[Thảo luận] Em bị bắt lỗi ở đường 5, đoạn cầu Thanh Trì

LASER1.8

Xe tải
Em xin trình bày như sau. Cuối tuần vừa rồi e có việc đi Hải phòng. E đi hướng Pháp Vân cầu Thanh Trì để ra đường 5. Đến đoạn Vòng xoay từ đường dẫn cầu Thanh Trì xuống đường 5 thì xảy ra vấn đề. Đoạn đường này có 2 hướng, 1 hướng rẽ trái đi Hải Phòng, 1 hướng rẽ phải về cầu chui Long Biên. E đi hướng rẽ trái về Hải phòng và bị xxx tóm mặc dù khá nhiều xe đi như em, có xe bị bắt, có xe không. Lỗi xxx thông báo lỗi của em là đi sai làn. e đi làn 2 vẫn còn dành làn cho xe rẽ phải đi thoải mái. E thấy mình cũng có lỗi sai nên nhận luôn và định xử lý nhanh (1 cụ bị phạt trước e kẹp tờ 2 trăm và được ok luôn). Nhưng lúc ra gặp xxx, thấy thái độ khá hách dịch kiểu mình vừa phải đưa tiền vừa phải xin xỏ nên em quyết định ký biên bản ko xin xỏ gì cả. và kết quả là e bị tạm giữ bằng lái và lỗi vi phạm là chuyển làn không tín hiệu. XXX bảo lỗi này nhẹ hơn, kiểu vẫn nương nhẹ cho em. Hehe.
Em post thread này đề các cụ chia xẻ với em và cảnh bảo các cụ cẩn thận. Các cụ giúp e luôn là đi nộp phạt thế nào và ở đâu các cụ nhỉ. E chưa đi nộp phạt bao h. Em cám ơn các cụ.

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em thường xuyên đi đường này (hàng ngày thì đúng hơn). Đúng là có hiện tượng rẽ trái các xe "tiết kiệm" thời gian đi vào lane rẽ phải (về HN) để vượt lên trên... rồi bắt đầu xinnhan xin vào làn trái (đi HP) khi gần đến đèn đỏ. Âu bác chủ thớt rút kinh nghiệm vì những người đi đúng theo lane rẽ trái... thành ra lại luôn bị đi sau hoặc phải nhường cho các bác đi sai lane vượt lên.

dang_tim_xe

Xe điện
Em đi đường này hàng ngày và thấy rằng không hiểu mấy ông đi vào cái làn bên phải (có biển phân làn đàng hoàng) để làm gì? Và sao phải sống gấp thế? Người ta xếp hàng thì mình cũng xếp hàng, sao phải bon chen lên để rồi lúc rẽ trái ra đường 5 lại đè đầu mấy ông đi đúng để vào làn ngoài cùng bên trái? Phạt là đúng, mà phải phạt nặng cho nhớ. Em chả hiểu mấy ông đấy làm đến chức gì mà vội vàng thế? xếp hàng có chậm cũng chỉ đến 5-10 phút là cùng.
Hoan hô mấy chú xxx đã bắt phạt hiện tượng này, mong rằng sẽ không còn ai đi kiểu ấy nữa.
P/S: Tính xấu của dân Vịt ta là cực kỳ bon chen, cứ thấy chỗ nào hở là lao lên thôi. Chứ cái biển phân làn nó to đùng, đi đoạn đường cua xuống nhìn thấy rõ nét hơn sony.

hoangtuanlong

Xe tải
Em cũng nhắc nhở các cụ nếu đi lên cầu Chương Dương mà đi từ phía đê Ngọc Lâm lên thì chú ý vạch liền mới kẻ gần tháng nay,hôm nào e cũng thấy có bác dính lỗi này.Vạch được kẻ gần tâm đường lên các cụ phải thật chú ý không dễ bị tai nạn.

ozzfan

Xe tải
Hôm trước em đi cũng suýt bị phạt ở chỗ này. Nhưng em thấy bố trí lối rẽ đi QL5 thế này không hợp lý. Đúng ra, hướng đi từ cầu Thanh Trì đi Bắc Ninh thì lối rẽ phải đi Ql5 nên bố trí trước cầu vượt, đằng này lái xe qua cầu rồi mới rẽ, khi xuống đến nơi lại gặp xung đột với chiếu từ HP đi HN. Như vậy, việc làm cầu vượt QL5 không giải quyết được xung đột giao thông. Không hiểu vì lý do gì mà tư vấn thiết kế lại không thiết kế lối rẽ trước khi qua cầu. Hôm đó em đi qua cầu vượt rẽ xuống lối rẽ đi QL5 mà bị mất phương hướng nên định rẽ phải đi HP, may sao phát hiện ra nên đành xi nhan vào làn trái để rẽ đi HP.

LASER1.8

Xe tải
làn rẽ trái này đi được 2 làn xe, không phải tạt đầu làn xe sát lề bên trái đâu ạ. E cũng ức chế kiểu đi vượt phải rồi xin đường sang làn trái lắm ạ

bau67

Xe container
Biển phân lane xe rẽ Phải và Trái (vì cũng chỉ có 2 hướng để rẽ thôi) to đùng ra đấy còn gì ?
Vod Cụ chủ thớt đã biết Sai và chấp nhận lập biên bản.
Mình đi bất kỳ đường nào cũng nên quan sát biển báo thì hơn.

kdothuy

Xe tải
Chỗ này em dính rồi

lxbinh

Xe đạp
Thực ra thì thiết kế đường nhánh của cầu Thanh Trì quá bất hợp lý nên bác mới bị như vậy. Cái nút này cần bổ xung cho giông nút tương tự như vậy tại cầu Vĩnh Tuy và đường 5.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Hôm trước em đi cũng suýt bị phạt ở chỗ này. Nhưng em thấy bố trí lối rẽ đi QL5 thế này không hợp lý. Đúng ra, hướng đi từ cầu Thanh Trì đi Bắc Ninh thì lối rẽ phải đi Ql5 nên bố trí trước cầu vượt, đằng này lái xe qua cầu rồi mới rẽ, khi xuống đến nơi lại gặp xung đột với chiếu từ HP đi HN. Như vậy, việc làm cầu vượt QL5 không giải quyết được xung đột giao thông. Không hiểu vì lý do gì mà tư vấn thiết kế lại không thiết kế lối rẽ trước khi qua cầu. Hôm đó em đi qua cầu vượt rẽ xuống lối rẽ đi QL5 mà bị mất phương hướng nên định rẽ phải đi HP, may sao phát hiện ra nên đành xi nhan vào làn trái để rẽ đi HP.
Đây là lỗi thiết kế cầu mà từ khi duyệt thiết kế đến khi xây xong cầu mới phát hiện ra mà chẳng ai chịu trách nhiệm cả. Bây giờ sửa lại thì nó tốn rất nhiều xèng. Tuy nhiên khi đường dẫn cầu Vĩnh tuy sinh sau đẻ muộn đã khắc phục lỗi này rồi các Cụ ạ

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đúng là, giá làm cái đường xuống từ cầu Thanh Trì... quay cho ra thẳng đường 5 luôn thì tốt quá. Ngày nào cũng phải xếp hàng chờ đèn xanh... hơi bị lâu. Hôm nào em đi muộn tí, thì có mà xếp hàng từ trên cầu :D

LASER1.8

Xe tải
không cụ nào chỉ giúp em nộp phạt thế nào ạ. Help me.

B747

Xe tải
Vote cụ cái. Việc *** gì phải xoắn. Nhưng nếu xxx có thái độ đúng mực thì cũng chẳng để họ thiệt. *** m i.a, đóng bao nhiêu tiền để được đứng ở chỗ đó ...

dang_tim_xe

Xe điện
làn rẽ trái này đi được 2 làn xe, không phải tạt đầu làn xe sát lề bên trái đâu ạ. E cũng ức chế kiểu đi vượt phải rồi xin đường sang làn trái lắm ạ
Về kích thước vật lý thì khéo khéo thì đi được. Tuy nhiên căn cứ vào biển phân làn và vạch kẻ trên đường thì chỉ đi được mỗi làn 1 hàng xe thôi.

Đúng là, giá làm cái đường xuống từ cầu Thanh Trì... quay cho ra thẳng đường 5 luôn thì tốt quá. Ngày nào cũng phải xếp hàng chờ đèn xanh... hơi bị lâu. Hôm nào em đi muộn tí, thì có mà xếp hàng từ trên cầu :D
Hí hí, đố cụ biết tại sao không được đới?? Đó là vì nếu làm như ý cụ nói thì phải xử lý qua cái đường sắt, khá là tốn kém trong khi lỡ chi hết vào gói 1 (cầu chính) rồi thì phải xắn bớt mấy cái gói cầu dẫn này đi chớ sao. Cái anh cầu Vĩnh Tuy trông thế mà lại hay nhỉ!! Xe qua đây chẳng phải dừng lại.

Thực ra thì thiết kế đường nhánh của cầu Thanh Trì quá bất hợp lý nên bác mới bị như vậy. Cái nút này cần bổ xung cho giông nút tương tự như vậy tại cầu Vĩnh Tuy và đường 5.
Theo em thì không thể đổ lỗi cho việc thiết kế được. Cứ cho là thiết kế bất hợp lý, nhưng không có nghĩa là bỏ qua các biển báo và vạch kẻ đường được. Ai bị phạt ở đây là đúng, và phải nhớ để không vi phạm nữa.

dang_tim_xe

Xe điện
Vote cụ cái. Việc *** gì phải xoắn. Nhưng nếu xxx có thái độ đúng mực thì cũng chẳng để họ thiệt. *** m i.a, đóng bao nhiêu tiền để được đứng ở chỗ đó ...
Hôm nọ ngồi với thằng bạn làm TT GT, nó bẩu là làm như chúng nó thì đói, còn mấy anh xxx v àng thì kiếm 1 năm khoảng 1T (T to ạ). Haizz

Matizcoi

Xe cút kít
Đi đường giờ cứ căng mắt ra nhìn biển bấo mới mặt đường kể phân làn ....

Audi A6

Xe tải
Cụ chủ thớt đang muốn được tư vấn về vấn đề nộp phạt thế nào mà các cụ chả giúp gì cả. Cụ xem lại trong biên bản vi phạm mà xxx đưa cho cụ ở phần gần cuối sẽ ghi rõ địa điểm đến giải quyết (đội CSGT số mấy, địa chỉ ở đâu). Cụ đến đó mang theo biên bản để lấy quyết định xử phạt, sau đó ra kho bạc nộp tiền và mang biên lai về lấy lại giấy tờ đã bị giữ, cũng nhanh thôi không mất nhiều thời gian lắm đâu cụ ạ. Cụ chứ đi nộp phạt xong là lần sau nhớ ngay mà, không vi phạm nữa đâu.

ga.quay

Xe tải
Cái cầu Thanh Trì này đã bàn luận ở đây rồi nè các cụ:
http://otofun.net/showthread.php/197525-Hà-nội-Cầu-Thanh-Trì-Hải-Phòng.-Bất-hợp-lý-không

Chỗ này em thấy nên bịt luôn ngã rẽ, bắt các xe đi một đoạn rồi quay đầu thì có lẽ hợp lý hơn (nhưng chẳng biết các xe tải lớn có gây cản trở nhiều khi quay không nữa, kể cũng khó thiệt) Thi thoảng đèn giao thông mất điện thì đoạn này toàn tắc thôi à.

xanha78

Xe buýt
E thì vừa roài đi HP, mới đi đường này mát ga quá thế là mất toi 20k qua trạm thu phí :D

LASER1.8

Xe tải
Cám ơn các cụ, đầu tuần em sẽ đi nộp phạt