[Thảo luận] Em bị bắn tốc độ 46/40 tại quốc lộ 21b đi chùa hương :(

34L5-3303

Xe đạp
Chào các cụ ! E ko ghi âm được hay quay lại được chỉ tả lại để các cụ đọc cho vui. :P:P
Cuối tuần vừa rồi bọn em có mấy đám cưới bạn đại học. Có 1 đám ở Ứng Hòa (*).
Sáng Chủ nhật, 7h hơn bọn e đi 2 xe ( xe máy ạ :P ), đi cách Ngã 3 Ba La tầm gần chục cây gì đó thì có TOP CSGT bắt hướng về HN, ngẫm nghĩ bảo chắc bắt bắn tốc độ rồi vì đoạn đó có biển khu đông dân cư.
Trưa bọn em đánh chén no say, chiều 3h 4 thằng trên 2 xe xách ass đi lên Sơn Tây ăn cưới tiếp 1 đứa bạn ĐH nữa ;)) ;)) . Em thì tửu lượng kém, dễ bị say thế là lúc về cho thằng bạn ở Thái Nguyên cầm lái :-s.
Đến mấy biển khu dân cư đều bảo nó: Chú chạy chậm chậm dưới 45 cây thôi ko dính tốc độ.
Đến đoạn gần chốt lúc sáng, thì có thằng xe tải chiếm hết đường, thằng bạn em lại máu rỉn ga vượt qua nó, thì em thấy vạch liền và 1 xxx đứng bên trái đường nhìn bọn em và nói vào bộ đàm :-ss:-ss.
E bảo thằng bạn luôn: Dừng lại táp vào lề nhanh :-". ( Lúc đó chưa vượt xe tải ). Vừa nói dứt câu, đã thấy 2 chú xxx lao ra chặn xe em lại rồi. ~X(. 2 thằng bảo nhau dính quả đè vạch rồi.
xxx 1 chào bọn em:
xxx1: Chào anh, cho kiểm tra giấy tờ.
Sau đó thì lại chạy ra bắt xe tiếp, 1 xxx2 trung tuổi ra tiếp bọn em.
xxx2: Các cháu cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Bọn cháu bị lỗi gì thế chú?
xxx2: Cháu đi quá tốc độ quy định, cho chú kiểm tra giấy tờ. X_XX_X Không phải lỗi như em nghĩ các bác à hehe
Em: Cháu đi quá bao nhiêu /40.
xxx2: 46/40
Em: Cho cháu kiểm tra hình ảnh, cháu đầy đủ giấy tờ.
Đoạn này e mở cốp lấy giấy tờ xe, coi như em là thằng lái, vì thằng bạn tận trên TN nên nhỡ có lập biên bản thì nó lại khó. Nhưng xxx1 thấy thế chỉ bạn em bảo xxx2, cậu kia cầm lái.:(
xxx2: Sau 7 ngày cháu sẽ được xem hình ảnh.
Lúc này thấy e rắn, xxx2 hỏi mấy câu linh tinh:
xxx2: Thế cháu làm ở đâu ?
Em: Cháu làm linh tinh gần đây thôi.
xxx2: Thế là làm ở đâu?
Em: Cháu làm gần đây.
Sau đó xxx2 cầm giấy tờ em đưa vào cho ku xxx3 đang ngồi viết biên bản.
E theo vào bảo cho em kiểm tra hình ảnh.
Thằng xxx3 nhìn GPLX và hỏi ai là Nguyễn ..... ( thằng bạn em).
Em chỉ thằng bạn.
xxx 3 hỏi em: Thế anh là gì ?
Em: Em là chủ xe.
xxx 3: Tôi chỉ làm việc với người điều khiển, anh đi ra ngoài kia b-(b-(b-(
Em: Tôi muốn kiểm tra hình ảnh trước khi lập biên bản và lỗi này dưới 200k nộp phạt tại chỗ.
xxx 3: Sẽ được xem hình ảnh sau 7 ngày, ai bảo em là được nộp phạt tại chỗ bla bla. Đoạn này nó bảo rằng chỉ nộp phạt tại chỗ vs những lỗi ko có hình ảnh :-B:-B. và đuổi e ra ngoài.
Em bảo luôn thằng bạn, mày ghi ý kiến cần xem hình ảnh .
xxx 3: Các em cứ ghi ý kiến vào đây, ghi gì cũng được, đừng ghi linh tinh bậy bạ là được rồi cười đểu bọn em [-(
Thế rồi biên bản cũng đã được viết.
Đen là cả 2 xe bọn em đều dính tốc độ X_XX_X.
2 xe lại bon bon đi Sóc Sơn chén cỗ tiếp. T2 tuần sau e phải xách ass xuống nộp phạt :(
Đây là Biên bản của bọn em.

