Khoe xe E300-W212, Chiếc xe tuổi xế chiều

Wuyền

Xe đạp
chi phí nghiên cứu và chi phí ghi nhớ từng đó sự kiện, cộng lại đủ mua E250 2022 chưa nhỉ?

mcchinh

Xe hơi
Màn DVD gối đầu đây ạ, vẫn chạy ngon lành

Bộ tai nghe vẫn dùng tốt, nhưng mút đã tèo, em đang tìm cỡ mút để thay thế

Cái điều khiển chỉ còn duy nhất chức năng, bật và tắt

Fom này vẫn là đỉnh nhất của E

qckm

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn sang chảnh quá

mcchinh

Xe hơi
Chào các cụ

Chả là em mới lấy được 1 em E300-W212 đời 2009, em lấy từ đầu tháng 4, đến nay đi được thêm khoảng 4000km. Sau khi có thời gian trải nghiệm ngắn, em làm bài này, vừa là khoe con xe tuổi cũng xế chiều, vừa là chia sẻ thông tin chi tiết ở góc độ người dùng, dành cho cụ nào đang có nhu cầu tìm dòng này có thêm thông tin.

Trước khi chọn em cũng lăn tăn là C hay E, sau khi tham khảo thì với xe cũ tầm này thì nên cố tý lấy E-class mới có sự khác biệt rõ ràng, và máy V6-3.0 hút khí tự nhiên là sự lựa chọn tối ưu. Và em chấm con E300. Trong lúc đi tìm xe được ngồi vào con E400-AMG-2014 kết nổ đĩa, nhưng rất tiếc không vào việc được vì xe không đúng tiêu chí và sờ lại ví thì mỏng quá nên ngậm ngùi.

W212 ra đời vào tầm giữa năm 2009 để thay thế cho W211 đèn tròn có vòng đời từ 2003 đến 2008. xe em đăng ký lần đầu tháng 10/2009.

W212 bắt đầu vòng đời sản phẩm từ 2009 đến 2012 với các phiên bản lắp ráp tại Việt Nam E200, E250, E300,- elegance, E300-AMG ra cuối 2012 và bản Facelift từ 2013-2015 với các phiên bản E200, E250, E250-AMG, E400, và E400-AMG

Form dáng của W212 có nhiều góc cạnh hơn là bo tròn so với W211 và được đánh giá là trẻ trung hơn đời trước tuy nhiên vẫn chưa thể thoát ra khỏi cái dáng “ông cụ”. Nhưng cái hay của 2 đời xe này là rất dễ phân biệt C, E, và S-Class. Không giống các xe đời từ 2015 trở về đây có sự pha trộn thiết kế giữa 3 Class.

Em sẽ mô tả và đánh giá chi tiết theo từng mục nhé để các cụ tiện theo dõi.
Em nhá mấy cái ảnh đã, rảnh em up dần
Nhìn chếch 3/4 bên lái

Nhìn chếch đầu

Nhìn ngang xe

Mông với mít

Màu này đẹp quá cụ chủ

Pela

Xe buýt
1. Ngoại thất xe

Kích thước bao: DxRxC = 4875 x 1854 x 1471, khối lượng bản thân 1735kg, khá nặng đối với một con sedan tầm trung, Nhìn ngang thân xe có cảm giác phần đầu xe thấp xuống nên nhìn thể thao hơn đời trước. Các nẹp quanh thân xe mạ crom sáng bóng, và nẹp viền kính bóng mờ, chất liệu rất tốt, sau gần 10 tuổi vẫn y nguyên, chưa có dấu hiệu ố, hay rôm sảy.

Dàn đèn trước, sau và xinhan được trang bị khá hiện đại vào thời điểm đó, với xinhan trước, sau và trên gương, đèn hậu, đèn phanh, đèn gầm đều là LED, ban đêm nhìn rất đẹp và nổi bật, đặc biệt là cụm đèn hậu.

Cụm đèn pha và cos chung 1 bóng xenon, cái đèn tròn phía trong chỉ là đền định vị. đèn xe đời này đã có hỗ trợ khi đánh lái, cụ tỷ là nếu các cụ rẽ nó sẽ tăng cường sáng phía bên góc mình đánh lái. nhưng cái bất tiện là xe này trang bị đèn pha auto, nghĩa là các cụ không thể bật pha lên được mà chỉ kéo cần nháy pha thôi, còn lại toàn đi cos, em có đọc trong manual là hình như đi trên 120km/h mới bật pha được, còn bình thường gạt về pha nó chỉ hiện chữ A và cí đèn báo pha

Mũi xe vẫn theo phong cách đời trước, kiểu mũi nhọn với logo ngồi trên nóc capo, tạo cảm giác bề thế, và chững trạc và “ông cụ” hơn phong cách trẻ trung, sport của các đời sau này.

Bộ larang 10 nan kép, đặc trưng của phong cách “elegance” đi kèm với bộ lốp 245/45/R17, bộ lốp với bản rộng 245 và thành lốp mỏng khá ngầu cho 1 chiếc sedan, chạy đầm xe và nhược điểm kèm theo là tay lái sẽ nặng hơn và độ ồn từ lốp lên cũng sẽ lớn hơn.

Vật liệu chế tạo nắp capo, cốp, hai bên ốp hông sau không phải bằng thép vì em thử nam châm không hít, khả năng là hợp kim nhôm chắc là nhẹ hơn thép tấm nhiều, chính điều này đã làm cho giá thành cảu chi tiết này rất đắt khi thay thế, nhưng bù lại toàn bộ trọng lượng thép được tập trung vào khung xe và nó đóng góp vào việc cho cảm giác chiếc xe cực đầm và

Cụm đèn hậu khá to, full LED luôn, ban đêm bật lên nhìn đẹp phết, lúc phanh và xinhan cũng vậy, rất đáng đồng tiền

Ban đêm lên nó thế này

Xe này cực chuẩn nhé cụ.
Chẳng có già trẻ gì cả.
Nó mãi đỉnh thôi.
Em chạy nó hơn 7 năm rồi mà vẫn nghĩ đèn hậu này là halogen chứ không phải Led đâu.
Cụ chỉ giúp em vỡi

F.I.A.T

Xe điện
Xe này cực chuẩn nhé cụ.
Chẳng có già trẻ gì cả.
Nó mãi đỉnh thôi.
Em chạy nó hơn 7 năm rồi mà vẫn nghĩ đèn hậu này là halogen chứ không phải Led đâu.
Cụ chỉ giúp em vỡi
Đèn hậu là LED đấy cụ, chỉ có bóng đèn lùi là halogen thôi, em cũng thay nốt bằng LED rồi

Pela

Xe buýt
Đèn hậu là LED đấy cụ, chỉ có bóng đèn lùi là halogen thôi, em cũng thay nốt bằng LED rồi
Cảm ơn cụ chứng nhận.
Vậy là đèn sau của W212 trước facelift cũng là Led.
Em thở phào.
Không phải gì chứ em ghét đèn halogen lắm vì nó rất hay cháy, có thế thôi.

FOCUS-1

Xe tăng
Cảm ơn cụ chứng nhận.
Vậy là đèn sau của W212 trước facelift cũng là Led.
Em thở phào.
Không phải gì chứ em ghét đèn halogen lắm vì nó rất hay cháy, có thế thôi.
Facelift cũng hay die led hậu lắm nhưng die là do mối hàn bị ô xy hoá. Em dính cả 2 bên rồi.