[Funland] E mất ngủ các cụ biết chỗ nào chữa được mách e với

Dtht.laixe

Xe buýt
Trước hết fải thoải mãi về tinh thần đã. Sau mới dùng dến các loại thuốc ta, tàu, tây.
Em cứ nghe đọc truyện đêm khuya là ngủ tít lúc nào ko hay.

vcall09

Xe đạp
Tình hình e mất ngủ lâu năm,nằm mãi mà ko ngủ được,e đã khám ở 108,bạch mai,đại học y,mà bệnh vẫn ko khỏi,các cụ ở đây có ai bị tình trạng giống e ko ah
Bác mua ít bột sắn dây (loại tốt, đúng sắn dây) trước khi đi ngủ pha cốc uống (sáng trưa có uống được thì càng tốt) uống liên tục khoảng 2 tuần thì sẽ cải thiện. Trường hợp mất ngủ do bệnh lý nặng thì chắc đi khám BV uống thuốc mới hết đc. Cố gắng "tâm bình vạn sự an" (hơi khó làm).

lanhpham

Xe điện
Bác mua ít bột sắn dây (loại tốt, đúng sắn dây) trước khi đi ngủ pha cốc uống (sáng trưa có uống được thì càng tốt) uống liên tục khoảng 2 tuần thì sẽ cải thiện. Trường hợp mất ngủ do bệnh lý nặng thì chắc đi khám BV uống thuốc mới hết đc. Cố gắng "tâm bình vạn sự an" (hơi khó làm).
Dạ e cảm ơn cụ

lephong2112

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm cá nhân em là nên ngủ muộn một chút, sau 12h. Ngủ sớm rất dễ dậy sớm và không ngủ lại được

babylon2013

Xe tải
Em trc bị như cụ mất khoảng 2 tuần. Sau đấy e mua sen về ninh ăn và uống nc sen lại ngủ lại bt

Ductholc

Xe hơi
Cụ đạp xe, bơi, lên giường lôi vợ ra vần 2 nháy thì mệt bã người và ngủ 1 mạch

hanoipho79

Xe lăn
Cứ mua ít Viaga uống xong xúc 2 tấn than thì chả ngủ say như chết.

New Car Car

Xe hơi
Chắc lúc ngủ cụ hay nghĩ linh tinh giống e. Đang buồn ngủ chết bà nghĩ đến việc nọ việc kia lại oẳng luôn không ngủ đc

LamDien

Xe hơi
Tình hình e mất ngủ lâu năm,nằm mãi mà ko ngủ được,e đã khám ở 108,bạch mai,đại học y,mà bệnh vẫn ko khỏi,các cụ ở đây có ai bị tình trạng giống e ko ah
Cụ nghe em, vào bệnh viện Châm cứu TW, chỗ Thái Thịnh. Hỏi phòng khám theo yêu cầu của bs Thanh (GĐ Bv). Em thấy rất nhiều người chữa mất ngủ ở đây bằng châm cứu.
CỤ thử xem.

porsche18

Xe tải
Chia sẻ với cụ đôi chút về mất ngủ của e:
Năm 2002, tự nhiên e bị mất ngủ. Từ 2002-2009, e thường xuyên bị mất ngủ 1-2 ngày/tuần. Cả đêm ko ngủ được nhưng đến ngày hôm sau cũng ko có khái niệm buồn ngủ và ko ngủ được. Trong nhưng năm đó e đã đi khám ở các BV: Bạch Mai, Việt Đức, Hồng Ngọc, 108, Hữu Nghị, Việt Pháp...Gặp các gs, bs đầu ngành của ngành thần kinh, tâm thần. Mỗi vị gs, bs lại chuẩn đoán 1 loại dạng triệu chứng: Rối loạn tk thực vật, rối loạn tiền đình, suy giảm thực tổn gì gì đó. Trải qua bn cái xn, chụp MRI, uống hàng kg thuốc của các gs, bs: Gs Hình, GS Đawng, gs Thục, gs Bền,...nhiều và rất nhiều. E ko nhớ hết nhưng ko có gs, bs hay bài thuốc nào có thể chữa bệnh mất ngủ. Nào là u thêm nấm linh chị thay trà, tam thất, lạc tiên thậm trí cả Rotunda thì vẫn mất ngủ. Nhất là khi chơi thể thao nặng, đi xe xa hoặc Hưng phấn quá cũng dẫn đến mất ngủ.
đến năm 2010, e gặp và khám 1 bs của Viện tim mạch TW thì phát hiện là e bị nhịp xoang nhanh sau khiktra bằng holter 24h. E u thuốc điều trị từ đó đến bây h và đỡ hẳn mất ngủ. Tuy nhiên, hiện tại khi thời tiết thay đổi thì cũng vẫn bị mất ngủ. Hàng ngày e thường xuyên u nước hoa hoè thay nctrà.
p/s: Thuốc e u trong từng ấy năm để chữa mất ngủ phải tính hàng kg. Mà cụ biết thuốc hướng tâm thần và an thần thì nó rất hại cho hệ thần kinh. Vài chia sẻ để cụ biết, có cái nhìn trong công cuộc chữa mất ngủ. Mặc dù nó ko dễ.

