[VHGT] Em bị CSGT Hải Dương khép tội đi sai làn đường và vượt phải trên QL5! Em chiến thắng!

hungtt76

Xe hơi
Hoan hô Bác chủ thớt Ngọc Phan. Em xin vodka bác một chén.
Nhưng than ôi em lại thấy buồn vì đội ngũ CSGT bây giờ tệ quá...

Nhôm nhựa

Xe điện
Thế nó mới oto . . . FUN chớ!
Một từ "xin lỗi" với người dân mà sao nó khó quá thể!
cụ lắp cái camera lợi hại quá. cụ chỉ em với.
hôm tết em đi Hà giang, chứng kiến 2 chú đi 2B say rượu, lạng lách trước mũi xe. sau đó xòe luôn vào phân cách bên phải. may quá trứoc đó em đã giảm ga cách xa an toàn !!!

Toyota Celica

Xe container
Cụ thích cái đỏ đỏ kia nhưng lại cố thủ cái xanh xanh trên kia thì chính cụ đã ép người khác vào tình huống "vượt phải" đấy cụ nhé. Lẽ ra khi thích cái đỏ đỏ thì cụ phải đi vào làn bên phải để nhường đường cho các phương tiện khác mới đúng Luật và đúng văn hóa GT.

Cụ này đọc không kỹ rồi, em có nói như cái dòng bôi đậm kia đâu, ý em là cái khái niệm vượt phải mà xxx (và một số cụ) đang hiểu (hoặc cố tình hiểu sai) hiện nay là cứ xe bên phải đi nhanh hơn xe bên trái là "vượt "phải" (không cần biết đường phân làn hay không) và do vậy nếu cụ đang đi bình thường, ổn định tốc độ ở làn phải nhưng cái xe song song với cụ ở làn trái nó giảm tốc thì tự dưng cụ thành "vượt phải". Cụ bảo là chưa bao giờ vượt phải (theo cách hiểu ở trên) thì em ứ tin.
Cái đo đỏ này nghe hay hay cụ à
Thế đã cụ nào dùng luật sư chứng minh là vượt phải áp dụng cho đường 1 làn chưa
Và đã cụ nào luật sư đưa ra khái niệm VƯỢT chưa ạ :)
em vẫn đợi cái thớt này nhưng vẫn như mọi thớt tranh luật về VP , chả có gì mới , :))

kienbinh

Xe điện
3 ông xxx thêm 1 con vịt thành cái chợ.Lèm bèm như đàn bà
(b) bác chủ thớt nhá :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái đo đỏ này nghe hay hay cụ à
Thế đã cụ nào dùng luật sư chứng minh là vượt phải áp dụng cho đường 1 làn chưa
Và đã cụ nào luật sư đưa ra khái niệm VƯỢT chưa ạ :)
em vẫn đợi cái thớt này nhưng vẫn như mọi thớt tranh luật về VP , chả có gì mới , :))
Cụ tuổi còn trẻ nên cụ chưa hiểu đủ chuyện đời và có cách nói chuyện thiếu điềm đạm!
Cụ nghĩ em hay ông Luật Sư nào đó vô công rồi nghề đến mức cụ yêu cầu là trả lời ngay tắp lự ư?
Cụ muốn biết mà chỉ dựa vào người khác thì nên bình tĩnh đợi! Nếu không đợi được thì mời cụ đến văn phòng Luật nhé!

theph

Xe điện
Cụ tuổi còn trẻ nên cụ chưa hiểu đủ chuyện đời và có cách nói chuyện thiếu điềm đạm!
Cụ nghĩ em hay ông Luật Sư nào đó vô công rồi nghề đến mức cụ yêu cầu là trả lời ngay tắp lự ư?
Cụ muốn biết mà chỉ dựa vào người khác thì nên bình tĩnh đợi! Nếu không đợi được thì mời cụ đến văn phòng Luật nhé!
Bỏ đi cụ ơi. Mình sống trong một xã hội Pháp quyền. Đúng hay sai có luật pháp điều chỉnh và vụ của cụ rõ ràng người thực thi luật pháp chịu thua không phạt được cụ rồi. Có chăng ở đây họ thiếu một câu "xin lỗi" là trọn vẹn cho cụ. Tuy nhiên xã hội mình cái văn hóa xin lỗi và từ chức có chăng chỉ ở dân đen còn ở XXX thì chắc đến mùa quýt cụ nhể?
OF là xã hội thu nhỏ nên có một vài XXX' cũng là chuyện dễ hiểu. Làm chén cho tỉnh táo nhé cụ. Em vote cho cụ từ Đè Nẽng đấy ;). Bỏ 3`, máy nó chửi rồi. Em nợ rượu cụ nhé.

newdrive

Xe tải
sau vụ của kụ thế này thì phải hô cao khẩu hiệu " KHÔNG NGẠI DÂY VỚI MỨT dù biết nó là MỨT" để các kụ ông, kụ bà nâng cao sĩ khí he he he

Cảnh sát G.T

Xe điện
sau vụ của kụ thế này thì phải hô cao khẩu hiệu " KHÔNG NGẠI DÂY VỚI MỨT dù biết nó là MỨT" để các kụ ông, kụ bà nâng cao sĩ khí he he he
Khé khé! Em cóp đoạn hội thoại vào máy điện thoại rồi! Nếu xxx vịn em mở cho nghe rồi đi luôn khỏi phải trình bầy nhiều, mất thời giờ! :)) :))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Ơ thế cụ là CSGT dởm hả???=))
Không làm CSGT rởm thì bắt được ai! :)) Ra đường cụ cứ phải cửn thựn với mấy ông thoạt nhìn như xe ôm, bán bánh mì, như mấy ông như khách du lịch đứng nhìn trời nhìn đất nhìn mây...! Thoạt nhìn không để ý nhưng bọn ấy bắn mới chết! :))

Trông thế này thôi nhưng bác chớ coi thường đối thủ! ;));));))

Uploaded with ImageShack.us

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ Ngọc Phan có file wav hay mp3 đoạn đối thoại ko cho em xin với, em cũng copy vào điện thoại cho chắc.

