[Funland] E gặp nhiều bán tải gây tai nạn quá rồi các cụ ah

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em cũng gặp một trường hợp, trời mưa đường hẹp xe máy di chuyển tầm nhìn hạn chế mọi người di chuyển tốc độ vừa phải mà xe bán tải cứ bấm còi inh ỏi hết cả phố lên, ko hiểu nghĩ gì
Em e là nó không có não để mà nghĩ đâu :P :P :P

lakeview

Xe tải
Cụ nào bảo: cách chạy xe như nào là do tính cách. Em hoàn toàn nhất trí!
Ngoan hiền chạy bán tải cũng dễ thương, mà lấc cấc thì chạy morning cũng chướng chả kém ai.
Thế cụ nào đã chọn lối ngoan hiền thì cứ ngoan hiền đê, còn không chịu được thì lấc cấc hơn cả tụi lấc cấc.
Thế cho nhanh!

tamock

Xe tăng
Chạy xe như nào do tính cách chứ không phải do cái xe. Iem thấy đúng rồi, nhưng tính cách nào thì mới chọn cái xe đó, phỏng ạ? Người phóng khoáng thích chọn pickup, và có thể vì thế tỷ lệ đi ẩu cao hơn.

Giống như nói xăm mình không liên quan đến người xấu hay người tốt í. Nhưng thường tính cách phóng khoáng thì mới xăm mình, và nó lại thể hiện qua hành vi. Vì thế tỷ lệ người xăm mình mà xấu có thể cao hơn.

Tốt xấu không thể hiện qua hình xăm, nó là tính cách con người nhé.

chuotdong

Xe điện
Xe bán tải cao nên tầm nhìn kém hơn

dangkhoi72

Xe tải
Sáng nay em vừa xuýt bị cụ bán tải táng vẹo sườn. Em đi đường Láng, đèn xanh rẽ trái sang TDH. Cụ bán tải cũng đi đường Láng chiều ngược lại, rẽ phải vào TDH (đèn đỏ được rẽ phải, nhưng chú ý nhường đường). Vậy mà cụ phi ầm ầm, em mà không phanh gấp thì cụ táng em rồi. Không biết có phải do trời hơi mưa, cụ bị khuất tầm nhìn hay cụ vội nhà có người đi cấp cứu hay không?

RR Evoque

Xe tăng
Em thì lại không có ác cảm với bán tải, mà lại ác cảm với mấy anh xe có lô gô chữ Vờ.
Mọi xe có lô gô chữ Vờ em đều thấy chạy luồn lách, ẩu và còi loạn xạ.
Hành trình sáng nào của em cũng gặp ít nhất 5-7 anh, chán lắm.

Pilota

Xe điện
Cứ quan điểm này thì không ổn rồi. Có thể Bảo hiểm đền, nhưng giá trị nguyên vẹn của xe không còn thậm chí các ảnh hưởng đến kết cấu/an toàn..

Em cũng băn khoăn như cụ. Giả sử trong trường hợp này, xe S450 bị ảnh hưởng gì đó đến kết cấu hoặc một bộ phận lớn nào đó mà cụ ý không muốn gò hàn sơn sửa, thì tay bán tải có phải thay mới bộ phận hay phần kết cấu đó không? Chứ cái khoản gò hàn lại thì tin làm sao được, nhất là con xe hịn như này. Chưa kể nó sẽ bị mất giá cực nặng khi bán lại nữa.

