E nhờ các cụ tư vấn miếng đất

captivaltz

Xe điện
Thưa cccm, chả là e có tích góp mua được miếng đất vuông vắn 54m, mặt tiền 4,3m, gần cạnh trường cấp 3 Thạch Bàn, đường có vỉa hè 2 bên,đường to 2 oto tránh nhau thoải mái. Giá thị trường khoảng 2,3 tỷ. E rất thích nhà đất nhưng vợ e cứ đòi bán mua chung cư, e định để dành sau này xây nhà. Các cụ thông thạo khu vực này cho e lời khuyên được ko ạ? E cũng ko cần tiền lắm,mua chung cư góp nhặt vay mượn vẫn đủ, liệu có nên bán đi gửi tiết kiệm ko ạ?Mỗi tháng cũng dc 12 triệu,để ko đất cũng hơi lãng phí,nhưng liệu 1-2 năm nữa khu này liệu có tăng giá dc ko ạ? E cám ơn các cụ ạ!
Phàm là việc nhớn chúng ta đều phải nghe vợ..
.
.
.
.
.
.
.
rồi làm ngược lại ắt là đại thành công khú khú khú

start2fight

Xe hơi
Em chẳng phải dìm hàng đâu ạ, nhưng em đi một vòng thì bên khi tập thể quân đội chỗ tư đình có 39.5t thôi bác ạ.
Ngõ như hình bác ạ.

Ko sao cụ, ae bàn luận thẳng thắn. Đường xá như miếng cụ giá 39.5 là hợp lý đấy. Còn so sánh thì cũng khập khiễng vì em chỉ căn cứ giá nhà nước thôi, các cụ cứ vào hỏi mua các căn nhà liền kề của cán bộ Bộ Quốc Phòng thì biết giá ngay.
PS: vỉa hè trc mặt nhà em chỉ bằng 1 nủa đường nhựa của cụ thôi

start2fight

Xe hơi
Ơ xin lỗi cụ chủ thớt. Thớt em thớt khác mà cụ langtulanhlung.

trantuandb

Xe hơi
cụ bán thì inb e cái giá nak

Cò.Trắng

Xe máy
Dựng tạm cái cấp 4 cho ngta thuê bán hàng là ngon nhất cụ. Nghe cụ kể thì miếng đất quá đẹp. Bán đi lại tiếc. E thì cứ thích đất nền hơn là chung cư.

Marula

Xe tải
Nhà đứa bạn thân em muốn bán mảnh đất 85m, giá 37tr/m. Phố Thạch Bàn rẽ vào ngõ ô tô vào được. Đất này của 3 người chung nhau mua nên mãi mới ra được giá chốt như vậy. Cụ nào cần mật thư em vì bạn em đang ở Mỹ.

0987999386

Xe tải
Nhà đứa bạn thân em muốn bán mảnh đất 85m, giá 37tr/m. Phố Thạch Bàn rẽ vào ngõ ô tô vào được. Đất này của 3 người chung nhau mua nên mãi mới ra được giá chốt như vậy. Cụ nào cần mật thư em vì bạn em đang ở Mỹ.
em thấy giá đấy và diện tích đấy là hơi đắt.cụ xem lại đi, mặt tiền bao nhiêu thế cụ

noithatkientruc

Xe điện
Cái trò chung 3 này khó bán lắm trước em chung em biết :)

moonlife

Xe container
Chung đụng thế này nếu quyết bán thì các cụ phải thống nhất 1 giá sàn, còn bán được bao nhiêu thì bán. Nếu trong 1-2 tháng chưa khớp được thì phải thống nhất với nhau là giảm giá sàn xuống 5% rồi bán tiếp trong 1-2 tháng. Giảm đến bao giờ bán được thì thôi.
Em là người đi mua cũng ngại vì thỏa thuận đc với người này xong thì người kia lại ngãng ra, lúc ký giấy tờ thì nay người này bận mai người kia bận...
Nói chung nếu là em thì em tránh luôn đi cho lành đỡ mất tgian trừ khi các cụ bán rẻ hẳn so với thị trường và đồng ý cho môi giới làm việc trước lúc nào cả 3 cụ ký vào giấy đặt cọc xong xuôi rồi thì em đến ký + đưa tiền cọc thôi.

Marula

Xe tải
Lúc đầu em cũng hơi hơi quan tâm mảnh này nhưng sau đó thấy nó to mà nhân lên thì giá 3 cụ ấy đưa ra cũng ko rẻ nên em thôi.
Chung đụng thế này nếu quyết bán thì các cụ phải thống nhất 1 giá sàn, còn bán được bao nhiêu thì bán. Nếu trong 1-2 tháng chưa khớp được thì phải thống nhất với nhau là giảm giá sàn xuống 5% rồi bán tiếp trong 1-2 tháng. Giảm đến bao giờ bán được thì thôi.
Em là người đi mua cũng ngại vì thỏa thuận đc với người này xong thì người kia lại ngãng ra, lúc ký giấy tờ thì nay người này bận mai người kia bận...
Nói chung nếu là em thì em tránh luôn đi cho lành đỡ mất tgian trừ khi các cụ bán rẻ hẳn so với thị trường và đồng ý cho môi giới làm việc trước lúc nào cả 3 cụ ký vào giấy đặt cọc xong xuôi rồi thì em đến ký + đưa tiền cọc thôi.

moonlife

Xe container
Lúc đầu em cũng hơi hơi quan tâm mảnh này nhưng sau đó thấy nó to mà nhân lên thì giá 3 cụ ấy đưa ra cũng ko rẻ nên em thôi.
mảnh này cứ gọi định giá độc lập vào định giá, máu lắm thì em trả 95% giá ngta phán ko thì chỉ 90%, chốt đc thì chốt ko thì next cho đỡ mất tgian 2 bên.