[Đã bán] Em bán bộ phát wifi chuẩn AC, switch chia mạng dòng trung và cao cấp (đã qua sử dụng)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
700,000 VNĐ

Duckams

Xe hơi
Cụ có thể tắt wifi của cục nhà mạng đi rồi nối dây mạng ra cái bộ phát wifi khác dùng. Hoặc chuyển nó thành bridge để cho thiết bị khác đảm nhận luôn việc làm modem quay PPPoE, lúc đó cái modem nhà mạng sẽ trở thành converter, chuyển tín hiệu từ quang sang RJ45 để cắm vào modem khác, trên thị trường có bán converter thay thế cỡ 700-1tr, nhưng dùng converter thì vẫn cần phải có 1 con router wifi làm modem và phát wifi riêng.
Hiện mình đang nối dây từ cục nhà mạng ra mesh aruba 109 (3 cái, mỗi tầng 1 cái). Lúc mất mạng thì mất cả luôn.
Phương án chuyển thành bridge thì nghe bảo bên VT giờ ko hỗ trợ khách hàng cá nhân chuyển nữa.
Vừa order 1 convert để thay thế. Giờ muốn xài 1 cục router để cầu thang tầng 2 quay pppoe và phát wifi xài cho cả 3 tầng được không cụ nhỉ, nhà khoảng 60m2.

spartacus199

Xe hơi
Hiện mình đang nối dây từ cục nhà mạng ra mesh aruba 109 (3 cái, mỗi tầng 1 cái). Lúc mất mạng thì mất cả luôn.
Phương án chuyển thành bridge thì nghe bảo bên VT giờ ko hỗ trợ khách hàng cá nhân chuyển nữa.
Vừa order 1 convert để thay thế. Giờ muốn xài 1 cục router để cầu thang tầng 2 quay pppoe và phát wifi xài cho cả 3 tầng được không cụ nhỉ, nhà khoảng 60m2.
Thế thì cụ phải chơi cỡ GT-AC5300 e nghĩ may ra mới đủ nếu cầu thang nằm giữa nhà. Chứ con MS2 chắc chắn k phủ được cho diện tích đó. Vụ viettel và bridge thì cụ nói với đồng chí kỹ thuật phụ trách khu vực chứ gọi lên tổng đài mặc định sẽ báo thế nhưng trên thực tế vẫn có thể chuyển được thành bridge. Nếu cụ vẫn đang thấy mấy cục Aruba 109 đang xài okie thì giải pháp hiện tại chỉ cần 1 con làm router chính thôi, lúc này nó đảm nhiệm việc quay PPPoE và chịu tải phân phối internet ra cho mấy con Aruba, trường hợp modem chính thì cụ có thể dùng Mikrotik RB750GR3, hoặc Draytek 2925 (chi phí cỡ 1tr3-2tr). Hoặc nếu cần tới các tiện ích như của con Asus em kể trên thì có thể dùng con MS2 để làm router chính tắt chế độ wifi của nó đi. So sánh giữa việc MS2 của e làm router chính và mấy option e kể ở trên thì hơn thua như sau:
- Mik và Draytek khả năng chịu tải cho số lượng thiết bị có thể cao hơn MS2, nhưng việc cấu hình và các tiện ích đi kèm như e kể ở post 1 thì MS2 vượt trội hơn nhiều. Nếu cụ xác định tổng số lượng thiết bị trong gia đình sử dụng >100 thiết bị thì chọn Mik và Draytek. Còn nếu chỉ loanh quanh cỡ 50 thiết bị thì MS2 hoàn toàn đáp ứng được.

anh_con_no_em

Xe tải
MS2: Chủ lực hiện tại của em cả về số lượng cũng như chất lượng và giá thành - Asus TM-AC1900 (Asus RT-AC68U)- Giá bán: 1.250K (freeship)
Đặc điểm kỹ thuật:
- Router 2 băng tần chuẩn AC cho tốc độ tối đa lên tới 1.900Mbps.
- Có 4 cổng LAN và 1 cổng WAN đều hỗ trợ tốc độ 1Gbps.
- Có 2 cổng USB để cắm ổ cứng gắn ngoài chia sẻ dữ liệu, chia sẻ máy in hoặc kết nối DCOM 4G.
- Router mạnh mẽ với cấu hình chip Dualcore và Ram 256MB đáp ứng được khả năng kết nối đồng thời trên 30 thiết bị.
- Ứng dụng quản lý trên điện thoại cho phép thao tác từ xa khi không ở nhà. Hoặc dễ dàng thay đổi tên wifi mật khẩu ngay trên ứng dụng.
- Quản lý, giới hạn tốc độ cho từng thiết bị kết nối vào.
- Có thể chuyển 1 cổng LAN về làm WAN thứ 2 để chạy cân bằng tải 2 đường internet.
- Có sẵn DDNS free của Asus cho các cụ chơi NAS hoặc VPN.
- Có thể tạo hệ thống wifi mesh khi kết hợp 2-3 bộ này trở lên.
- Sử dụng tốt cho mô hình văn phòng hoặc quán cafe nhỏ.

chung cư chỗ e ko kéo được mạng, e mua cái này kèm sim 4G gắn vào cái Dcom có dùng mạng đc không cụ?

spartacus199

Xe hơi
chung cư chỗ e ko kéo được mạng, e mua cái này kèm sim 4G gắn vào cái Dcom có dùng mạng đc không cụ?
Bản thân Asus trong Setting nó cũng hỗ trợ 1 loạt thiết bị Dcom nhưng k thể support full được, cụ nhắn em mã cái Dcom cụ có để e check xem có nằm trong list hỗ trợ không.

