Em bị hói di truyền có cách nào chữa được không?

colangxxi

Xe buýt
Hôm trước đi kiểm tra thì mấy ông chuyên viên nói may nang tóc vẫn còn, chưa chết hẳn. Giờ cho thuốc này về uống để duy trì nang tóc + làm chậm quá trình rụng tóc lại. Không cho nó rụng nhiều như trước nữa
Cụ khám ở đâu chỉ cho em với

cuonghoang99

Xe buýt
Cụ cứ ra các nhà thuốc phân phối của Dược Hoa Sen là sẽ có tư vấn ngon lành nhé. Trên web của nó có nhiều nhà phân phối lắm. Cứ táng cái nào gần khu vực của mình mà đến cho gần đỡ phải đi xa cụ ạ :D

longsing

Xe buýt
Cụ mới mua thì có còn được áp dụng CTKM tặng lọ tinh dầu bưởi không thế?

đông y

Xe hơi
do di truyền thì khó rồi.cụ xem thứ dầu gội cụ dùng có hợp không.cụ chuyển sang gội thảo dược xem sao.đừng gội dầu gội nữa

cuonghoang99

Xe buýt
do di truyền thì khó rồi.cụ xem thứ dầu gội cụ dùng có hợp không.cụ chuyển sang gội thảo dược xem sao.đừng gội dầu gội nữa
Em bỏ các loại dầu gội đầu rồi. Đang dùng các loại thảo dược , từ thuốc cho đến tinh dầu dừa ( cái này được mẹ bảo dùng ) để massage đầu sau khi gội. Mong là không bị nặng quá mức. Giờ mà cứ kéo dài được đến khoảng 50 -60 tuổi mới hói thì mừng quá cụ ạ.

nttrung2610

Xe tải
Thế cụ uống thuốc Green Hair kia được 1 tuần rồi đã có tiến triển gì chưa. Chứ em thấy mấy người em biết dùng cái này thấy công hiệu lắm :)

hoangadt

Xe tải
Mới uống mà đã có công hiệu thì có mà thuốc tiên à cụ ơi. Cái này phải dùng trong thời gian dài và phải kiên trì mà. Chắc là phải 1 tháng mới thấy công hiệu được. Chứ 1 tuần thì ngắn quá , thuốc khéo còn chưa kịp ngấm

cuonghoang99

Xe buýt
Chưa có công hiệu nhiều nhưng hình như rụng tóc cũng đã giảm dần rồi. Không bị rụng nhiều như trước khi dùng thuốc nữa các cụ ạ. Dùng thêm 1 thời gian nữa rồi xem sao. Có tiến triển gì em sẽ update lên đây cho các cụ nắm rõ được cái thuốc này.

chicken10

Xe tải
Em hóng cụ nhé. Em có đứa bạn cũng đang bị rụng tóc. Sang nhà mình chơi mà thấy nó tóc rụng đến thưa cả đầu luôn. Các cụ review đi để em giới thiệu cho nó dùng ạ :)

nttrung2610

Xe tải
Thuốc này dùng tốt mà cụ. Cứ giới thiệu cho bạn dùng đi. Thành phần chủ yếu là thảo dược được chiết xuất nên không có ảnh hưởng gì tới sức khỏe đâu. Chứ chờ cụ cuonghoang review thì ít phải 3 tháng nữa. Mà lúc đấy chắc bạn của cụ rụng hết tóc rồi

saophaixoan1412

Xe tải
Có , cụ cạo trọc luôn hoạc mua bộ tóc giả mà úp vào là xong ! Là e thì e cạo trọc đeo kính vào ngầu lắm mà lại đỡ vướng víu ... :D

cuonghoang99

Xe buýt
Em hóng cụ nhé. Em có đứa bạn cũng đang bị rụng tóc. Sang nhà mình chơi mà thấy nó tóc rụng đến thưa cả đầu luôn. Các cụ review đi để em giới thiệu cho nó dùng ạ :)
Cứ cho bạn ý dùng đi cụ. Chứ để lâu dài là khỏi chữa luôn đó. Thuốc cũng không có tác dụng phụ gì cả nên không lo việc ảnh hưởng đến sức khỏe. Thêm cho cụ cái ảnh hộp thuốc mình mới mua và đang dùng. Giá trong khoảng từ 180k - 190k tùy khu vực nhé :)

chicken10

Xe tải
Có , cụ cạo trọc luôn hoạc mua bộ tóc giả mà úp vào là xong ! Là e thì e cạo trọc đeo kính vào ngầu lắm mà lại đỡ vướng víu ... :D
Hay là em bảo đứa bạn làm như này nhỉ =)). Chỉ sợ cạo trọc xong về nó bị đuổi khỏi nhà thì khổ cụ ạ =)))

saophaixoan1412

Xe tải
Hay là em bảo đứa bạn làm như này nhỉ =)). Chỉ sợ cạo trọc xong về nó bị đuổi khỏi nhà thì khổ cụ ạ =)))
E thật chứ di truyền thì có mà chữa bằng niềm tin các cụ cứ loay hoay làm gì cho nó mệt , làm quả đầu như Frank trong sê ri người vận chuyển chả ngầu ah ... Đúng ko các cụ :))

