E60 báo lỗi " High rate of battery Discharge"

nkp2

Xe tải
Các bác tư vấn xem xe của Tôi (E60) báo lỗi " High rate of battery Discharge" là bị sao.
Tôi đã thay ắc qui mới, mà lỗi này chỉ sáng ra mới báo, nếu đi trong ngày thì lại ko báo lỗi này nữa.
cám ơn các Bác

shrek_coi

Xe hơi
Ắc qui cũ của cụ bao lâu rồi? Thường tuổi thọ ắc qui khoảng 3 năm.

Lỗi này trên xe em là do em cắm cái camera hành trình, lấy điện trực tiếp từ ắc quy, tiếp tục quay kể cả khi rút chìa khóa điện. Lâu ko nổ máy là bị báo lỗi, ví dụ như để qua đêm.

Cụ xem có cắm cái gì trực tiếp lấy nguồn từ ắc qui như em ko?

nkp2

Xe tải
tks cụ.
Tôi đã thay ắc qui mới, vẫn bị thế. xe Tôi đã kiểm tra máy phát ok, và không dùng thiết bị gì trên xe cả.

Ắc qui cũ của cụ bao lâu rồi? Thường tuổi thọ ắc qui khoảng 3 năm.

Lỗi này trên xe em là do em cắm cái camera hành trình, lấy điện trực tiếp từ ắc quy, tiếp tục quay kể cả khi rút chìa khóa điện. Lâu ko nổ máy là bị báo lỗi, ví dụ như để qua đêm.

Cụ xem có cắm cái gì trực tiếp lấy nguồn từ ắc qui như em ko?

Chỉnh sửa cuối:

shrek_coi

Xe hơi
Nếu ắc quy thay mới rồi, bộ phát ngon lành rồi thì chắc một thiết bị điện nào đó trong xe cụ bị trục trặc. Truy lỗi cái này rất khó và mất thời gian. Cụ có cài cắm nghịch ngợm vào phần điện của xe gần đây ko?

Em thấy bọn tây hay kêu là bị lỗi này nếu xe có comfort access, và khóa cửa bị lỗi. Xe cụ chắc ko phải trường hợp này rồi.

Tốt nhất cụ mang xe ra hãng hoặc gara nào uy tín bảo họ check cho.

V8_Northstar

Xe buýt
Các bác tư vấn xem xe của Tôi (E60) báo lỗi " High rate of battery Discharge" là bị sao.
Tôi đã thay ắc qui mới, mà lỗi này chỉ sáng ra mới báo, nếu đi trong ngày thì lại ko báo lỗi này nữa.
cám ơn các Bác
khi thay battery cụ phải register battery thì mới được cụ à. Thay ko vẫn ko đc :D...

shrek_coi

Xe hơi
Theo em thì register battery ko ảnh hưởng gì đến lỗi "high battery discharge" cả.

ECU của xe BMW điều khiển máy phát điện để nạp ắc qui, tùy theo tuổi đời của ắc qui mà dòng nạp từ máy phát sẽ được điều chỉnh tăng dần. Ắc qui càng cũ thì dòng nạp càng tăng.

Vì vậy ko register battery sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ của ắc qui, do ắc quy mới mà vẫn nhận dòng nạp mạnh từ máy phát.

Lỗi xe của cụ chủ vẫn là 1 lỗi ở thiết bị điện khác nào đó. Thường 15 hay 30p sau khi tắt máy thì xe sẽ ở chế độ "ngủ đông". Phần lớn thiết bị điện sẽ tự động tắt, tuy nhiên khi thiết bị nào đó bị lỗi thì nó ko chịu tắt mà cứ bật liên tục, gây ra cái lỗi "High battery discharge". Giờ cụ chủ phải tìm ra xem thiết bị nào bị hỏng, có thể là hộp số, khóa cửa, âm thanh vv.

bumer

Xe máy
Theo em bác thử cho kiểm tra IBS ( intelligent battery sensor) xem có phải lỗi do cái này không? Mà lúc thay acquy mới bác có để nổ máy thay không. Nếu bác tắt máy rồi thay thì em nghĩ cũng có thể là một nguyên nhân. Còn không cũng có thể do acquy yếu, cái này bác ra đo lại dòng là biết ngay.

V8_Northstar

Xe buýt

cụ tự đọc nhé..
còn muốn cụ thể lỗi gì thì phải có fault code cụ ạ...
[-X

nếu ko thì chỉ là đoán mò thôi. >:)

Chỉnh sửa cuối:

step321

Xe tăng
Cụ mang ra hàng để kiểm tra, dễ do máy phát đến lúc hỏng lắm. Nói chung món này sửa cũng ko đắt, cứ mạnh dạn đi thay thôi cụ. Mệt mỏi nhất là hỏng máy và hộp số.