Em bắt đầu ngán cái services của MAZDA rồi các cụ ạ

BINYEU2312

Xe hơi
CC GP INVEST 170 Đê La Thành, Đống Đa, Hà Nội
Kính thưa các cụ, tình hình là em vừa cho ra đi 1 em Merc để cưới em Mazda CX5 chỉ vì mê cái ngoại hình khỏe khoắn, tiết kiệm xăng và option khá đầy đủ. Em đặt tiền cho hãng từ hôm 15/11, họ bảo 17/11 có xe. Em đợi mãi đến tận hôm nay thì họ lại thông báo cụt lủn là đến 4/12 mới có xe mà chả nói rõ nguyên nhân gì cả. Cứ cái kiểu services nửa mùa thế này thì không biết đến bao giờ các dealer VN mới có thể phát triển lên được. Mới mua xe mà đã bực mình vì cái service này rồi, chả biết khi đi bảo hành còn bực mình đến thế nào nữa, hic. Chán

concovang

Xe máy
mua xe ma buc minh thi e nghi la bac giai tan, tim e khac. bo tien ra ma mua cai buc minh thi ko dang

tranhoangminh

Xe container
Kính thưa các cụ, tình hình là em vừa cho ra đi 1 em Merc để cưới em Mazda CX5 chỉ vì mê cái ngoại hình khỏe khoắn, tiết kiệm xăng và option khá đầy đủ. Em đặt tiền cho hãng từ hôm 15/11, họ bảo 17/11 có xe. Em đợi mãi đến tận hôm nay thì họ lại thông báo cụt lủn là đến 4/12 mới có xe mà chả nói rõ nguyên nhân gì cả. Cứ cái kiểu services nửa mùa thế này thì không biết đến bao giờ các dealer VN mới có thể phát triển lên được. Mới mua xe mà đã bực mình vì cái service này rồi, chả biết khi đi bảo hành còn bực mình đến thế nào nữa, hic. Chán
Thôi cố đi cụ, còn có 5 ngày nữa thôi mờ, vì cái đam mê của mình vậy

clericvn

Xe đạp
Sang' mai em rước nàng về dinh rùi ^^ bác chủ thớt lấy xe ở dealer nào đấy?? Rổ giá ntn hả bác????

friendlyman

Xe máy
Kiên nhẫn bác ơi, chỉ còn 3 ngày nữa thôi. CX-5 là xe mới, hàng chưa nhiều, bác đặt tiền hôm 15 tháng 11, 19 ngày sau giao xe vậy cũng ổn rồi mà bác. Còn khoản bảo dưỡng, bảo hành thì em thấy bác lo hơi xa rồi, Mazda hiện nay rất chú trọng khoản này nên bác có thể yên tâm hơn.
Điều quan trọng là em nghĩ bác tậu xe mới là một niềm vui lớn, nên mình đừng bực dọc chi lâu nó kém đi niềm vui của mình bác ạ!
Em chúc bác sẽ vui và nhận được xe sớm!

aladin_co

Xe buýt
Phải công nhận với cụ chủ là quá nhiều cái ở VN mình bất cập, trong khi đó ở NN bỏ xiền ra mua xe thì dịch vụ hoàn hảo, mà xe lại rẻ hơn mình

