E hỏi đi sapa bằng đường Than uyên-Bình lư-Ô quý hồ

magnusclassic

Xe tải
Thứ 4 này e đi sapa e định đi tuyến Nghĩa lộ-Mù cang chải-Than uyên-Bình lư-Ô quý hồ.có cụ nào vừa đi tuyến đường này về cho e hỏi đường đi giờ có tốt ko,có đoạn nào xấu ko và đi đường này có xa hơn đi đường 70 ko.các cụ biết gì thì trả lời giúp e nhé e (b) các cụ nhiều.

tete

Xe đạp
Tất nhiên là xa hơn đường 70 rồi cụ ạ. Đường xá dể chịu, rộng rãi, vắng người. Nếu đi đường này cụ có thể thăm và mua trà Suối Giàng (cách Nghĩa lộ khoảng 20 km thì phải), tắm tí nước khoáng bản Hốc đi qua Sơn Thịnh một tẹo(buổi chiều hay có tiên tắm nhá), rượu rắn ở Nghĩa lộ, Xôi nếp ở Tú lệ, Ngắm cánh đồng Cao phạ từ đèo Khau phạ (phê tít), ruộng bậc thang Mù cang chải (quá đẹp luôn), thủy điện Hồ bốn, cánh đồng Than uyên, bình nguyên Thân thuộc, ngã ba Bình lư (1 lối rẽ Lai châu, một lối rẽ SAPA), đèo Trạm tôn (Ô Quy Hồ), Cổng trời, thác bạc, Sapa. Bác nhớ mang theo máy ảnh (chắc tốn pin lắm đấy).

thinhhvnh

Xe máy
Tôi vừa đi HN, Nghĩa Lộ, suối giàng, Mù cang trải, Ngủ tại Than Uyên, sáng dậy tiếp tục hành trình Than Uyên, Ngã ba Bình Lư, đèo Ô quý Hồ, Thác bạc, Sapa. ăn chơi tại Sapa sáng hôm sau SaPa Lào cai, bát sát, Lào cai, Yên Bái, HN. 1000km. Đường phần lớn là rất đẹp ngoại trừ đoạn trước khi vào Than Uyên chỗ các công trình thủy điện, hơi khó đi nhưng đi được ( Camry 2.4). Đoạn lên đèo Ô quỹ Hồ có nhiều chỗ đang cắt cua nên hơi khó đi nhưng bù lại phong cảnh tuyệt đẹp. Nhớ dừng lại trên đỉnh đèo Ôquys Hồ nhiệt đọ lạnh nhất, phong cảnh đẹp nhất, ăn lợn đồng bào nướng rất tuyệt. Chúc bạn thượng lộ bình an Mình chụp được rất nhiều ảnh

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
em cũng vừa đi Sapa bằng xe máy về . đường đẹp cực luôn. mai em lấy máy ảnh về phọt cho các bác xem vài cái ảnh ợ

Nói chung đường đẹp, chỉ có riêng đoạn QL 4D từ ngã 3 bình lư đi Sapa đường đang cải tạo nên hơi hẹp nếu gặp xe tải ngược chiều thì chiều đi chiều dừng. Mùa này đi thì ruộng bậc thang hơi xấu vì gặt hết rồi mà chưa cấy nên nhìn chơ chụi.

magnusclassic

Xe tải
các bác cho e hỏi luôn chạy cung đường này thì mất bao nhiêu thơi gian,và độ dài của cung đường này nhé.

Đường này đi bình thường thì từ HN tới Sapa mất khoảng 14 tiếng bác ạ, tính cả thời gian ăn trưa, dừng nghỉ chụp ảnh trên đường.

Nếu đi sáng sớm ở HN thì bác có thể ăn tối ở Sapa (b)