Bác nào cho em hỏi là quy định yêu cầu được xem hình ảnh tại chỗ là ở điểm nào ấy nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

tourguide

Xe buýt
ko có ảnh quay phim về mà khiếu nại sợ gì cụ

34L5-3303

Xe đạp
Em chỉ sợ nó làm khó mình, dây dưa không trả giấy tờ :(

gadi2banh

Xe điện
Ko cho xem hình ảnh thì ký làm gì cụ ơi?

34L5-3303

Xe đạp
XXX báo xem khi đến nhận quyết định nộp phạt cụ à.

Cyclops

Xe hơi
Có luật nào cho phép là trong 7 ngày có hình ảnh ko hở các cụ.

Ếch

Xe tăng
Sao lại giữ cả đăng kí hở cụ?

mopmi

Xe tăng
Các cụ giải ngố cho e. Cụ nào am hiểu cho e hỏi, chữ và số Q10 trong khung hình chữ nhật ở góc phải phía trên của tờ BB. Chữ và số này nó có ý nghĩa thế nào ạ.

hgb

Xe container
Có luật nào cho phép là trong 7 ngày có hình ảnh ko hở các cụ.
Dc phép hẹn trả hình ảnh lúc ra quyết định phạt cụ ạ. TT 65-BCA

2. Kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ
a) Khi đã ghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;

