[Funland] E muốn hỏi các cụ làm sao cho f1 con trai biết sửa điện đóm, thiết bị trong nhà

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E muốn đàn ông phải biết sửa đồ lặt vặt trong nhà khi hỏng hóc nên muốn hỏi các cụ cho f1 đi học ở đâu, và bao tuổi nên bắt đầu học? Làm sao để nó tự giác thấy đồ hỏng thì chủ động sửa? Bạn nhà e lớp 4, hè đang rảnh e muốn tìm lớp học có lớp nào k ạ?

lsakvn

Xe tăng
Cho nó xem mấy phim có chú thợ điện hay chú thợ nước, chú thay bình ga để nó thấy giá trị và cơ hội nghề nghiệp là tự nó sẽ thích.
Em fun tý

Mợ_Toét_2710

Xe điện
lớp 4 mong gì hả mợ , muốn con làm siêu nhân à , trẻ con để bọn nó chơi đi
Hì, để nó thích kiểu sửa chữa đồ đạc ấy cụ? Thế lớp mấy học dc cái này cụ nhỉ?

hienld

Xe điện
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Thường thì nếu bố nó thích nghịch ngợm sửa chữa đủ đồ nghề thì dễ hơn ạ.
Giờ trên mạng cũng nhiều kênh hướng dẫn tự sửa chữa nên bạn nào ham thì cũng học nhanh lắm.

Chỉnh sửa cuối:
E muốn đàn ông phải biết sửa đồ lặt vặt trong nhà khi hỏng hóc nên muốn hỏi các cụ cho f1 đi học ở đâu, và bao tuổi nên bắt đầu học? Làm sao để nó tự giác thấy đồ hỏng thì chủ động sửa? Bạn nhà e lớp 4, hè đang rảnh e muốn tìm lớp học có lớp nào k ạ?
Tùy từng đứa mợ ạ, có thằng hứng thú có thằng không, bố dạy là ngon nhất, nhưng lớp 4 thì em nghĩ chưa nên.

Euro2CityStar

Xe lăn
căng

cho theo thay

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com

coolpix8700

Xe ngựa
Từ nhỏ đã cho chúng nghịch với điện!
Nhiều đứa được nghịch xong sẽ ham và tự tìm hiểu để tự tin và tránh được mọi sự nguy hiểm.
Từ lớp 5 em đã tự tìm mua đồ để lắp được cái radio transistor nhét vào bao thuốc lá. Mà hồi ấy kiếm được 1 cái transistor không dễ nếu gần nhà không có cái máy bay Mỹ rơi.
Transistor em dùng là loại gỡ từ bo mạch của máy bay, chúng như những hạt vừng, nhưng vuông, đen óng ánh, có 2 hay 3 cái râu châu vào. Phải gỡ được nguyên bộ râu, nếu không thì có khi đến tận bây giờ cũng không thể gắn lại được!

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Tùy từng đứa mợ ạ, có thằng hứng thú có thằng không, bố dạy là ngon nhất, nhưng lớp 4 thì em nghĩ chưa nên.
Đấy, e muốn nó hứng thú mấy cái này thì phải làm sao. Được bố nó dạy thì nói làm gì cụ.

Tuongtien1977

Xe điện
Đầu tiên mợ phải hỏi bố nó có thích sửa đồ không đã? Đứa nào tính nó thích tìm hiểu thì mới hướng dẫn nó được, như nhà em em thì rất thích tự mình sửa đồ nhưng thằng con em thì nó chả Quan tâm bố nó làm cái gì, thôi dạy nó cách kiếm tiền để gọi thợ vậy

Lớn lên tí lại thích táy máy, mò mẫm sửa điện nước của bạn gái thì bome :))

hưvô

Xe lăn
Ôi xời, 16-17 tuổi nghỉ hè cho đi theo thợ điện nước 1,2 tháng là xong :D

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Từ nhỏ đã cho chúng nghịch với điện!
Nhiều đứa được nghịch xong sẽ ham và tự tìm hiểu để tự tin và tránh được mọi sự nguy hiểm.
Từ lớp 5 em đã tự tìm mua đồ để lắp được cái radio transistor nhét vào bao thuốc lá. Mà hồi ấy kiếm được 1 cái transistor không dễ nếu gần nhà không có cái máy bay Mỹ rơi.
Transistor em dùng là loại gỡ từ bo mạch của máy bay, chúng như những hạt vừng, nhưng vuông, đen óng ánh, có 2 hay 3 cái râu châu vào. Phải gỡ được nguyên bộ râu, nếu không thì có khi đến tận bây giờ cũng không thể gắn lại được!
Chả bao giờ nó nghịch mấy cái đồ điện đóm hỏng, chỉ xem youtube thôi. Liệu có phải cái này là bẩm sinh hay có thể giáo dục, khơi gợi dc đam mê hứng thú cụ nhỉ?
E rất thích đàn ông giỏi kỹ thuật, biết sửa chữa đồ đạc trong nhà, nhưng có 2 thằng con k biết giáo dục kiểu gì nữa. Thằng lớn lớp 11 thì k dc nữa rồi vì cháu sắp đi học xa nhà. Thằng bé lớp 4 e đang muốn làm sao để nó thích steam mà k biết bắt đầu từ đâu. Nó lại rất hứng thú với lịch sử, hiểu biết lịch sử và rất thích nói về lịch sử cũng như các trận đánh. Hôm qua e hơi ngạc nhiên vì hỏi vu vơ "không biết tỷ giá đôla Mỹ giờ sao nhỉ" nó ngồi gần đó hóng dc trả lời luôn làm e ngạc nhiên hỏi "ủa sao con biết tỷ giá giỏi hơn cả mẹ vậy" nó bảo "con xem trên mạng". Các cụ mà tranh cãi về Nga- U cà thì chắc cháu cũng tranh cãi đc. Nhưng cái thưc tế ảnh hưởng cuộc sống hàng ngày là đồ điện hỏng, cửa hỏng, bóng đèn cháy thì vẫn để mẹ phải nhúng tay vào, nghĩ nó chán!

phuongmit

Xe cút kít
2 đứa nhà e hnao e tháo lọc bụi đh ra xịt chúng nó đứng ngắm, để biết cái nào tháo ra dc và tháo lắp kiểu gì. Vệ sinh mấy cái máy lọc kk, robot hút bụi e đều cho nó ngó hết, chưa cần làm ngay nhưng có khái niệm đã. Còn điện đóm thì hơi nguy hiểm nên chưa cần phải biết sửa, chỉ cần biết dùng an toàn là dc rồi

LongLH

Xe điện
Nhà mợ thì để con lớn thêm mấy lớp nữa, hè cho đi bảo dưỡng máy lọc nước với thợ là ngon ngay. Nhưng nói thật cái này nó tuỳ tính người. Nhà em anh trai hơn em 2 tuổi ông ấy bé học giỏi lắm nhưng chỉ thích quét nhà lau nhà, em thì lớp 6 đã biết cân vành xe đạp, lớp 9 là tháo chế hoà khí con Babeta của mẹ em ra vệ sinh rồi( bố em mất sớm khi em mới 3 tuổi- đồ nghề sửa chữa bố em để lại không thiếu thứ gì)/ em biết làm cũng chỉ ngồi nhìn các bác sửa xe làm một hai lần.

Tuongtien1977

Xe điện
Chả bao giờ nó nghịch mấy cái đồ điện đóm hỏng, chỉ xem youtube thôi. Liệu có phải cái này là bẩm sinh hay có thể giáo dục, khơi gợi dc đam mê hứng thú cụ nhỉ?
E rất thích đàn ông giỏi kỹ thuật, biết sửa chữa đồ đạc trong nhà, nhưng có 2 thằng con k biết giáo dục kiểu gì nữa. Thằng lớn lớp 11 thì k dc nữa rồi vì cháu sắp đi học xa nhà. Thằng bé lớp 4 e đang muốn làm sao để nó thích steam mà k biết bắt đầu từ đâu. Nó lại rất hứng thú với lịch sử, hiểu biết lịch sử và rất thích nói về lịch sử cũng như các trận đánh. Hôm qua e hơi ngạc nhiên vì hỏi vu vơ "không biết tỷ giá đôla Mỹ giờ sao nhỉ" nó ngồi gần đó hóng dc trả lời luôn làm e ngạc nhiên hỏi "ủa sao con biết tỷ giá giỏi hơn cả mẹ vậy" nó bảo "con xem trên mạng". Các cụ mà tranh cãi về Nga- U cà thì chắc cháu cũng tranh cãi đc. Nhưng cái thưc tế ảnh hưởng cuộc sống hàng ngày là đồ điện hỏng, cửa hỏng, bóng đèn cháy thì vẫn để mẹ phải nhúng tay vào, nghĩ nó chán!
Mợ đã bắt được long mạch con mợ rồi đấy, chúc mừng mợ, con nhà em lớp 5 mà chưa thấy long mạch đâu

Rô-Ron

Xe điện
Khó nhờ! Chị cũng chẳng biết dạy chúng nó thế nào đây! Nhưng chị thấy em giỏi đấy, tự sửa được cả khoá cửa. Lần sau mỗi lần làm thì gọi chúng nó ra làm cùng vậy! Chị ko biết sửa cái gì trong nhà, toàn gọi thợ nên con chị chắc sau cũng vậy!

Mợ_Toét_2710

Xe điện