[Funland] Em bị đại tiện ra máu, có phải bị trĩ ko ạ? Điều trị ra sao ạ

LacettiCDX

Xe buýt
Website
www.vinaholidays.com.vn
Em cũng bị, mà nội ngoại lung tung mấy năm rồi, lý do ngồi nhiều, ăn đồ cay nóng, ăn uống ko điều độ.... khó chịu kinh khủng, vừa rồi vào SG nhiều quá nóng tối nào cũng bia với hải sản ăn vào về đi vệ sinh máu phun như mưa 2 lần, sợ quá ra hà nội mấy ngày bị trĩ cấp lòi cả ra ngoài bằng nắm tay phải vào viện mổ gấp, may quá ngon lành rồi
Lời khuyên từ kinh nghiệm của em: ăn uống kiêng khem chút tránh cay, nóng, uống bia rượu ít, ngồi ít (thực ra mổ xong em vẫn phải ngồi nhiều cả 8 tiếng đấy) ko có bị như em là khổ
Nói chung là bị nặng cảm giác khó tả lắm các cụ ạ, đi đứng lệ mệ như bị nổ hàng ấy lại còn đau rát nữa, thỉnh thoảng máu chảy như đàn bà đến ngày...cảm giác bực tức khó chịu lắm

New_Carens

Xe điện
Chào các cụ
Em dân VP, ngày ngồi VP >8 tiếng, mặc dù cũng chủ động thỉnh thoảng đứng lên đi lại nhưng vẫn ko tránh được
Dạo trước em đại tiện thỉnh thoảng phân cứng thì khi dùng giấy vs mới thấy 1 ít máu
Tuy nhiên 1 tuần trở lại đây, có hiện tượng đi ngoài ra máu tươi, nhìn vào lavabo mà em sợ quá, ko biết là bị gì, chắc là trĩ
Em ko bị búi trĩ lòi ra ngoài để phải ấn vào, tuy nhiên cũng khá là khó chịu

Các cụ cho em hỏi liệu em còn bị bệnh nào khác ko ạ? Nếu là trĩ thì chắc là trĩ nội?
Em có nghe mách uống nước rễ cây xấu hổ nhưng cũng ko ăn thua
Có cách nào trị mà ko phải mổ ko ạ

Cám ơn các cụ rất nhiều ạ
Cụ sang đây em chữa cho, nhớ đọc bài thứ nhất và thứ 2 nhé: http://www.otofun.net/threads/515755-cu-mo-nao-dang-khon-kho-vi-tao-bon-chuong-bung-day-hoi-khong-tieu-vao-het-ca-day

Chi Chi

Xe điện
Em bị cơ địa nóng trong và cái bệnh này truyền kiếp từ mẹ e sang e, giờ e sang con em :(
Chẳng phải do thiếu chất xơ hay là uống ít nước đâu, dù 2 thứ này có nhiều vẫn bị
Có 1 lần e bị như cụ rùi, cụ mua thuốc về uống là khỏi ngay, mấy loại các cụ ở trên kê cho ý
Sau đó, cụ mua cái phấn hoa về uống ngày 2 lần. E đang uống đây, thấy đỡ hẳn nhé!
Phấn hoa đc mệnh danh là "cảnh sát đường ruột" đấy cụ, nó rất tốt cho hệ tiêu hóa, nó còn giúp lành các vết viêm/loét... ngoài ra còn rất tốt cho bệnh đi tiểu đêm
e đang uống để trị 2 bệnh này :(

mabu_210

Xe điện
Chào các cụ
Em dân VP, ngày ngồi VP >8 tiếng, mặc dù cũng chủ động thỉnh thoảng đứng lên đi lại nhưng vẫn ko tránh được
Dạo trước em đại tiện thỉnh thoảng phân cứng thì khi dùng giấy vs mới thấy 1 ít máu
Tuy nhiên 1 tuần trở lại đây, có hiện tượng đi ngoài ra máu tươi, nhìn vào lavabo mà em sợ quá, ko biết là bị gì, chắc là trĩ
Em ko bị búi trĩ lòi ra ngoài để phải ấn vào, tuy nhiên cũng khá là khó chịu

Các cụ cho em hỏi liệu em còn bị bệnh nào khác ko ạ? Nếu là trĩ thì chắc là trĩ nội?
Em có nghe mách uống nước rễ cây xấu hổ nhưng cũng ko ăn thua
Có cách nào trị mà ko phải mổ ko ạ

Cám ơn các cụ rất nhiều ạ
1. Cụ mua Daflon 500 dùng điều trị ở cấp độ cấp tính luôn và ngay nhé.
2. Thay đổi chế độ ăn: ăn nhẹ, nhiều bữa nhỏ, ăn nhiều rau, hoa quả, giảm bớt thịt và kiêng: nóng, chua cay, cafe, ớt....v...v....
3. Đi vệ sinh ko dùng giấy chùi nữa mà phải dùng vòi xịt nhẹ để rửa đ.í.t nhé (giấy rất bẩn - nguyên nhân gây viêm loét khi chùi vào chỗ chầy xước)
4. Buổi sáng 1 thìa mật ong pha với 200ml nước lọc ấm, thực hiện nghiêm chỉnh uống đều món này hàng ngày nhé, rất tốt cho dạ dầy dạ mỏng và cơ chế điều tiết.
-> với 4 bước cơ bản trên, cụ sẽ tự chữa được cho chính mình.

Anonymous0804

Xe hơi
Mà tốt nhất là các cụ nên đến bác sỹ thăm khám trực tiếp và nếu cần làm luôn cái soi trực tràng để biết mà phòng! Cháu thấy nhiều cụ vẫn rất chủ quan với bệnh này, mặc dù là một bệnh ko gây nguy hiểm đến tính mạng nhưng gây rất nhiều phiền toái và khó chịu! Các cụ không cẩn thận đến lúc trĩ nội tắc mạch hay trĩ ngoại tăc mạch lại phải đi cấp cứu! Nói chung là bệnh này hiện nay cũng dễ chữa, đi kèm với thay đổi chế độ ăn uống sih hoạt, vận động là có thể hạn chế rất tốt ạ!