P.S: Ngoài danh sách Dcom hỗ trợ ra có thể có cách để nó chạy với tất cả các loại Dcom nhưng lúc đó thì các tính năng thú vị của Asus không còn dùng được do lúc đó chạy hệ điều hành khác.

anh_con_no_em

Xe tải
Bản thân Asus trong Setting nó cũng hỗ trợ 1 loạt thiết bị Dcom nhưng k thể support full được, cụ nhắn em mã cái Dcom cụ có để e check xem có nằm trong list hỗ trợ không.

P.S: Ngoài danh sách Dcom hỗ trợ ra có thể có cách để nó chạy với tất cả các loại Dcom nhưng lúc đó thì các tính năng thú vị của Asus không còn dùng được do lúc đó chạy hệ điều hành khác.
e chưa có Dcom, mới đưa ra phương án như vậy thôi cụ, e cũng ko cần nhiều chức năng, chủ yếu dùng cho mấy chiếc tivi, camera wifi và điện thoại, mặt bằng chỗ e rộng khoảng 300m2

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ chủ tư vấn giúp, em đang dùng Modem kèm Wifi của FPT nhưng Wifi hơi yếu. Em ở chung cư mà cu con cứ lôi hết máy tính ra phòng khách. Có cách nào ngon bổ rẻ không cụ?😊
cụ làm bộ mesh của TPLink M4 hoặc Mesh của ruijie.Chung cư thì làm 2 node thì phe phé ngay.
Mesh cụ dùng như là cụ ở sân bay hay bệnh viện , đi từ chỗ này sang chỗ kia, sóng bao phủ, mà ko cần thoát con wifi này vào con wifi khác.

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Cụ làm bộ huawei b311 + Sim mobifone max băng thông/ max dung lượng, có 100k/ tháng thì không cần kéo cáp.
nhà em kéo được cáp em còn dùng 4G

spartacus199

Xe hơi
e chưa có Dcom, mới đưa ra phương án như vậy thôi cụ, e cũng ko cần nhiều chức năng, chủ yếu dùng cho mấy chiếc tivi, camera wifi và điện thoại, mặt bằng chỗ e rộng khoảng 300m2
Đây cụ tham khảo trực tiếp của Mobi.
Nhưng cũng phải lắp thêm bộ phát wifi chứ con này cũng không phủ được hết diện tích của cụ, nếu dùng model MS2 thì cũng phải 2 con chạy Mesh mới cân hết diện tích đó của cụ hợp lý.

InnoG

Xe buýt
Được cụ ạ! Cụ vào trang quản lý của cái modem Viettel được bạn cụ cho, sau đó tìm đến phần DHCP rồi tắt nó đi, sau đó cắm dây mạng từ cái VNPT sang là xài được. Hoặc nếu cụ gần chỗ e thì mang qua e setup hộ, cái này cũng không khó.
Cụ ơi có gì em mang qua cụ setup giúp em nhé, thanks!

Tien seven

Xe tải
Em

Em thì hơi dốt kỹ thuật. Nên em cũng không hiểu lắm đâu ạ. Nhà em đang để đường dây như ảnh dưới đây
Em dùng modem free của VNPT. 1 đầu nối ra TV, 1 đầu em để chờ dây mạng ở cửa 3 phòng ngủ. Hệ thống mạng em đang chạy hết trên trần thạch cao và có sẵn ổ điện ở trên trần luôn. Cụ cài đặt giúp em qua lấy về cắm là được.

.
Tuần trước em bận quá ko kịp qua cụ

chiều mai 16/6 lúc 16h30 em sẽchạy qua chỗ cụ lấy 2 bộ AC1900 về cắm nhé.

spartacus199

Xe hơi
Tuần trước em bận quá ko kịp qua cụ

chiều mai 16/6 lúc 16h30 em sẽchạy qua chỗ cụ lấy 2 bộ AC1900 về cắm nhé.
Vâng em sẽ setup trước chờ cụ qua. Cụ inbox giúp e thông tin về tên wifi rồi mật khẩu wifi để e setup sẵn trước nhé.

Mr BI

Xe buýt
3 tầng thì thường phải để cục phát nằm ở giữa tầng 2 cụ ạ! Theo e nếu trần nhà không quá cao và nhà k quá rộng thì thay cục phát wifi ở tầng 2 là okie, còn nếu nhà rộng và cao quá nhu cầu không phải tự chuyển wifi giữa các tầng thì cụ lắp thêm phát wifi dòng bình dân nữa là ngon bổ rẻ nhất.
Có chế độ khảo sát tận nhà rồi tư vấn và lắp bổ sung cho đảm bảo không lão?

spartacus199

Xe hơi
Có chế độ khảo sát tận nhà rồi tư vấn và lắp bổ sung cho đảm bảo không lão?
Hiện tại đang trong giai đoạn hơi nhạy cảm nên e chưa hỗ trợ vụ đó được, cụ có thể phác thảo sơ đồ nhà rồi e tư vấn các phương án cụ thể.

Mr BI

Xe buýt
Hiện tại đang trong giai đoạn hơi nhạy cảm nên e chưa hỗ trợ vụ đó được, cụ có thể phác thảo sơ đồ nhà rồi e tư vấn các phương án cụ thể.
Nhà e 4 tâng, dài khoảng 20m và chia làm 3 khu theo chiều dọc, tầng 1 và 2 mỗi tầng có 1 cục wifi nhưng loại thường (của nhà mạng) nên nhiều khi không bắt đc, giờ có cách nào?

cụ nào có hàng wifi cũ hỏng phế bán em nhé, ủn giúp cụ chủ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng