[Funland] Ế kinh khủng khiếp hoảng hốt các cụ ạ,không có tết rồi huhu

BDS68

Xe cút kít
Người OF
điều khiển tivi trên shopee mua loại 30k thôi cụ, mua loại đắt thì có khi nó chính là loại rẻ thôi
Em không bao giờ tin cái điều khiển tivi có 30k trên Shopee mà chất lượng nó như cái điều khiển của nhà sản xuất bán ở trung tâm bảo hành đắt hơn cỡ 20 lần cả!

duonglamkhoa

Xe buýt
Em không bao giờ tin cái điều khiển tivi có 30k trên Shopee mà chất lượng nó như cái điều khiển của nhà sản xuất bán ở trung tâm bảo hành đắt hơn cỡ 20 lần cả!
Năm ngoái em mua TV Samsung, cái điều khiển của nó sạc pin bằng năng lượng ánh sáng. Hôm giao hàng, cậu giao hàng chém là cái điều khiển này nếu hỏng, mua trong hãng giá 4 triệu. Em thì chẳng tin chỉ 1 cái điều khiển mà có giá đó.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Quần áo thì em hay mua ở cửa hàng để còn thử.. nhưng trong nhà thì đặt khiếp phết, nên tính tỷ lệ thì em vẫn là thiểu số. Với lại 1 bộ quần áo em mặc mấy năm chưa thay mới nên cửa hàng gặp khách như em chắc cũng khóc, chả bù phụ nữ mua rõ lắm mà có khi chưa mặc lần nào :D
Gấu em thì bao năm nay thấy toàn mua ở chichland mấy lần em thấy sang chỗ khác nhưng chả mua được gì mấy!

vancy83

Xe tải
60-100k cũng ko ra làm sao cụ ơi, bấm đau cả tay. Tiền nào của đấy không có sai ạ!

4banhxequay

Xe điện
Theo công bố chính thức GDP năm nay giảm hơn 3% tăng trưởng so năm 2022. Chưa kể năm 2020, 2021 đều giảm mạnh. Theo lý thuyết kinh tế vĩ mô thì cứ 1% tăng trưởng sẽ tạo ra tỷ lệ thts nghiệp là 0,5%. Vậy lũy kế từ năm 2020 đến nay tỷ lệ thất nghiệp tăng lên khoảng 2% rồi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
60-100k cũng ko ra làm sao cụ ơi, bấm đau cả tay. Tiền nào của đấy không có sai ạ!
Đúng rồi cụ, cầm nó nhẹ lắm trông không khôn như điều khiển theo máy. Còn phím bấm nó không nhạy, nhiều lúc cứ tưởng hết pin, thay pin mới vào vẫn thế. Bực cả mình :))

datinh

Xe container
Năm ngoái em mua TV Samsung, cái điều khiển của nó sạc pin bằng năng lượng ánh sáng. Hôm giao hàng, cậu giao hàng chém là cái điều khiển này nếu hỏng, mua trong hãng giá 4 triệu. Em thì chẳng tin chỉ 1 cái điều khiển mà có giá đó.
4 triệu gần được cái ti vi ngon ồi. ông cháu lổ ghê nhẻ.

formen

Xe lăn
Ế là 1 chuyện, chuyện tiếp là còn ế dài dài,
Thị trường đã đổi thay hoàn toàn, cc p đầu tư và làm mới mình.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Nhìn hàng quán năm nay vắng thật. Sau tết chắc quán xá giải tán nhiều.

bau67

Xe container
Chả có ai mua buôn (để bán lại hàng) mà người ta lên shopee mua cả. Các Cụ mua lẻ thì sao đó nhà Cháu không biết chứ giá cả để bán buôn rẻ hơn trên chợ TMĐT nhiều.
Ngay chợ Đồng Xuân đã có 3 bãi đóng hàng, bãi Hàng Khoai, bãi Mía, bãi Cây cảnh. Dọc đường Hồng Hà thì cơ man bãi đóng hàng, bãi 193, bãi Trâu Bò sữa, Dũng cua....san sát, dài không biết bao km ....Chỉ riêng hàng đóng Thanh Hóa, bãi Ngoãn Thành Lợi các Cụ vào mà xem, hàng, xe khủng khiếp luôn. Không biết cơ man nào bãi đóng hàng buôn ở đất Hà nội này.
Hà nội có đặc điểm buôn có bạn, bán có phường nên đến 1 nơi thì có rất nhiều cửa hàng bán cùng loại hàng, cực đa dạng mẫu mã, chủng loại, giá cả thì cực chuẩn chỉ.

Bán đất ăn dần

Xì hơi lốp
Em thấy đồ trên shopee nó cứ kiểu gì ấy. Có đợt điều khiển tivi nhà hỏng cậu em nó đặt trên Shopee mua 2 cái điều khiển có 150k/cái, về dùng được độ 2 tháng em ném luôn vào sọt rác. Ra trung tâm bảo hành mua tuy đắt hơn 4-5 lần nhưng dùng nó khác hẳn, đỡ bực mình. Hay nhà em mua phải chỗ hàng lởm trên Shopee nhỉ :((
Chắc tivi nhà bác xịn xò, nhiều tính năng phức tạp nên các pháp sư tàu chưa làm được điều khiển cho nó. Chứ em mua cái điều khiển điều hoà có 60k, mà dùng hơn 2 năm nay vẫn tốt, căn bản nó chỉ có dăm 3 lệnh nên chắc các pháp sư tàu dễ làm.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chắc tivi nhà bác xịn xò, nhiều tính năng phức tạp nên các pháp sư tàu chưa làm được điều khiển cho nó. Chứ em mua cái điều khiển điều hoà có 60k, mà dùng hơn 2 năm nay vẫn tốt, căn bản nó chỉ có dăm 3 lệnh nên chắc các pháp sư tàu dễ làm.
Nó điều khiển được hết chả thiếu chức năng gì cụ ah, chỉ có điều nó không nhạy như đk theo máy thôi. Em nghĩ nó cũng như cái xe ô tô tầu ấy, tính năng và hình thức nó còn hơn xe Hàn, xe Nhật nhưng đi nó không chắc và bền bằng thôi!

Ngáo Đá

Xe hơi
E vừa đi qua tố hữu đoạn chợ hoa vạn phúc. Bất ngờ vì vắng, hoa cảnh rất đẹp bạt ngàn cả dãy phố mà lác đác người đi xem ...
Giá tăng khoảng 40% so với năm trước Cụ nhé.

dpl

Xe lăn
Chưa năm nào Ế chữ Ê kèo dài như năm nay các cụ ạ.
Đường xá vắng tanh không người đi lại như ngày mùng 1 tết,quá kinh khủng.
Em bán hàng đồ chơi trẻ con trong chợ mà mấy ngày nay chưa bán được gì.
Nhất cận giang nhì cận chợ mà ế thế này sao.
Không bù năm trước tầm này bán hàng đã thấy mỏi rồi,tại sao thế nhỉ,toang mất.
Cụ lướt tiktokshop mới biết kinh khủng ntn
Rẻ và nhanh kinh khủng khiếp

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Đài báo nói nhiều nơi.
Em thì lâu lắm mới vào chợ Hàng Da, 2 3 lần, vừa rồi, lần nào cũng như lần nào, thấy cả 2 tầng chợ đóng hết, còn mấy ô thì bật VTV chém gió với nhau
Ko 1 bóng người xem chứ chưa nói mua
Em vào nghiên cứu thị trường quán Net đang free khai trương, ngồi cả buổi, quay ra thấy đám kiot kia nguyễn y vân

mb.vaynganhang

Xe tăng
"Mua hàng online" thì em ko rõ
Nhưng "Bán hàng online" thì em nghĩ là xu thế tất yếu rồi. Người bán cố lờ đi, ko bắt nhịp thì thua thiệt đối thủ rất nhiều! Trong khi shop A đang ngồi trông hàng, xem tiktok cho hết ngày, và kêu sao ế thế, thì shop B bên cạnh đang đón tiếp mấy khách qua xem/mua hàng đấy, mấy khách này họ biết vì họ thấy B có gian hàng online này, có livestream này, có làm clip vui vẻ trên tiktok giới thiệu hàng hóa này

• Vodka
Reactions: dpl

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
"Mua hàng online" thì em ko rõ
Nhưng "Bán hàng online" thì em nghĩ là xu thế tất yếu rồi. Người bán cố lờ đi, ko bắt nhịp thì thua thiệt đối thủ rất nhiều! Trong khi shop A đang ngồi trông hàng, xem tiktok cho hết ngày, và kêu sao ế thế, thì shop B bên cạnh đang đón tiếp mấy khách qua xem/mua hàng đấy, mấy khách này họ biết vì họ thấy B có gian hàng online này, có livestream này, có làm clip vui vẻ trên tiktok giới thiệu hàng hóa này
Đăng quảng cáo tiktok này như nào cụ nhờ.
Em ví dụ các cụ hay đăng trên chợ giời of cả KDCN với mem bình thường thanh lý hàng hóa
Giờ chuyển lên tiktol như nào cụ
Tại em thấy nó kiểu clip ngắn, mà cứ loạn xị ngâu, người nọ chồng cheo người kia, nó không ra 1 kênh của riêng ai thì nó trôi tuồn tuột, viết được mấy người xem ạ.