người ko làm được lâu hoặc ko làm tới dự án thứ 2
Làm đi tiến độ gấp lắm hợp đồng bàn bạc và ký sau, gấp lắm làm luôn và ngay đi, phát sinh hay điều chỉnh cho vào phụ lục sau. Làm nửa đường mà chả biết rõ đề bài là gì, khối lượng bao nhiêu, gần xong lại thay đổi tiếp, tiến độ giữ nguyên ko điều chỉnh nhé.
Khi làm đi hai chân, làm xong đi 4 chân, quỳ xuống xin tiền từng đồng

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đâu cụ, 22,1 tr thôi, em lĩnh vài tháng mà.
Bây h em không biết, mấy năm trước gấu em lĩnh suýt soát 30 củ. Lĩnh đâu đc 11 tháng thế nào đó em không rành, nhớ mỗi tháng phải đi khai báo xin việc:D