Thảo luận E46 - Muốn ngon? Đừng ảo tưởng

anhtai1983

Xe hơi
Sau khi đọc xong bài cụ em toát mồ hôi vì cuốn hút.#:-s

Paladin269

Xe máy
Vẫn thiếu cụ ơi ngoài "mỗi tuần hao gần lít dầu" còn "mỗi tuần hao một lít nước nữa cụ ạ" Trong xe lúc nào cũng có bình nước và bình dầu dự trữ sẵn. :-/
Ngoài những lỗi nặng như trên xe em còn nhiều lỗi khác nữa em sẽ chia sẻ dần cụ ạ.

Vâng cụ ạ. "con người cần phải có lòng tin, nhưng cần nhìn người trước khi đặt lòng tin vào ai đó". Giờ em mới thấm thía câu này.~X( Em cũng là người thỉnh thoảng có mua hàng của một số cụ trên diễn đàn này và chưa bao giờ cảm thấy không hài lòng cả. Nhưng vụ em nhẩy hồ vôi vừa TO vừa SÂU với ẻm E46 này thì em khuyên các cụ khi mua xe cần cực kỳ CẨN THẬN trong việc xem xe (em xin lỗi trước các cụ Offer và Gara uy tín, làm ăn chân chính nhé). Các cụ đừng có tin vào cái mã xe bên ngoài, đừng có tin tưởng vào các SLOGAN của Offer buôn xe (em cũng phải công nhận những slogan này quá hay và em cũng cảm thấy bị hấp dẫn, lôi cuốn, tin tưởng), đừng có tin vào cam kết của Offer buôn xe "Xe này chỉ đổ xăng là chạy thôi anh", đừng quá tin tưởng vào một số cụ Offer khác tung hứng theo kiểu "Xe cụ đẹp thế, xe cụ chất thế,..." , đừng có tin tưởng vào cái mác đưa ra "Em là thành viên uy tín của Hội BIMMER", đừng quá tin tưởng vào gara do Offer buôn xe chọn,...:-/
Câu này của cụ hay quá! 99% trên of này là quân xanh quân đỏ thôi! Em từng mua xe cũ trên này em biết rồi! Em khuyên thật, mua xe cũ thì nên mua của người quen! Chẳng tin thầy bà nào cả!

bmwp0wer

Xe tăng
Cứ chơi đi khi khả năng và thời gian cho phép.

Giai đoạn 1: lỗi, tốn time, tiền, chưa quen đi gara --> chán bán xe sau 4,5 tháng. Rất nhiều cụ đã trải qua.

Giai đoạn 2: hoàn thiện, quen với lũ,ah, lỗi, đầu tư nhiều xe ngon hơn, đổ thêm nhiều độ đẽo.

Giai đoạn 3: lên đời. Lại bim già tiếp.

Paladin269

Xe máy
Tiếp nè:
Âm binh thường có câu com kiểu:
“Xe cụ đẹp thế”
“Chắc bay nhanh thôi”
Hay đại loại kiểu:
“Giá hợp ví rồi”
Kaka!

Nozux

Xe đạp
Chào các cụ,

Em thật sự là newbie chỉ biết lái và không hiểu biết kỹ về xe, em vừa rước vk2 318i về đúng nghĩa là cũng lần đầu tiên chạm dòng xe Đức như có cụ đã phán :). Chủ cũ là người dùng không phải là chăm chút xe lắm, để xe trong bãi nhiều tháng không động tới (do đã mua xe mới và đi xe đó), bác đó cũng liệt kê một danh sách các bệnh đã được chữa của ẻm. Và em không mang ra ga-ra check gì nhé, hiện nay em đã đi được khoảng 10 ngày rồi và may mắn là chưa thấy có hiện tượng báo lỗi gì cả...

Vậy em cần chú ý thêm vấn đề gì không các cụ ơi?
Cụ quả thật số đỏ, khi nào cụ chán nhớ ới em 1 tiếng nhá ^^!

Ha 1983

Đi bộ
Giờ mới vào đọc thớt này...
Cái tit cụ giật làm e hơi choáng...
E khá thẳng thắn,có vài ý kiến cá nhân như này nhé...
Mua xe cũ,cụ đòi hỏi nó phải hoàn hảo thì ko bao giờ có...
Chuyện bỏ ra vài chục triệu chăm cho cái xe theo đúng ý mình là chuyện hết sức bình thường mà hầu như ai cũng đều làm...
Xe đẹp xe xấu như nào,đi mua các cụ tự tìm hiểu,tự check choác các kiểu,tiền vẫn nằm trong túi các cụ cho tới khi các cụ quyết xuống tiền!
Riêng về trường hợp xe cụ mua của anh Giang,em thấy anh G khá clear thông tin,bán hàng có trách nhiệm ko phải nhập nhèm gì cả,khi có thông tin lỗi ngoài dự đoán,aG cũng đề nghị đc hỗ trợ 10% phí sửa chữa...điều này ko phải ai cũng làm đc như vậy!
Rồi sau nữa,các cụ mua con xe để nó phục vụ mình,chứ mua con xe ko phải để mang bực vào ng hay lấy nó ra để đá ng này đụng người kia!
Đơn giản cụ thấy có vừa ý hay ko,ko vừa ý chỗ nào cụ cứ thẳng thắn trao đổi với a Giang luôn,chất xe của a Giang như nào cụ cũng tự đánh giá đc!
Trên này có vài ae đã mua xe của em,thậm chi như a Vũ pajerosport mua xe còn ko cần gặp e,hay như a Ba Thái Nguyên mua còn ko cần xem xe đã chuyển khoản,vấn đề ae mua bán xong còn chơi với nhau lâu dài,chứ lên đây nói như này nếu em là a Giang chắc e cũng sẽ rất buồn!
Đôi lời tâm sự với cụ chủ thớt!
Bác có con bim e46 nào ngon báo em cái 0986618866

30F-5846

Xe tăng
Bác có con bim e46 nào ngon báo em cái 0986618866
Cám ơn bác đã quan tâm nhưng thời điểm hiện tại e đang hết xe bác ạ...khi nào có xe e sẽ báo bác nhé,xe rao bán thì nhiều nhưng e cũng ko mua tùy tiện đc..;)

Ha 1983

Đi bộ
Ok bác. Có Alo hoặc nt em cái. Em ở sân gôn Long biên. Bác ở đâu. Hôm nào zảnh em em giao lưu em muốn tìm hiểu thếm về dòng này DC chứ ạ

Bi Rùa

Đi bộ
em đang kiếm 1 e số tự động, anh em nào có zalo e 0966303369 nhé

Chau_xd

Xe máy
Up cho cụ nào có nhu cầu nhảy hố vôi.

em đặt gạch hóng

thaison2008

Xe container
Cứ chơi đi khi khả năng và thời gian cho phép.

Giai đoạn 1: lỗi, tốn time, tiền, chưa quen đi gara --> chán bán xe sau 4,5 tháng. Rất nhiều cụ đã trải qua.

Giai đoạn 2: hoàn thiện, quen với lũ,ah, lỗi, đầu tư nhiều xe ngon hơn, đổ thêm nhiều độ đẽo.

Giai đoạn 3: lên đời. Lại bim già tiếp.

Giờ một số lên đời RV rồi cụ hehe! Cháu đnag giai đoạn ngập ngụa

flourishing

Xe máy
Ôi, nghe mà hoảng quá, đang định lấy con 318 Sx 2003