[Thảo luận] E vừa bị bắt vì tội dùng biển k do cơ quan có thẩm quyền cấp

thuybang

Xe máy
bọn nó "đòn" bác thôi, ở T.Xuân làm biển của Bộ CA, nó phải thu biển cũ, làm đầy đủ thủ tục mới dập cái mới cho bác đới, chứ biển Made in T.Q.Khải thì nó tha cụ vào mắt, giết chết ngay, tử tế gì bọn này.Cụ tin bọn nó có ngày bán nhà

X_FIVE

Xe điện
Nhà máy ở Thanh Xuân chính là nơi gia công biển cho CSGT mà, em nhớ năm 1995 thì phải em còn xem gian hàng của công ty này ở Giảng Võ và còn đặt mua biển xe máy đàng hoàng.
Nhìn cái avatar của bác quen quen...giống con cẩu cty em thía..

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
E đổi cái biển Vuông ra biển Dài mất hơn 1 củ. Nhưng theo luật thì E vẫn bị phạt nếu bị tóm vì xe E lắp 2 biển Dài. Chán ốm với quy định của nước nhà. E thề

bipbi

Xe hơi
Đọc vụ này em nhớ chú nhân viên của mẹ em cách đây mấy năm cũng đeo biển 2b giả (do bị mượn biển xịn). Một hôm bị xxx hỏi thăm vì tội đeo biển giả, chú ấy trình giấy tờ xong xuôi, nghe xxx trình bày biển giả nọ kia chú ấy quắc mắt quát tháo "Tôi đi đăng ký, các anh cấp biển cho tôi mà bảo tôi dùng biển giả à? Thế hóa ra các anh dùng biển giả cấp cho dân à? Anh khẳng định thế thì xác nhận cho tôi mấy chữ tôi đi kiện bỏ... chúng nó đi...". Thế là xxx phải chịu.
Một thời gian sau, đến lượt ba em bị trộm bóc mất biển 2b, ba em làm đúng bài như chú ấy mà vẫn bị phạt mất 100k và còn bắt từ tay đập bẹp cái biển giả =))

Trop

Xe tăng
Xe cụ biển 29x-xxxx mà nó thấy mới tinh nên biết ngay =))

Ngua

Xe buýt
Hồi cách đây chục năm, mấy cụ ở đội xe cty nhà cháu hay bị "đùa" tráo biển xe này với xe khác. Cụ thì bị tráo biển trước, cụ thì bị tráo biển sau. Có khi đi cả tuần mới phát hiện ra bị tráo. Đa phần là các cụ không tự phát hiện được.

Cũng may chưa cụ nào bị xxx tóm nên không biết trình của xx lúc đó ra sao.

LX570

Xe hơi
Các cụ cứ đi tìm nguyên nhân ở đâu. Cụ chủ thớt e gia cát dự là có biển của Nguyễn Tuân làm, nhưng hôm đó trốn gấu chở *ái đi ăn trưa, hẹn hò gì đó nên bị xxx vịn. Lý do là vía đen thôi. Mà cụ không tính luôn thiệt hại vụ ăn trưa vào, cả con gà quê 1,2kg cho xxx nữa chắc thiệt hại tầm 2 củ nhỉ. Thôi cụ thắc mắc làm gì, mất cái lọ được cái chai chứ.

Ra Trần Nhật Duật ạ.
Số 48 thì phải, 2 lít y trang như sịn.

Già làng

Xe tải
Ô cùng một lò Thanh Xuân ra sao lại cái thật cái đểu được nhỉ? Em cũng vừa nhờ làm ở đấy xong :-s
Nhà cháu đổi biển vài lần rồi(cho mình và cho bạn ),chính hãng sx của xxx nhé.Nhưng xxx chỉ nhận làm khi giao lại biển cũ xịn cho xxx.Trường hợp của cụ Mo-nì là bị bọn cò lừa đảo nên kô thể giống 100% biển xịn được.

ZAD Viet

Xe điện
Kụ làm biển ở Cty ô tô xe máy Thanh Xuân - Bộ xxx ở đường Nguyễn Tuân là chuẩn đới.
Thấy xe và biển không đồng nhất độ mới cũ nên xxx vịn thôi, kụ mà cãi kịch liệt thì xxx ko làm gì được đâu.
Em dự cụ này nới đúng!
Em có thằng em ngày trước làm đới, nay nghỉ rùi! Nó bảo nếu muốn đổi biển mới thì mang biển cũ xuống đấy cấp lại giống y chang luôn.
K biết em cụ chủ thớt làm dư nào, nếu mà biển có hình dấu ngành dập chìm trên đó thì vẫn thế, chỉ sợ mấy chú làm biển cho cụ k lấy được cái dấu ấy.
Cụ kiểm tra lại xem.
Mà xin đổi (thay biển cũ thành mới) biển thì có sao đâu. Chứ cụ báo mất biển thi lằng nhằng lắm!

Chỉnh sửa cuối:

bitit

Xe hơi
có gì đâu, chắc xe cụ chủ thớt có màu của "$" nên xxx dễ dàng nhận ra muh ... hehehe

junyong

Xe buýt
Hồi trước em bị một lần nhưng mà là xe máy, chú XXX bảo: có những chỗ nhìn ra ngay ví dụ như mấy chỗ cong của số 8, nét gạch xuống của số 7.

huonganh

Xe đạp
E thắc mắc là có những trường hợp mất biển, biển bị gãy, xấu xin cấp lại thì vẫn là biển mới hơn so với xe nhưng CSGT k bắt mà E dùng biển mới thì họ lại khẳng định E dùng biển k phải do Cq có thẩm quyền cấp. Trong lúc chưa cần hỏi E là mới đổi biển hay ntn. Thế nên E mới suy luận chắc họ có cách nào đấy để phân biện ah
hì.. em nghĩ là các chú xxx cứ đánh phủ đầu là biển ko phải do cơ quan nhà nước cấp trước đã.. nếu mà là biển thay hay gì thì các chú ý sửa sau.. mà bác biển giống thật 100% thì trên biển có dấu ko bác nhỉ

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Các bác sai rùi, cháu nghĩ chính xác là cụ chủ nhờ ông e, ông em lại nhờ ngf khác, ông e bi người khác nó lừa bằng cách ra tqk dập biển đểu rồi lại quay về tay cụ chủ. Cụ chủ tg biển minh ở ng tuân dập nhưng hóa ra là ở tqk. Chắc chắn là csgt họ có những nghiệp vụ để phân biệt thật giả cũng như cụ nào mà làm ở ngân hàng chắc chắn phân biệt tiền giả nhanhbhown người thương mà chỉ thua mấy bác ở chợ đồng xuân thôi

ngvbang

Xe buýt
Rất tiếc là xxx có quyền vịn bác lỗi này