RR Evoque

Xe tăng
Em cũng băn khoăn như cụ. Giả sử trong trường hợp này, xe S450 bị ảnh hưởng gì đó đến kết cấu hoặc một bộ phận lớn nào đó mà cụ ý không muốn gò hàn sơn sửa, thì tay bán tải có phải thay mới bộ phận hay phần kết cấu đó không? Chứ cái khoản gò hàn lại thì tin làm sao được, nhất là con xe hịn như này. Chưa kể nó sẽ bị mất giá cực nặng khi bán lại nữa.
Em cũng đồng tình với quan điểm của cụ.
Thường e hay thấy mấy chú trẻ trâu hay thở ra 1 câu khi gặp tình huống xe va chạm:"Có bảo hiểm lo rồi". Thật là buồn cười!!!
Cụ nào đi làm bảo hiểm rồi mới biết nó mất thời gian, công đi lại và tiền bạc di chuyển khi không có xe trong tay nó dư lào. Thêm nữa là giá trị của chiếc xe hàng ngày mình nâng niu nó giảm đi kha khá. Hàng đã chắp vá thì làm sao = hàng zin được cụ nhỉ.

tamock

Xe tăng
Em thì lại không có ác cảm với bán tải, mà lại ác cảm với mấy anh xe có lô gô chữ Vờ.
Mọi xe có lô gô chữ Vờ em đều thấy chạy luồn lách, ẩu và còi loạn xạ.
Hành trình sáng nào của em cũng gặp ít nhất 5-7 anh, chán lắm.
Em thấy ngược lại ấy. Xe "V" toàn biển G mới tinh, đi sau nó sốt ruột phết, đặc biệt là sau phiên bản bé nhất toàn nữ mới lái hay sao ấy. Mấy phiên bản kia thì lại to quá.

cusao

Xe lăn
-Bác cứ làm như ai cũng tham gia bh toàn bộ ấy, chỉ cần bh ở mức thấp hơn (như bh thân vỏ) hoặc 1 trong 2 xe ko mua bh (toàn bộ hoặc thân vỏ) thì cũng đã vỡ alo rồi? [-X
Cái xe em đang dùng là 10 năm từ mới, em mua BH thân vỏ cớ 2 năm đầu. 8 năm nay ko mua BH thân vỏ...lạy giời vẫn thương kết hợp cố gắng điềm đạm không hung hăng để giảm nguy cơ va chjam ạ

RR Evoque

Xe tăng
Em thấy ngược lại ấy. Xe "V" toàn biển G mới tinh, đi sau nó sốt ruột phết, đặc biệt là sau phiên bản bé nhất toàn nữ mới lái hay sao ấy. Mấy phiên bản kia thì lại to quá.
Em ít gặp Fadil lắm, tuyền gặp xe phía sau có chữ và số Lux vs turbo thoai cụ.
Cụ nào đi Nguyễn Chí Thanh với Kim Mã hàng ngày thì gặp khơ khớ ợ.

poiuy

Xe cút kít
Chạy xe như nào do tính cách chứ không phải do cái xe. Iem thấy đúng rồi, nhưng tính cách nào thì mới chọn cái xe đó, phỏng ạ? Người phóng khoáng thích chọn pickup, và có thể vì thế tỷ lệ đi ẩu cao hơn.

Giống như nói xăm mình không liên quan đến người xấu hay người tốt í. Nhưng thường tính cách phóng khoáng thì mới xăm mình, và nó lại thể hiện qua hành vi. Vì thế tỷ lệ người xăm mình mà xấu có thể cao hơn.

Tốt xấu không thể hiện qua hình xăm, nó là tính cách con người nhé.
Nhưng trong phố cái xe bán tải nó khá kềnh càng nên dễ đập vào mắt người ta và tạo ấn tượng hơn 1 con Morning cũng đi kiểu đó chứ tâht ra chẳng có cơ sở nào nói người lái xe loại này đi ẩu hơn loại khác.

PnO

Xe tải
Mấy ông class A len lỏi thì không tính :)) đang đi chỉ cần có khoảng trống hơn 1 thân xe là vèo cái có ngay một ông xuất hiện.

Pilota

Xe điện
Em cũng đồng tình với quan điểm của cụ.
Thường e hay thấy mấy chú trẻ trâu hay thở ra 1 câu khi gặp tình huống xe va chạm:"Có bảo hiểm lo rồi". Thật là buồn cười!!!
Cụ nào đi làm bảo hiểm rồi mới biết nó mất thời gian, công đi lại và tiền bạc di chuyển khi không có xe trong tay nó dư lào. Thêm nữa là giá trị của chiếc xe hàng ngày mình nâng niu nó giảm đi kha khá. Hàng đã chắp vá thì làm sao = hàng zin được cụ nhỉ.

Cái tâm lý "có bảo hiểm lo" có thể xuất phát từ việc giá trị cái xe đó nó cũng be bé và thời gian của họ là biển. :)
Em quen một ông anh cũng có con s450 như này, lái xe riêng, tiền nhiều; Vậy mà có hôm ngồi chờ công việc, ông nói chuyện là nếu có xảy ra va chạm thì nên tự xuống giải quyết một cách hài hòa nhất, chớ dại gọi xxx hoặc động tay chân, lúc đó thì mệt lắm luôn. Còn bảo hiểm cũng chỉ xử lý được phần nào như cụ nói ở trên mà thôi. Nhất là làm hồ sơ BTBH cho con xe sang nhiều tiền, nhiêu khê lắm. Lúc nó mời mua BH thì xoen xoét, mà lúc làm thủ tục BT thì quay ngoắt 180o. :))

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Tỷ lệ em thấy bán tải đi có gấu hơn, tuy nhiên so với mấy bố taxi, xe buýt, xe khách, biển xanh biển đỏ thì chưa là gì.
Đám i10, morning cũng quẩy dữ lắm, em đoán chắc đa số là xe dịch vụ mới có kiểu chạy vậy

poiuy

Xe cút kít
Nữ chạy V fadil là chuẩn quá rồi, ngồi i10/morning thì giống taxi, wigo thì thùng tôn, mirage thì xấu, brio thì đắt.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đường HN thì thằng L nào chả đi láo. Chẳng qua bán tải hoặc 7 chỗ liểu phò tủn nó to thì nó đè nhiều pha lợi hơn thôi. Chó chê mèo lắm lông làm gì, cả VN và cõi of mình đều thuộc thành phần đi đường thiếu văn hoá và mất dạy(bao gồm cả em và các cụ).
Chuẩn luôn.
Chỉ thấy buồn cười so sánh là người thế này đi xe này xe kia. Mấy ông nghèo thích oai, mấy ông mới nổi thích oách, vay mượn nhiều thì hoành tráng nên cứ xe nọ xe kia..còn thằng nhiều tiền thật thì sống theo sở thích, cứ đi xe gì bố mày thấy thích là được, kể cả xe đạp

Hai Toan

Xe container
-Bác cứ làm như ai cũng tham gia bh toàn bộ ấy, chỉ cần bh ở mức thấp hơn (như bh thân vỏ) hoặc 1 trong 2 xe ko mua bh (toàn bộ hoặc thân vỏ) thì cũng đã vỡ alo rồi? [-X
Mấy con Mẹc mà sx cách đây 5-6 năm thì mấy ai mua BH ạ,chỉ xe Cty,joawcj xe mới thì họ mới không xót tiền.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mấy ông class A len lỏi thì không tính :)) đang đi chỉ cần có khoảng trống hơn 1 thân xe là vèo cái có ngay một ông xuất hiện.
sáng nay em vừa bị 1 ông Focus bé tẹo đang chờ đèn đỏ ở làn rẽ trái rồ ga cắt chéo sang làn đi thẳng đèn xanh làm cả đoàn đang đi nhanh qua đèn xanh phanh dúi dụi đấy. Ẩu vãi

hd-vt

Xe container
Em đang đi bán tải đây. Thôi đi ra ko lại bị chửi là lấc cấc bố láo.
Em cũng thích bán tải, đi chỗ nào cũng chả phải lăn tăn.
Cụ đang dùng thì cho ý kiến, sợ gì bố con thằng nào.
Em chưa có bán tải nhưng đoán là do xe cồng kềnh và ỷ lại xe khỏe nên hay bị va chạm phải không cụ.