Hết hạn Em bán Altis 1.8G cuối 2016, bảo dưỡng hãng, 7.2 vạn km không tua màu đen

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
505,000,000 VNĐ

Mit.Mit

Xe máy
tầm giá này thì chơi con mazda 3 hoặc cerato 2020 21 cho yên tâm.

--Lamborghini--

Xe lăn
Công nhận cụ, dân mình vẫn chuộng toy, altis 2016 nhiều nơi vẫn chào hơn năm lít chứ ko hề rẻ như trên Tivi và media lá cải
Altis e thấy có mấy đâu, ngay cả mazda 3 sau khi ra bản mới giá hơi ngáo là ng ta lại chạy sang cerato.
Nói chung là hạng C giờ quá nhiều lựa chọn hấp dẫn hơn con altis.
Ngay trong thớt cụ thợ bản 2018 có loanh quanh 5 đồng, thì xe chủ thớt bớt kha khá.

Huyquynhbk1990

Xe máy
Thì nó vẫn phục vụ cụ mà. Con xe altis này thì lành vô đối rồi.
lành vì nó chả có gì để hỏng, mấy e hay hỏng là vì nó quá nhiều option, nhiều linh kiện vs cảm biến nên khi lỗi 1 tí thì bảo nó k lành thôi. chứ altis mà đủ option như các hãng xe khác xem có hay bị bệnh k cụ? như bọn e làm máy càng ít chi tiết thì máy chạy càng ổn định , con máy nào lắm cơ cấu, nhiều chi tiết thiết bị thì hay hỏng lặt vặt lắm cụ ah. :v :v

nambinh113

Xe tải
lành vì nó chả có gì để hỏng, mấy e hay hỏng là vì nó quá nhiều option, nhiều linh kiện vs cảm biến nên khi lỗi 1 tí thì bảo nó k lành thôi. chứ altis mà đủ option như các hãng xe khác xem có hay bị bệnh k cụ? như bọn e làm máy càng ít chi tiết thì máy chạy càng ổn định , con máy nào lắm cơ cấu, nhiều chi tiết thiết bị thì hay hỏng lặt vặt lắm cụ ah. :v :v
tốn time, tốn tiền mỗi lần sửa nhờ cụ

Ngựa hoang TP

Xe hơi
Hạng C chạy gia đình em vote cho Mazda3 do tiết kiệm xăng, độ bền bỉ cũng ko kém.

unifo

Xe tải
Thì nó vẫn phục vụ cụ mà. Con xe altis này thì lành vô đối rồi.
Cùng ý các cụ, xe phục vụ mình là chính, không phải mình phục vụ xe. Nói vậy thôi chứ nhiều ae cứ đòi mua phải mới, nhiều óp sần!? Lúc nó lăn ra mình phục vụ nó ốm chứ nó phục vụ j mình nữa. Vd, nói j thì nói xe mẽo xe đức rất nhiều óp sần, mới đấy, nhưng lúc mình phục vụ nó thì...vỡ mồm. Nó chỉ chảy tí nước đáy thôi là cc méo mặt rồi! :))

unifo

Xe tải
Nếu altis 7,2v không tua, ko tai nạn đâm va nặng, ko ngập nước thì chỉ nên bàn về giá loanh quanh giá này lên xuống chút ít thôi.
Vì altis đời này form vẫn mới, máy sáng, xe 7,2v chạy chả có j hỏng để phải sửa nếu ko muốn nói...mới hết roda

blackpaint

Xe container
Altis lành, và các xe cùng phân khúc C e thấy cũng lành chả kém, chạy gia đình thì các cụ cứ yên tâm chạy 10 năm nữa cũng ko hề hấn gì đâu. Nhìn cái xe Hàn nó chạy taxi còn được 50 vạn nữa là xe gia đình. Mà cái xe nào đi đến 10 - 15 năm mà ko nâng đời hay đổi cái khác thì e thấy cũng lạ. Cả đời ng được khoảng 30 năm lái xe chứ mấy.

nambinh113

Xe tải
Các cụ lại vào bình luận tiếp đi cho nó lên nào

ngựa thồ

Xe tăng
😄😄😄

unifo

Xe tải
Altis lành, và các xe cùng phân khúc C e thấy cũng lành chả kém, chạy gia đình thì các cụ cứ yên tâm chạy 10 năm nữa cũng ko hề hấn gì đâu. Nhìn cái xe Hàn nó chạy taxi còn được 50 vạn nữa là xe gia đình. Mà cái xe nào đi đến 10 - 15 năm mà ko nâng đời hay đổi cái khác thì e thấy cũng lạ. Cả đời ng được khoảng 30 năm lái xe chứ mấy.
Cùng ý cụ. Nhiều cụ so đo cân đếm toàn nghe cò vạc bơm vá thôi. Cái xe B, C Nhật Hàn chạy chưa đến chục vạn mua về thg chẳng có j phải sửa chữa lớn, toàn thay thế vật tư hao mòn giá rẻ thôi. Chạy thêm năm năm nữa không việc j hết.
Chỉ có hai thứ khi mua xe cũ cần lưu ý:
1. Xe bị thủy kích nặng vào máy, phải ra máy (xe ngập tĩnh bị ẩm, tháo ra sấy nội thất, điện đóm chẳng việc gì cccm nhé)
2. Xe bị tai nạn nặng cong khung, gãy cột, bung cửa, mục mọt( va chạm móp méo cửa giả đầu đít, vỡ nhựa, đèn thay thế hàng hãng là quá bt, càng ngon)

Vấn đề cuối cùng khi mua xe cũng chỉ là...giá rổ mà thôi! Cái mà cccm mua xe cũ lần đầu bị a/h tâm lý chính là hay đọc các cmt có giọng của các cụ cò vạc khi đi mua xe chê nọ chê kia để dìm giá mua, sau đó nâng giá bán)

Chỉnh sửa cuối:

duongmini

Đi bộ
Gặp người chăm xe kỹ, đủ kiến thức cơ bản về xe thì xe nào cũng lành cả
Ngược lại thì chả biết đâu mà lần 🐧

nambinh113

Xe tải
E mới up lại ảnh ạ, mời các cụ vào comment tiếp

Gyn G.O

Xe hơi
Altis chỉ phát huy độ thần thành của nó sau khi lăn bánh 10 năm thôi. Tầm đó khi sửa chữa, bảo dưỡng mới thấy các chi tiết cơ khí của ông toy quá bền. Còn các cụ mua xe ko định giữ đến 10 năm thì thích xe nào đi xe đó, Nhật Hàn như nhau cả.

nguyenvansi_mta

Xe đạp
Em đi tìm mua Altis mà cuối cùng lại xoay sang CX5, nhiều người khuyên và vợ cũng thích CX5 hơn. Nếu chọn hạng C thì chắc chắn chọn Altis. Các cụ nói
"Xe phục vụ mình chứ mình không phục vụ xe" mỗi người sẽ hiểu 1 cách!

Trạng thái
Thớt đang đóng