E lái mới số sàn bị mắc gờ trước bánh, đề pa bị chết máy

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Bác cứ mạnh dạn ga và ra côn từ từ thôi.
Cảm giác lái ban đầu của em cũng giống bác, xe của em máy 2.4 nên cũng run, nhưng giờ em nhích từng cm cũng thấy bình thường.
Chả là e tiến vào nhà có cái gờ cửa cao khoảng 4cm, cửa thì hẹp mà e lại k dám lấy đà phi vào. Cứ đề pa để qua cái gờ đó là bị chết máy, e không dám ga to lại sợ nó phộc lên. Các cụ giúp e kinh nghiệm này với ạ. Đội ơn các cụ! Rượu e mang đầy đủ hầu các cụ

Trục

Xe ba gác
Người OF
Xe em mà để vòng tua 1500 thì leo lên cả dốc đứng, để 2000 thì khụ. :))
Không biết bác chủ thớt đã tìm được lời giải chưa
Thường em gặp trường hợp này sẽ vê ga rồi ra côn :)
Thực hành trước hết phải dẻo chân vê ga. Bác chủ thớt có thể làm theo cách sau
Nổ máy xe, ra số 0
Miệng đếm nhịp zìn...zìn....zìn nhẹ nhàng, chân ga cũng nhịp ngàng nhấn nhả, sao cho vòng tua máy trong khoảng 1000-1500-2000 rpm (tùy độ máu của bác và công suất của xe). Làm sao để vòng tua không lên quá cao (trên 2000rpm) cũng kg nằm quá thấp (dưới 1000 rpm như máy đang nổ không tải)
Sau khi thành thạo chân ga như vậy thì cắt côn, vào số 1. Sau đó vê ga và tư từ ra côn. Bác sẽ cảm nhân được điểm bám côn dễ hơn, và khi côn bám có thêm một chút xung để xe trèo qua vật cản. Vừa đúng lúc theo nhịp zìn..zìn... chân ga giảm, đảm bảo xe chỉ nhảy "phốc" một cái qua vật cản và dừng lại
:D
Lưu ý là thao tác vê ga bị cấm khi thi đề pa lên dốc, chứ cho vê ga thì trăm phát ăn cả trăm :D

toanco_k32

Xe tăng
Xe em mà để vòng tua 1500 thì leo lên cả dốc đứng, để 2000 thì khụ. :))
Đây đang nói tua max thôi bác, vê ga thì vòng tua nhấp nhổm chứ không nằm yên ở 1500 hay 2000
Mà xe bác là xe gì mà khỏe dữ vậy :D

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vê ga thì lái già mới dám chứ cụ.
Xe em cỏ cỏ thôi nhưng có tận 6 máy lận.
Vòng tua không tải thấp lắm, cỡ 500 nên toàn phải côn gas hợp lý không có nó phi như điên nếu nhỡ chân ga ạ. :D
Đây đang nói tua max thôi bác, vê ga thì vòng tua nhấp nhổm chứ không nằm yên ở 1500 hay 2000
Mà xe bác là xe gì mà khỏe dữ vậy :D

Kia_CD5i

Xe tải
Chả là e tiến vào nhà có cái gờ cửa cao khoảng 4cm, cửa thì hẹp mà e lại k dám lấy đà phi vào. Cứ đề pa để qua cái gờ đó là bị chết máy, e không dám ga to lại sợ nó phộc lên. Các cụ giúp e kinh nghiệm này với ạ. Đội ơn các cụ! Rượu e mang đầy đủ hầu các cụ
4cm thì coi như đường bằng rồi, cụ cứ nhả côn là tự vào mà.