BINYEU2312

Xe hơi
Tình hình không phải em bực mình vì không có xe đi mà cái cách thông tin và coi trọng khách hàng của dealer này, họ cứ hứa như đinh đóng cột là chắc chắn có xe làm em phải bán vội vợ 2 đang đi (vừa thiệt về giá vừa không có xe đi) cụ ạ. Các doanh nghiệp VN nói chung mà không thay đổi lề lối suy nghĩ và cách tôn trọng khách hàng thì khi hội nhập quốc tế chắc chỉ đi làm gia công cho họ thôi. Em làm việc với đối tác nước ngoài, đã hứa với họ điều gì thì sống chết cũng phải cố gắng giữ lời hứa. Qua chuyện này cũng muốn nhắn nhủ với các dealer là bán cho khách hàng sản phẩm dịch vụ là những thứ họ muốn chứ không phải thứ họ cần, không có khách hàng thì các dealer sống thế nào, nhất là trong thời buổi cạnh tranh rất khốc liệt này
Kiên nhẫn bác ơi, chỉ còn 3 ngày nữa thôi. CX-5 là xe mới, hàng chưa nhiều, bác đặt tiền hôm 15 tháng 11, 19 ngày sau giao xe vậy cũng ổn rồi mà bác. Còn khoản bảo dưỡng, bảo hành thì em thấy bác lo hơi xa rồi, Mazda hiện nay rất chú trọng khoản này nên bác có thể yên tâm hơn.
Điều quan trọng là em nghĩ bác tậu xe mới là một niềm vui lớn, nên mình đừng bực dọc chi lâu nó kém đi niềm vui của mình bác ạ!
Em chúc bác sẽ vui và nhận được xe sớm!

friendlyman

Xe máy
Vâng, bác nói chí phải, em nghĩ các bác dealer nên rút kinh nghiệm (Là dealer chứ không phải saler nhé, nghĩ nhiều khi cũng tội các bác sale, cũng muốn nhưng làm không được!).

gmvietnam

Xe máy
Cụ mua xe ở Đại lý nào của Mazda ạ?

friendlyman

Xe máy
Bác Mazda Giải Phóng không nên nói thế, cùng là một nhà Mazda cả, trong khi Mazda đang cố gắng mở rộng hệ thống phân phối mà bác có ý phân biệt thế là không nên. Về cơ bản là do xe thiếu chứ đại lý cũng đâu muốn vậy đâu bác!

BINYEU2312

Xe hơi
Em hy vọng cưới em này về sẽ cảm thấy hài lòng với đồng tiền mình bỏ ra và sẽ tiếp tục dùng thêm các dòng xe khác của Mazda cụ nhỉ. Tẩy chay Mẹc,Bim hehe
Bác Mazda Giải Phóng không nên nói thế, cùng là một nhà Mazda cả, trong khi Mazda đang cố gắng mở rộng hệ thống phân phối mà bác có ý phân biệt thế là không nên. Về cơ bản là do xe thiếu chứ đại lý cũng đâu muốn vậy đâu bác!

tranhoangminh

Xe container
fot bên Mazda LVL là gì thế bác?? em vừa lấy 1 con xe bên đấy và cũng gặp fot bác ạ ~.~
e không nhớ link, đại loại về việc bán e M3, và các khâu làm sau bán hàng, rồi làm xước xe linh tinh, rảnh e tìm lại hầu cụ sau

BINYEU2312

Xe hơi
Phốt gì vậy bác?quả này khi đi lấy xe phải kiểm tra kỹ xe mới được,em thấy cách làm việc bên đấy thế nào ý,từ giám đốc đến sale,trông cơ ngơi hoành tráng thế mà chẵng lẽ lại...
fot bên Mazda LVL là gì thế bác?? em vừa lấy 1 con xe bên đấy và cũng gặp fot bác ạ ~.~

tranhoangminh

Xe container
link bài đó bị xóa rồi, nói chung là mua xe Maz nên mua ở GP ợ.
E đã bị phá giấc mơ cx5 ròi:(.

Caterpillar

Xe tăng
LVL thì chờ là đúng sao cụ k gặp e Mazda Giải phóng chán ghê bên e phân phối cho bọn lê văn lương và nguyênc trãi đó Call e nếu cần tư vấn 0902290299 Mr Ngọc tư vấn bán hàng MAzda Giải Phóng
Nghe cái giọng thế này đã ko muốn gặp rồi.

@Cụ chủ : nếu hợp đồng làm chặt thì cụ phạt nó khẩn trương cụ ạ.