pnew

Xe điện
Chào các cụ ! E ko ghi âm được hay quay lại được chỉ tả lại để các cụ đọc cho vui. :P:P
Cuối tuần vừa rồi bọn em có mấy đám cưới bạn đại học. Có 1 đám ở Ứng Hòa (*).
Sáng Chủ nhật, 7h hơn bọn e đi 2 xe ( xe máy ạ :P ), đi cách Ngã 3 Ba La tầm gần chục cây gì đó thì có TOP CSGT bắt hướng về HN, ngẫm nghĩ bảo chắc bắt bắn tốc độ rồi vì đoạn đó có biển khu đông dân cư.
Trưa bọn em đánh chén no say, chiều 3h 4 thằng trên 2 xe xách ass đi lên Sơn Tây ăn cưới tiếp 1 đứa bạn ĐH nữa ;)) ;)) . Em thì tửu lượng kém, dễ bị say thế là lúc về cho thằng bạn ở Thái Nguyên cầm lái :-s.
Đến mấy biển khu dân cư đều bảo nó: Chú chạy chậm chậm dưới 45 cây thôi ko dính tốc độ.
Đến đoạn gần chốt lúc sáng, thì có thằng xe tải chiếm hết đường, thằng bạn em lại máu rỉn ga vượt qua nó, thì em thấy vạch liền và 1 xxx đứng bên trái đường nhìn bọn em và nói vào bộ đàm :-ss:-ss.
E bảo thằng bạn luôn: Dừng lại táp vào lề nhanh :-". ( Lúc đó chưa vượt xe tải ). Vừa nói dứt câu, đã thấy 2 chú xxx lao ra chặn xe em lại rồi. ~X(. 2 thằng bảo nhau dính quả đè vạch rồi.
xxx 1 chào bọn em:
xxx1: Chào anh, cho kiểm tra giấy tờ.
Sau đó thì lại chạy ra bắt xe tiếp, 1 xxx2 trung tuổi ra tiếp bọn em.
xxx2: Các cháu cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Bọn cháu bị lỗi gì thế chú?
xxx2: Cháu đi quá tốc độ quy định, cho chú kiểm tra giấy tờ. X_XX_X Không phải lỗi như em nghĩ các bác à hehe
Em: Cháu đi quá bao nhiêu /40.
xxx2: 46/40
Em: Cho cháu kiểm tra hình ảnh, cháu đầy đủ giấy tờ.
Đoạn này e mở cốp lấy giấy tờ xe, coi như em là thằng lái, vì thằng bạn tận trên TN nên nhỡ có lập biên bản thì nó lại khó. Nhưng xxx1 thấy thế chỉ bạn em bảo xxx2, cậu kia cầm lái.:(
xxx2: Sau 7 ngày cháu sẽ được xem hình ảnh.
Lúc này thấy e rắn, xxx2 hỏi mấy câu linh tinh:
xxx2: Thế cháu làm ở đâu ?
Em: Cháu làm linh tinh gần đây thôi.
xxx2: Thế là làm ở đâu?
Em: Cháu làm gần đây.
Sau đó xxx2 cầm giấy tờ em đưa vào cho ku xxx3 đang ngồi viết biên bản.
E theo vào bảo cho em kiểm tra hình ảnh.
Thằng xxx3 nhìn GPLX và hỏi ai là Nguyễn ..... ( thằng bạn em).
Em chỉ thằng bạn.
xxx 3 hỏi em: Thế anh là gì ?
Em: Em là chủ xe.
xxx 3: Tôi chỉ làm việc với người điều khiển, anh đi ra ngoài kia b-(b-(b-(
Em: Tôi muốn kiểm tra hình ảnh trước khi lập biên bản và lỗi này dưới 200k nộp phạt tại chỗ.
xxx 3: Sẽ được xem hình ảnh sau 7 ngày, ai bảo em là được nộp phạt tại chỗ bla bla. Đoạn này nó bảo rằng chỉ nộp phạt tại chỗ vs những lỗi ko có hình ảnh :-B:-B. và đuổi e ra ngoài.
Em bảo luôn thằng bạn, mày ghi ý kiến cần xem hình ảnh .
xxx 3: Các em cứ ghi ý kiến vào đây, ghi gì cũng được, đừng ghi linh tinh bậy bạ là được rồi cười đểu bọn em [-(
Thế rồi biên bản cũng đã được viết.
Đen là cả 2 xe bọn em đều dính tốc độ X_XX_X.
2 xe lại bon bon đi Sóc Sơn chén cỗ tiếp. T2 tuần sau e phải xách ass xuống nộp phạt :(
Đây là Biên bản của bọn em.

Bác nào cho em hỏi là quy định yêu cầu được xem hình ảnh tại chỗ là ở điểm nào ấy nhỉ ?
Cụ có thể khiểu nại xxx xử lý không đúng quy định "QUY ĐỊNH NHIỆM VỤ, QUYỀN HẠN, HÌNH THỨC, NỘI DUNG TUẦN TRA, KIỂM SOÁT CỦA CẢNH SÁT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ" theo Thông tư số 65/2012/TT-BCA, ngày 30 tháng 10 năm 2012 của Bộ Công an.

Trong đó Điểm a, Khoản 2, Điều 16 ghi rõ:
"a) Khi đã ghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định...Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;"

Đã ghi nhận được tức là đã có, đã có thì phải được xem kể cả có phải di chuyển đến chỗ ghi nhận. XXX phải chỉ cho cụ đến chỗ ghi nhận được hình ảnh chứ không phải chỗ ra quyết định xử phạt.

Lưu ý lần sau ghi vào biên bản nên ghi đúng chỗ và nội dung nên nghị là "xxx không cho xem ngay hình ảnh và cũng không hướng đến bộ phận xử lý để được xem"

Bổ sung: Cụ khiếu naik thêm lỗi xxx giữ thừa giấy tờ của cụ. xxx chỉ được giữ 1 trong hai loại giấy trên của cụ. Giữa GPLX rồi thì thối Đăng ký.

Chỉnh sửa cuối:

Phuvh

Xe buýt
Xe máy mà làm chặt thế hả các cụ?

