[Funland] E phiền cụ nào bs Tai Mũi họng cho e hỏi về bệnh viêm tai giữa của F1 nhà e với ạ

Hcreazy

Xe hơi
Em chia sẽ kinh nghiệm chữa bệnh này của F1.
Lúc đó F1 khoảng 1 tuổi, mang sang Hồng Ngọc rồi soi tai, rồi đủ thứ thuốc như cụ kể. Em chán, chả cho con uống những thứ đó lại mang về Việt Pháp, 1 lọ thuốc dạng siro, xong thì F1 hết.
Sau đó thì em đc biết, sang Hồng Ngọc trẻ con phần lớn đều viêm tai, phần lớn phải đi soi, em cạch Hồng Ngọc luôn.
Nếu cụ ngại uống nhiều kháng sinh, cụ thử sang Viet pháp xem sao, cả nhà em đều khám ở đấy, kể cả phẫu thuật, thấy khá hài lòng.
Ah, còn 1 chuyện về Hồng Ngọc em kể các cụ nghe.
Cách đây khoảng 1 tháng, Gấu có 1 cái nhọt dưới cánh tay, đòi sang Hồng Ngọc mới mở ở Savico Mall Long Biên (tòa nhà kế bên Big C Long Biên). Khám thì miễn phí các cụ nhé, nhưng yêu cầu phải xét nghiệm máu, chụp hình phổi trước khi tiểu phẫu. Gấu em bảo với BS, mổ đẻ em còn chưa chụp hình phổi, giờ tiểu phẫu bé tẹo thế này mà làm nhiều thế này thì em ko làm nữa.
Cuối cùng lại sang Việt Pháp, thoa 1-2 loại thuốc lại hết.
P/s: em ko quảng cáo cho Việt Pháp các cụ nhé, này là kinh nghiệm bản thân thôi. Cả nhà em có bảo hiểm nên ko ngại vụ chi phí khám ở đây.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em chia sẽ kinh nghiệm chữa bệnh này của F1.
Lúc đó F1 khoảng 1 tuổi, mang sang Hồng Ngọc rồi soi tai, rồi đủ thứ thuốc như cụ kể. Em chán, chả cho con uống những thứ đó lại mang về Việt Pháp, 1 lọ thuốc dạng siro, xong thì F1 hết.
Sau đó thì em đc biết, sang Hồng Ngọc trẻ con phần lớn đều viêm tai, phần lớn phải đi soi, em cạch Hồng Ngọc luôn.
Nếu cụ ngại uống nhiều kháng sinh, cụ thử sang Viet pháp xem sao, cả nhà em đều khám ở đấy, kể cả phẫu thuật, thấy khá hài lòng.
Ah, còn 1 chuyện về Hồng Ngọc em kể các cụ nghe.
Cách đây khoảng 1 tháng, Gấu có 1 cái nhọt dưới cánh tay, đòi sang Hồng Ngọc mới mở ở Savico Mall Long Biên (tòa nhà kế bên Big C Long Biên). Khám thì miễn phí các cụ nhé, nhưng yêu cầu phải xét nghiệm máu, chụp hình phổi trước khi tiểu phẫu. Gấu em bảo với BS, mổ đẻ em còn chưa chụp hình phổi, giờ tiểu phẫu bé tẹo thế này mà làm nhiều thế này thì em ko làm nữa.
Cuối cùng lại sang Việt Pháp, thoa 1-2 loại thuốc lại hết.
P/s: em ko quảng cáo cho Việt Pháp các cụ nhé, này là kinh nghiệm bản thân thôi. Cả nhà em có bảo hiểm nên ko ngại vụ chi phí khám ở đây.
Cụ ơi cụ mua bảo hiểm hãng nào thế ạ?

Hcreazy

Xe hơi
Cụ ơi cụ mua bảo hiểm hãng nào thế ạ?
Nhà em dung lung tung lắm, cty thì lúc mua Bảo Việt, giờ thì sang PVI. Gấu và F1 thì mua của MIC, Prevoir...Cụ tham khảo bên ebaohiem.com, cái này em để Gấu chon. Nhưng nghe Gấu bảo, F1<1 tuổi, rất khó mua.

bugatti_hn

Xe tải
F1 nhà e bị viêm tai giữa bị chảy mủ (mặc dù cách đó 1 tuần e cho con đi nội soi tai ở BM vì thấy bé hay chọc tay vào ngoáy tai, bs bảo tai k bị sao còn mắng xơi xơi e là sao lại cho con đi nội soi làm đau bé.Hic), e cho ra phòng khám tư nhân bác sỹ chỉ cho 1 loại thuốc uống duy nhất tên là gì e chả nhớ trong 7 ngày.
Uống xong e k cho tái khám (bs có hẹn tái khám) mà e cho con ra bv Tai mũi họng để kiểm tra lại xem tình hình thế nào cho yên tâm thôi chứ biểu hiện bên ngoài thì con nhà e coi như khỏi rồi (k thấy gì cả).
Nhưng khám ở đây thì BS kết luận là viêm tai giữa bên trái đang điều trị viêm VA.
Các cụ có chuyên môn cho e hỏi kết luận thế là thế nào? con e phải điều trị VA ạ?
Ngoài ra e thấy đơn thuốc có tận 6 loại:
1. Taxetil
2. Fluidasa
3. Aerius
4. Fosmicin-Sforotic
5. Cortiphenicol
6. Chymotase
Cho e hỏi tại sao phải dùng nhiều thuốc như vậy trong khi BS trước chỉ cho có 1 loại thôi. Loại số 3 đợt trc con e đi khám dị ứng BS cũng cho uống loại này, giờ con k bị dị ứng mà bị viêm tai giữa tại sao vẫn phải dùng thuốc dị ứng?
Cảm ơn các cụ
Mợ cho con qua bs Ngân ở A22 ngõ 56 phố Trần Quang Diệu, gần hỗ Hoàng Cầu. Bs Ngân mở phòng khám chục năm rồi và là bs ở nhi TW.
Hỏi ngoài lề mợ: ống lọc của karofi và kanguroo loại nào tốt hơn? Hay cùng nguồn?

chuyendang

Xe hơi
Thằng cu con em cũng mới bị viêm tai giữa (soi thấy mủ chứ chưa bị chảy), ra Hồng Ngọc soi thì được kê thuốc Ileffexime, trong kết quả cũng ghi viêm VA thứ phát gì đó. Em nhỏ 1 tuần rồi ra soi lại thì khỏi rồi. Nhưng mấy hôm nay thay đổi thời tiết nó lại ho, sổ mũi, em đến nản !

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Thằng cu con em cũng mới bị viêm tai giữa (soi thấy mủ chứ chưa bị chảy), ra Hồng Ngọc soi thì được kê thuốc Ileffexime, trong kết quả cũng ghi viêm VA thứ phát gì đó. Em nhỏ 1 tuần rồi ra soi lại thì khỏi rồi. Nhưng mấy hôm nay thay đổi thời tiết nó lại ho, sổ mũi, em đến nản !
Hic, chia buồn với cụ. Con e cũng bị cái này và cứ đổi thời tiết một chút lại bị, lạnh cũng bị và nóng cũng bị cụ ạ. Nản lắm
Mợ cho con qua bs Ngân ở A22 ngõ 56 phố Trần Quang Diệu, gần hỗ Hoàng Cầu. Bs Ngân mở phòng khám chục năm rồi và là bs ở nhi TW.
Hỏi ngoài lề mợ: ống lọc của karofi và kanguroo loại nào tốt hơn? Hay cùng nguồn?
Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ. E sẽ cho con thử qua xem thế nào.
Về lõi lọc thì 2 loại như nhau và cùng nguồn gốc cụ ạ. Cụ dùng loại nào cũng đc ạ

nguyenlongthe

Xe tăng
F1 nhà Mợ mấy tuổi rồi?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
hic, các cụ lại làm e bi quan rồi, 6t mà vẫn còn bị cơ ạ? e thì đếm ngày mong qua 3t e nghĩ sẽ đỡ hơn chứ

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Cảm ơn cụ. Đơn thuốc là nhà e khám ở TMH TW đấy, e nhìn đống thuốc xót con quá vì f1 nhà e mới 10 tháng thôi, e k hiểu là sao phải uống cả thuốc dị ứng nữa. Nhưng cũng đành cho con uống đủ vì đây là viện đầu ngành rồi, chả tin các BS thì tin ai nữa. Diễn đàn nhà mình nhiều BS mà chả cụ nào chém cho e 1 câu. Hic
Trẻ con mợ cứ cho qua TMH của nhi trung ương đấy! E thấy khám chuẩn, cu lớn nhà e, hồi bé cũng bị viêm tai giữa thanh dịch đấy, suốt ngày sốt, nhưng nạo VA xong thì không sốt nhưng cũng phải viêm tai thêm mấy lần nữa. BS cũng bảo đặt ống trong tai, nhưng e không làm, thế rồi khỏe lên thì không bị nữa. Nói chung e nghĩ phải giải quyết căn nguyên của việc viêm trước thì tự khắc sẽ khỏi

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Trẻ con mợ cứ cho qua TMH của nhi trung ương đấy! E thấy khám chuẩn, cu lớn nhà e, hồi bé cũng bị viêm tai giữa thanh dịch đấy, suốt ngày sốt, nhưng nạo VA xong thì không sốt nhưng cũng phải viêm tai thêm mấy lần nữa. BS cũng bảo đặt ống trong tai, nhưng e không làm, thế rồi khỏe lên thì không bị nữa. Nói chung e nghĩ phải giải quyết căn nguyên của việc viêm trước thì tự khắc sẽ khỏi
Cảm ơn cụ. e thấy f1 nhà e dạo này toàn lấy tay ngoáy tai thôi, bà thì bảo mọc da non nó ngứa, e thì chỉ lo nó bị lại thì chết cụ ạ.

xetho77

Xe tăng
F1 nhà em gần 5 tuổi 2 hôm nay cứ sốt về gần sáng, tai phát hiện có chảy nước. Chắc là bị viêm tai giữa rồi :((. Mai em mới cho cháu đi khám được, đang dự kiến là vào bv Xanhpon hoặc khoa Nhi Bạch Mai, các cụ cho em xin lời khuyên với

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
F1 nhà em gần 5 tuổi 2 hôm nay cứ sốt về gần sáng, tai phát hiện có chảy nước. Chắc là bị viêm tai giữa rồi :((. Mai em mới cho cháu đi khám được, đang dự kiến là vào bv Xanhpon hoặc khoa Nhi Bạch Mai, các cụ cho em xin lời khuyên với
Cụ ơi có BV tai mũi họng cạnh ngay nhi Bạch Mai đấy. Cụ cho qua đó cho đúng chuyên môn cụ ạ

kenlyhuyhoang

Xe tải
cu nhỏ nhà em viêm tai giữa em cho cháu đi thổi bằng thuốc lá nội soi 2 lần rồi đều ok nếu cụ tin tưởng thi em giúp , 5 ngày thổi 500k khỏi bệnh hoàn toàn ở xa lấy thuốc về tự làm

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Chiều nay vợ cháu vừa cho qua tai mũi họng khám rồi ạ, bác sỹ cho thuốc uống rồi ạ
thuốc có nhiều như nhà e k cụ? E nhìn đơn thuốc cũng choáng, thấy có cả thuốc chống dị ứng nữa. Mà cũng bệnh này hôm trc đi khám tư thì đúng 1 loại thuốc, đi tái khám ở viện thì 7-8 loại thuốc. Hic

Leo Lee

Xe tăng
con nhà em thổi hương đen vào tai hết viêm tai giữa, nói ra sợ chả cụ mợ nào tin nhưng cứ nói

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Leo Lee

Xe tăng
thổi hương mình thắp ấy hả cụ?
Hương đen không phải hương thắp mợ ơi. Mình vào làm theo thớt này: http://www.webtretho.com/forum/f87/bai-thuoc-co-truyen-dac-tri-viem-tai-giua-1413540/ sau đó ra chợ Mơ mua hương đen về thổi thử thế mà tịt cả mũi đang sổ luôn, được mấy hôm thì khỏi tai.

Mình cũng là người chỉ tin vào khoa học, lúc đấy túng quá rồi mới kệ vợ làm theo xem sao, thế mà lại khỏi, giờ cũng chưa hiểu vì sao?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Hương đen không phải hương thắp mợ ơi. Mình vào làm theo thớt này: http://www.webtretho.com/forum/f87/bai-thuoc-co-truyen-dac-tri-viem-tai-giua-1413540/ sau đó ra chợ Mơ mua hương đen về thổi thử thế mà tịt cả mũi đang sổ luôn, được mấy hôm thì khỏi tai.

Mình cũng là người chỉ tin vào khoa học, lúc đấy túng quá rồi mới kệ vợ làm theo xem sao, thế mà lại khỏi, giờ cũng chưa hiểu vì sao?
Vâng e cảm ơn cụ. Con nhà e thì khỏi rồi nhưng e đọc phòng khi tái lại

zukirin

Xe đạp
Bác Leo Lee cho em xin alo để em hỏi chi tiết được không ạ, con em ko hợp kháng sinh đi ngoài nhiều quá ạ.

Chỉnh sửa cuối: