[Funland] E và nhiều người bị lừa

ttvnol.com

Xe tăng
Thứ nhất là bác chủ thớt không xác minh cái gọi là "ebay việt nam" là gì . Trước giờ rất nhiều đứa tự nhận nào là "đại diện chính thức" ebay , amazon ....vớ vẩn hết , mà rõ ràng 1 cuộc điện thoại lên tổng đài để xác minh nhưng lười ko chịu bỏ ra .
Thứ 2 là cái được gọi là "website" có tên miền fexdex45.cc mà cũng tin đc thì chịu các bác rồi

Opel Astra

Xe điện
Hôm rồi e có lập thớt nhờ tư vấn : lý do chính xác là con em gái dính vào trò này. Bay mất khoảng 1tỷ.
Có trình báo công an.
Nghe đâu máy chủ đặt bên Cam quýt gì ấy. Các anh hết sức cảnh báo người thân.
Tụi nó đã đặt được máy chủ tận Cam quýt thì khả năng không thua của con gái bác hơi thấp:
Máy chủ bên bển.
Tài khoản tên ta, nhưng toàn đồ đểu và online, nó đi qua 1-2 tài khoản, rồi vòng về 1 server Gaming online nào đó, cũng bên bển, thế là mất dấu.

Hoặc đơn giản nhất là Bitcoin.

Opel Astra

Xe điện
Thứ nhất là bác chủ thớt không xác minh cái gọi là "ebay việt nam" là gì . Trước giờ rất nhiều đứa tự nhận nào là "đại diện chính thức" ebay , amazon ....vớ vẩn hết , mà rõ ràng 1 cuộc điện thoại lên tổng đài để xác minh nhưng lười ko chịu bỏ ra .
Thứ 2 là cái được gọi là "website" có tên miền fexdex45.cc mà cũng tin đc thì chịu các bác rồi
Nhiều người, trong đó có vợ tôi, cứ thấy cái gì trên screen, là nhất định nó là thật, mặc dù cũng biết đường xem reviews, rồi khoe nhiều reviews tích cực lắm vv và vv.

Đồng chí hàng xóm họ Tào dạy dồi: Trên trời rơi xuống chỉ có shjt thôi.

o_to_ghe

Xe buýt
Tụi nó đã đặt được máy chủ tận Cam quýt thì khả năng không thua của con gái bác hơi thấp:
Máy chủ bên bển.
Tài khoản tên ta, nhưng toàn đồ đểu và online, nó đi qua 1-2 tài khoản, rồi vòng về 1 server Gaming online nào đó, cũng bên bển, thế là mất dấu.

Hoặc đơn giản nhất là Bitcoin.
nhưng tiền bọn em ck cho nó và tiền hàng nó ck cho em là vnđ qua vietcombank

phucnhan21

Xe tải
Vừa rồi có đứa mời em tham gia nhiệm vụ đánh sao các điểm du lịch, nhà hàng, khách sạn. Kêu thực hiện 3 nhiệm vụ được 30 ngàn đồng.
Đang cơn rảnh em cũng làm theo hướng dẫn. Đến lúc nó bảo em ad vào nhóm telegram để khai báo thực hiện nhận tiền thì em chửi 1 trận, bảo nó lừa đảo thì con nó đi tù hết rồi block nó luôn.
Các cụ chú ý nhé. Cứ mời vào đội nhóm, công việc gì trên telegram là 95% lừa đảo hoặc đa cấp coin, BO... Tránh xa nhé. Chúng nó không dám xài Zalo vì Zalo nhà nước còn quản lý được. Chứ Telegram là ổ lừa nghe các cụ.
em cũng làm cái này nhưng em nhận hoa hồng xong là em té luôn =))) ko nạp niếc éo gì hết
tk của bọn này 1 thời gian sau nó khóa mà

hôm em ăn đc hoa hồng 120k làm nhiệm vụ rồi, nó bảo nạp 150k thì sẽ rút đc 250k, em cũng nạp thử vì mất có 30k, thử xem chúng nó lừa như thế nào

m.ẹ chúng nó chứ, nạp 150k xong chúng nó bắt nạp 2 lần nữa mới cho rút tiền, em ch.ửi xong biến luôn

ăn tiền của bọn này đâu có dễ, mình có biết chúng nó là ai đâu, người thật việc thật còn lừa nữa là telegram

Marie Lee

Xe buýt
Hôm trước em có được add vào một nhóm zalo Cuộc sống tươi đẹp 1. Vào xong thấy ad đang quảng cáo chỉ xem 1 đoạn video rồi chụp lại màn hình là được nhận 50k. Có 1 bạn comment hay thế, làm thử xem. Em mới rảnh tay viết 1 đoạn dài về lừa đảo, có làm thì mới có ăn, tin nhắn vừa sent được 3s thì em đã bị xoá, em bị click ra khỏi nhóm luôn.

HH1993

Xe điện
Nhiều người ngây thơ nhỉ?
Bác thớt coi như xui xẻo đi. Các MXH giờ chủ yếu lừa đảo,rác rưởi.

beef mập

Xe tải
21/9 mới đăng lên đây cụ?

phải hôm qua hôm kia mà tỉnh thì tra soát giao dịch cái một,vcb tra rồi lấy nhanh lắm!

hoavita

Xe hơi
E cũng ko nghĩ ra là vậy? sau bao lâu thì không còn lấy lại được cụ?
Không tới 1s đâu nhé bạn, tk bạn chuyển vào chỉ là 1 trung gian đầu tiên, hệ thống thấy tk báo có tự động chuyển đi chỗ khác ngay, và kg truy vết cuối dc nhé

kienvinh

Tháo bánh
“eBay Vietnam Global selling” là một nhóm Facebook mà cũng tin được. Nạp tiền thì bằng cách chuyển khoản vào tài khoản cá nhân VN?