[Funland] Em bị gầy, các cụ hỗ trợ em với!

Xe Lead

Xe hơi
Cụ sáng nào cũng chịu khó ăn xôi, là béo nhanh lắm, thử đi

trungpham666

Xe tải
Em đây, em đây. Em có mấy cái bài này nếu cụ áp dụng thì khả năng béo rất cao ạ. Em không phải cop sach vở gì hết mà cứ em mà ra ạ. Báo cáo với cụ năm nay em mới 27 tuổi, cao 1m78 nặng 68kg. Em không muốn tăng thêm cân vì sợ béo ạ. Ngày trước lớp 12 em có 46kg và cũng cao 1m78 (tức là 9 năm nay em k cao thêm đk chút nào)
Bài của em đây ạ:
- Chiều em tập thể dục ạ. Uống lo nước bột sắn pha quất (trước sinh viên em k có biết sữa nhé, nhà em kinh tế khó khăn ạ). Tập liên tục 1-2 tiếng cho toát hết mò hôi, thì bụng đói meo luôn ạ. Nhưng tập tạ em tập nặng phết.
- Ăn uống đúng giờ ạ, nhưng ăn nhiều bữa. Em thời đó ngày ăn 4 bữa không bỏ bữa nào ạ. Tối trước khi đi ngủ 1 tiếng em fang bát cơm rang trứng. Giờ tùy các cụ. ăn bánh trứng 6 cái + hộp sữa như ông bạn em thì thôi rồi. 1 tháng tăng 6 cân. Ăn đêm thì chóng béo nhất ạ.
- Hạn chế thức đêm + quay tay ạ. Mệt lắm. Keke.
- Có điều kiện cụ cứ đi tập thể hình (ra đấy có phong trào tập mới hăng), nhưng em bảo cụ đưng chơi món chạy hay đi bộ tối nhé. Chạy thì gầy vl, còn đi bộ dễ xa dạ dày lắm ạ.

Thế là lúc ra trường em từ 1 thằng que củi thành 1 người cao to ạ. Cũng k đẹp zai nhưng khối con nhìn ngực em cũng phải nuốt nước bọt nhé. Nói chung là cũng hơn trước rất nhiều, cô bác đi xa mấy năm là không nhận ra luôn ạ.
Chúc bác Thành Công trong công cuộc trùng tu sắc đẹp ạ.

ekira

Xe máy
Cụ tập Gym, ăn uống đầy đủ một thời gian thì sẽ hết gầy :)

bobesoc

Xe tăng
30p tập tạ vào cuối giờ chiều + ăn uống, ngủ nghỉ điều độ để khỏi các bệnh đường ruột (ăn đều cả rau củ quả và hạn chế rượu) + ngoài 9h tối thì uống bia khoảng 2 chai = 365 ngày chắc lên đc 5kg là tối thiểu cụ ạ!

trungthong88

Xe tải
Em bị cao huyết áp, có dùng được tam thất không cụ nhỉ,

Quỳnh trọc

Xe đạp
cụ chịu khó ăn đồ nếp các bữa ăn nhìu tinh bột

Civic2306

Xe điện
hôm nào cụ rảnh qua em kê cho toa thuốc chữa dạ dày và tăng khả năng hấp thụ là ok ngay mà, ăn uống không hấp thụ được thì béo làm sao dc
Ngược lại, có thuốc giảm khả nang hấp thụ không cụ? Em hỏi nghiêm túc, vì em ăn rau cũng tăng cán

Civic2306

Xe điện
hôm nào cụ rảnh qua em kê cho toa thuốc chữa dạ dày và tăng khả năng hấp thụ là ok ngay mà, ăn uống không hấp thụ được thì béo làm sao dc
Có loại thuốc nào giảm khả năng hấp thụ không cụ, em dạo này ăn rau không cũng tăng cân

n.tan92

Xe đạp
Nói chung là cũng tùy tạng người đấy ạ
Cháu đi tập thể hình ngày ăn 6 bữa, bữa chính cháu đóng toàn 4 bát cơm là ít nhất, ăn nhiều thịt sữa trứng, k querty thế mà từ hồi tập cháu lên có đúng 5kg
từ 50 bh lên 55, bây giờ cố mãi vẫn k lên được mà trong khi đấy cháu tập rất nặng, mà tập nặng thì lẽ ra phải to với lên cân nhiều lắm nhưng cháu k thấy lên chút nào cả.
Cháu trước cũng có bị bệnh vì ruột nên chắc cũng khó lên cân, cháu nghĩ cụ cứ phải chữa khỏi cái ruột thì may ra ạ:(

