Em bị cửa Cerato nhốt lại

Lamborghini78

Xe điện
Một thói quen rất xấu của người mình là đếch bao giờ chịu đọc hướng dẫn sử dụng... Tất cả những cái các bác vướng phải hay thắc mắc đều có trong hướng dẫn sử dụng của từng loại xe :-??
Ko hiểu tiếng nó thì đọc kiểu gì hở cụ?

Chuối Hột

Xe tải
Chuẩn không cần sửa đó là cụ đang để cái lẫy gạt Child lock ở vị trí lock. Các giải pháp để thoát ra nhiều cụ đã đưa ra đây rồi, em bổ sung thêm một tính năn nữa của cửa kính em cerato này là sau khi tắt máy trong khoảng 10 giây, các cửa kính vẫn có thể bấm lên/xuống mà không cần bấm nút start. Các cụ có thấy thế không ạ?

bimbimzinzin

Xe tăng
Cám ơn các cụ nhiều!
Em thì chẳng sợ là không ra được, xe em còn có một đường nữa mà các bác chắc quên- đó là cái cửa chui lên trời đấy. Ngày mai T7 em quyết tìm hiểu về khóa và các chức năng + đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng không thì em ngố lắm (hôm nọ bị nước điều hòa em cứ tưởng xăng chảy, cứ lo lo là)

Carnegie

Xe tải
Cám ơn các cụ nhiều!
Em thì chẳng sợ là không ra được, xe em còn có một đường nữa mà các bác chắc quên- đó là cái cửa chui lên trời đấy. Ngày mai T7 em quyết tìm hiểu về khóa và các chức năng + đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng không thì em ngố lắm (hôm nọ bị nước điều hòa em cứ tưởng xăng chảy, cứ lo lo là)
Chức năng này hiệu quả khi có trẻ em trên xe cụ ạ. Khi lock vào thì Mở khóa điện - khóa trung tâm chỉ có tác dụng mở được cửa từ bên ngoài thôi, còn bên trong luôn luôn là khóa.
Cái child lock Cerato của kụ sẽ giống như hình chụp này, kụ chỉ gạt về cái hình "khóa đóng" là lock trẻ em rồi, gạt ngược lại là mở từ trong được.

Carnegie

Xe tải
Chuẩn không cần sửa đó là cụ đang để cái lẫy gạt Child lock ở vị trí lock. Các giải pháp để thoát ra nhiều cụ đã đưa ra đây rồi, em bổ sung thêm một tính năn nữa của cửa kính em cerato này là sau khi tắt máy trong khoảng 10 giây, các cửa kính vẫn có thể bấm lên/xuống mà không cần bấm nút start. Các cụ có thấy thế không ạ?
Thực ra ko phải 10 giây mà được 1 lần, em thấy I30 nó thế

_MBBG_

Xe điện
thôi thế là may ròi cụ ko bị ngạt,chúc mừng cụ...otofun vẫn còn đủ thành viên

coldwinter

Xe tải
Em chưa bị phát nào giống cụ nhưng tình huống của cụ làm em buồn cười quá, mời cụ 1 ly

bimbimzinzin

Xe tăng
Em chưa bị phát nào giống cụ nhưng tình huống của cụ làm em buồn cười quá, mời cụ 1 ly
Cám ơn cụ cho em uống voka, em còn tình huống em mà nói ra chắc cụ cười vỡ bụng luôn! nhưng vì cụ đã mời em voka thì em xin kể

Em vừa lùi vào chuồng, thò đầu ra ngoài xem đuôi nó có chạm gì ko, lúc đó tay em lại bấm khóa kính, em thụt đầu vào nhưng ko kịp vì kính đẩy lên quá nhanh, em bị kính nó đẩy từ dưới lên làm em méo cả môi với mũi, đau ứ chịu được, lần sau em cạch đến già là không thò tay vào cái nút kéo kính khi đang thò đầu ra ngoài.

langtu_79

Xe hơi
Hì hì, các cụ làm em quá, con xe đầu tiên của em đấy, em mới tậu Cerato được 1 tháng thôi, mà xe em gần như không đi vì em quá bận, thậm chí cái nilong ghế sau em còn chưa bóc. Em không phải là người ko chịu tìm hiểu đâu nhưng tại vì em không có thời gian đấy. Em thề là lúc nào em cũng muốn có thời gian để ngồi lên em nó và tìm hiểu..
Em vẫn thắc mắc các cụ ạ, là em đã mở khóa an toàn (cái khóa tự động ở chỗ cửa lái trước rồi mà), và em mở rồi thì em mới mở được cái cánh bên kia chứ? Mà sao có bác nào bảo hạ kính xuống mở nút an toàn- em xin thưa là cái xe của em đã tắt máy thì không hạ kính được (mà hạ kính được thì làm gì có nút nào ở cửa sau để bấm nhỉ?)
Đấy là do chế độ khỏa cửa tự động của xe thôi bác ạ. Nếu bác để xe tự khóa cửa (trên 40km/h) thì khi bác về P, tắt máy cả bốn cửa đều tự mở (nếu về P, ko tắt máy thì chỉ tự mở cửa bên lái thôi). Còn nếu bác khóa manual thì bác về P, tắt máy thì bác chỉ mở được cửa lái thôi, còn các cửa khác vẫn khóa, bác phải bấm unlock manually. Forte/Cerato/i30 đều thế (do setup của smartkey thôi bác ợ)

kiple

Xe tăng
Cám ơn cụ cho em uống voka, em còn tình huống em mà nói ra chắc cụ cười vỡ bụng luôn! nhưng vì cụ đã mời em voka thì em xin kể

Em vừa lùi vào chuồng, thò đầu ra ngoài xem đuôi nó có chạm gì ko, lúc đó tay em lại bấm khóa kính, em thụt đầu vào nhưng ko kịp vì kính đẩy lên quá nhanh, em bị kính nó đẩy từ dưới lên làm em méo cả môi với mũi, đau ứ chịu được, lần sau em cạch đến già là không thò tay vào cái nút kéo kính khi đang thò đầu ra ngoài.
Oh! Cerato không có chức năng Cửa kính lái cảm ứng vật cản, 1 chạm, chống kẹt. hả cụ! Forte có mà!

bimbimzinzin

Xe tăng
Oh! Cerato không có chức năng Cửa kính lái cảm ứng vật cản, 1 chạm, chống kẹt. hả cụ! Forte có mà!
Thế chắc là ko có cụ à, em chỉ đấy đau quá, không nhở là lúc đó em dừng bằng tay hay là nó tự dừng- vì nó làm em kẹp thôi chứ nó đẩy thêm tý nữa thì mặt em phẳng lỳ.

Delete_All

Xe hơi
trước em cũng có ông anh cứ đến bắt đền Honda việt nam vì lỗi ở trong không mở được cửa, đi 2 năm còn ko biết chỗ khóa trẻ em :)

nouvo9

Xe hơi
Chức năng này hiệu quả khi có trẻ em trên xe cụ ạ. Khi lock vào thì Mở khóa điện - khóa trung tâm chỉ có tác dụng mở được cửa từ bên ngoài thôi, còn bên trong luôn luôn là khóa.
Cái child lock Cerato của kụ sẽ giống như hình chụp này, kụ chỉ gạt về cái hình "khóa đóng" là lock trẻ em rồi, gạt ngược lại là mở từ trong được.
Em chạy Cerato AT EX hình như ko có cái khóa này bác ơi, em rửa xe hoài mà ko để ý, để mai em kiểm tra lại xem sao. Thanks

Santa2008

Xe tải
Hì hì, các cụ làm em quá, con xe đầu tiên của em đấy, em mới tậu Cerato được 1 tháng thôi, mà xe em gần như không đi vì em quá bận, thậm chí cái nilong ghế sau em còn chưa bóc. Em không phải là người ko chịu tìm hiểu đâu nhưng tại vì em không có thời gian đấy. Em thề là lúc nào em cũng muốn có thời gian để ngồi lên em nó và tìm hiểu..
Em vẫn thắc mắc các cụ ạ, là em đã mở khóa an toàn (cái khóa tự động ở chỗ cửa lái trước rồi mà), và em mở rồi thì em mới mở được cái cánh bên kia chứ? Mà sao có bác nào bảo hạ kính xuống mở nút an toàn- em xin thưa là cái xe của em đã tắt máy thì không hạ kính được (mà hạ kính được thì làm gì có nút nào ở cửa sau để bấm nhỉ?)
Chán cụ này, chả chịu đọc những gì anh em đã trả lời cho cụ!

NextOne

Xe hơi

Đọc không nhịn cười được. Yêu cầu các hãng xe không mài sắc cạnh kính:)):)):)):)):))

pocket

Xe buýt
Vầng, nhiều khi lùi cũng ko để ý, thò đầu ra rồi kéo kính, há há... Con người có phải lúc nào cũng minh mẫn đâu các cụ. Nhất là cuối ngày, hay đi đâu đó về mệt. Cerato cũng tự động dừng kính khi có vật cản, nhưng vẫn kịp beng phát vào mình. Em bị vào cằm, cũng hơi đau tí, 2 lần roài. Hề hề. Sau lần thứ 2 thì chưa bị thêm lần nào.

Hôm nọ thử chậy >20 km/h, mở khóa cửa mà nó không cho. Yên tâm hẳn khi cho F1 ngồi ngọ nguậy trên xe.

s55888

Xe máy
Thao tác đơn giản hạ kính thò tay ra ngoài mở cửa rồi kiểm tra khóa trẻ em ok

saphia1115

Xe buýt

Kụ làm em đang uống nước tí bị sặc!

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net

Cụ làm nhà em và gấu cười vãi cả linh hồn.Nhà em có 2 f1 phá như giặc nên ngay từ đầu em child 2 cửa sau.Hôm mới mua xe 02 ngày.đi chơi lòng vòng hưởng cái sung sứong của tuần trăng mật ở q1.F1 nhớn(3.5 tuổi) ngồi bên phụ mở cửa em quay qua chụp cu cậu thế là uỳnh, ủi mông 1 bác Inóvà lúc đó đang chầm chậm tới đèn đỏ.(cửa bên phụ ko có child lock dc).Thế là hôm sau ngâm cứu khoá ở 2 cửa sau và nhất định ko cho lên ngồi trên nếu ko có gấu mẹ ngồi cùng.Hú vía ủi vào mong bác nào BW hay Mec hichic có mà đền vẹo cả ví cũng chưa đủ.
Có các f1 mà lock cửa sau thì yên tâm thật.Chịu khó dừng thì phục vụ mẹ con nó tý, hoạc hạ kính gấu mẹ tự mở

Chỉnh sửa cuối:

tập_lái

Xe buýt
NGày trước em ở bển còn có trường hợp ông bạn ngồi taxi đến lúc xuống lại đòi xuống bên cửa lái (phía ông ý ngồi), trong khi em mải tính tiền với lái xe thì ông bạn bẻ gục luôn tay mở cửa. Em phải vội vàng mở cửa bên phụ lôi ông bạn xuống thật gấp và chuồn thật nhanh.

Trường hợp cụ chủ thớt không có gì phải cười cả. Chưa biết thì dễ cũng thành khó. Chứ mà em mà biết lái máy bay rồi thì lái dễ ợt đúng không cụ chủ thớt.
Chúc cụ có nhiều thời gian để khám phá công nghệ em CERATO.