E có thèng bạn thân P2 Vin mới nghỉ việc

sontung89

Xe tăng
Cũng bình thường, giám đốc 1 khối của V giải tán cũng chỉ ngày trước ngày sau thì cái chức Phá phòng quèn có gì đâu
Năm ngoái hay năm kia V cũng cho bay đâu đấy 1 lúc 200 ae xây dựng thì phải

Thanhz

Xe tăng

drchimnon

Xe tăng
Bạn em lên trưởng phòng cũng ko ở lại Vin lâu đc hehe. Toàn phải đi công tác t7-CN, có lần bị phạt vì "tạt đầu xe" chủ tịch.

sontung89

Xe tăng
Đợt vừa rồi 1 đống nhân sự cấp cao n nước ngoài cũng cho đi hết thì 1 cái chân P2 thì nhằm nhò gì

Smile1102

Xe container
Em làm lâu nhất ở 1 cty là 6 năm. Làm đc 7.5 là quá lâu rồi, nên đi cho thay đổi không khí.
Mỗi cái đang lương cao kiếm đc cao hơn Vin e là khó phết.

FANVIST

Xe tăng
Tùy định nghĩa của cụ thế nào là chiến lược, T4 là Trưởng phòng, T0 là TGĐ P&L - vd như Vincom retail, còn trên T0 còn có các Phó CT, CT.
Bạn em làm Hiệu Trưởng bậc THCS ở Vin School thì chắc tương đương T4 cụ nhỉ?

114hangbong

Xe lăn
Em tưởng giờ ngoài nhà nước ra không còn chức Phó phòng cơ. Nhiều cơ quan nhà nước, phòng có 1 trưởng 3 phó và 2 nhân viên :D

Công ty cũ của em kể trên thì chia cấp bậc người làm thuê ra thành các level từ 1 đến 12, cấp 10 là Tổng giám đốc Công ty ở 1 nước (thuê).
Đúng là chỉ nhà nước mới có phó phòng. Các công ty nước ngoài họ phân ra Manager , General manager , Vice hay Deputy tương đương với phó nhưng cũng không giống nhà nước. Ví dụ ở nhà nước có 1 thằng phó phòng nghỉ thì có thằng khác lên làm phó phòng, nhưng bên nước ngoài tùy theo tính chất công việc mà chân Vice với Deputy đó lên xuống tùy dự án không cố định là thằng này nghỉ thằng khác lên.
Còn P là viết tắt Performance Rating kiểu như xếp hạng năng lực trong công ty không liên quan đến chức vụ.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Hi CCCM,
Ngày mưa bão đang tâm sự cậu bạn thân mà cũng buồn cho nó. Chăm ngoan giỏi giang mà Vin nghiệt ngã quá. Nó cống hiến 7,5 năm cho cty xây dựng của Vin, giờ cũng P2 mà phải ra đi tức tưởi, lãng xẹt. E cũng nghe nói Vin khốc liệt nhưng đúng là mỗi cách quản lý đều có 2 mặt nhỉ, chả hoàn hảo đc. Chắc giết nhầm còn hơn bỏ sót ạ :(
Đến TGĐ người ta còn cho nghỉ. P hai là cái gì.

Ko đáp ứng được thì đào thải

Huongchimai

Xe buýt
Chẳng hiểu ý cụ chủ là gì ai cũng phải tự đi trên đôi chân của mình họ không dùng nữa thì đi thôi chẳng lẽ ở lại đi trên đôi chân của VIN hay sao.

fundraiser

Xe container
Bạn em cũng làm Vin 6-7 năm. Trưởng bộ phận lương hơn 100tr.
Nhưng nó biết trước nên chủ động nghỉ sang tập đoàn khác. Vin bản chất mang tính gia đình trị và cũng phe cánh ác đấy.
Giỏi lo gì cụ, ăn chơi vài tháng kiếm việc mới.
Mọi người chỉ nhìn đến lương, nghĩ VIN lương cao. Nhưng em nghe nói 1 số vị trí mỗi năm chỉ đc 13 tháng thôi. Nên annual total income cũng ko hẳn là quá cao.

intl

Xe tải
Nếu quy ra lương theo giờ thì còn làng nhàng ý ;))

Mọi người chỉ nhìn đến lương, nghĩ VIN lương cao. Nhưng em nghe nói 1 số vị trí mỗi năm chỉ đc 13 tháng thôi. Nên annual total income cũng ko hẳn là quá cao.

muachieukyniem

Xe điện
Quan tâm mỗi lương nó bao nhiêu cụ ơi ?