BánhLái

Xe tải
Có loại thuốc nào giảm khả năng hấp thụ không cụ, em dạo này ăn rau không cũng tăng cân
Cụ giống ông anh nhà em,cơm rau với nước chấm thôi mà em nhìn ăn cũng phát thèm,ăn gì cũng thấy ngon miệng nhiều lúc phải hãm.
Chả bù cho em lúc nào cũng 55kg không hơn không kém,dù thức đêm nhiều hay sinh hoat tập tành giờ giấc.

bờm sunny

Xe tải
Theo kinh nghiệm thực tế của em nhé. Em cao 1,7m nhưng trước nặng có 42 cân, siêu gầy, xin đi làm thì bị loại ngay từ vòng gửi xe.
Một lần, con mẹ tây làm cùng, nó thân mật tóm bắp tay mà lọt thỏm, ngượng quá, em quyết tâm phục thù cho giai Việt nên mở chiến dịch tăng cân.
Em thuộc diện nóng trong, hơi khó ngủ, ăn nhiều nhưng vẫn gầy => Chữa từ gốc bằng cách tiêm khoảng 20 ống C + ăn hết 1 cân tam thất trộn nước cơm và vô khối trứng gà, mật ong. Đập trứng gà ra bát, 1 hoặc 2 quả thì tùy, chỉ lấy lòng đỏ, đổ mật ong 1 lớp kín lên trên, để qua đêm, sáng hôm sau ăn rất ngon và bổ. Em chiến trong 3 tháng thì k ăn nữa, tự nhiên da dẻ hồng hào, tăng cân dần lên.
Nửa năm thì lên được thành 48 cân. 1 năm sau là 50, năm thứ 2 thành 60 rồi thì sau đó cố giữ ở mức loanh quanh 70 và được gọi là Heo mập rồi.
Nếu còn trẻ, cụ có thể kết hợp tập thể hình hoặc thể thao đều đặn và chú ý ăn đủ chất, nhiều rau nữa là ok.
Các cụ gầy thử xem, e đảm bảo vô hại, rất rẻ tiền. Nếu không muốn tiêm thì uống Vitamin C cũng đc.
Em mà là mợ thì dám up ảnh TrướcSau lên cho các cụ mục sở thị, mỗi tội là đực, vô duyên chết. Hì hì.
E cũng giống cụ, ăn uống thì nhiều mà toàn gầy. e cao 1m55 mà nặng có 40kg thôi. Là con gái béo trắng phây phây đẫy đà, đằng này em được mỗi cái trắng da đẹp còn người thì nhìn ... chán òm .. :( .. e thử theo cách của cụ xem thế nào. cảm ơn cụ ạ :D

meo nha

Xe tải
Lấy vợ. Hợp hơi. Se˜ ăn no. Ngủ ki˜. Khắc tăng. Chỉ sợ tăng rồi. Ư´ giảm đc. Co´ 1 năm sói nhaˋ em tăng 8kg

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em nghĩ do tiêu hóa có vấn đề nên các cụ ko hấp thụ được thôi..thằng em họ em cũng thế..ăn uống ngủ cực khỏe, sống lành mạnh vậy mà gầy chả kém gì con cá mắm..mẹ nó mua bao nhiêu thuốc nam thuốc lá uống để béo lên mà chả ăn thua

dinhnhan1990

Xe hơi
Nói chung là cũng tùy tạng người đấy ạ
Cháu đi tập thể hình ngày ăn 6 bữa, bữa chính cháu đóng toàn 4 bát cơm là ít nhất, ăn nhiều thịt sữa trứng, k querty thế mà từ hồi tập cháu lên có đúng 5kg
từ 50 bh lên 55, bây giờ cố mãi vẫn k lên được mà trong khi đấy cháu tập rất nặng, mà tập nặng thì lẽ ra phải to với lên cân nhiều lắm nhưng cháu k thấy lên chút nào cả.
Cháu trước cũng có bị bệnh vì ruột nên chắc cũng khó lên cân, cháu nghĩ cụ cứ phải chữa khỏi cái ruột thì may ra ạ:(
Cụ giống e quá, trước cũng tập tạ 4 tháng, nhưng lên được có 6kg

meoyeu29

Xe hơi
Cụ thử uống thuốc bắc xem có cải thiện được tình hình không

dmdviet

Xe cút kít
E thấy gầy hay khám ở Yec xanh .Cụ đến đấy khám thử đi .

Tuấn Tâm

Xe tăng
Cụ phải tả rõ thời khóa biểu một ngày ăn những gì thì mới trị được .

duypq

Xe tăng
Cụ giống e quá, trước cũng tập tạ 4 tháng, nhưng lên được có 6kg
Hồi trước em cũng có thời gian tập gym đạt ngưỡng tăng 8kg xong chịu k tăng được, sau này đi làm riệu bia nhiều bụng cứ tự to ra , chả tập tành gì ngồi + nhậu nhiều lại tăng đc 5 kg nữa :-s