Em bán Tivi, tủ lạnh, máy giặt, điều hòa... giá tốt, hàng hóa phong phú ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
1,000,000 VNĐ

hieuphung

Xe hơi
Cụ nt báo hnay lắp điều hoà, em hỏi mấy giờ thì không thèm trả lời, đợi nhà từ sáng tới chiều không dám đi đâu. Mãi 13h15 có một ông alo báo 15h lắp, lại đợi đến bây giờ là 16h15 chưa thấy gì. Nói chung làm ăn như này khiến khách bực mình. Xong rồi lại cụ thông cảm này nọ lý do lý trấu. Khuyên các cụ định mua hàng nên cân nhắc.

hieuphung

Xe hơi
Cụ nt báo hnay lắp điều hoà, em hỏi mấy giờ thì không thèm trả lời, đợi nhà từ sáng tới chiều không dám đi đâu. Mãi 13h15 có một ông alo báo 15h lắp, lại đợi đến bây giờ là 16h15 chưa thấy gì. Nói chung làm ăn như này khiến khách bực mình. Xong rồi lại cụ thông cảm này nọ lý do lý trấu. Khuyên các cụ định mua hàng nên cân nhắc.

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com
Sai hẹn lỗi tại bên em, sorry cụ. Không thông cảm được cho nhau thì em cũng mong cụ rộng lượng hơn ạ! Thợ của em lủng củng lách cách chở đồ đi gần 20 km trời mưa xong cụ trách, nói đến muộn không thích lắp nữa, lại mang về , em cũng không nói 1 lời nào đâu ạ. Những việc ntn mà lại nghĩ cần phải bóc phốt thì em cảm thấy hơi tẽn tò ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hieuphung

Xe hơi
Sai hẹn lỗi tại bên em, sorry cụ. Không thông cảm được cho nhau thì em cũng mong cụ rộng lượng hơn ạ! Thợ của em lủng củng lách cách chở đồ đi gần 20 km trời mưa xong cụ trách, nói đến muộn không thích lắp nữa, lại mang về , em cũng không nói 1 lời nào đâu ạ. Những việc ntn mà lại nghĩ cần phải bóc phốt thì em cảm thấy hơi tẽn tò ạ.
Em chả bóc phốt, em chỉ muốn nói sự thực, bởi thực tế là vậy. Giờ ý cụ là em hẹp hòi khó khăn quá hay sao? Cho dù lỗi phát sinh do bên cụ?

Thứ 7 cụ nhắn chủ nhật lắp, em hỏi mấy giờ thì không thấy cụ trả lời, em nghĩ là đã mua 1 số đồ bên cụ nên cụ cũng lưu ý sẽ chắn chắn lắp chủ nhật nên em không hỏi lại nữa. Đến tận hơn 1h trưa chủ nhật bên cụ mới có người alo báo 2h lắp, em sợ họ cập rập nên bảo để tận 3h lắp cho thoải mái, đi 20km trời mưa như hôm qua mà mất tận hơn 3 giờ đồng hồ thì em cũng ạ cụ, cụ nên xem lại cách quản lý thợ nhà mình. Em đợi tới hơn 4h không thấy gì, đứng ở vị trí khách hàng thì cụ và các cụ có bực không? Đi muộn hay đến muộn thì nt alo báo một câu thì mọi chuyện lại đơn giản rồi. Cụ và thợ nên xem lại sự chuyên nghiệp trong cách phục vụ, chứ đừng lí do lí trấu để khoả lấp lỗi sai của mình, càng làm khách hàng thấy bên cụ thiếu chuyên nghiệp mà thôi. Đấy mới là công đoạn đầu của việc bán hàng đã thiếu chuyên nghiệp, thử hỏi sau này phát sinh gì đó trong quá trình sử dụng sản phẩm thì liệu có tin tưởng chờ đợi được phục vụ hậu bán hàng nữa hay không, đó là lí do em hủy không lắp hàng nhà cụ nữa.

Mọi tin nhắn và cuộc gọi máy em đều tự động lưu, nó là sự thật, em nói sự thật để các cụ mợ cân nhắc tránh rước bực vào thân, bóc phốt gì. Người làm sai, làm việc thiếu chuyên nghiệp lại lý do lí trấu rồi khuyên khách hàng phải rộng lượng thì mới cần phải tẽn tò cụ ơi.

Xin lỗi cụ em làm việc với người Nhật hơn 10 năm nên có thể hơi khó tính. Nhưng người ta nói đúng: NO EXCUSES!

Chỉnh sửa cuối:

Horizontal

Xe tải
Website
dienmaydatviet.com
Em chả bóc phốt, em chỉ muốn nói sự thực, bởi thực tế là vậy. Giờ ý cụ là em hẹp hòi khó khăn quá hay sao? Cho dù lỗi phát sinh do bên cụ?

