[Funland] Ecopark một số chủ sở phải “cắt lỗ”.

Míng Xíng

Xe máy
Em đang ở khu toàn bê tông cụ ạ, nên thấy thích bên này.

binhaminh

Xe hơi
Quanh Hà nội có duy nhất ecopark là kdt công viên cây xanh thôi chứ còn đâu toàn kđt công viên bê tông mà cụ :D
E thấy cụ rất am hiểu bên này. Theo cụ thì cđt có tiếp tục triển khai dự án Làng Hà Lan ko. E thấy mấy ng quen ai cũng bảo cdt sẽ tiếp tục làm mà chưa hiểu như nào

Justforfuntoo

Xe container
E thấy cụ rất am hiểu bên này. Theo cụ thì cđt có tiếp tục triển khai dự án Làng Hà Lan ko. E thấy mấy ng quen ai cũng bảo cdt sẽ tiếp tục làm mà chưa hiểu như nào
Em thấy sắp bán khu trung tâm thương mại trên mặt nước thôi, làng Hà lan không có thông tin gì đâu

BloodOwl87

Xe điện
Nghĩ lại cụ nào dính sudico nam an khánh 2010 xong lại dính condotel 2017 được rồi va tiếp đất tỉnh lẻ 2022 thì e cũng chịu hẳn. Chịu toàn tập luôn.
Đời người 2 lần cái 15 năm thì héo mịe nó rồi nên 3 cái bài học đó quá là đắt giá. Còn cụ nào chơi hệ liều ăn nhiều thì e cũng xin thua, k phải kiểu của e.
Hàng xóm nhà em bán nhà đi múc an Khánh, hồi đó 2 tỷ thì phải. Trong thời gia chờ đi mua chung cư ở tạm. Tạm con mẹ đến giờ luôn sợ vãi.

stone_lamp

Xe điện
Quanh Hà nội có duy nhất ecopark là kdt công viên cây xanh thôi chứ còn đâu toàn kđt công viên bê tông mà cụ :D
Ecopark là khu mà em thích nhất, em mà ko ngại lx đi làm thì đó là nơi tuyệt vời để sống, chất lượng cũng hơn Vin. Nhưng nếu mua em sẽ mua Vin vì con vợ em nó nghĩ như thế phải theo :)

Justforfuntoo

Xe container
Ecopark là khu mà em thích nhất, em mà ko ngại lx đi làm thì đó là nơi tuyệt vời để sống, chất lượng cũng hơn Vin. Nhưng nếu mua em sẽ mua Vin vì con vợ em nó nghĩ như thế phải theo :)
Em cũng thích ecopark nhất nên em mua cho vợ con ở vin nội đô, còn em mua thêm ecopark để cuối tuần và về hưu ở :D

minhducarc

Xe tải
Đường 13m thì vỉa hè 2 bên mất xừ 6m. Lòng đường là 7m . Các cụ đỗ 2 bên thì ở giữa tránh nhau thế nào đc. Dân mới lác đác về ở thì đậu xe đang thoải mái. Nếu về đông thì lại ban căng. Chưa kể chiều rộng nhà đa số dưới 5m . Ông này đỗ chắn mặt ông kia dễ chửi nhau lắm
Đường 13m đỗ dưới lòng đường, 2 bên đối diện đều có xe đỗ thì ở giữa vẫn có lối đi đủ cho ô tô có thể đi qua các cụ nhé.
Đường 11m thì ông bên này đã đỗ dưới đường thì ông đối diện mời leo lên vỉa hè.
Thực trạng thiếu chỗ đỗ xe ở ocp là chắc chắn, đã đi xa thì nhà 2 xe ô tô là bình thường, cái xe giờ giá trị k có gì ghê gớm với cái nhà cả. Nên cụ nào mua ocp để ở thì cân nhắc kỹ cái này. Còn mua đầu tư thì e k có ý kiến gì.
ường

Payroll

Xe điện
Đường 13m thì vỉa hè 2 bên mất xừ 6m. Lòng đường là 7m . Các cụ đỗ 2 bên thì ở giữa tránh nhau thế nào đc. Dân mới lác đác về ở thì đậu xe đang thoải mái. Nếu về đông thì lại ban căng. Chưa kể chiều rộng nhà đa số dưới 5m . Ông này đỗ chắn mặt ông kia dễ chửi nhau lắm

ường
Cụ tính thế nào mà không đi được. 2 bên mỗi xe mất 2,2m vậy còn 2,6m để đi. Nắn nót 1 chút là được thôi, tất nhiên không thoải mái

ORIJEANS

Xe container

ường
Đi được thôi chứ k đòi tránh nhau dc cụ ạ. Cần tránh nhau thì khéo léo nhường nhịn nhau tý. Đường 11m thì đỗ 2 bên là khỏi đi luôn cụ ạ.

hanah2905

Xe đạp
Chung cư ocp1 thấy bảo ế mà 50-60 hả cụ.
Bạn em mua masterise bên op1 giờ toàn bị gạ có bán lại không, không ế vì cho thuê được giá đó cụ. Còn để masterise bán được 70tr/m2 hay không thì em nghĩ còn tùy vào chính sách bán hàng và cơ cấu dòng vốn của CĐT cho NĐT; phải có chính sách hay thì bán tốt; mà chính sách này lại phụ thuộc vào ông Ngân hàng nhà nước nữa- lãi suất rẻ còn tồn tại bao lâu? Như hiện nay LS vay 5.9%-6% cố định 3 năm (một số bank như Worribank, Shinhan...) đang áp dụng hoặc 6.2% (BIDV) thì đang rất là khuyến khích giới trẻ xuống tiền. Đó cũng là căn cứ các CĐT người ta đưa ra mức giá cao +combo hỗ trợ tài chính và key point bán hàng. Còn NĐT mua vậy là bị hớ hay không em không đánh giá nhé!!!

BloodOwl87

Xe điện
Bạn em mua masterise bên op1 giờ toàn bị gạ có bán lại không, không ế vì cho thuê được giá đó cụ. Còn để masterise bán được 70tr/m2 hay không thì em nghĩ còn tùy vào chính sách bán hàng và cơ cấu dòng vốn của CĐT cho NĐT; phải có chính sách hay thì bán tốt; mà chính sách này lại phụ thuộc vào ông Ngân hàng nhà nước nữa- lãi suất rẻ còn tồn tại bao lâu? Như hiện nay LS vay 5.9%-6% cố định 3 năm (một số bank như Worribank, Shinhan...) đang áp dụng hoặc 6.2% (BIDV) thì đang rất là khuyến khích giới trẻ xuống tiền. Đó cũng là căn cứ các CĐT người ta đưa ra mức giá cao +combo hỗ trợ tài chính và key point bán hàng. Còn NĐT mua vậy là bị hớ hay không em không đánh giá nhé!!!
Masteri là phân khúc khác nói làm gì, ccu vin ocp1 giá h thế nào cụ.