[Funland] E tưởng dân Nam Định chỉ giỏi văn, hóa ra giỏi cả toán ah các cụ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
e là học trung bình của trường trung bình mà thi đh còn được 7.5 1 môn khối A, xóm e cao nhất 29.5 vào lớp tài năng của bách khoa :(
Cụ được 7,5 là giỏi đấy, em học lệch nên có môn thi được hẳn 5 điểm cơ. :))
May là hai môn còn lại được điểm tuyệt đối, chứ không thì lại đi bằng vành.

rgbhis

Xe tăng
e là học trung bình của trường trung bình mà thi đh còn được 7.5 1 môn khối A, xóm e cao nhất 29.5 vào lớp tài năng của bách khoa :(
29.5 cũng chưa vào được lớp tài năng bách khoa đâu cụ nhé.

Xechaybangcom

Xe điện
Sao lão chồng em dân Nam Định mà tính cái gì cũng phải cầm giấy bút ghi ra, cấm dám tính nhẩm bao giờ. Em toàn bảo chắc quê anh thiếu gv Toán, phải lấy gv Văn ra dậy nên tính cái gì cũng ghi chép ra loằng bà ngoằn.
Hừm, giận rồi à nha.
Chắc xã nhà cụ học chuyên Văn :D
Cái bọn mà học toán được thì văn chém cũng tốt, em thấy thường là thế.

Xechaybangcom

Xe điện
Kể chuyện vui có thật về lớp chuyên Văn của bạn em, dân NĐ.
Trong giờ Sinh học, thầy giáo gọi một cô lên trả bài, thầy hỏi: mô là gì?
Dưới lớp được các bạn nhắc, học sinh trả lời: thưa thầy, mô là những chỗ đất nhô cao ạ.
Thầy giáo điên ruột chửi: thế trên người cô, những chỗ nhô cao là mô à? :D

L.C.D

Xe container
Em dân NĐ đây,em đi thi hsg văn tỉnh mấy năm cấp 3, cơ mà em thích học Toán và học Toán có thể nói là tốt nhất trong 3 môn chính. Văn thì em ko thích, nhưng vốn ngôn ngữ của em tốt, bổ trợ bằng tư duy mạch lạc của 1 người học khá Toán nên em viết lách dễ đọc, giáo viên nào chấm văn của em cũng khen em viết hay, thế là bị ủn đi thi Văn. Hồi đi học, mặc dù học lớp Văn nhưng điểm Toán em toàn được 10. Bây giờ thì cả Văn lẫn Toán em chả nhớ gì, nhưng em tự thấy là, Toán giúp em có tư duy tốt, quản trị cuộc sống và công việc rất tốt luôn.
Các anh em trong họ hàng nhà em đều học chuyên toán Lê Hồng Phong Nam Định, nói chung giàu có xuất sắc chói lòa thì ko (hoặc chưa- vì còn trẻ) nhưng cuộc sống và thu nhập đều ổn.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
nghe cái title "....Dân..." đã thấy vùng miền, cụ có thể dùng từ khác, cơ mà chẳng có cái thống kê của nợ nào về vùng miền giỏi môn này môn kia cả :)

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em cũng quê NĐ nhưng... học dốt cả họ, có khi cả làng vì em không được sinh ra ở quê nên chỉ biết đến thế, nhưng làm ăn thì chịu khó, chăm chỉ cần cù, hay giao tiếp, tốt tính nên thành công trong thương trường; nhiều người trọng họ hàng vươn lên từ thập niên 90 (giầu sổi) nhanh nên không làm chủ được bản thân cuối cùng sinh ra nghiện hút, cờ bạc, trai gái... - qua đây mới thấy chữ " bền vững" nó quan trọng;

cuhaifus

Xe container
Trường chuyên Lê Hồng Phong của Nam Định cũng có số má trên toàn quốc đấy ạ.
Bác ruột em kỳ cựu ở trường đó nên em công nhận, tụi em hè mà bị nhốt về nhà bả để học hè thì xác định như đi tù luôn

Yeuaibaygio

Xe container
E lại thấy dân nam định giỏi văn thơ
Có 2 thằng cùng cty e dân NĐ mà tán gái văn vẽ dẻo mồm vãi cả tái
Biết bao nhiêu e gục dưới trướng bọn nó
Trong khi e chẳng dc em nào :-&
Cụ không nghe câu "Trai Nam gái Hải" à (Nam Định, Hải Phòng). Có tiếng về độ mạnh dạn, cởi mở.
Nam Định từ thời Pháp thuộc là 1 đỉnh của tam giác kinh tế Hà Nội - Nam Định - Hải Phòng. Bến xe Nam Định hay Ga Nam Định có tiếng ở miền Bắc (dân anh chị số má).
Giờ thì đỡ nhiều rồi.

Còn Nam Định có thành tích học tập cao từ ngày xưa, năm nào điểm TB thi tốt nghiệp chả trong top 3, top 5. Đỗ vào LHP còn oai hơn đỗ ĐH.

• Vodka
Reactions: rfs

lucxury

Xe buýt
Năm nay Top 10 không thấy tỉnh nào Kv Tây Bắc các cụ nhỉ? :D

hoangdang2002

Xe tăng

Hóa ra dân Nam Định văn toán đều giỏi cả nhỉ? Người yêu cũ e dân Hải Hậu, giỏi văn lắm nên cuối cùng chia tay. Đề thi toán tốt nghiệp cấp 3 vừa rồi là đề chung của BGD ah, việc chấm thi có gì chặt chẽ hơn thời em phải lên Hà Giang thi tốt nghiệp ko các cụ ơi?

Ai nói dân NĐ chỉ giỏi văn??? Cụ dẫn chứng lên đây! Nam Định là đất học hàng trăm năm rồi, các năm trước đây giải toán, lý, hóa đội Nam Định đã giành được rất nhiều giải cao

Hòa Sưu

Xe tải
29.5 cũng chưa vào được lớp tài năng bách khoa đâu cụ nhé.
2004 cụ ạ, đợt đó thi được 29.5 chưa kể điểm cộng khu vực và bằng giỏi, nó cũng chỉ dạng trung bình của lớp toán lê hồng phong

Hòa Sưu

Xe tải
Cụ được 7,5 là giỏi đấy, em học lệch nên có môn thi được hẳn 5 điểm cơ. :))
May là hai môn còn lại được điểm tuyệt đối, chứ không thì lại đi bằng vành.
tính trung bình cụ ạ, e dốt lý nên thì đh năm ấy đề khó cũng được 5đ :(

Xe bọ xít

Xe container
Nam Định thì giỏi toàn diện rồi.

Hòa Sưu

Xe tải
Giúp nhiều đấy nhưng biết nhiêu cho đủ, như bác Thăng bộ trưởng gt thì bác cũng cho cái cầu, đường, bác bộ trưởng Nn thì xây đê kè nhiều. Muốn phát triển mạnh thì vẫn phải nội lực là chính chứ các bác Bộ trưởng cũng chỉ giúp dc đến vậy thôi.
e thì thấy mỗi giao thông là có hỗ trợ nhiều, đưa nhiều dự án về tỉnh chứ cái ông nông nghiệp quê ý ơ thì chán đời lắm