Em bị công an phường hành củ tỏi

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chả là sáng nay cơ quan em mất điện, em đi sang tên cái xe LEAD cho gấu, mua đầu năm 2011 của chính chủ. Nhờ chính chủ đi ký cho cái hợp đồng công chứng cũng được thôi nhưng em thấy ngại thế là thôi. 10h em qua công an quận và thăm dò tình hình các bác cò cũng như tìm hiểu thủ tục giấy tờ, em xin cái "tờ khai đăng ký sang tên, di chuyển xe" và chụp cái mẫu "bản cam kết" bằng điện thoại, chạy ra quán photo mua vài tờ giấy A4 để viết bản cam kết (vì cái này bắt viết tay không được đánh máy hay có mẫu điền sẵn) xong xuôi chạy sang bên công an phường đúng 11h, chú trực ban phán 1 câu: "Hết giờ làm việc rồi anh ạ, chiều anh quay lại nhé". Làm công an sướng không các bác, 11h đã nghỉ rồi đấy.
Chiều 13h30 em quay lại, phòng trực ban không có ai, thấy chú lúc trưa đang nghỉ ở phòng bên cạnh, thò đầu ra bảo: "2h mới làm việc". Em đứng đợi, đúng 14h chú ấy ra mở cửa và em vào.
xxx: Anh đến có việc gì?
Em: Tôi đến xin xác nhận thường trú để sang tên cái xe máy cũ.
xxx: Anh đưa giấy tờ đây em xem, lật đi lật lại một lúc
xxx: Sao anh không dán số khung, số máy vào tờ khai đây
Em: Phần đó ghi rõ là dành cho bên xác minh, đăng ký xe mà. Ở mục xác nhận của công an phường, xã, thị trấn dòng dưới có ghi (về việc xác nhận thường trú của chủ sử dụng xe). Tôi chỉ cần xác nhận cho tôi về địa chỉ thường trú là đúng thôi.
xxx: Em làm mãi cái này rồi, anh phải dán số khung, số máy vào đây.
Thế là em không buồn cãi nữa, đằng nào cũng phải cà số khung, số máy, em mang sang bên CA Quận, xong xuôi mất thêm 30 phút nữa và 20k tiền cà số quay lại.
xxx: Sếp chiều nay lại đi họp chi bộ rồi anh ạ, mùng 3 hàng tháng đều thế. Anh để lại giấy tờ và số điện thoại đây, nếu xin được chữ ký thì em gọi anh đến lấy, không thì để T2 anh qua lấy nhé, mai là ngày nghỉ không làm việc.
Em biết thừa nếu kẹp cho 2 loét thì đi xác nhận ngay nhưng em muốn phải loại bỏ dần dần cái kiểu ăn tiền của xxx đi. Thế là em lấy lại hồ sơ hẹn T2 quay lại. Mất toi cả ngày mà chẳng được việc gì

Phương

Xe buýt
Đúng là mấy ngày đầu tháng các cốp hay phải họp chi bộ thật cụ ạ. Nếu bôi trơn thì chắc cũng có thể linh động (có thể không). Còn chuyện linh động không cần "bôi" thì lần nào đi họp cũng có thằng vào bảo ký cọt nọ kia thì sếp chắc cũng bực mình lắm :D

xanh

Xe điện
XXX là đứng đầu về củ hành , siêu về hành mà bây giờ cụ chủ mới biết à ?:D

27091403

Xe tăng
Thứ 2 thường họp giao ban đến 11h cơ cụ ạ...rồi lại nghỉ trưa , 2h chiều chắc có chuyện đột xuất mà em chưa nghĩ ra :D

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đúng là mấy ngày đầu tháng các cốp hay phải họp chi bộ thật cụ ạ. Nếu bôi trơn thì chắc cũng có thể linh động (có thể không). Còn chuyện linh động không cần "bôi" thì lần nào đi họp cũng có thằng vào bảo ký cọt nọ kia thì sếp chắc cũng bực mình lắm :D
Bác nói như xếp ý nhỉ! Xin lỗi bác chứ nó đi họp thì phải có cái thằng nó trực lãnh đạo thay chứ! Nói như bác thì nếu thủ tướng hay chủ tịch nước đi công cán nước ngoài thì chính phủ nghỉ làm việc à?!

Vả lại, chúng nó ăn lương từ tiền thuế của bác và em thì phải phục vụ anh em mình chứ!
Em cũng bị như cụ chủ, nhưng cái thằng cskv bị em mắng một lần rồi vừa đấm vừa xoa giờ ko dám trò nữa, trước khi đến phường em cứ gọi điện thoại hẹn trước!
Quan điểm của em là "Tiền anh ko thiếu, miễn là chú phải lễ phép"

khongvoiduoc

Xe hơi
Chả là sáng nay cơ quan em mất điện, em đi sang tên cái xe LEAD cho gấu, mua đầu năm 2011 của chính chủ. Nhờ chính chủ đi ký cho cái hợp đồng công chứng cũng được thôi nhưng em thấy ngại thế là thôi. 10h em qua công an quận và thăm dò tình hình các bác cò cũng như tìm hiểu thủ tục giấy tờ, em xin cái "tờ khai đăng ký sang tên, di chuyển xe" và chụp cái mẫu "bản cam kết" bằng điện thoại, chạy ra quán photo mua vài tờ giấy A4 để viết bản cam kết (vì cái này bắt viết tay không được đánh máy hay có mẫu điền sẵn) xong xuôi chạy sang bên công an phường đúng 11h, chú trực ban phán 1 câu: "Hết giờ làm việc rồi anh ạ, chiều anh quay lại nhé". Làm công an sướng không các bác, 11h đã nghỉ rồi đấy.
Chiều 13h30 em quay lại, phòng trực ban không có ai, thấy chú lúc trưa đang nghỉ ở phòng bên cạnh, thò đầu ra bảo: "2h mới làm việc". Em đứng đợi, đúng 14h chú ấy ra mở cửa và em vào.
xxx: Anh đến có việc gì?
Em: Tôi đến xin xác nhận thường trú để sang tên cái xe máy cũ.
xxx: Anh đưa giấy tờ đây em xem, lật đi lật lại một lúc
xxx: Sao anh không dán số khung, số máy vào tờ khai đây
Em: Phần đó ghi rõ là dành cho bên xác minh, đăng ký xe mà. Ở mục xác nhận của công an phường, xã, thị trấn dòng dưới có ghi (về việc xác nhận thường trú của chủ sử dụng xe). Tôi chỉ cần xác nhận cho tôi về địa chỉ thường trú là đúng thôi.
xxx: Em làm mãi cái này rồi, anh phải dán số khung, số máy vào đây.
Thế là em không buồn cãi nữa, đằng nào cũng phải cà số khung, số máy, em mang sang bên CA Quận, xong xuôi mất thêm 30 phút nữa và 20k tiền cà số quay lại.
xxx: Sếp chiều nay lại đi họp chi bộ rồi anh ạ, mùng 3 hàng tháng đều thế. Anh để lại giấy tờ và số điện thoại đây, nếu xin được chữ ký thì em gọi anh đến lấy, không thì để T2 anh qua lấy nhé, mai là ngày nghỉ không làm việc.
Em biết thừa nếu kẹp cho 2 loét thì đi xác nhận ngay nhưng em muốn phải loại bỏ dần dần cái kiểu ăn tiền của xxx đi. Thế là em lấy lại hồ sơ hẹn T2 quay lại. Mất toi cả ngày mà chẳng được việc gì
Hành Chính mà cụ,

hana147

Xe điện
ô thế ra Hành chính nhà nước làm ngày 6 tiếng àh? ăn cắp phải ko ạh?
sáng từ 8-11h, chiều từ 2-5h...!!!

AcidS

Xe điện
ô thế ra Hành chính nhà nước làm ngày 6 tiếng àh? ăn cắp phải ko ạh?
sáng từ 8-11h, chiều từ 2-5h...!!!
Cụ nhầm, sáng từ 8h30 tới 11h, chiều từ 2h tới 4h. Cụ cộng lại tổng số giờ đi ạ.

ngochuanit

Xe buýt
CAP là chỗ bán hành tỏi mà cụ :(
Em nghĩ khó khi làm xe tải hành tỏi cứ bán trước của phường kiểu gì cũng đông khách, đắt như tôm tươi các cụ nhỉ :))

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Mùng 3 hàng tháng các đơn vị lực lượng vũ trang họp chi bộ là đúng rồi. Cà số và việc mình phải làm còn xác nhận là việc của người ta. Chửi phải đúng ko lại hớ bác ợ.
Gút lắc!

paraselo

Xe tải
-s
E cũng đang tắc ở CAP đây. Họ còn bảo lãnh đạo đang chỉ đạo tạm dừng xác nhận cơ. Hẹn e sang đầu tuần
Cụ ở Phường nào mà có chuyện vui tính thế?
Wm ở phường Ngọc Thụy -lb. Ca phường xác nhận ngay mà. Xong vc em về luôn. Ko thấy đóng tiền gì cả? Về rồi mới nghĩ là quên ko hỏi hết bao tiền xn và con dấu.

nglethiem

Xe hơi
Mình làm đúng thì không sao đâu cụ ạ. Đặc biệt là thời điểm này, bên CA họ rất inh động. CÁi gì thuộc về trách nhiệm của cụ thì cụ phải chuẩn bị trước. Mình vì mọi người mà.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mình làm đúng thì không sao đâu cụ ạ. Đặc biệt là thời điểm này, bên CA họ rất inh động. CÁi gì thuộc về trách nhiệm của cụ thì cụ phải chuẩn bị trước. Mình vì mọi người mà.
Mình có gì ko đúng bác? bên CA đúng là "inh động" chứ không "linh động" đâu bác!
Mùng 3 hàng tháng các đơn vị lực lượng vũ trang họp chi bộ là đúng rồi. Cà số và việc mình phải làm còn xác nhận là việc của người ta. Chửi phải đúng ko lại hớ bác ợ.
Gút lắc!
Bác chắc có bố hoặc anh hoặc chú bác làm CA?! Bênh chằm chặp! Cà số thì liên quan mẹ gì đến cái bọn phường! Trong tờ khai nó ghi rõ phần nào thuộc trách nhiệm của ai xác minh rồi, đúng ra khai mẹ riêng một tờ của cho bọn phường thì hết hành tỏi, hết vị, tuy có hơi tốn kém cho ngân sách khi phải sinh thêm một cái tờ form nữa!

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thứ 2 thường họp giao ban đến 11h cơ cụ ạ...rồi lại nghỉ trưa , 2h chiều chắc có chuyện đột xuất mà em chưa nghĩ ra :D
Em cũng sợ T2 là giở trò giao ban này kia cho nên em cũng có đi đâu, để giữa tuần cho chắc

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
XXX là đứng đầu về củ hành , siêu về hành mà bây giờ cụ chủ mới biết à ?:D
Không phải là bây giờ em mới biết mà cũng lâu rồi không làm giấy tờ gì để mà có điều kiện gặp gỡ các chú ấy

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bác chắc có bố hoặc anh hoặc chú bác làm CA?! Bênh chằm chặp! Cà số thì liên quan mẹ gì đến cái bọn phường! Trong tờ khai nó ghi rõ phần nào thuộc trách nhiệm của ai xác minh rồi, đúng ra khai mẹ riêng một tờ của cho bọn phường thì hết hành tỏi, hết vị, tuy có hơi tốn kém cho ngân sách khi phải sinh thêm một cái tờ form nữa![/QUOTE]

Đúng đấy bác, em còn chỉ chú CAP kia cái dòng chữ ngay dưới phần xác nhận (về việc địa chỉ thường trú của chủ sử dụng xe) nên chú ấy quay em tiếp là lãnh đạo đi họp chi bộ. Chứ còn việc cà số là phần xác minh của cơ quan đăng ký, liên quan đếch gì đến xác nhận của CAP

paraselo

Xe tải
Bác chắc có bố hoặc anh hoặc chú bác làm CA?! Bênh chằm chặp! Cà số thì liên quan mẹ gì đến cái bọn phường! Trong tờ khai nó ghi rõ phần nào thuộc trách nhiệm của ai xác minh rồi, đúng ra khai mẹ riêng một tờ của cho bọn phường thì hết hành tỏi, hết vị, tuy có hơi tốn kém cho ngân sách khi phải sinh thêm một cái tờ form nữa!

Đúng đấy bác, em còn chỉ chú CAP kia cái dòng chữ ngay dưới phần xác nhận (về việc địa chỉ thường trú của chủ sử dụng xe) nên chú ấy quay em tiếp là lãnh đạo đi họp chi bộ. Chứ còn việc cà số là phần xác minh của cơ quan đăng ký, liên quan đếch gì đến xác nhận của CAP[/QUOTE]

Em đi xin xác nhận CAP ko dán cà số đâu nhé? Giấy xác minh ghi rõ CAP chỉ xn HKTT thôi