Toyota Celica

Xe container
:)) ôi xin lỗi cụ nhé , em nói chuyện rất điềm đạm chứ cụ , chuyện đời thì liên quan gì đến tranh luận trên of đâu cụ nhỉ , chỉ là làm sáng tỏ vấn đề thôi mà . Em cũng ko ham thắng thua , mỗi tội để ý nhiều nhưng chưa thấy cái gì nó thỏa đáng cả , luật sư thì em quen nhiều và họ đều bảo là luật quy định vậy chính vì vậy Vượt phải như cụ vẫn có thể bị phạt .
Vì cụ có ý bảo sẽ nhờ luật sư bên cụ trả lời nên em vẫn đợi thôi chứ chả có ý gì , em cũng mong cho cụ đúng để em sau có kinh nghiệm khi tham gia gt thôi
Nhưng vẫn chưa thấy đúng ở đâu cả ..

vinhdoi1112

Xe hơi
hoan hô cụ.gặp bọn c hó đấy là phải chiến đấu nhiệt tình

pipilazi

Xe tăng
Vốt cụ, cụ lý luận quá chuẩn :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
:)) ôi xin lỗi cụ nhé , em nói chuyện rất điềm đạm chứ cụ , chuyện đời thì liên quan gì đến tranh luận trên of đâu cụ nhỉ , chỉ là làm sáng tỏ vấn đề thôi mà . Em cũng ko ham thắng thua , mỗi tội để ý nhiều nhưng chưa thấy cái gì nó thỏa đáng cả , luật sư thì em quen nhiều và họ đều bảo là luật quy định vậy chính vì vậy Vượt phải như cụ vẫn có thể bị phạt .
Vì cụ có ý bảo sẽ nhờ luật sư bên cụ trả lời nên em vẫn đợi thôi chứ chả có ý gì , em cũng mong cho cụ đúng để em sau có kinh nghiệm khi tham gia gt thôi
Nhưng vẫn chưa thấy đúng ở đâu cả ..
Okie!

Cảm phiền cụ đưa tên Luật Sư đã trả lời cụ lên đây! Sẽ có Luật Sư của em đối chất!

Cụ nên hỏi LS trước nhé! Nếu LS của cụ không đồng ý thì khỏi phải bàn nữa! Các LS giỏi cá tính mạnh lắm đấy!!!

Cụ thì bảo em sai!
Em thì được xxx thả đi vô điều kiện!
Em đang dẫn trước cụ 1-0 đấy! =))

Chúng ta nên tiếp tục bàn về vấn đề này một cách rõ ràng để anh em OF vững tâm trên đường! Và xxx hết cửa lấy tiền oan của chúng ta!

khongan

Xe buýt
Nói như tình huống của cụ Phan thì rút ra là lúc đang vượt bên trái có cần xi nhanh trái không ạ

Tribute

Xe container
Nói như tình huống của cụ Phan thì rút ra là lúc đang vượt bên trái có cần xi nhanh trái không ạ
Khi vượt xe cần có "tín hiệu" báo cho xe phía trước biết là mình đang xin vượt và/hoặc đang vượt, tín hiệu đó có thể là xi nhan, còi, nháy pha hay cái gì khác (thò tay ra vẫy chẳng han) cũng được, Luật ko quy định cụ thể là phải sử dụng tín hiệu gì nên cụ cứ dùng cái tín hiệu nào mà cảm thấy xe trước hiểu được là mình đang xin vượt/ đang vượt là ổn.

hoatan80

Xe máy
Vodka bác chủ thớt. Phần thắng giành cho người dũng cảm.

Nghiêm cấm việc đút lót, biếu xén dưới mọi hình thức ngoại trừ những việc ...

phuong.zen

Xe tăng
cổ vũ cho cụ chủ thớt.cứ phải thí nó mới chừa,cụ goị cả đài truyền hình ra cho nó sợ lun

phuong.zen

Xe tăng
Okie!

Cảm phiền cụ đưa tên Luật Sư đã trả lời cụ lên đây! Sẽ có Luật Sư của em đối chất!

Cụ nên hỏi LS trước nhé! Nếu LS của cụ không đồng ý thì khỏi phải bàn nữa! Các LS giỏi cá tính mạnh lắm đấy!!!

Cụ thì bảo em sai!
Em thì được xxx thả đi vô điều kiện!
Em đang dẫn trước cụ 1-0 đấy! =))

Chúng ta nên tiếp tục bàn về vấn đề này một cách rõ ràng để anh em OF vững tâm trên đường! Và xxx hết cửa lấy tiền oan của chúng ta!
nếu cụ sai muh xxx cho cụ đi vô điều kiện e cứ bé thành con kiến.cả ngày đứng đường chỉ dình vài ô ngơ ngơ để làm thịt muh cụ sai lại k ăn cái biên bản à? xxx nhìu ô còn chả biết đi như thế nào là đúng.nghe đoạn ghi âm của cụ cũng biết là xxx còn chả hiểu luật bằng cụ