lanhpham

Xe điện
Cụ nghe em, vào bệnh viện Châm cứu TW, chỗ Thái Thịnh. Hỏi phòng khám theo yêu cầu của bs Thanh (GĐ Bv). Em thấy rất nhiều người chữa mất ngủ ở đây bằng châm cứu.
CỤ thử xem.
Dạ cụ có địa chỉ cụ thể ko ah

santavn

Xe tải
Nói chung thì bị bệnh gì khổ bệnh đó, em cũng mất ngủ như cụ chủ, bây giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ, em bị mất ngủ kéo dài hơn chục năm cơ. Thời gian đầu phải nói là thật kinh khủng, vài năm sau nó quen dần nên đỡ, em cũng áp dụng : chạy bộ, tắm nước nóng, ăn tối trước khi ngủ 3-4h, rồi uống cốc sữa nóng trước khi ngủ, rồi...xúc than, đếm cừu...., nói chung đủ các kiểu nhưng không ăn thua, sau cùng phải chuyển sang thuốc tây ( em uống Stilox 1 viên sau đó giảm đi 1/4 viên, 1/3 viên, rồi còn nửa viên, xen kẽ tối uống tối không uống cho mình đỡ quen thuốc-Cụ lưu ý khi đã dùng thuốc ngủ mà uống thêm rượu là tác dụng thuốc tăng lên).Kiên trì vừa kết hợp uống thuốc với thể dục, tắm nước nóng, đếm cừu...cuối cùng thì cũng ngủ được bình thường. Trước khi đi ngủ chăn nệm phải sạch sẽ, thơm tho, không gian yên tĩnh, sau ăn tối là không lướt web trên điện thoại, máy tính hay xem tv, không mang lo nghĩ trước khi vào phòng ngủ. Kiên trì các biện pháp trên trong vài tháng thì giấc ngủ nó tự nhiên kéo đến, ban đầu ngủ được 2-3 tiếng, sau đó được 4-5 tiếng, giờ em đã U50 đời cuối, ngủ được 5-6 tiếng mỗi tối. Hy vọng cụ chủ sớm vươt qua được cái khổ này.
Em cũng giống cụ, thời gian đầu u thuốc tây dc 1,2 tháng thấy không hiệu quả lại bỏ, tìm phương pháp khác, khám lại có ô bs mắng cho trận. E sau kiên trì u thuốc tây, đều đặn đi kiểm tra khám lại trước khi hết thuốc, rồi kết hợp ngày tập thể dục, đọc sách trước khi ngủ, đơn kê theo hướng giảm dần từ 2 viên, 1, 1/2. Giờ e đang u 1/4 viên Morientes (đã bỏ một lô thuốc phụ kèm theo khác), ngủ khá tốt suốt đêm, tgian tới sẽ tiến tới bỏ hẳn.

lanhpham

Xe điện
Năm 2002, tự nhiên e bị mất ngủ. Từ 2002-2009, e thường xuyên bị mất ngủ 1-2 ngày/tuần. Cả đêm ko ngủ được nhưng đến ngày hôm sau cũng ko có khái niệm buồn ngủ và ko ngủ được. Trong nhưng năm đó e đã đi khám ở các BV: Bạch Mai, Việt Đức, Hồng Ngọc, 108, Hữu Nghị, Việt Pháp...Gặp các gs, bs đầu ngành của ngành thần kinh, tâm thần. Mỗi vị gs, bs lại chuẩn đoán 1 loại dạng triệu chứng: Rối loạn tk thực vật, rối loạn tiền đình, suy giảm thực tổn gì gì đó. Trải qua bn cái xn, chụp MRI, uống hàng kg thuốc của các gs, bs: Gs Hình, GS Đawng, gs Thục, gs Bền,...nhiều và rất nhiều. E ko nhớ hết nhưng ko có gs, bs hay bài thuốc nào có thể chữa bệnh mất ngủ. Nào là u thêm nấm linh chị thay trà, tam thất, lạc tiên thậm trí cả Rotunda thì vẫn mất ngủ. Nhất là khi chơi thể thao nặng, đi xe xa hoặc Hưng phấn quá cũng dẫn đến mất ngủ.
đến năm 2010, e gặp và khám 1 bs của Viện tim mạch TW thì phát hiện là e bị nhịp xoang nhanh sau khiktra bằng holter 24h. E u thuốc điều trị từ đó đến bây h và đỡ hẳn mất ngủ. Tuy nhiên, hiện tại khi thời tiết thay đổi thì cũng vẫn bị mất ngủ. Hàng ngày e thường xuyên u nước hoa hoè thay nctrà.
p/s: Thuốc e u trong từng ấy năm để chữa mất ngủ phải tính hàng kg. Mà cụ biết thuốc hướng tâm thần và an thần thì nó rất hại cho hệ thần kinh. Vài chia sẻ để cụ biết, có cái nhìn trong công cuộc chữa mất ngủ. Mặc dù nó ko dễ.
Dạ e cũng khám tất cả các bệnh viện như trên cụ khám mà ko khỏi cụ ah,cụ bị xoang h
Vâng e cũng đi tất cả các bệnh viện trên mà ko khỏi,uống cả thuốc đông y,cụ bị viêm xoang ah