34L5-3303

Xe đạp
Cụ có thể khiểu nại xxx xử lý không đúng quy định "QUY ĐỊNH NHIỆM VỤ, QUYỀN HẠN, HÌNH THỨC, NỘI DUNG TUẦN TRA, KIỂM SOÁT CỦA CẢNH SÁT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ" theo Thông tư số 65/2012/TT-BCA, ngày 30 tháng 10 năm 2012 của Bộ Công an.

Trong đó Điểm a, Khoản 2, Điều 16 ghi rõ:
"a) Khi đã ghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định...Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;"

Đã ghi nhận được tức là đã có, đã có thì phải được xem kể cả có phải di chuyển đến chỗ ghi nhận. XXX phải chỉ cho cụ đến chỗ ghi nhận được hình ảnh chứ không phải chỗ ra quyết định xử phạt.

Lưu ý lần sau ghi vào biên bản nên ghi đúng chỗ và nội dung nên nghị là "xxx không cho xem ngay hình ảnh và cũng không hướng đến bộ phận xử lý để được xem"

Bổ sung: Cụ khiếu naik thêm lỗi xxx giữ thừa giấy tờ của cụ. xxx chỉ được giữ 1 trong hai loại giấy trên của cụ. Giữa GPLX rồi thì thối Đăng ký.
Cảm ơn cụ. Tại vì em chưa biết nó là thông tư bao nhiêu nên phải chịu thua nó cái vụ xem hình ảnh tại chỗ :)). E ghi nhớ lại vụ này, có gì sau này còn biết đường lôi ra tranh luận tiếp. :))

Thật ra thì bây giờ em cũng ko để ý đến mấy cái linh tinh kia nữa, em đợi đến T2 tuần sau xuống nộp phạt nó sẽ có hình ảnh để e chụp lại đem về làm kỷ niệm cho mấy thằng bạn cho vui thôi :)

34L5-3303

Xe đạp
Các cụ giải ngố cho e. Cụ nào am hiểu cho e hỏi, chữ và số Q10 trong khung hình chữ nhật ở góc phải phía trên của tờ BB. Chữ và số này nó có ý nghĩa thế nào ạ.
Có nghĩa là đây là quyển biên bản số 10 cụ à . :-ss
E đoán là như thế :)

HAYLANDUNG

Xe tải
Là em thì khi không có hình ảnh là em dứt khoát không đưa giấy tờ .mà em vừa nhìn biên bản thấy ghi: vượt quá tốc độ quy định từ 0,5km/h đến 10km/h theo .... nghị định 171 . Em đến chịu các xxx thật

Chỉnh sửa cuối:

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Thế chung quy lại khi đến giải quyết bác có được xem hình ảnh không?

xe than

Xe tăng
khiếp uống rượu mà đi 2b là nguy hiểm lắm đấy,lại còn 2 trận.

vinh.utehy

Xe hơi
Tại sao bọn xxx chúng nó vẫn vịn NĐ171 ra để bắt nỗi nhỉ. XXX không hiểu hay cố tình không hiểu các cụ nhỉ. E chắc là bọn này chúng nó không phân biệt được nội hàm của khái niệm "Văn bản luật" và "chế tài".Đa phần bọn này, đặc biệt là bọn xxx giao thông toàn là những tụi thi ĐH 3 môn được 2 điểm, không đỗ xin đi lính nghĩa vụ rồi sau đó chuyển sang chuyên nghiệp nên chúng nó ngu là phải, chỉ được cái tội hống hách. Chỉ thương cho các bác tài xe tải toàn bị bọn này chúng nó chửi, rồi gọi "mày ,tao .." vẫn phải cười vì xe của các bác ấy tìm đâu cũng thấy lỗi !

34L5-3303

Xe đạp
khiếp uống rượu mà đi 2b là nguy hiểm lắm đấy,lại còn 2 trận.
Hi. Bọn em chén cỗ từ 8 rưỡi sáng, trưa ngủ 1 giấc rồi, đến 3h mới hành quân đi làm trận nữa bác à :>. Bọn em cũng yêu cuộc đời lắm chứ;)), mỗi thằng xế 40 km rồi đổi lái mà. Do vụ này nên e phải xế cho thằng bạn đang bị mất bình tĩnh ;));));))