Đánh giá E250 2018 rất ồn

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vì sao vậy cụ? Mà 3 vạn thì thay lốp dc rồi
Lốp tầm 2 đến 3 vạn là bắt đầu mòn và trai cứng khi đó tiếng ồn cũ trở lại cụ ah... 1 bộ lốp trung bình đi 5 vạn km, người tiết kiệm thì đi tầm 6 vạn hoặc hơn chút...

Bảo_Ngân

Xe buýt
Định nhảy từ Cam sang E. Nhà cháu nghe thế này cũng nản. Lâu nay thần thánh quá. Ai dè :(

vnexprees

Xe máy
Dòng C chạy đỡ ồn hơn dòng E.mà kể cả bim 5 xe nhập e chạy cũng rất ồn các cụ ạ.

Minh Đào Quang

Đi bộ
Website
volvovn.com.vn
Đau đầu phết các cụ nhỉ, đi Mẹc mà ồn thì hơi buồn

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Các cụ quan tâm thì nên lái thử cảm nhận cho chuẩn ạ. Bên e có đủ các mẫu xe để lái thử. Chứ độ ồn nó phụ thuộc cảm giác nhiều lắm ạ. Cũng 1 cái xe đó. Có người chạy thì khen tấm tắc, có bác chạy lại kêu ồn. Vì có bác nào vác máy đo độ ồn lên xe đâu ạ. Nên phụ thuộc rất nhiều cảm quan cá nhân và mặt đường lái thử
Chứ chạy mẹc về cơ bản là cách âm tốt

Chỉnh sửa cuối:

tranquoctoan

Xe tải
Êm lắm cụ. Chỉ có điều nó ko chắc như lốp nguyên bản, có sự bồng bềnh nhưng có nhận biết. Qua gờ giảm sóc hoặc ổ gà thì êm thực sự. Vào cao tốc ko còn rào rào nữa
Đi lốp thường:
Ưu điểm: Êm, không hại giảm xóc do giảm trọng lượng bánh xe và lốp hấp thu xung lực tốt hơn, không ồn.
Nhược điểm: Phải sắm lốp sơ cua hoặc dụng cụ vá lốp di động, thêm trọng lượng cho xe do thêm lốp sơ cua.

Giải pháp: Đi lốp thường 5 năm nay và rất hài lòng.

nguyenkien103

Xe máy
E300 2010 em chạy có thấy ồn đâu nhỉ. Rất êm và kín mà

ENZOCHICHIC

Xe hơi
mình đang đi Lexus RX350, hôm trước đi cao tốc chạy thử GLK của ông bạn thấy cách âm tốt hơn Lex RX nhiều

Chỉnh sửa cuối:

haoannghean

Xe đạp
Ôi các bác, hôm trước e ra HAXACO láng hạ thay 4 quả lốp thường michelin, tổng 22,4 củ. hôm nay xịt đưa đi vá mới biết lốp tàu. hãng lốp nó bảo, mỗi quả chỉ tầm 3,5tr. vậy là bên hãng nó vặt 8,4tr ngon ơ của em. nhục thật, niềm tin nhầm chỗ. Vấn đề bảo dưỡng xe các bác có biết chỗ nào làm ngoài ngon lành không giới thiệu em với, em cạch hãng

workshop

Xe buýt
Nói chung là hàng Việt Nam! Kém lắm các bác ah, bọn Việt Nam! Toàn làm kiểu ăn cắp thôi
Chả đúng mọi người cứ thích rẻ thì option phải cắt bớt đi cho rẻ vì mọi người muốn vậy mà chứ nhà máy có muốn vậy đâu.. !!! đấy là mong muốn của người tiêu dùng mà >>!! khách hàng là thượng đế..! Đi sửa xe cũng vậy cứ thích rẻ thì chỉ có thợ mới biết có rẻ thật hay không ! Chủ xe chẳng bao giờ biết được ! rẻ nó chỉ là thuật ngữ với giá trị tương đối..

haoannghean

Xe đạp
Ôi các bác, hôm trước e ra HAXACO láng hạ thay 4 quả lốp thường michelin, tổng 22,4 củ. hôm nay xịt đưa đi vá mới biết lốp tàu. hãng lốp nó bảo, mỗi quả chỉ tầm 3,5tr. vậy là bên hãng nó vặt 8,4tr ngon ơ của em. nhục thật, niềm tin nhầm chỗ. Vấn đề bảo dưỡng xe các bác có biết chỗ nào làm ngoài ngon lành không giới thiệu em với, em cạch hãng
Chả đúng mọi người cứ thích rẻ thì option phải cắt bớt đi cho rẻ vì mọi người muốn vậy mà chứ nhà máy có muốn vậy đâu.. !!! đấy là mong muốn của người tiêu dùng mà >>!! khách hàng là thượng đế..! Đi sửa xe cũng vậy cứ thích rẻ thì chỉ có thợ mới biết có rẻ thật hay không ! Chủ xe chẳng bao giờ biết được ! rẻ nó chỉ là thuật ngữ với giá trị tương đối..
Em đây đâu ham rẻ, chấp nhận 22,4tr cho 4 quả lốp michelin loại thường thì ít ra cũng xuất xứ thái hoặc châu âu, nhưng nhận dc made in china thì mới ý kiến

workshop

Xe buýt
theo tôi nếu có chữ made in china có nghĩa là đã được ủy quyền sản xuất của chính hãng nó khác với hàng nhái của china chất lượng nó cũng giống như sản xuất tại châu âu. vì cùng đều chung quy chuẩn.tôi chả ưa trung quốc nhưng cần phải hiểu đúng và chuẩn kiến thức.

Trai Làng

Xe tải
Các cụ thử đo cụ thể rồi đưa lên con số cụ thể cho dễ hình dung xem sao. Cài cái app đo tiếng ồn lên điện thoại rồi đo thử trên các đoạn đường khác nhau rồi post lên đây cùng tham khảo. Em đang đi glk độ ồn khi chạy tầm 80km/h ở đường bt như đường vành đai 3 hoặc Nội Bài lào cai thì tầm 77-81 deciben. Chạy 120km/h đường HN HP thì tầm 85-87 decibel. Em thấy thế này là ồn vì xe em vành 19.