Phương Thuốc

Xe đạp
Cụ thử để tóc giống Phan Đinh Tùng xem hợp không b-)

transyhuan

Xe buýt
Cụ thử tham khảo bài viết này xem;)).

Thủ dâm nhiều có thể bị hói đầu?

(AloBacsi) – Nam giới thủ dâm nhiều, cơ thể sẽ sản xuất ra một chất có thể dẫn đến chứng hói đầu.
Năm 2011, một trang thông tin y tế nước ngoài công bố 1 nghiên cứu về chứng hói đầu liên quan đến thủ dâm. Thông tin này được một số tờ báo việt nam dịch lại với đại ý như sau: “Thủ dâm quá nhiều có thể dẫn tới sản xuất nhiều quá testosterone, bị chuyển đổi thành DHT (dihydrotestosterone). Nhiều nghiên cứu chứng minh, chứng hói đầu ở nam giới có liên quan trực tiếp đến số lượng DHT trong cơ thể, quá nhiều DHT trong cơ thể sẽ gây nên chứng rụng tóc”.

Trẻ thủ dâm nhiều, lớn dễ hói

Thông tin này gây xôn xao trong cánh đàn ông, bởi thủ dâm là một thói quen không hiếm gặp ở nam giới, thậm chí nhiều người còn nghiện thủ dâm.

Bộ phận Khám bệnh Online của AloBacsi cũng nhận nhiều thắc mắc của bạn đọc về việc này. Bạn đọc Van Thanh ở email chomeo…@yahoo.com lo lắng: “Em cũng thường tự mình giải quyết “nhu cầu”. Nhưng sau khi đọc bài báo “ Nam giới thủ dâm nhiều có thể hói đầu” làm em lo lắng quá. Có thật vậy không AloBacsi?”.

Về vấn đề này, các bác sĩ chuyên khoa của AloBacsi cho rằng: “Về tác hại của thủ dâm cũng còn nhiều vấn đề bàn cãi, chưa đi đến thống nhất. Một số chuyên gia cho rằng nếu lạm dụng thủ dâm có thể gây ra mệt mỏi, đau lưng, đau vùng chậu, đau ở tinh hoàn, xuất tinh sớm, rụng tóc… Những ý kiến khác thì cho rằng chưa chứng minh được tác hại của thủ dâm trên tinh thần lẫn thể xác”.

Và các bác sĩ khẳng định: “Thủ dâm không phải là hành động xấu xa, bệnh hoạn đáng lên án. Thanh niên lớn lên có nhu cầu thủ dâm nói lên được cơ thể của bạn phát triển bình thường và khỏe mạnh về giới tính trong giai đoạn dậy thì. Cả hai phái đều có thể có hành động thủ dâm. Do nhu cầu sinh lý cũng như hoạt động nội tiết tố mạnh của tuổi mới lớn làm cơ thể thay đổi, các em vừa lo lắng nhưng cũng vừa muốn khám phá thế giới của người lớn nên thường tự thủ dâm nhằm làm giảm bớt sự căng thẳng khó chịu trong cơ thể, đồng thời hình thức này cũng có lợi thế là tránh bị các bệnh lây nhiễm qua đường tình dục…”.

Tuy vậy, các bác sĩ của AloBacsi lưu ý: “Thủ dâm không phải là điều nên khuyến khích vì các bạn trẻ rất dễ đi đến lạm dụng hành động này. Nếu bạn còn trẻ, nên cố gắng học hành, lạm dụng thủ dâm có thể làm việc học sa sút. Nếu nhu cầu đó cứ ám ảnh mãi trong đầu bạn, bạn nên tránh coi phim sex hoặc ảnh, sách báo khiêu dâm, tăng cường các hoạt động đoàn thể, vận động thể dục… sẽ giúp bạn khắc phục được việc thủ dâm”.

Thanh Phong

Link gốc ;)): http://www.baomoi.com/thu-dam-nhieu-co-the-bi-hoi-dau/c/9080340.epi

đông y

Xe hơi
nếu cụ chữa tích cực em nghĩ sẽ ổn hơn đấy