Mr. Toàn

Xe điện
Ở đâu cũng vậy! Đã làm thuê thì chủ nó có thể đẩy đi bất cứ lúc nào, bất kể là ai. Đã làm thuê là phải xác định như thế cho nó nhẹ nhàng. 7 năm đã là gì. Công ty em có 1 trưởng phòng thâm niên công hiến gần 20 năm cũng vừa bị phế ghế. Cho xuống làm ban kiểm soát chờ về hưu. Già rồi, chả nhẽ lại sa thải không có lý do chính đáng.
Gần 20 năm trước, cơ quan bố mẹ em, đang làm ở gần nhà nó còn điều chuyển cho tận xuống QN để mà biết đường nghỉ việc. Cho xuống ban kiểm soát là còn tử tế chán

fundraiser

Xe container
Đúng là chỉ nhà nước mới có phó phòng. Các công ty nước ngoài họ phân ra Manager , General manager , Vice hay Deputy tương đương với phó nhưng cũng không giống nhà nước. Ví dụ ở nhà nước có 1 thằng phó phòng nghỉ thì có thằng khác lên làm phó phòng, nhưng bên nước ngoài tùy theo tính chất công việc mà chân Vice với Deputy đó lên xuống tùy dự án không cố định là thằng này nghỉ thằng khác lên.
Còn P là viết tắt Performance Rating kiểu như xếp hạng năng lực trong công ty không liên quan đến chức vụ.
Nhìn chung phải nhìn cái hệ thống chức danh của từng nước và từng ngành còn khác nhau nữa. Như trong lĩnh vực bọn em (investment) thì có cái chức danh Vice President hay VP, bản chất nó như là senior hoặc gần hoặc chưa tới mức phó phòng thôi. Nhiều bạn du học xong làm ở nước ngoài tầm 2 năm lên đc VP rồi về nước nhiều báo giật tít bảo "bạn trẻ từ bỏ chức danh phó chủ tịch 1 tập đoàn để về Việt nam".

Mr. Toàn

Xe điện
Nhìn chung phải nhìn cái hệ thống chức danh của từng nước và từng ngành còn khác nhau nữa. Như trong lĩnh vực bọn em (investment) thì có cái chức danh Vice President hay VP, bản chất nó như là senior hoặc gần hoặc chưa tới mức phó phòng thôi. Nhiều bạn du học xong làm ở nước ngoài tầm 2 năm lên đc VP rồi về nước nhiều báo giật tít bảo "bạn trẻ từ bỏ chức danh phó chủ tịch 1 tập đoàn để về Việt nam".
sales hay để mấy các chức danh cao cao. Ví dụ như công ty trước em làm thì phòng sales có đến mấy account manager (kiểu quản lý 1 số khách hàng) nhưng cứ để chức danh cao cao nhìn cho nó 'chất' kiểu vậy. Rất nhiều bạn trẻ làm 2-3 năm là lên đến đó rồi. Người ngoài không hiểu thì cứ khen, sao giỏi thế, trưởng phòng rồi cơ à ;;)

114hangbong

Xe lăn
Đúng rồi ạ. mà các công ty đều có thang chia điểm đánh giá năng lục rất cụ thể, không biết nhà nước họ đánh giá kiểu gì. Chỉ biết trước khi bị bắt thì người nào cũng được đánh giá công tác tốt. :D

thanh.long

Xe tăng
Làm Vin mà tận 7.5 năm thì thọ quá rồi còn gì.
Ku em nhà em nó làm từ thời gs hiện trường cuối 2010 ở royal city giờ vẫn thọ kinh qua nhiều dự án lớn từ HN-PQ-HN, quan điểm là đi nhẹ nói khẽ và cứ bảo vệ lợi ích cho chủ, lương chưa thưởng cứ là đều trên loét

icemain

Xe tăng
Nhiều cụ viết làm cho bà con OF đọc mà tức, chả hiểu cái Chức P2 là cái mia gì nữa ^:)^ ^:)^ ^:)^ chắc hỏi mợ Bộ Trường Chè chưa chắc đã biết được chức danh P2 là cái gì
G là cấp tập đoàn, C là Sếp công ty, P là Phòng thì cứ thế giải mật thôi

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Hi CCCM,
Ngày mưa bão đang tâm sự cậu bạn thân mà cũng buồn cho nó. Chăm ngoan giỏi giang mà Vin nghiệt ngã quá. Nó cống hiến 7,5 năm cho cty xây dựng của Vin, giờ cũng P2 mà phải ra đi tức tưởi, lãng xẹt. E cũng nghe nói Vin khốc liệt nhưng đúng là mỗi cách quản lý đều có 2 mặt nhỉ, chả hoàn hảo đc. Chắc giết nhầm còn hơn bỏ sót ạ :(
Đi làm thuê, phó phòng, không làm chỗ này thì làm chỗ khác, có gì mà phải rên la nhỉ.