[Funland] Em bị đau bụng đi ngoài sau khi uống rượu, bia là bệnh gì ạ?

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
Bác cứ đi khám bác sĩ là biết kết quả ngay ý mà

nonstop1345

Xe hơi
Em cũng từng bị vậy, sau không uống nữa tự khỏi luôn.

Điệp Lưu

Xe máy
Cụ để ý xem đi cầu có kèm dịch nhày nhày như đờm ko nhé, có j repl lại em tư vấn

nhungkim

Xe hơi
Sói nhà em cũng bị viêm đại tràng , sau một thời gian không bia , rượu , ăn đồ tanh cộng thêm uống Tràng Phục Linh cái thuốc này em không quảng cáo có thể hợp với sói nhà em , hơn một năm nay chưa có biểu hiện gì , cụ chủ thử dùng xem

nhungkim

Xe hơi
Cụ ấy 99% bị viêm đại tràng roài, giống em hồi năm ngoái, cứ uống vào là đau, cơn đau xuất hiện nhiều và cấp độ đau cũng tăng lên, em đi khám xét nghiệm các thể loại cuối cùng bác sĩ kết luận lòi ra con Viêm đại tràng, sau đó là hành trình tìm thuốc chữa bệnh, Đông Tây gì là uống hết nhưng cứ kiên trì uống thuốc, kiên trì cai rượu bia thì đỡ mà cứ dính tý vào là biết mặt nhau ngay. Sau em thấy có cụ nào trên này mach uống cái Tràng Phục Linh em cũng thử thế mà oke phết ạ. Cả năm nay em ko bị đau lại nữa

Lại được uống tẹt ga hả cụ :))

dingdoong

Xe máy
Lại được uống tẹt ga hả cụ :))
Có mà thuốc tiên, lâu lâu em cũng uống nhưng hạn chế vừa phải với cả uống là phải ăn no vào nữa, nhiều cụ uống chỉ biết uống, hỏng hết cả dạ dầy. Phải cụ nào dính vào bệnh này này rồi mới thấy nó khó chịu cực kỳ luôn ạ

vanle87

Xe hơi
2 hôm nay em đã đi khám ở 3 bệnh viện từ Bạch Mai-108- Việt Đức. Đã nội soi + xét nghiệm đủ cả kiểu >>> kết luận là bị Viêm đại tràng cấp L Bác sỹ bảo là sống chung với bệnh thôi vì trên thế giới không có thuốc đặc trị, chỉ có thuốc trị triệu chứng, các bác sỹ chủ yếu đều kê thuốc như nhau. Em lại có tý dạ dày giờ nghĩ thuốc tây lạnh cả người

vanle87

Xe hơi
Sói nhà em cũng bị viêm đại tràng , sau một thời gian không bia , rượu , ăn đồ tanh cộng thêm uống Tràng Phục Linh cái thuốc này em không quảng cáo có thể hợp với sói nhà em , hơn một năm nay chưa có biểu hiện gì , cụ chủ thử dùng xem
Ko có bài thuốc nam nào hả các cụ?

lyvanthai

Xe hơi
2 hôm nay em đã đi khám ở 3 bệnh viện từ Bạch Mai-108- Việt Đức. Đã nội soi + xét nghiệm đủ cả kiểu >>> kết luận là bị Viêm đại tràng cấp L Bác sỹ bảo là sống chung với bệnh thôi vì trên thế giới không có thuốc đặc trị, chỉ có thuốc trị triệu chứng, các bác sỹ chủ yếu đều kê thuốc như nhau. Em lại có tý dạ dày giờ nghĩ thuốc tây lạnh cả người
Bệnh nghe đơn gian mà nguy hiểm phết nhỉ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
E vừa bỏ hôm qua, may quá chưa dính, thôi e cũng phải hạn chế anh riệu thôi.

nghiemhuyen

Xe hơi
Em đoán là đại tràng cụ ah

Rhota23

Xe hơi
Cụ đã ổn chưa? Thấy cụ ra 3 bệnh viện đầu ngành lớn nhất miền bắc rồi mà nghe cái chẩn đoán sau khi khám và nội soi rồi là "viêm đại tràng cấp L" thì thật vô lý. Viêm đại tràng hiện nay chia ra 2 bệnh là viêm loét đại trực tràng chảy máu và bệnh Crohn. Triệu chứng như cụ kể mà đã khám và nội soi không có tổn thương nào thì chỉ có thế là hội chứng ruột kích thích thôi. Em nói như vậy để khuyên cụ như thế này: nếu cụ chưa đi khám thì nên đi khám đi. Nếu cụ đã khám rồi thì 3 bệnh viện trên cụ chưa gặp được bsy chuyên khoa tiêu hoá nào. Chúc cụ mau khỏi bệnh!

blackpaint

Xe container
Bia >> đau bụng đi ngoài, riệu >> cũng đau bụng đi ngoài, cụ trộn Bia + Riệu xem sao? Nếu ko cụ thay đổi từ uống ít sang uống nhiều cho say hẳn đi xem thao???

cunvamiu

Xe hơi
Hóng cách chữa trị chứ em đọc mà cũng thấy ghê quá

vanle87

Xe hơi
Cụ đã ổn chưa? Thấy cụ ra 3 bệnh viện đầu ngành lớn nhất miền bắc rồi mà nghe cái chẩn đoán sau khi khám và nội soi rồi là "viêm đại tràng cấp L" thì thật vô lý. Viêm đại tràng hiện nay chia ra 2 bệnh là viêm loét đại trực tràng chảy máu và bệnh Crohn. Triệu chứng như cụ kể mà đã khám và nội soi không có tổn thương nào thì chỉ có thế là hội chứng ruột kích thích thôi. Em nói như vậy để khuyên cụ như thế này: nếu cụ chưa đi khám thì nên đi khám đi. Nếu cụ đã khám rồi thì 3 bệnh viện trên cụ chưa gặp được bsy chuyên khoa tiêu hoá nào. Chúc cụ mau khỏi bệnh!
Em dùng kháng sinh đỡ rồi, em gõ nhầm em bị viêm đại tràng cấp ạ