[Thảo luận] e phải làm gì tiếp đây các cụ???

bộ hành

Xe buýt
kính chào các quý cụ/mợ OF. đầu xuân năm mới chúc đại gđ OF 1 năm mới vui vẻ.mạnh khỏe. hạnh phúc. an khang - thịnh vượng %%- %%- %%-
lúc sáng nay e bị dính 1 vụ như sau:
e đến đèn đỏ e rẽ phải. e có bật sinhan. xxx giơ cặp nong vào mặt e. ok . e chấp hành vì e nghĩ e không lỗi gì.
xxx: chào anh. anh vi phạm lỗi chuyển hướng không có tín hiệu báo rẽ. anh cho kiểm tra giấy tờ.
e: e khẳng định với anh là e có bật đèn xi nhan. e đi 3 xe nên không bao giờ có chuyện e không bật đèn.
xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ.
e: theo thông tư 65 anh phải thông báo lỗi cho e. e có xi nhan.e không công nhận.
xxx: không cần lỗi thì tôi vẫn đc quyền kiểm tra.
e: giấy tờ e đầy đủ đây e giơ ra.( e giắt bằng xe máy ở cái xe khác ở nhà các cụ ah. cầm mỗi cái bằng oto.) nhưng anh phải thông báo lỗi cô t. t không công nhận lỗi không bật xi nhan. t có bật.
xxx: anh không đưa giấy tờ chứ gì.
e: (e vẫn cầm giấy tờ ở tay) đây giấy tờ e đầy đủ đây. nhưng e với anh tranh luận xong vấn đề xinhan đã. vậy anh kiểm tra tôi do lỗi klhoong xi nhan hay kiểm tra hành chính. (e muốn rõ ràng vấn đề này rồi với đưa giấy tờ)
xxx: anh không đưa giấy tờ thì không có giấy tờ. (xxx dắt xe e đi. e tưởng nó dắt đi ra chỗ vắng tẩn e cơ.nhưng là dắt ra chỗ lập biển bản ở nhánh đường khác.)
e: e có giấy tờ đây. anh đinh ăn cướp xe tôi ah. e đứng trước đàu xe chặn lại. xxx khác kéo e ra.
xxx acay e lắm. cho xe lên thùng luôn. tự cầm biên bản ra ghi. để trống mục họ tên vì chưa cầm giấy tờ.
khi e đưa giấy tờ thì xxx mới điền thông tin.
ghi biên bản e lỗi.: chuyển hướng không xi nhan. không giấy DK.bảo hiểm. bằng lái. mặc dù e vẫn có đăng ký và bảo hiểm còn cái bằng b2 e không tính. e ghi ý kiến là: tôi không công nhận lỗi trên.t có bật xi nhan. t chỉ bị mỗi lỗi không mang GPLX.
xxx giữ xe e. bạn e phải về HN.( cách đấy 30km.trời thì rét) cầm GPLX lên. thì xxx bảo hết giờ làm việc (khoảng 11h20) đi về đồn. e đi về đồn thì nó lại bảo là hết giờ.chiều xử lý. máu e lên não lắm rồi.
chiều e đến thì xxx đã đi làm.ngồi chở ở cổng mãi. trời thì rét.e xác định nếu lấy xe đc thì lấy. không thì e lấy biên bản.
lúc gần 6h gặp thì xxx bảo quản lý xe không có đây. t.2 .9h lên giải quyết.
đành ngậm ngùi bắt xe buýt về.t.2 lên tính tiếp vì e còn chưa lấy được biển bản.không có gì để làm chứng.
các cụ cho e hỏi là xxx giữ xe e như thế có đúng không. mình có khiếu nại được không ạ? e chỉ sợ nó vu khống cho mình không có giấy đăng ký và giấy phép lái xe ạ?? hơn nữa. e chưa lấy được biên bản thì có sao không.sợ nó bùng ạ? và t.2 e lên thì nó cho cho mang xe về không ạ? xxx còn bắt e đi photo đăng ký vs GPLX. e chả hiểu là làm cái gì hay là nó hành mình.
các cụ OF có cáo kiến gì cho e cụ này không ạ?? e có 1 số clip nhưng không tiện post lên đây cho lắm. cụ nào cần e sẽ ấy vào chỗ kín ạ.
nếu có thì e sẽ chiến đấu đến cùng.dạo này đang đi thực tập nên e cũng rảnh. e vẫn xác định là mình sai lỗi không mang theo giấy phép lái xe ạ!!!

thanks các cụ đã đọc bài của e!
Giấy tờ e vẫn đang cầm các cụ ah. e tội gì mà đưa cho xxx khi e chưa lấy được Biên bản.
xxx bắt e đi photo giấy tờ . xong rồi lại cứ bảo hết giờ làm việc. bắt e nhận lỗi. e bảo. e chỉ bị lỗi không mang theo giấy phép lái xe.
để t.2 e lên tiếp rồi lại ghi âm.

Chỉnh sửa cuối:

Rado987

Xe hơi
Không có ghi âm ghi hình thì cụ đừng cãi làm gì, còn đã cái là phải tới nơi luôn. Kiểu nửa vời như cụ giờ nó hành cho kiểu gì cụ cũng chết. Tốt nhất là "em xin " thôi ạ :D

bộ hành

Xe buýt
e có ghi âm.ghi hình cụ ah. nhưng e không tiện post lên đây. vì t.2 e còn lên xem thế nào. cụ nào cần thì bảo e. e inbox cho ạ. e đang đổi cho dung lượng nó nhỏ lại để post
các cụ có cách nào để đổi đuôi cho video nó nhẹ bớt được không ạ.
e quay bằng iphone mà giờ ko đổi đuôi được!

Chỉnh sửa cuối:

747

Xe tăng
cụ cứ phọt âm thanh hình ảnh lên đây. mọi người coi kỹ mới tư véo đc.

hoagvc3

Xe tăng
Pót lên cụ, em ủng hộ

bộ hành

Xe buýt
cụ cứ phọt âm thanh hình ảnh lên đây. mọi người coi kỹ mới tư véo đc.
vâng. các cụ đợi e đến t.2 e gặp bọn này rồi e pọt lên. giờ e sợ rút dây động rừng.
mà không biết xe e để ở đấy có bị bọn nó giở trò gì không ạ.
không phải khoe đâu. nhưng mà e Liberty ie của e đang nằm giữa trời.

Chỉnh sửa cuối:

cuccucukd

Xe tăng
Chuẩn bị nộp phạt thôi

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chủ ghi được quả í kiến đấy là tạm ổn rồi, tay xxx thế nào mà để nhân dân ghi lung tung vào BB thế nhỉ :D
Diễn biến tiếp theo là cụ bị củ hành, vì chỉ có lỗi "ko GPLX" chứ ko có lỗi "quên mang" nha.

bộ hành

Xe buýt
Cụ chủ ghi được quả í kiến đấy là tạm ổn rồi, tay xxx thế nào mà để nhân dân ghi lung tung vào BB thế nhỉ :D
Diễn biến tiếp theo là cụ bị củ hành, vì chỉ có lỗi "ko GPLX" chứ ko có lỗi "quên mang" nha.
thanks các cụ.!!!!
nhưng có lỗi không mang theo giấy phép lái xe mà cụ. (điều 21.khoản 21 nghị định 171.)
xxx không để ý. kỹ e ghi luôn. xxx lập biên bản cũng acay e lắm.!

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
thanks các cụ.!!!!
nhưng có lỗi không mang theo giấy phép lái xe mà cụ. (điều 21.khoản 21 nghị định 171.)
xxx không để ý. kỹ e ghi luôn. xxx lập biên bản cũng acay e lắm.!
Không bằng lái thì 3x giam xe là chuyện bt + vu khống cụ tội chống người thi hành công vụ. Em nghĩ T2 cụ lên giải quyết sẽ bị ăn hành tỏi rồi. Cụ chưa đưa được dẫn chứng là cụ đúng, 3x sai thì ae không thể tư vấn cho cụ được. Xe Liberty của cụ nhập kho thì 50-50 về đồ đạc lắm. Em chỉ ngẫm cũng thấy buồn cho cụ rồi. Cụ bị chính xác ở đâu?

lum..zzz

Xe điện
Cho chúng nó chết đi, cụ post file lên để mọi ng tư vấn chứ đừng giấu. Mỗi lần lêm làm việc lại ghi âm, sau mấy lần mà ko giải quyết cụ làm cái đơn khiếu nại Cục CSGT đường bộ, CA huyện đó, CA tỉnh đó...

_Boeing_

Xe buýt
Cụ sai thì chịu phạt cho xong cãi làm gì?
Mà cụ lên đây hỏi có giải quyết đc gì ko?nếu vẽ cho cụ cụ có dám làm ko?ko phải ném đá cụ,nhưng bao nhiêu vụ đưa lên đây nói như rồng nhưng đến lúc giải quyết toàn nửa vời mất thời gian lại đổ tại lọ chai.xác định chơi đến cùng hãy nói,ko thì xin các anh cho xong

haocachmang

Xe máy
Em có ý thế này: 1 là cụ có file ghi âm đây sẽ là bằng chứng xác thực và mạnh mẽ (mặc dù anh em OF chưa ai biết nội dung)
2 là cụ đã ghi ý kiến như thế thì cũng tạm ổn.
Theo em bây h cụ đọc 1 vài bài của các cụ đi trước rồi làm cái đơn khiếu nại.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Mà cụ lên đây hỏi có giải quyết đc gì ko?nếu vẽ cho cụ cụ có dám làm ko?ko phải ném đá cụ,nhưng bao nhiêu vụ đưa lên đây nói như rồng nhưng đến lúc giải quyết toàn nửa vời mất thời gian lại đổ tại lọ chai.xác định chơi đến cùng hãy nói,ko thì xin các anh cho xong
Đúng rồi cụ!bọn đó nó có cái tài là vậy,cứ đến cuối cùng các cụ mình lại bỏ cuộc,dù đầu rất quyết tâm!chán

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Đúng rồi cụ!bọn đó nó có cái tài là vậy,cứ đến cuối cùng các cụ mình lại bỏ cuộc,dù đầu rất quyết tâm!chán

hoang87

Xe hơi
em hóng vụ này và mong cụ chủ chiến đấu đến cùng .