Thứ 7 cụ nhắn chủ nhật lắp, em hỏi mấy giờ thì không thấy cụ trả lời, em nghĩ là đã mua 1 số đồ bên cụ nên cụ cũng lưu ý sẽ chắn chắn lắp chủ nhật nên em không hỏi lại nữa. Đến tận hơn 1h trưa chủ nhật bên cụ mới có người alo báo 2h lắp, em sợ họ cập rập nên bảo để tận 3h lắp cho thoải mái, em đợi hơn 4h không thấy gì, đứng ở vị trí khách hàng thì cụ và các cụ có bực không? Đi muộn hay đến muôn thì nt alo báo một câu thì mọi chuyện lại đơn giản rồi. Cụ và thợ nên xem lại sự chuyên nghiệp trong cách phục vụ, chứ đừng lí do lí trấu để khoả lấp lỗi sai của mình, càng làm khách hàng thấy bên cụ thiếu chuyên nghiệp mà thôi. Đấy mới là công đoạn đầu của việc bán hàng đã thiếu chuyên nghiệp, thử hỏi sau này phát sinh gì đó trong quá trình sử dụng sản phẩm thì liệu có tin tưởng chờ đợi được phục vụ hậu bán hàng nữa hay không, đó là lí do em hủy không lắp hàng nhà cụ nữa.

Mọi tin nhắn và cuộc gọi máy em đều tự động lưu, nó là sự thật, em nói sự thật để các cụ mợ cân nhắc tránh rước bực vào thân, bóc phốt gì.
Vâng , thế nên ngay câu đầu tiên là em xin lỗi cụ , nhận cái sai về mình. Mùa này thợ điều hòa họ rất bận cụ ạ, chỉ cần 1 khách hàng lắp gặp khó là bị sai hẹn khách tiếp theo. Nhưng nếu là em, em sẽ thông cảm cho anh em thợ,đồng ý để họ lắp vì họ đã phải cất công đi xa trong hoàn cảnh như thế ( đây là quan điểm cá nhân của em thôi ạ, không phán xét hay bình luận gì ạ). Em cũng cảm ơn cụ vì đã nhắc nhở, xin rút kinh nghiệm vì hàng ngày em đều lắp đặt cho hàng chục cụ trên OF ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hieuphung

Xe hơi
Vâng , thế nên ngay câu đầu tiên là em xin lỗi cụ , nhận cái sai về mình. Mùa này thợ điều hòa họ rất bận cụ ạ, chỉ cần 1 khách hàng lắp gặp khó là bị sai hẹn khách tiếp theo. Nhưng nếu là em, em sẽ thông cảm cho anh em thợ,đồng ý để họ lắp vì họ đã phải cất công đi xa trong hoàn cảnh như thế ( đây là quan điểm cá nhân của em thôi ạ, không phán xét hay bình luận gì ạ).
Thợ cụ thứ nhất không hề alo hay nhắn 1 cái tin báo trễ, đến nơi lại lấy lí do trời mưa để khoả lấp, cái lí do đấy nếu cụ là sếp cụ có chấp nhận không đã rồi hãy khuyên khách hàng rộng lòng? Vì mưa nên đi 20km mất 3h đồng hồ, nó có hợp lý không?

Làm việc nên theo logic và quy trình cụ thể, có làm không công đâu mà cụ cảm tính thế? Cụ thương thợ mình vất vả, xa xôi, mưa gió, nhiều việc... Thế cụ có bao giờ nghĩ cho khách hàng hủy hết mọi việc, ở nhà cả ngày chờ đợi vêu mồm lên rồi phải chấp nhận cái lí do lãng xẹt vậy? Khách hàng cũng như cụ và thợ nhà cụ, đâu có ở không rảnh rỗi?

Horizontal

Xe tải
Website
dienmaydatviet.com
Em có xe giao hàng các tỉnh phía Bắc hằng ngày ạ, có thể phục vụ các cụ ở ngoại tỉnh ạ.
89d3e53614afeef1b7be - Copy - Copy (2).jpg

xe0t0

Xe tải
Cụ cho em xin giá Tủ Lạnh 380 lit Samsung RT38K5982BS/SV màu đen ạ?

giocuonmaytroi

Xe hơi
Cụ còn mã này ko?

Horizontal

Xe tải
Website
dienmaydatviet.com

Horizontal

Xe tải
Website
dienmaydatviet.com
Cụ còn mã này ko?
MÃ này đã ngừng SX cụ ạ, mã mới gần giống nó nhất là BX460WSVN cụ ạ, con này có lấy nước ngoài, giá 15200 cụ ạ

Horizontal

Xe tải
Website
dienmaydatviet.com
Em xin giá 1 tủ lạnh dướ 150l và 1 điều hoà 1 chiều 18000btu?
Tủ cỡ này thì con T150 của AQUA là hợp lý nhất ạ, giá 3500. Điều hòa rẻ cụ lấy Casper SC18TL32 gias8700, cao hơn chút lấy V18ENF của LG giá 11800, cao hơn có DAikinFTKA50 giá 15700 ạ

Horizontal

Xe tải
Website
dienmaydatviet.com

giocuonmaytroi

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhiệt tình trả lời. Vợ em đang lăn tăn con Pana xxx và con Sharp SJ-FX631-SL. Cụ báo giá nốt cho em con Sharp nhé, hộc tủ nhà em chỉ cao 1.75m nên chỉ 2 con này vừa.

Horizontal

Xe tải
Website
dienmaydatviet.com
Cảm ơn cụ nhiệt tình trả lời. Vợ em đang lăn tăn con Pana xxx và con Sharp SJ-FX631-SL. Cụ báo giá nốt cho em con Sharp nhé, hộc tủ nhà em chỉ cao 1.75m nên chỉ 2 con này vừa.
FX631 giá 14700 cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng