Đánh giá E250 2018 rất ồn

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chả đúng mọi người cứ thích rẻ thì option phải cắt bớt đi cho rẻ vì mọi người muốn vậy mà chứ nhà máy có muốn vậy đâu.. !!! đấy là mong muốn của người tiêu dùng mà >>!! khách hàng là thượng đế..! Đi sửa xe cũng vậy cứ thích rẻ thì chỉ có thợ mới biết có rẻ thật hay không ! Chủ xe chẳng bao giờ biết được ! rẻ nó chỉ là thuật ngữ với giá trị tương đối..
Đồng ý với cụ

haoannghean

Xe đạp
theo tôi nếu có chữ made in china có nghĩa là đã được ủy quyền sản xuất của chính hãng nó khác với hàng nhái của china chất lượng nó cũng giống như sản xuất tại châu âu. vì cùng đều chung quy chuẩn.tôi chả ưa trung quốc nhưng cần phải hiểu đúng và chuẩn kiến thức.
Đúng là đều có tiêu chuẩn, nhưng nhìn báo giá của hãng lốp michelin thì nó chưa đầy 3,5tr (đối với lốp xuất xứ ý và thái thì đắt hơn), và hãng bán cho em giá 5,6 củ / lốp. Ý em nói ở trên là giá 22,4tr cho 4 chiếc lốp, nếu xuất xứ châu âu thì em sẽ hài lòng và dễ chấp nhận hơn

Braveman

Xe hơi
Ôi các bác, hôm trước e ra HAXACO láng hạ thay 4 quả lốp thường michelin, tổng 22,4 củ. hôm nay xịt đưa đi vá mới biết lốp tàu. hãng lốp nó bảo, mỗi quả chỉ tầm 3,5tr. vậy là bên hãng nó vặt 8,4tr ngon ơ của em. nhục thật, niềm tin nhầm chỗ. Vấn đề bảo dưỡng xe các bác có biết chỗ nào làm ngoài ngon lành không giới thiệu em với, em cạch hãng
em đi bảo hiểm mâm lốp do cấn lề, đến hôm giao xe ngồi chờ thì thấy 1 ông chở cái bánh xe mình đến, thì ra hãng cũng outsource và cân chỉnh từ các cửa hàng mâm lốp bên ngoài vậy mà bán giá gần gấp đôi. Chưa hết mấy hôm sau cán đinh mổ ra thì thấy nó ghi chữ "Vạn Lợi" trên cái mâm của mình (Vạn lợi là cửa hàng mâm lốp ở SG) thì mới nghi vấn là ngay cả việc sơn lại mâm cũng do 1 đối tác thứ 3 làm

haoannghean

Xe đạp
em đi bảo hiểm mâm lốp do cấn lề, đến hôm giao xe ngồi chờ thì thấy 1 ông chở cái bánh xe mình đến, thì ra hãng cũng outsource và cân chỉnh từ các cửa hàng mâm lốp bên ngoài vậy mà bán giá gần gấp đôi. Chưa hết mấy hôm sau cán đinh mổ ra thì thấy nó ghi chữ "Vạn Lợi" trên cái mâm của mình (Vạn lợi là cửa hàng mâm lốp ở SG) thì mới nghi vấn là ngay cả việc sơn lại mâm cũng do 1 đối tác thứ 3 làm
Đúng rồi, E mang xe vào thay lốp, hãng mang xe tận kim mã thay

senhong

Xe tăng
Riêng thay lốp,cân vành bánh xe,cân độ chụm trước sau các cụ nên trọn cửa hàng ngoài làm tốt hơn(tất nhiên phải là cửa hàng chuyên lốp)

edc

Xe lăn
Các cụ thử đo cụ thể rồi đưa lên con số cụ thể cho dễ hình dung xem sao. Cài cái app đo tiếng ồn lên điện thoại rồi đo thử trên các đoạn đường khác nhau rồi post lên đây cùng tham khảo. Em đang đi glk độ ồn khi chạy tầm 80km/h ở đường bt như đường vành đai 3 hoặc Nội Bài lào cai thì tầm 77-81 deciben. Chạy 120km/h đường HN HP thì tầm 85-87 decibel. Em thấy thế này là ồn vì xe em vành 19.
Cụ chém đùa hay thật vậy.:))
Chạy vành đai 3 hay đâu mà 77-81 decibel em chả tin. 80 decibel nó kêu to như cái máy hút bụi rồi (ngồi công nông) :))

Trai Làng

Xe tải
Cụ chém đùa hay thật vậy.:))
Chạy vành đai 3 hay đâu mà 77-81 decibel em chả tin. 80 decibel nó kêu to như cái máy hút bụi rồi (ngồi công nông) :))
Cụ đã thử đo bao giờ chưa? Em không có cái máy đo chuẩn nên đo bằng app Decibel X trên điện thoại.

F.I.A.T

Xe điện
Êm hay ồn thì phần lớn là do chất lượng mặt đường. nhiều đoạn trải nhựa mịn như nhung thì êm thôi rồi. cao tốc mặt đường phẳng nhưng không êm đâu, vì họ làm độ nhám để xe bám đường, ồn lắm. cùng 1 tốc độ nhưng chạy 5B ồn hơn hẳn so với nội Bài-Lào Cai

edc

Xe lăn
Cụ đã thử đo bao giờ chưa? Em không có cái máy đo chuẩn nên đo bằng app Decibel X trên điện thoại.
Cụ cần máy nào chả có. Máy ĐT hay máy chuyên dụng. Cái vấn đề người nói có khách quan vuêcj muốn nói hay không thôi :D

Cuong0079

Xe đạp
Em chạy E200 đây bác, cũng chả êm tí nào đâu ạ. Với cả cách âm kính xe em cảm nhận là kém hơn hẳn đời cũ, tiếng ồn từ ngoài vọng vào xe khá lớn. Nói thật là em ko nghĩ E giờ tệ thế đấy, không hơn nhiều so với vợ cũ của em Camry 2.5Q.
đúng như thế. e vẫn còn 2.5Q đi cảm giác còn êm hơn. hix hix

hanoisay

Xe máy
Cụ này chém vãi.....
Cụ này chém đúng đấy.
Đi C (200, 250) máy êm hơn, nghe tiếng máy rít lên thích hơn, còn tiếng ồn do phản hồi giữa lốp và đường và tạt gió từ bên ngoài.
Đi E (200, 250) thì khi đứng tại chỗ thì im lặng lắm nhưng khi đi thì cũng do phản hồi từ lốp + mặt đường + gió ==> kết hợp với độ cách âm của xe tốt khiến cho tiếng ồn nó cứ như đánh trống ùm ùm.
Riêng C300 và E300 em chưa đi do vậy chưa cảm nhận được.
Tổng kết các tiếng ồn là do kết cấu mặt đường ở ta nó không mịn và phẳng.

lapin

Xe container
Ối dồi ôi em lại càng thêm iêu con vợ 2 già gần 10 tuổi giá bằng 1/10 xe bác thớt, cũng ồn bỏ xừ mà trót phét lác với vợ cả là lên đời Mẹc là êm ngay :))
Giờ cao điểm hơn rồi cụ nhể:))

cukiss

Xe điện
Sau 1 thời gian, hôm nay e quyết thay sang michelin, cân bằng động, chỉnh độ chụm. Chờ e trải nghiệm và sẽ phản hồi lại các bác. Thiệt hại gần 40củ gồm cả dự phòng và bộ đồ thay lốp.
Bác lại cải lùi à. Em nghĩ bộ lazang của bác có vấn đề.

Bác thay lốp thường đi được thời gian lại ồn thôi. Vì nguyên tắc càng đi quen xe sẽ càng thấy ồn hơn :D

cucubi

Xe tăng
Lắp lazang nhỏ hơn lốp dầy hơn ê hơn, mình vừa hạ từ 18 inh xuống 17 inh êm hơn rất nhiều, vào của k ôm bằng lốp cũ thôi mà êm cụ à

Millenium

Xe đạp
Cụ ơi, hầu như xe cũng thế thôi (trừ LX570), tiếng ồn không thể tránh khỏi được, đến BMW 7, Mer S, rồi Range Rover ( chạy vành 22 inches) cũng còn có tiếng lốp rõ lắm. Cụ đừng kỳ vọng là chạy Mer nó phải êm ru như Lex LX570 được vì bản thân tiếng ồn còn do điều kiện mặt đường, ví dụ em chạy cao tốc bên mỹ thì thấy RR Ghost cũng có tiếng lốp, rồi loại lốp, cỡ vành.

F.I.A.T

Xe điện
Cụ này chém đúng đấy.
Đi C (200, 250) máy êm hơn, nghe tiếng máy rít lên thích hơn, còn tiếng ồn do phản hồi giữa lốp và đường và tạt gió từ bên ngoài.
Đi E (200, 250) thì khi đứng tại chỗ thì im lặng lắm nhưng khi đi thì cũng do phản hồi từ lốp + mặt đường + gió ==> kết hợp với độ cách âm của xe tốt khiến cho tiếng ồn nó cứ như đánh trống ùm ùm.
Riêng C300 và E300 em chưa đi do vậy chưa cảm nhận được.
Tổng kết các tiếng ồn là do kết cấu mặt đường ở ta nó không mịn và phẳng.
Chuẩn luôn. Cụ nào ở HN hay chạy qua hầm chui Big C biết ngay, có 1 đoạn dưới hầm hình như là đổ bê tông chứ ko phải dải nhựa, ù tai luôn. Nếu đi xe khung gầm rời kiểu bán tải còn đỡ, chứ khung liền như sedan thì mới biết chất lượng mặt đường nó ảnh hưởng rất lớn đến độ ồn