[Funland] Ế kinh khủng khiếp hoảng hốt các cụ ạ,không có tết rồi huhu

dpl

Xe lăn
Bậy, cụ vào trang anh Thái Công xem anh ấy bán đùi heo muối với cây gắp đá bao tiền nhé =))
Còn các mặt hàng khác em thấy Tiktokshop không thiếu đồ đẹp giá cao đâu
E mua bật lửa cũng gần 1tr
Rẻ hơn shop 600k :D

ExclMan

Xe điện
Ế là phải thôi! Họ mua online hết cả rồi mợ !
Tôi ít đi mua đồ nhưng gặp 2 tình huống:
1. Tôi mua cái xeđạp ngoài cửa hàng họ nói 6 triệu, cũng muốn lấy cho con gái , mặc xuống họ bớt còn 5.8 triệu. Về nhà vợ xem online (shop uy tín), giá 4.3 triệu.
Bữa qua đi xem cái thảm, cửa hàng họ nói 1.5 triệu, định bụng trả 1.2 triệu nhưng nghĩ ngại. Tối về xem vợ nó lại xem shop online họ bán 1.2 triêu.
Mất niềm tin vào mấy cái cửa hàng rồi

huyleck

Xe điện
May đo thì cụ phải vào mấy cửa hàng Bespoke trên phố lớn như Hàng Bông hay Tràng Tiền ấy và giá của nó thì cũng chát chúa lắm. Chứ mấy nhà may lìu tìu thì ra mà mua hàng may sẵn cho xong
Bespoke ở Vn chỉ dc cái
Thợ của anh ấy không biết mở start up nhỉ.
Cụ ko thấy các hàng Bét pốc với Sa tô ri ờ mọc lên như nấm ở HN và SG à, siêu lợi nhuận đấy
Cơ mà món này ăn nhau cái tiếng bóng bẩy sang chảnh nên ki phải ai cũng thành công, và e cũng ko nói là người ta ko giỏi, cứ bán dc nhiều lãi cao ko phạm pháp là giỏi rồi

huyleck

Xe điện
May đo thì cụ phải vào mấy cửa hàng Bespoke trên phố lớn như Hàng Bông hay Tràng Tiền ấy và giá của nó thì cũng chát chúa lắm. Chứ mấy nhà may lìu tìu thì ra mà mua hàng may sẵn cho xong
Bespoke phải ở nước ngoài chứ ở Vn thì nó lạ lắm, chất lượng chắc ngang may 10 với nhà bè việt tiến, chứ sơ với tây ở cùng tầm giá thì có mà thua xa
Ko cần đến bộ suit chỉ cần so sánh cái sơ mi cái anh ấy may đã ko ăn dc rồi, làm gì có đường sườn đường tay 2 kim dóc bằng máy cuốn, làm gì có ép keo tan chống nhăn đường may, làm gì có mếch xịn của Đức Nhật tiêu chuẩn
Còn nói đến bộ suit hàng may sẵn của các hiệu tommy, CK, polo, Massimo.... vải vóc nguyên phụ liệu, đệm vai canh tóc, khuy cúc.... tiêu chuâbr quốc tế lại dc may dựng trên dây truyền tự động trị giá vài trăm tỉ, chuyên gia với QC hãng túc trực kiểm soát... thì mấy ông thợ may ở làng nghề ăn thế nào dc
May đo chỉ dc cái là vừa vặn hơn thôi về chất lượng chấp hết cả các loại đình đám nhất HN SG luôn

tuan_nguyen261188

Xe điện
Kinh tế tăng trưởng ầm ầm và top 20 thế giới, lấy đâu ra...ế..

ế chợ truyền thống chứ siêu thị hay online thì quá tấp nập luôn...:D:D

4X4=16

Xe điện
Chưa năm nào Ế chữ Ê kèo dài như năm nay các cụ ạ.
Đường xá vắng tanh không người đi lại như ngày mùng 1 tết,quá kinh khủng.
Em bán hàng đồ chơi trẻ con trong chợ mà mấy ngày nay chưa bán được gì.
Nhất cận giang nhì cận chợ mà ế thế này sao.
Không bù năm trước tầm này bán hàng đã thấy mỏi rồi,tại sao thế nhỉ,toang mất.
Đường nào vắng hả mợ, em lái xe nhích từng cm, trĩ lòi cả ra.

thongnv

Xe điện
Kinh tế khó khăn một phần, nhưng phải công nhận giờ TMĐT nó phát triển quá nên thị trường các cụ, mợ bán lẻ thu hẹp lại nhiều. Giờ trên đó nó vừa tiện, vừa rẻ mấy đồ gia dụng hay lặt vặt toàn mua trên đó.
Nói chẳng đâu xa, e chuẩn bị lái xe đường dài nên tìm mua 2 bộ tựa lưng với gối đầu. Lên lazada chọn chán chê bao nhiêu mẫu mã giá loanh quanh 1 bộ tầm 150k - 200k, tính cả tiền ship 2 bộ khoảng trên dưới 400k. Mà đợt này cận tết với lằng nhằng mấy bên giao hàng đình công nên chép miệng chạy ra chỗ gara thằng e ( cũng hơi quen biết ) lấy cho tiện. Hớt hải chạy qua biết là kiểu gì giá cũng cao hơn do chi phí mặt bằng, nhân viên... chỉ khoảng vài chục thôi, ai ngờ ông em bảo 380k/bộ anh à. Thôi lỡ qua rồi đành lấy 2 bộ c= 760k chứ biết sao :((
sao lại lỡ qua nhỉ, đắt quá thì thôi chứ, lazada vẫn giao hàng đều

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vừa xem bài các cụ thì gặp anh một chú giao shopee Hub. Em hỏi một ngày giao có được 100 đơn ko? Nó nhìn em nó bảo… dạo này nhiều đơn đột biến… riêng ngày hôm nay em nhận giao 400 đơn ….:-oX_X
Em bảo chúc mừng thế là ấm rồi lương tăng gấp mấy lần.

Nó mua hàng online hết thế này thảo nào các chợ, cửa hàng bán lẻ chết là phải
Shopee bình thường ngày 200-300 đơn cụ ơi. Đợt khuyến mãi và cao điểm thì 300-400.

dpl

Xe lăn
Em ngược lại cụ thì nghĩ tác nhân lớn là TMĐT cụ ạ. Đến 1 người 3x tuổi như em, tầm 1-2 năm trước cũng rất hãn hữu mới mua đồ trên đó. Nhưng giờ thì tần suất + số lượng mua nhiều hơn rất nhiều rồi. Từ đồ gia dụng, cá nhân, đến gạt mưa ô tô, pin chìa khóa - Thậm chí mấy vật tư, đồ nghề phục vụ trong công việc.
Nói đâu xa e làm nội thất, mấy cái nắp che hộp kỹ thuật bàn làm việc các tiệm bán toàn 120k/cái. Lên lazada gõ cái ra cả mớ loanh quanh 80k. Gạt mưa xe mà ra tiệm cứ giã 150-200k/ cái, lên lazada đặt có 100k/bộ cả ship..
E nhiều lúc mua bàn trà sofa trên Shopee luôn :)) rẻ và nhanh hơn tự làm :D

mb.vaynganhang

Xe tăng
Đăng quảng cáo tiktok này như nào cụ nhờ.
Em ví dụ các cụ hay đăng trên chợ giời of cả KDCN với mem bình thường thanh lý hàng hóa
Giờ chuyển lên tiktol như nào cụ
Tại em thấy nó kiểu clip ngắn, mà cứ loạn xị ngâu, người nọ chồng cheo người kia, nó không ra 1 kênh của riêng ai thì nó trôi tuồn tuột, viết được mấy người xem ạ.
vâng, tiktok đáp ứng được, với ai có nhu cầu bán chỉ 1 hoặc hàng nghìn, hàng vạn sản phẩm
ví dụ tiêu biểu: mấy ông chuyên review sản phẩm, mấy KOL/KOC chuyên review đồ thời trang, v.v mục đích cuối là để mọi người ấn vào cái link giỏ hàng của họ, trong đó là thứ họ muốn bán

Nếu khéo làm nội dung clip, thì khéo 0 đồng quảng cáo, clip sẽ được "tiktok độ", phân phối tới hàng nghìn, vạn, triệu người xem :D

red_dragon88

Xe buýt
Ế là phải thôi! Họ mua online hết cả rồi mợ !
Tôi ít đi mua đồ nhưng gặp 2 tình huống:
1. Tôi mua cái xeđạp ngoài cửa hàng họ nói 6 triệu, cũng muốn lấy cho con gái , mặc xuống họ bớt còn 5.8 triệu. Về nhà vợ xem online (shop uy tín), giá 4.3 triệu.
Bữa qua đi xem cái thảm, cửa hàng họ nói 1.5 triệu, định bụng trả 1.2 triệu nhưng nghĩ ngại. Tối về xem vợ nó lại xem shop online họ bán 1.2 triêu.
Mất niềm tin vào mấy cái cửa hàng rồi
Thực ra cửa hàng họ mất chi phí mặt bằng, nhân viên, điện nước. Cụ mua trên shopee hay lazada còn đc hưởng voucher giảm giá nữa. Không loại trừ yếu tố nếu mua ở cửa hàng truyền thống dễ bị nói thách nếu ko am hiểu về lĩnh vực. Mấy đồ điện nước hay nội thất hay bị như vậy.

red_dragon88

Xe buýt
Thực ra các shop truyền thống vẫn tồn tại đc vì nhiều lúc nhu cầu cần mua ngay, đáp ứng ngay và vẫn cần tư vấn trực tiếp. Tuy nhiên để người ta ra shop truyền thống và muốn quay lại thì cần bán sản phẩm uy tín, giá hợp lý ko nói thách chụp giật và đầu tư khâu tư vấn giao tiếp tốt với người mua.

dpl

Xe lăn
Xu hướng cụ ạ
Nhưng không để xung đột với hệ thống bán lẻ cũ là ok. Em cũng phải làm như vậy
À bên e từ trước đến nay toàn đợi thiết kế xong mới sản xuất
Ra tết ít khách cho sx các mẫu có sẵn để bán online

thientudolong

Xe container
chợ truyền thống giờ chỉ bán kiểu tạp hóa, đồ nhu yếu phẩm thì sống
còn quần áo đồ chơi hoặc ko phải nhu yếu phẩm thì 99% là chết

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thực ra các shop truyền thống vẫn tồn tại đc vì nhiều lúc nhu cầu cần mua ngay, đáp ứng ngay và vẫn cần tư vấn trực tiếp. Tuy nhiên để người ta ra shop truyền thống và muốn quay lại thì cần bán sản phẩm uy tín, giá hợp lý ko nói thách chụp giật và đầu tư khâu tư vấn giao tiếp tốt với người mua.
Giờ các sàn có dịch vụ ship hoả tốc (đơn cùng tỉnh thành) nữa rồi cụ. Nhiều shop truyền thống không bao giờ em mua chỉ vì ghét cái thái độ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đang mong mấy món nội thất cũng bán nhiều trên shopee nốt, mẫu mã đấy, giá cả phải chăng, đỡ phải ra mấy cửa hàng đê la thành hay nguyễn trãi, mặc cả nhức đầu. Hôm rồi em mua mỗi cái tủ giày mà quay đi quay lại chồng nói một giá, vợ nói một giá.
Tủ giày đây cụ ơi:

harrynh

Xe điện
chợ truyền thống giờ chỉ bán kiểu tạp hóa, đồ nhu yếu phẩm thì sống
còn quần áo đồ chơi hoặc ko phải nhu yếu phẩm thì 99% là chết
Hnao vk sai đi mua thịt thì em vào Meatdeli, nhìn rõ miễng thịt ntn, trọng lượng, giá, lại có km. Đi chợ thường toàn bị các bà cắt quá tay, rồi dồn cho miếng ko ngon...về vk mắng tủi thân lắm