[Funland] E vừa hóng trên Beat

Cổ Long

Xe tải
Chủ xe tự phê bình: Anh lái xe lùi phải con 750Li, các cậu thông cảm.
Thế là xong bác ạ, Bảo hiểm thân vỏ nhè đủ xiền.
Im im mà làm còn múa được. Lên mạng rùm beng thế này mà nghe bác là án hình sự đấy.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Khó nói lắm, bãi xe em để lúc đi làm đâu có chỗ, để kín hết đường đi. K để xe lại cho họ đánh thì chỉ có đi xe máy đi làm
Gửi xe thì lại khác , đây đi chơi có thể tự lái đi gửi hoặc đi grab đến mà chơi cho thoải mái chứ cụ .
Nhân tiện em kể khi xưa em cũng gửi xe qua đêm phải để chìa khóa lại , mấy ông nhõi trông xe buổi đêm lái xe em đi chơi lấy le với gái , may chưa có tai nạn. Sáng em phát hiện ra em chửi cả chủ lẫn tớ xong hôm sau các bố mua thịt chó về mời em ra xin lỗi nhưng em cạch mặt luôn .

HTlangtu

Xe điện
Chủ quán said: Việc đánh xe là do chủ xe nhờ nhân viên quán với tư cách cá nhân, k có biên bản bàn giao xe giữa chủ xe và chủ quán:D
Nói thực chứ e mà là chủ quán, khả năng e cũng nói vậy, chớ các cụ bảo e có bán cả nhà lẫn quán chắc có đủ tiền mà đền cho thằng nhân viên không ạ?

hamcuare!

Xe container
Bhtv chưa chắc đã đền vì cái lỗi ‘giao xe cho người k có gplx’!

xukthal.

Xe lăn

vừa đi vừa láii

Xe container
Em không hiểu sao cứ tai nạn lại bảo là mất lái nhỉ? Lái kém thì bảo lái kém cho rồi.
Em có lần đi nhậu đánh xe vào quán rồi, chú bảo vệ kêu đưa khoá để đánh ra đánh vào. Em đưa luôn :D.
Đang dzo dzo thì quán kêu ra xem xe vì bị tông. Hoá ra chú bảo vệ đánh xe ra lề bị taxi đâm vào và chạy mất.
Em hỏi bảo hiểm thì họ không chấp nhận nên mấy chú bảo vệ phải bồi thường. Sau đó em bỏ bảo hiểm luôn :D. May là mấy năm không bị gì, chỗ nào trầy xước em tự xử :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Cc trên này mặc định S phân khối thấp nhất là S còi :)) (trước là S400, giờ là S450)
Còi hay cụt nó cũng là S, ngồi sau tay lái S thì không thể là chủ hoặc chủ sẽ bị nhầm là lái thuê. Để chơi người ta sẽ mua E max, còn bọn nửa mùa thì thôi, không bàn.
Em không hiểu sao cứ tai nạn lại bảo là mất lái nhỉ? Lái kém thì bảo lái kém cho rồi.
Em có lần đi nhậu đánh xe vào quán rồi, chú bảo vệ kêu đưa khoá để đánh ra đánh vào. Em đưa luôn :D.
Đang dzo dzo thì quán kêu ra xem xe vì bị tông. Hoá ra chú bảo vệ đánh xe ra lề bị taxi đâm vào và chạy mất.
Em hỏi bảo hiểm thì họ không chấp nhận nên mấy chú bảo vệ phải bồi thường. Sau đó em bỏ bảo hiểm luôn :D. May là mấy năm không bị gì, chỗ nào trầy xước em tự xử :))
Mất lái là lái không đúng đường, vậy đi. Cụ bắt bẻ quá!:D

Cụ non quá, muốn bảo hiểm đền thì cụ phải nói cụ lái xe và va vào đâu đấy chứ.

bỉnh khiêm

Xe tải
Cậu nv quán bi-a, không có tóc mà túm, vài chục may ra nó đền cho ít chứ vài trăm thì nó cứ cùn ì ra đấy làm gì được nó, đừng nói tiền tỷ. Kiện thì làm gì, có hình sự hóa được không :). Khổ.

Nine

Xe điện
Im im mà làm còn múa được. Lên mạng rùm beng thế này mà nghe bác là án hình sự đấy.
Không chỉ dân sự thôi cụ. Trục lợi bảo hiểm không hình sự được.
Ps em vừa xem lại trục lợi trên 20tr vẫn bị hình sự. Thành thật xin lỗi cụ

HTlangtu

Xe điện
Cậu nv quán bi-a, không có tóc mà túm, vài chục may ra nó đền cho ít chứ vài trăm thì nó cứ cùn ì ra đấy làm gì được nó, đừng nói tiền tỷ. Kiện thì làm gì, có hình sự hóa được không :). Khổ.
cùn là tù cụ à ???
Đi vài niên ý chớ

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Hồi trẻ trâu ai chẳng làm điều bồng bột não ngắn. Hồi 18 tuổi mà cho em ngồi lên siêu xe em cũng chả nghịch cái này nghịch cái kia. Cậu trông xe này quá xui là giây phút bồng bột đấy để lại hậu quả quá lớn. Em thấy tội nghiệp nhiều hơn. Bây giờ toàn bộ tương lai coi như tan tành chỉ vì một giây phút dại dột.

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bạn em trước có cửa hàng rửa xe, thay dầu, trông xe. Ông cậu của bạn gái ở quê ra làm nhân viên. Dồn toa 1 phát 3 con. Trong đó có 1 Audi. Ông cậu trốn mất luôn. Thằng bạn em sau vụ ấy cũng mất 1 mớ.
Ông ấy biệt xứ như vậy lại hay cụ nhỉ. Phận đi làm thuê chân tay, bị bắt đền tầm vài tỏi thì làm cu li cả đời chưa chắc đã đủ mà đền. Cả cuộc đời coi như phế đi làm rồi đi trả nợ.

Ít nhất nếu đi tù vài năm thì ra tù vẫn có cơ hội làm lại.

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu, vậy mua bảo hiểm làm gì?
Bảo hiểm chỉ đền nếu là lỗi bác tự gây ra, ví dụ như va cột điện. Nếu ông khác gây ra thì bác phải đè ông gây tai nạn mà đòi. Nếu ông gây tai nạn cũng có bảo hiểm thì đỡ, còn nếu ông ấy không có thì...

Traisuonggio

Xe buýt
Cả cái hãng Vần vò nó còn từ chối trách nhiệm vs ngựa chồm 488 thì nghĩ ló trán.
Mấy phá gửi xe này thì cũng ...khó nhỉ

nowhereland

Xe điện
Hồi trẻ trâu ai chẳng làm điều bồng bột não ngắn. Hồi 18 tuổi mà cho em ngồi lên siêu xe em cũng chả nghịch cái này nghịch cái kia. Cậu trông xe này quá xui là giây phút bồng bột đấy để lại hậu quả quá lớn. Em thấy tội nghiệp nhiều hơn. Bây giờ toàn bộ tương lai coi như tan tành chỉ vì một giây phút dại dột.
Chuẩn luôn.
Hồi em mới ra trường đi làm ở khách sạn tầm năm 1997, không có bằng nhưng học mót lái tập tọe cũng toàn cầm khóa đánh xe hộ khách. Có lần lùi con Cressida thế nào vọt phát lên vỉa hè đến gần tường nhà người ta thì phanh được, cách đúng 30cm. May hơn nữa là phía sau còn con Land Cruiser bánh béo, may mà không lùi thẳng vào đấy. Sợ vãi lái, nếu va hai con vào nhau thì thời giá khi ấy cũng chẳng kém gì 2 con này.

khanhnguyen09

Xe container
View attachment 7283840 [/QUOTE]
Nói thực chứ e mà là chủ quán, khả năng e cũng nói vậy, chớ các cụ bảo e có bán cả nhà lẫn quán chắc có đủ tiền mà đền cho thằng nhân viên không ạ?
Nếu quán quy mô, nó ký hđ với nhân viên sẽ thòng trách nhiệm của nhân viên khi lái xe cho khách, thì nv è cổ ra mà đền, còn thuê ko có hđ trách nhiệm rõ ràng thì quán phải chịu.