[Funland] E đã chính thức Thanh lý mặt bằng

lanhpham

Xe điện
BĐS đóng băng, CK sắp thành Trứng ung , Karaoke đóng cửa, quán ăn, quán nhậu giải tán, quan chức thì e dè.... , công nhân thì ko có đủ việc làm ... thế giới thì khủng hoảng cả KT lẫn an ninh...... như cụ cũng biết đấy, mọi thứ đều liên quan đến nhau... , kiểu này mà mấy ông lãnh đạo ko tìm cách gỡ thì chết cả nút... !
Chết đấy cụ ah, e éo hiểu thặt chặt làm gì , cứ để cho tự nhiên đi, báo cái kinh tế tăng 8.02% mà càng ngày càng khó khăn

wildcat74

Xe điện
Kinh tế khó khăn, sau nhân sự thì mặt bằng là thứ dễ hi sinh, nhất là mấy thứ hàng hoá tốn diện tích như nội thất!. Mấy nhóm trong Bình Dương- Đồng Nai thấy tăng cường bán trên FB, em thấy cũng có khách!

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đúng là khó khăn thật sự cụ ạ,chờ thời gian nữa xem sao vậy,chứ cứ lãi mẹ đẻ lãi con thì sợ lắm ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hàng của cụ chủ dạng cao cấp, người mua phải nhà to, giàu có, mà khúc đó trong SG các tay to dài vốn như Chi Lai, Nhà Xinh, Phố Xinh, Hoàn Mỹ, index Living Mall, SB Furniture, AA Corp, Austin Home, Boutique Art furniture, Rita Võ... và các của hàng nội thất XK tư nhân (warehouse) các cửa hàng của thành viên của hiệp hội gỗ TPHCM, Bình Dương...nó quả là 1 chiến trường ác liệt :(

mezo

Xe tải
e gửi các cụ 1 số mẫu, e bán giá lỗ thấp hơn giá nhập và tiền e vận chuyển từ Hà Nội vào, hàng bên e làm chất lượng nên ko thể so sánh các bên khác ah ,cụ nào có nhu cầu Ủng hộ e nhé, để e rút nhanh trả mặt bằng, tiện thể e nhượng lại luôn mặt bằng ah, mặt đường Quang Trung, mặt bằng đẹp e đã sửa chữa
ib e cái giá bộ góc với
e gửi các cụ 1 số mẫu, e bán giá lỗ thấp hơn giá nhập và tiền e vận chuyển từ Hà Nội vào, hàng bên e làm chất lượng nên ko thể so sánh các bên khác ah ,cụ nào có nhu cầu Ủng hộ e nhé, để e rút nhanh trả mặt bằng, tiện thể e nhượng lại luôn mặt bằng ah, mặt đường Quang Trung, mặt bằng đẹp e đã sửa chữa
da thật hay giả da bác , rổ giá thế nào ạ

huyhung123

Xe điện
Bạn em cũng bỏ mảng thi công thiết kế nội thất, giờ chuyển sang kinh doanh phụ kiện cửa nhôm
Phụ kiện cửa nhôm bập vào làm gì cụ ơi, khéo lắm lợi nhuận đc 3% - 5% mà khách nợ dai, 1 năm dính vài ông bùng thì làm ko công. Làm nội thất ngon hơn nhiều chứ!

lanhpham

Xe điện
Hàng của cụ chủ dạng cao cấp, người mua phải nhà to, giàu có, mà khúc đó trong SG các tay to dài vốn như Chi Lai, Nhà Xinh, Phố Xinh, Hoàn Mỹ, index Living Mall, SB Furniture, AA Corp, Austin Home, Boutique Art furniture, Rita Võ... và các của hàng nội thất XK tư nhân (warehouse) các cửa hàng của thành viên của hiệp hội gỗ TPHCM, Bình Dương...nó quả là 1 chiến trường ác liệt :(
Quá căng cụ, chính ra vấn đề Nội Thất Sài Gòn lại ko chú trọng bằng Miền Bắc, thời oai hùng của e cách đây 2 năm trước, đó là cửa hàng Hà Nội doanh số lúc nào cũng gấp đôi Sài Gòn, cũng có khả năng tập tính người Sài Gòn họ ko chú trọng vấn đề nhà cửa

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Quá căng cụ, chính ra vấn đề Nội Thất Sài Gòn lại ko chú trọng bằng Miền Bắc, thời oai hùng của e cách đây 2 năm trước, đó là cửa hàng Hà Nội doanh số lúc nào cũng gấp đôi Sài Gòn, cũng có khả năng tập tính người Sài Gòn họ ko chú trọng vấn đề nhà cửa
Họ có quá nhiều lựa chọn và văn hóa của họ rất khác. Về 1 góc nào đó họ không cần "siêu bền" như ngoài Bắc. Nếu đầu tư lớn cụ phải mua nghiên cứu thị trường để có thông tin trước khi đâu tư.

Chỉnh sửa cuối:

hafokem

[Tịch thu bằng lái]
Sau đợt Covid rồi đến khủng hoảng kinh tế Toàn Cầu, cửa hàng e hôm nay chính thức đóng, nằm im chờ kinh tế phục hồi, chứ giá thuê mặt bằng cộng chi phí quảng cáo ko chịu nổi, càng cố càng chết có Cụ Mợ nào giống e, nếu ko hiệu quả nên Đóng e Làm Mảng Nội Thất Ah
Mảng này nếu nội thất hiện đại mdf hay acrylic thì sống khỏe, còn gỗ tự nhiên thì mấy năm nay kém

lanhpham

Xe điện
Họ có quá nhiều lựa chọn và văn hóa của họ rất khác. Về 1 góc nào đó họ không cần "siêu bền" như ngoài Bắc. Nếu đầu tư lớn cụ phải mua nghiên cứu thị trường để có thông tin trước khi đâu tư.
Dạ vâng vào đó e quảng cáo cũng Mạnh mà ko ăn thua cụ ah

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Dạ vâng vào đó e quảng cáo cũng Mạnh mà ko ăn thua cụ ah
Quảng cáo là phải làm, nhưng QC đúng khách hàng mục tiêu mới quan trọng. Trong đó phải làm các hoạt động marketing, các chương trình khuyến mại kích hoạt thị trường...trong SG làm 1 cửa hàng sẽ phải bỏ nhiều công sức sáng tạo, vận hành hơn ngoài HN nhiều.

buicongchuc

Xe ba gác
Nếu nhiều khách cũ,
Sản lượng đã phù hợp với năng lực

Thì ổn định phát triển bác ạ.
Đứng bập vào quảng cáo để mong tăng sản lượng.
Đang ổn định, bập vào quảng cao nó như kiểu bập vào cờ bạc ấy.
Vì đơn giản, quảng cáo không mang lại sản lượng đột biến ngay nhưng tốn tiền ngay. Đang ổn định mà chi phí tăng (cho quảng cáo) thì rất dễ dính vào chuyện tăng giá để bù chi phí. Tăng giá thì khách cũ biết ngay và như thế bị mất uy tín ngay. Quảng cáo cung không phải là chuyện làm một vài lần/cách quãng là có tác dụng, mà phải duy trì thường xuyên cơ. Đang quảng cáo mà dừng lại thì tiếc cái tiền đã bỏ ra, lại dễ bị dụ theo tiếp. Theo tiếp thì lại tốn. Tốn thì lại sót tiền, lại tăng giá.
Nhất là nghề mộc, sản lượng không tăng đột biến để bù vào tiền quảng cáo đâu.
Em chưa dám QC điện tử thương mại vì sợ phải tăng giá sản phẩm. Giờ sức cạnh tranh lớn nên em cố giữ sự ổn định thôi.

lanhpham

Xe điện
Em chưa dám QC điện tử thương mại vì sợ phải tăng giá sản phẩm. Giờ sức cạnh tranh lớn nên em cố giữ sự ổn định thôi.
Cụ có mối quen rồi cứ thế mà phục vụ, quảng cáo giờ e nói thật cũng chẳng hiệu quả mấy, mà lại tốn tiền

Nhimtiu

Xe container
Cửa Hàng Trong Sài Gòn đó cụ ơi, mặt bằng 35tr tháng, chưa tính chuẩn bị tăng, nên e trả thanh lý cửa hàng cho nhanh
Em thấy có vẻ nhiều nghành nghề liên quan sx hay tiểu thủ công nghiệp gặp khó khăn còn mặt bằng cho thuê để bán đồ ăn, cafe hay kiểu đồ thiết yếu thì vẫn hot. Nhà em treo biển cho thuê có hai ngày mà em thấy khoảng hai chục khách xem và khoảng 4 khách muốn chốt deal luôn. Sang ngày thứ 2 thì có khách chốt 44tr/tháng. Mb cho thuê bán trà sữa và cafe, lối vào hẹp nhưng dt 312m2 nên nhiều bên muốn kí hđ dài hạn.

cadan

Xe container
Con số này ko nói lên gì cả ạ, số của sở kế hoạch đầu tư cho vui.
Cái em quan tâm là doanh thu 3 năm gần nhất của 51,4 nghìn thằng kia 3 năm gần nhất có đáng kể ko?
doanh thu thì làm cach nào để biết cụ nhỉ

Thuòng ngta chỉ thống kê vốn

Theo TS. Cấn Văn Lực, số liệu kinh tế hai tháng qua nhìn chung kém tích cực đúng như tiên lượng khi nhiều lĩnh vực như xuất nhập khẩu, tăng trưởng bán lẻ tiêu dùng, giải ngân FDI đều giảm… Ông Lê Trung Hiếu cũng nhìn nhận, mặc dù bức tranh kinh tế hai tháng đầu năm có nhiều điểm sáng, song còn khá nhiều khó khăn cần lưu ý: Chỉ số sản xuất công nghiệp (IIP) hai tháng đầu năm ước giảm 6,3% so với cùng kỳ năm trước; kim ngạch xuất khẩu hàng hóa sang một số thị trường chủ yếu giảm; vốn FDI đăng ký điều chỉnh tính đến 20/2 chỉ đạt 535,4 triệu USD (giảm 85,1%) trong khi vốn FDI thực hiện 2 tháng cũng giảm 4,9% so với cùng kỳ năm trước; số doanh nghiệp rút lui khỏi thị trường lớn… Tất cả những yếu tố này đều báo hiệu khó khăn của hoạt động sản xuất kinh doanh.

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Cái này có khi mợ xem kết hợp với bên nào chuyên làm rèm các khu chung cư thì có khi lại nhiều order?? Em biết có bên trc chỉ làm rèm thì sau khi có đc tệp khách hàng từ rèm lại chuyển qua làm nội thất nhiều hơn. Như bên này trc em có đặt rèm chung cư giờ chuyển qua nội thất:

emdeplam

Xe buýt
Em cần làm cái cánh tủ. Mà gọi mấy bên chả bên nào nhận.