[Funland] E mất ngủ các cụ biết có thuốc nào mách e với,e khám các nơi ko khỏi

uahktam

Xe tải
Có một thời gian, em cũng bị mất ngủ theo kiểu: nằm mà không ngủ được cho đến 3-4 giờ và thậm chí thức xuyên đêm. Nguyên nhân là do suy nghĩ hoặc lo lắng cho công việc. Cách quay lại là đi ngủ đúng giờ, không suy nghĩ khi ngủ (như kiểu tính nước đi đánh cờ), để mất lim dim. Có cụ nói tập thể dục cũng đúng đó.

minh0075

Xe điện
Cụ có đã và đang nghiện 1 cái gì ko: game; chất; rượu; cờ bạc; facebook- online,... thậm chí nghiện công việc.
Nếu có thì cứ bỏ đi là ngủ trở lại thôi.

diboduoimua

Xe tăng
Em cũng có thời gian mất ngủ như cụ chủ, mất ngủ suốt cả tuần, mỗi đêm chỉ ngủ được 1-2 tiếng. Sáng dậy cơ thể mệt rả rời, không làm được gì cả.
Sau thời gian dài tìm hiểu và cả khám chữa bệnh thì biết do thần kinh nhạy cảm lại thêm hay lo nghĩ các vấn đề linh tinh như làm sao để nhanh thành tỷ phú...
Gần đây em tập buông bỏ, khi lên giường là không suy nghĩ linh tinh gì nữa thì đã ngủ ngon. Hôm nào húng lên làm tý xxx thì ngủ siêu ngon.

Trâu Dạy Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Xong là giả vờ hỏi han tâm sự rồi làm lon bia, điếu thuốc mới ngủ
Em iếu òi, đẩy xe bò lên đỉnh xong thở hắt lăn ra ngu còn éo kịp rửa ráy để nguyên hiện trường gây án

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Chào các cụ,chúc các cụ 1 ngày mới vui vẻ,tình hình e bị mất ngủ mấy năm rồi,đã đi khám các nơi,bạch mai,đại học y .... rồi uống thuốc đông y,bệnh vẫn ko có tiến triển,cụ nào tình trạng giống e mà đã chữa khỏi mách e với,e cảm ơn ah
Muốn ngủ ngon cũng không phải dễ.
Để ngủ ngon thì trước khi ngủ cụ phải bỏ hết mọi tính toán, suy nghĩ đang lởn vởn trong đầu cụ đi.
Tốt nhất là cụ nên đọc sách trước khi ngủ ( sách in trên giấy chứ không phải sách trên máy tính, điện thoại, máy đọc sách...).
Cách khác nữa là cụ tải 1 số bản nhạc không lời, đeo tai nghe vừa nghe vừa ngủ.
Nếu 2 cách trên mà không hiệu quả thì cụ nên bỏ công việc hiện tại của cụ, đi du lịch, về quê, hay lên núi ở ẩn hoặc vào chùa ít bữa để tịnh tâm lại..

Cam_hoa

Xe hơi
Cụ mất ngủ thì cần phải làm những việc sau:
- Ngủ đúng giờ
- Tập thể dục thể thao
- Ăn uống điều độ, nhiều hoa quả, đủ nước, có thể uống nụ hoa tam thất hoặc tâm sen
- Tập thiền để tâm tĩnh, vì nhiều khi mất ngủ là do tâm động.
Nói túm lại là phải sinh hoạt điều độ và khoa học.

Mr. Toàn

Xe điện
E 32 cụ ah,mất ngủ làm e h khó tính hay cáu bẩn
Giấc ngủ nó cũng là 1 loại phản xạ có điều kiện. Cụ thử kiểm tra sinh hoạt hàng ngày thế nào? Có theo nhịp sinh học đều đặn không? Có hay xem TV khuya không? Nên đi khám bác sỹ khoa thần kinh hoặc tâm lý nếu câng thiết

Thăng Võ

Xe tải
E mua thuốc tâm sem 10K/vỉ thấy hiệu quả. Cụ thử xem

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Khó đó cụ phải kiên trì nhiều cụ trên này khoẻ mạnh nên đưa ra những lời khuyên ko chân thực ví như nịt 1/2 chày mệt ngủ dễ đã mất ngủ người nó mệt dặt dẹo nói thật con hoa hậu nằm dạng háng có khi còn ăn vả:)) tìm nguyên nhân xem bắt đầu từ khi nào? Lúc đó ra sao để chữa tập buông bỏ.thể dục nhẹ như đi bộ buổi tối 2-3km nghe nhạc thiền an nhiên tự tại kiên trì sẽ hết ,đầu luôn trống rỗng để đi vào giấc ngủ.đừng cố nằm trên gường nếu đã ko thể ngủ ,hít thở sâu to và đếm luôn nhịp thở cũng ngủ nhanh( kiêng hết cafe trà, có thể làm cốc rượu vang vào bữa tối) còn các loại thuốc chỉ là chữa triệu chứng thôi có ngủ đc cũng chỉ là do thuốc làm cho mệt. nếu có vợ or bạn gái nên tâm sự nói họ phối hợp giúp như massages xoa lưng bóp đầu cho thì rất dễ chìm vào giấc ngủ.

Vuvuvivi

Xe tải
E cũng đang mất ngủ. Nhiều thứ áp lực quá. Bs khuyên tạm vất hết mọi thứ. Nghỉ ngơi ngao du một thời gian

Tommytep

Xe tăng
ngoài các thứ như các cụ trên nói thì cụ nên xem lại không gian phòng ngủ, giường chiếu chăn màn gối nệm làm sao cho thoải mái nhất có thể. Như em là dạng khó ngủ, nằm giường lạ hoặc khó chịu là khó ngủ. Em kể vài cái cụ xem lại nhé, mình có bệnh nên phải tạo môi trường làm sao thoải mái nhất có thể:
- Giường chiếu: ngon lành, thoải mái, chắc chắn, không có tiếng động ọt ẹt, kẽo kẹt. Nệm phải cứng, đừng lún, như em ngủ phải có nệm, không có nệm cứng không ngủ đc. Gối: cao vừa phải, ko quá lún, ko quá cứng, nên có thêm cái gối ôm nếu cụ hay nằm nghiêng. Em ngủ cứ phải mắc màn, cảm giác nó yên tâm hơn, ko bị muỗi hay con gì tự nhiên nó bò vào mặt.
- Không khí, nhiệt độ: phòng phải thoáng khí, nhưng gió không được thộc thẳng vào người. Trời nóng thì nên có điều hoà (set điều hoà khoảng 27-28đ, bật thêm cái quạt phe phẩy và thêm cái bù ẩm)
- Ánh sáng, tiếng ồn: không quá sáng, quá tối, không nên bật đèn ngủ cũng như mở toang rèm cửa sổ (cửa sổ nên mở hé để nó thoáng khí); phòng ngủ nên yên tĩnh nhất có thể, dẹp tất các loại đồng hồ mà phát ra tiếng tích, tích; nếu phải để đồng hồ trong phòng ngủ nên mua loại kim trôi.
- Thiết bị điện tử: trong phòng ngủ tuyệt đối ko để tivi, không mang điện thoại lên giường hay để điện thoại trong tầm với; vì khi có điện thoại, mất ngủ cụ với được là nghịch --> nghịch là mất ngủ.
- Thói quen sinh hoạt: tuyệt đối cụ không sử dụng chất kích thích: rượu, bia, trà, cafe các loại; đặc biệt vào buổi tối. Trước khi ngủ tầm 1-2 tiếng tắm nước ấm. Nên tập ngủ vào 1 giờ cố định và cố gắng duy trì. Như em cứ lanh quanh 10h lên chuồng thì sẽ ngủ nhanh, nhưng hôm nào ngồi chơi cố quá 11h là khó ngủ hoặc mất ngủ luôn!

Chúc cụ sớm ngủ lại đc.

Trinh343

Xe đạp
Mẹ Em uống trà ngủ thảo dược thấy ok lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Trinh343

Xe đạp
Em mới mua thêm cho bà

Chỉnh sửa cuối: