[Funland] E phiền cụ nào bs Tai Mũi họng cho e hỏi về bệnh viêm tai giữa của F1 nhà e với ạ

Leo Lee

Xe tăng
Bác Leo Lee cho em xin alo để em hỏi chi tiết được không ạ, con em ko hợp kháng sinh đi ngoài nhiều quá ạ.
em cũng ko rõ lắm đâu ạ, nhà em đi tìm cái hương đen đấy, ở chợ Mơ, chỗ một bà già rồi bán ở sườn chợ, ko biết còn sống ko. Em còn chả biết nó thành phần là gì, đốt khét mù mịt. Thắp 3 que ra khói, sau đó cuộn giấy thành cái phễu, thổi khói đó vào tai. Mỗi ngày thổi 1-2 lần thôi. Đến thời điểm này là cháu 6 tuổi chưa hề bị lại. Em đi nói chuyện với các bác sĩ thì đều ko tin và bảo em là làm j có chuyện đấy, chắc do kháng sinh. Thực tế, hồi điều trị kháng sinh em chả thấy đỡ gì cả. Nên đây vẫn là điều mà em chưa hiểu.

Leo Lee

Xe tăng

cái em mua giống như này, nhưng que ngắn hơn, ko đều, ko cái nào giống cái nào, que ko dc phẳng, có que cong queo, phần màu đen cũng ko đều, chắc chắn là handmade từng que

zukirin

Xe đạp

cái em mua giống như này, nhưng que ngắn hơn, ko đều, ko cái nào giống cái nào, que ko dc phẳng, có que cong queo, phần màu đen cũng ko đều, chắc chắn là handmade từng que
Em cảm ơn bác. Nhà em cũng tìm mua được hương đen rồi nhưng nó dài như hương đỏ vẫn đốt đấy ạ.
Hôm nay em cho bé đi khám lại thì tai còn ứ dịch bác ạ.

Leo Lee

Xe tăng
ngày xưa em còn phải suýt đặt ống

Tommytep

Xe tăng
Em cảm ơn bác. Nhà em cũng tìm mua được hương đen rồi nhưng nó dài như hương đỏ vẫn đốt đấy ạ.
Hôm nay em cho bé đi khám lại thì tai còn ứ dịch bác ạ.
nhóc nhà em cũng bị VTG ứ dịch, bị dịch trong tai rất lâu (1-2 tháng) đi khám các nơi toàn kê kháng sinh với dị ứng các kiểu uống không đỡ. Lần cuối lên khám Nhi bsy tư vấn đặt ống thông nhĩ, em cũng hãi nên không dám đặt. Nghe nhiều bố mẹ giới thiệu (rất nhiệt tình - người lạ lẫn người quen) về thuốc đặc trị VTG của lương y Lê Lương Đống em đánh liều thử dùng thuốc của bác. Thuốc rất đắt- lọ thuốc đông y bằng lọ thuốc nhỏ mắt nhưng giá 400k. Nhưng đắt sắt ra miếng, về nhỏ thì thấy mủ tự tiêu dần, đến lọ thứ 2 thì hết luôn. Nên từ đó giờ nhà em chỉ tin dùng thuốc của cụ Đống.

Nguyên nhân gốc của VTG là mủ từ mũi lên, cứ đợt nào thay đổi thời tiết là y rằng mũi dãi; cái này do dị ứng thời tiết; lúc đầu nhà em cũng điều trị các kiểu kháng viêm, long đờm, kháng sinh (toàn thuốc kê toa bsy ko phải tự mua) nhưng cũng ko đỡ mấy. Hơn tháng gần đây em pha mật ong loãng cho vào chai cho F1 mang đi học uống lai rai cả ngày thì mũi trộm vía khỏi, lâu nay ko sụt sịt gì nữa --> cắt được mũi thì sẽ ko bị tai.

Còn nếu nó vẫn lên tai: hút mũi + nhỏ thuốc của cụ Đống. hút mũi thì nó đỡ lên tai & kết hợp nhỏ thuốc thì mủ trong tai sẽ đỡ và tiêu hết.

Ông cu nhà em 3T lúc trước là khách hàng ruột của phòng khám, hút mũi bằng dây chọc sâu mà nó phê nằm im, chẳng phải giữ luôn

Còn đây là lọ thuốc thần thánh + hướng dẫn sử dụng (400k/lọ)

Link địa chỉ phòng khám: https://www.google.com/maps?cid=17055732791814751929&shorturl=1
Em không liên quan gì tới nhà cụ Đống, ko quảng cáo thuốc mà cũng như những người không quen khác từng giới thiệu rất tha thiết với em khi tìm kiếm phương thuốc giúp con đã giúp em nên em lại tha thiết truyền đạt lại những kinh nghiệm của bản thân & con. Hy vọng giúp ích được cho F1 nhà cụ.

Hoahuyen136

Xe hơi
cháu có biết bài thuốc chữa viêm tai không cần dùng kháng sinh, nhiều gia đình có bé bị viêm tai chữa nhanh khỏi lắm ạ, ai cần thì ới cháu share thông tin cho nha!!!!