[Funland] E vừa hóng trên Beat

tranminhhoa

Xe tăng
Em không hiểu sao cứ tai nạn lại bảo là mất lái nhỉ? Lái kém thì bảo lái kém cho rồi.
Em có lần đi nhậu đánh xe vào quán rồi, chú bảo vệ kêu đưa khoá để đánh ra đánh vào. Em đưa luôn :D.
Đang dzo dzo thì quán kêu ra xem xe vì bị tông. Hoá ra chú bảo vệ đánh xe ra lề bị taxi đâm vào và chạy mất.
Em hỏi bảo hiểm thì họ không chấp nhận nên mấy chú bảo vệ phải bồi thường. Sau đó em bỏ bảo hiểm luôn :D. May là mấy năm không bị gì, chỗ nào trầy xước em tự xử :))
Đó là do cách nghĩ của cụ về cụm từ “mất lái”, mặc định cụ hiểu từ đó là do xe bị hỏng, còn thực ra mất lái là mất kiểm soát tay lái, có thể từ nguyên nhân xe hỏng đột ngột hoặc từ nguyên nhân người lái xe không còn khả năng kiểm soát tay lái. Tôi thấy nói vậy chả có gì sai cả. Cụ có lẽ chắc cũng trong nhóm nhiều cụ khác hay bắt bẻ từ “xe điên” :)) Cái nhóm đó cũng hài, cứ thấy đâu có từ “xe điên” là nhảy vào nói câu y hệt nhau “chả có xe nào điên cả, chỉ có thằng lái bị điên”. Ai mà không biết điều đó, xe làm gì có hệ thần kinh mà điên. Và cứ theo logic của cái nhóm đó thì phải gọi xe cứu hoả, cứu thương… như thế nào? Vì chả có cái xe nào tự cứu hoả, cứu thương cả mà chỉ là cái phương tiện để con người thực hiện cái công việc đó.
Bớt bắt bẻ đi cho đời nó vui vẻ cụ ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
Lại trông xe, em đi rửa xe hãi mấy chú bảo để chìa trong xe lắm, em bảo rửa xong bảo anh đánh vào cho mà lau :-s
Món này giờ chủ bãi rửa xe phải là người ra luật cơ, kiểu như cấm tất cả nhân viên đánh xe của khách. Kể cả người đã có bằng, thậm chí có xe. Vì thực tế chết cái kiểu là có ông A ông B nào đó biết lái, đc giao việc đánh xe, dần dần ông C (chưa có bằng hoặc có nhg chưa lái thực tế) cũng làm 1 vài lần, thế là có lần dính.

Duc Sang

Xe container
Cháu cũng hay đưa chìa khoá cho mấy cậu rửa xe. May mà chưa bị sự cố gì 😬

Vũ Điệp

Xe điện
Mà cũng chả hiểu mấy cái cậu nhân viên sửa rửa xe, trông xe… máu lái xe của khách kiểu như trong bài này thế nhỉ?
Ha oai à, hay là gì hả lão?
Ko phải đậu cụ ạ. Phố này đông lên bv lái xe của khách ra bãi đấy!

Sent from iPhone via OTOFUN

Mũi tên bạc

Xe container
Giao cho người khác lái xe của mình thì nhọ r; ko khác j việc cho mượn xe. Em đi xe của người khác em cực kì cẩn thận, cẩn thận hơn xe của mình vì mình ko quen. Nhớ trước đây đến quán sửa xe gần nhà, một cụ đi EcoSport ko cho chủ rửa xe di chuyển mà thấy đúng!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn bác.

Em nói tinh thần chung là như vậy còn việc "ở ta" có những "linh động" chỉ là cách chèo kéo khách hàng. Nó hoàn toàn trái ngược với tinh thần nhân văn của bảo hiểm như đã nói ở trên.

Em cưc lực phản đối tinh thần kinh doanh phi đạo đức. Sẽ ra sao nếu ai đó bỏ mạng chỉ vì một kẻ "cậy" xe có bảo hiểm mà nốc đẫy dấm hay tùy tiện giao xe cho người không có bằng.
Ở ta, "cậy" xe có bảo hiểm, cũng chỉ bảo hiểm được 100 củ thôi bác, chưa kể các tình huống kiểu Cồn hay Bằng lái, như trên.
Bên bển, xe có Bảo hiểm với mức trần cao đến cực cao, và nó Bảo hiểm cái Xe chứ không phải cu Lái xe.
Kể cả lái xe say rượu, Bảo hiểm cũng phải đền đã, rồi tự đi đòi thằng say sau.

Vì theo thằng tây, tiêu chí chung của Bảo hiểm là, Không để ai phá sản 1 cách vô tình:
+ 1 Lao động chính không phá sản, chỉ vì chẳng may, 1 thằng khố rách áo ôm mua bằng say xỉn ngáo đá lao vào anh ta, làm mất sức lao động 100% chẳng hạn.
+ 1 Lao động chính cũng không phá sản, khi anh ta không may lao vào 1 con Dôn Doi nào đó như con BMW 750Li ở #1.

Tiêu chí của Bảo hiểm như thế, tôi không rõ ở đâu nhân văn hơn. Chắc chắn là ở ta nhân văn hơn và ít tự diễn biến tự chuyển hóa hơn rồi.

PS: Hôm rồi có 1 vụ Bảo hiểm từ chối bồi thường, chỉ vì khổ chủ có nồng độ cồn cao đến mức, Bác sĩ bẩu, cái này nằm dưới mức nồng độ cồn tự nhiên có sẵn trong máu người và không làm ai say xỉn cả.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Dịch Vọng Hậu, 1 chiếc Mẹc s450 mất lái, lao vào chiếc BMW 750Li đang đỗ bên đường. Thấy bảo người lái là nhân viên của quán đi cất hộ xe 8-x
Giờ k rõ cậu nhân viên kia tỉnh táo chưa? hay cứ dậy cái lại ngất tiếp ;))

Nghĩ mấy vụ gửi giúp xe cũng ngán nhỉ?
Thi thoảng e cũng hay bỏ volang cho mấy cu trông quán cất giúp, giờ nghĩ trợn trợn
Quán thì cũng là tận tình chiều khách thôi, cũng k có ý gì, nhưng tay lái mấy cu kia thì không rõ ntn?
Mình hay đi rửa xe nhưng tuyệt đối không giao xe cho nhân viên rửa xe bảo giờ.

TSTA

Xe container
Liệu cậu kia, có suy nghĩ tiêu cực không các cụ nhỉ?

Chứ trông quán ở đó, lương cứ tạm tính xông xênh 10tr/tháng, đền 2 con xe 16 tỏi
Dự khoảng 133 năm đền đủ không hả các cụ? chứ kiểu này thì....

View attachment 7283840
Cụ nghĩ thế nào ra đền 2 con xe 16 tỏi?
Mua lại xe à.

Hastamanana

Xe buýt
Tài xế có việc xin nghỉ phép, sếp em bảo em lái xe đi cùng sếp . Em lên xe ngồi 15 phút . Sếp hỏi sao lâu thế , em trả lời lần đầu tiên lái xe này nên em phải ngồi xem các chức năng vận hành đã , sếp cười nhẹ gật đầu . Sếp mua cái xe mới và nói em lên lái thử , em nhẹ nhàng từ chối và nói để hôm nào em có thời gian làm quen xe rồi lái thử vẫn chưa muộn .

Darknight

Xe tải
Đang vào cua rất chậm, thằng lái có vẻ cuống khi gặp con EcoSport đạp nhầm chân ga thì phải. Con EcoSport đứng yên, con Mẹc lách qua không chạm luôn.
Mẹc có chạm đầu con Eco đấy cụ, e xem thấy con Eco rung rung mấy cái khi mẹc lướt qua, chắc cũng sượt tí đầu rồi.

dongnat123

Xe container
Mấy khi được lái xe đâu , nên thích lắm . Hàng rửa xe bên cạnh em thường xuyên thấy mấy chú thợ lái xe của khách lùi ra ngoài , trong khi chủ xe thì đi phía sau để xi nhan :)) Cũng lùi vào xe đi đường bao trận có chừa đâu
Phải lùi vào chủ xe chắc mới chừa :))

vừa đi vừa láii

Xe container
Đó là do cách nghĩ của cụ về cụm từ “mất lái”, mặc định cụ hiểu từ đó là do xe bị hỏng, còn thực ra mất lái là mất kiểm soát tay lái, có thể từ nguyên nhân xe hỏng đột ngột hoặc từ nguyên nhân người lái xe không còn khả năng kiểm soát tay lái. Tôi thấy nói vậy chả có gì sai cả. Cụ có lẽ chắc cũng trong nhóm nhiều cụ khác hay bắt bẻ từ “xe điên” :)) Cái nhóm đó cũng hài, cứ thấy đâu có từ “xe điên” là nhảy vào nói câu y hệt nhau “chả có xe nào điên cả, chỉ có thằng lái bị điên”. Ai mà không biết điều đó, xe làm gì có hệ thần kinh mà điên. Và cứ theo logic của cái nhóm đó thì phải gọi xe cứu hoả, cứu thương… như thế nào? Vì chả có cái xe nào tự cứu hoả, cứu thương cả mà chỉ là cái phương tiện để con người thực hiện cái công việc đó.
Bớt bắt bẻ đi cho đời nó vui vẻ cụ ạ :))
Khà khà, em lúc nào cũng vui vẻ nên đôi lúc giảm bớt để đỡ thái quá :D
Nhờ cụ em mới biết nhiều cụ có quan điểm giống mình, đúng là tư tưởng lớn gặp nhau :D
Lái yếu thì nói lái yếu cho nó chuẩn, đừng nhập nhèm sang hệ thống lái chứ. Ỡm ờ như vậy không hay ;)

vandatAT

Xe container
Em ngồi cái xe lạ, còn loay hoay tìm cách chỉnh ghế cho đúng vị trí của mình 1 lúc mới được. Xong còn chân phanh với ga nó cũng đã làm sao như xe mình quen. Nên đi rất từ từ, lò dò như thằng mới tập lái :D . Trong khi xe em thì phi tít mù như đúng rồi.
Ngay kể cả cùng 1 loại xe (biế hết nút, chức năng) thì xe lạ lái nó cũng ko tự tin như xe mình quen được.

30xx1631

Xe điện
1 trong 2 thằng “mất dậy” đỗ xe song song 2 bên làm thu hẹp lòng đường, Ko hiểu BMW đỗ trước hay vinfast đỗ trước. Ý thức kém quá

Embebandiem

Xe tăng
Tài xế có việc xin nghỉ phép, sếp em bảo em lái xe đi cùng sếp . Em lên xe ngồi 15 phút . Sếp hỏi sao lâu thế , em trả lời lần đầu tiên lái xe này nên em phải ngồi xem các chức năng vận hành đã , sếp cười nhẹ gật đầu . Sếp mua cái xe mới và nói em lên lái thử , em nhẹ nhàng từ chối và nói để hôm nào em có thời gian làm quen xe rồi lái thử vẫn chưa muộn .
Cụ xinh như avatar thì E cũng muốn làm SẾP để đợi :D

Dungha

Xe điện

Dịch Vọng Hậu, 1 chiếc Mẹc s450 mất lái, lao vào chiếc BMW 750Li đang đỗ bên đường. Thấy bảo người lái là nhân viên của quán đi cất hộ xe 8-x
Giờ k rõ cậu nhân viên kia tỉnh táo chưa? hay cứ dậy cái lại ngất tiếp ;))

Nghĩ mấy vụ gửi giúp xe cũng ngán nhỉ?
Thi thoảng e cũng hay bỏ volang cho mấy cu trông quán cất giúp, giờ nghĩ trợn trợn
Quán thì cũng là tận tình chiều khách thôi, cũng k có ý gì, nhưng tay lái mấy cu kia thì không rõ ntn?
Cụ hơi liều. Thằng cất xe hộ mà không có bằng+ tai nạn thì cụ phạm lỗi giao xe cho người không đủ điều kiện sử dụng. Không chỉ là mất tiền đâu. Đến xe máy em chở vợ đi mua đồ mà cửa hàng cứ hỏi chìa khóa đi cất xe hộ em toàn tự đi. Mấy thằng trông xe mặt non choẹt, lên xe là vít. Em chỉ cho vợ em bảo. Giao xe cho nó, nó mà đâm chết người là em đi tù đấy. Lần sau đừng mua hàng ở đây nữa.

tieunhilang

Xe điện
Trông xe, rửa xe, bảo vệ. Lái mấy loại xe sang làm sao biết được hết tính năng. Xe lại mạnh, rủi ro khá là cao.
Mà mấy đồng chí đó thì làm gì có $ mà đền
Khổ lắm! Không chăm sóc khách hàng cũng chết! Vừa chỉ :" Anh ơi! lái ra kia đỗ nhé" Khách nó lái mẹ đi luôn