[Funland] Em bị loét hành tá tràng nhờ các cụ giúp đỡ.

tla

Xe điện
thuốc

Kụ pm cho em nhá ! Em ko phải bán hay làm thuốc ...mà chính em cũng từng bị , đã dùng loại thuốc này khỏi hẳn và lại bia rượu như chưa hề có cuộc chia ly ! :))

Yên tâm , đúng tiêu chí OF : Ngon bổ rẻ ! :D
Hi cụ, cụ cho em xin bài thuốc này với, em cũng bị loét.

tla

Xe điện
Em mấy hôm nay bị đau lại, nhưng cứ nghĩ đến cái món nội soi em lại ngại đi khám lại.

Em mấy hôm nay bị đau lại, nhưng cứ nghĩ đến cái món nội soi em lại ngại đi khám lại.
Dùng thuốc này , sau 1 tháng kụ lại nghĩ : mệ , sao mình lại đi nội soi làm cái khỉ gì cơ nhỉ ? :))

Pm em số đt chiìu tối em nt cac cụ trong thớt nhá , giờ em còn bựn chưa đi đc !

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Dùng thuốc này , sau 1 tháng kụ lại nghĩ : mệ , sao mình lại đi nội soi làm cái khỉ gì cơ nhỉ ? :))

Pm em số đt chiìu tối em nt cac cụ trong thớt nhá , giờ em còn bựn chưa đi đc !
Cụ oai, có kết quả cho em chưa ? chiều em về sớm đi lấy nào

Cụ oai, có kết quả cho em chưa ? chiều em về sớm đi lấy nào
Em gọi điện cho cụ lang rồi ! Cụ ấy bẩu còn có 6 gói thôi ! Em lấy cả 6 luôn chiều tối hẹn các cụ nhá , thực ra em vưỡn chưa đi mà :D

Jinzin

Xe điện
Hi, giống em 10 năm về trước rồi. Cụ yên tâm đi, tối về em lục sổ sách xem lại rồi sẽ cho cụ bài thuốc gia truyền. Em uống khỏi hẳn cụ ạ.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hi, giống em 10 năm về trước rồi. Cụ yên tâm đi, tối về em lục sổ sách xem lại rồi sẽ cho cụ bài thuốc gia truyền. Em uống khỏi hẳn cụ ạ.
Có bệnh vái tứ phương, xong bài thuốc của cụ quenmatnick em ới cụ nhá

Em đã lấy được thuốc về ạ ! Cơ mà giờ em còn bận ! Tối 8h , em hẹn các cụ nhận thuốc tại 31 Kim Đồng , em mời cafe luôn , em cũng đã pm cho các cụ rồi ! (c)

Jinzin

Xe điện
Trước hết là em trách cụ cái tội cứ lên OF để Vodka cho lắm vào, rượu vào là dính bệnh ngay mà :D
Như đã hứa với cụ trưa nay, chiều đi làm về em lục lọi luôn và đã có đầy đủ tài liệu cho cụ. Em vắn tắt thế này:
Cụ phải đi khám ngay, khám bằng nội soi tức là cho ống vào cổ họng và luồn sâu xuống phía dạ dày để soi. Bác sỹ sẽ xem hình ảnh đồng thời lấy dịch dạ dày xét nghiệm để phán bệnh của cụ. Nếu đúng là viêm loét hành tá tràng thì cụ làm như sau:
+ Kiêng đồ cay, chua, nóng: ớt, thịt chó, mít, dứa gai, bia rượu, khế, chanh...
+ Hạn chế QHTD, ko thức khuya, ko suy nghĩ nhiều, ko ăn quá no và ko vận động mạnh trong vòng 1-2h sau khi ăn, ko hút thuốc lá.
+ Tăng cường ăn khoai tây, đậu nành, đậu phộng. Những loại củ quả này tạo chất bao bọc tốt cho vết loét dạ dày
+ Củ nghệ đen phơi khô rồi nghiền thành bột. Mỗi bữa ăn vài thìa cafe trộn với mật ong
+ Hạt bưởi tươi đem ngâm với rượu trắng sau 1 vài hôm cụ rót ra 1 thứ dung dịch màu trắng, trong suốt như thạch rau câu và uống vài lần / ngày, mỗi lần 1/2 chén
+ Xái thuốc phiện (1 mẩu bằng ngón tay út) và 10 lòng đỏ trứng gà (trứng sống) cho vào hũ ngâm với mật ong rồi chôn xuống đất đủ 100 ngày và đào lên dùng. Mỗi bữa ăn 1 lòng đỏ.
Năm 1996 em bị loét hành tá tràng khoảng 2cm. Em uống đủ thứ thuốc tây từ loại đắt tiền đến loại rẻ tiền như thuốc Cavet mãi ko khỏi. Em được 1 ông cụ người dân tộc làm cho bài thuốc này và em chỉ uống 1 thời gian ngắn đã khỏi.
Bệnh về dạ dày do nhiều nguyên nhân như ăn cay chua, bia rượu...nhưng nhiều khi cũng là do cơ địa. Tức là nồng độ axit trong dạ dày của mình bị cao thì cũng có thể mắc bệnh. Do vậy, nếu hợp thuốc sẽ chóng khỏi.
Chúc cụ chóng khỏi bệnh để Vodka cho mọi người cùng uống :D

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trước hết là em trách cụ cái tội cứ lên OF để Vodka cho lắm vào, rượu vào là dính bệnh ngay mà :D
Như đã hứa với cụ trưa nay, chiều đi làm về em lục lọi luôn và đã có đầy đủ tài liệu cho cụ. Em vắn tắt thế này:
Cụ phải đi khám ngay, khám bằng nội soi tức là cho ống vào cổ họng và luồn sâu xuống phía dạ dày để soi. Bác sỹ sẽ xem hình ảnh đồng thời lấy dịch dạ dày xét nghiệm để phán bệnh của cụ. Nếu đúng là viêm loét hành tá tràng thì cụ làm như sau:
+ Kiêng đồ cay, chua, nóng: ớt, thịt chó, mít, dứa gai, bia rượu, khế, chanh...
+ Hạn chế QHTD, ko thức khuya, ko suy nghĩ nhiều, ko ăn quá no và ko vận động mạnh trong vòng 1-2h sau khi ăn, ko hút thuốc lá.
+ Tăng cường ăn khoai tây, đậu nành, đậu phộng. Những loại củ quả này tạo chất bao bọc tốt cho vết loét dạ dày
+ Củ nghệ đen phơi khô rồi nghiền thành bột. Mỗi bữa ăn vài thìa cafe trộn với mật ong
+ Hạt bưởi tươi đem ngâm với rượu trắng sau 1 vài hôm cụ rót ra 1 thứ dung dịch màu trắng, trong suốt như thạch rau câu và uống vài lần / ngày, mỗi lần 1/2 chén
+ Xái thuốc phiện (1 mẩu bằng ngón tay út) và 10 lòng đỏ trứng gà (trứng sống) cho vào hũ ngâm với mật ong rồi chôn xuống đất đủ 100 ngày và đào lên dùng. Mỗi bữa ăn 1 lòng đỏ.
Năm 1996 em bị loét hành tá tràng khoảng 2cm. Em uống đủ thứ thuốc tây từ loại đắt tiền đến loại rẻ tiền như thuốc Cavet mãi ko khỏi. Em được 1 ông cụ người dân tộc làm cho bài thuốc này và em chỉ uống 1 thời gian ngắn đã khỏi.
Bệnh về dạ dày do nhiều nguyên nhân như ăn cay chua, bia rượu...nhưng nhiều khi cũng là do cơ địa. Tức là nồng độ axit trong dạ dày của mình bị cao thì cũng có thể mắc bệnh. Do vậy, nếu hợp thuốc sẽ chóng khỏi.
Chúc cụ chóng khỏi bệnh để Vodka cho mọi người cùng uống :D
Cảm ơn cụ, em đang bị hết rượu vì tham gia hội brl. Mục 2 của cụ giờ em mới biết, kiêng kủng thế có gì là đời nữa cơ chứ :(

Thichtat

Xe tăng
Cảm ơn cụ, em đang bị hết rượu vì tham gia hội brl. Mục 2 của cụ giờ em mới biết, kiêng kủng thế có gì là đời nữa cơ chứ :(
Cụ uống thuốc của cụ Quên nick chưa ạ? Mấy hôm em không vào, không biết cụ ấy còn thuốc không ạ?

phot_ang_le

Xe hơi
Em cũng bị như cụ chủ thớt. Nếu cụ Quên mất nick còn thuốc thì để cho em 1 liều với nhé!

superdream

Xe buýt
Tinh chất chiết xuất từ củ nghệ trị món dạ dày mày là nhất đấy cụ, lại ko lo kiêng cữ. Cụ vào trang http://tinhnghebathanh.com ngâm cứu nhé. Chúc cụ mau khỏi bệnh

FordAT

Xe tăng
Em cũng đang bị bệnh dạ dày hành hạ suốt hơn 2 năm mà đến h vẫn chưa khỏi. Sau hơn 2 năm bị bệnh cũng đúc rút ra 1 số bài học + sử dụng thuốc nhưng cũng chỉ tạm thời , bệnh vẫn chưa hết .

Cụ nên soi dạ dày xem tình hình chính xác ra sao, em cứ 6 tháng soi 1 lần. Ko cần soi nhiều cứ 6 tháng 1 lần là ok.
Thuốc thì có nhiều loại nhưng loại Rabeprazole có vẻ ổn nhất(em xơi tất cả các loại thuốc Prazole rồi, ko thiếu loại gì)
-Sáng sớm chưa ăn sáng cụ làm : 1 viên Rabeprazole. Tối trước di ngủ làm viên nữa .
- Ăn xong cụ xới Gatropugite hoặc Phopharlugen 3 gói/ 1 ngày.
-Kết hợp ăn nghệ tươi thái ra 1 đốt chừng ngón tay trước bữa ăn cụ xơi 1 đốt + mật ong.
- Tuyệt đối bỏ thuốc lá + rượu + bia >>>> Em rất đau lòng phải chia tay 3 món yêu thix dc 2 năm rồi, THuốc lá mới bỏ dc 3-4 tháng.
(Thuốc lá làm tăng nặng bệnh dạ dày và rất khó khỏi , thậm chí không thể khỏi.)
- Kết hợp xơi thêm thuốc đông y nữa.
Em nghĩ vậy chắc ổn ổn :D.
Chúc cụ mau khỏi bệnh!

FordAT

Xe tăng
Em đã lấy được thuốc về ạ ! Cơ mà giờ em còn bận ! Tối 8h , em hẹn các cụ nhận thuốc tại 31 Kim Đồng , em mời cafe luôn , em cũng đã pm cho các cụ rồi ! (c)
Cụ QuênmatNick có bài thuốc gì hay thế.??? Cho em thử với, em cứ nghe ai có thuốc gì hay là em chơi. Mà h bệnh vẫn chưa khỏi, nhưng h em nghiện món thuốc và khám bệnh rồi. Người ta thì sợ h em thì nghiện:D.... đi nhiều quá mà. 1 Năm vào viện cấp cứu 2-3 lần vì đau dạ dày cấp . Có đợt đau 2 tháng liền nằm bẹp 1 góc. Bình thường thì vẫn lúc đau lúc không.

Cụ QuênmatNick có bài thuốc gì hay thế.??? Cho em thử với, em cứ nghe ai có thuốc gì hay là em chơi. Mà h bệnh vẫn chưa khỏi, nhưng h em nghiện món thuốc và khám bệnh rồi. Người ta thì sợ h em thì nghiện:D.... đi nhiều quá mà. 1 Năm vào viện cấp cứu 2-3 lần vì đau dạ dày cấp . Có đợt đau 2 tháng liền nằm bẹp 1 góc. Bình thường thì vẫn lúc đau lúc không.
Nghe kụ trình bày , em cũng đến nể cái lịch 6 tháng/ lần đi nội soi !!!

Em cũng từng bị và từng đi nội soi ...kiểu cũ ợ ! Và em tự nhủ ...cạch đến chết ko bao giờ nội soi nữa ! 8-x

Thuốc thì kụ cứ đọc lại xem từ đầu , em đã chia sẻ với các cụ mợ rở đây , em lấy 6 gói về và đã để lại cho các cụ mợ hết rồi ! , đã có cụ có tiến triển tốt ! Trước đó , em cũng lấy cho các cụ mợ khác , có cụ khỏi cực nhanh mà chưa uống hết cả 2 gói , lại chinh chiến rượu bia tẹt :D giống em ...em thì tốn hơn , nhưng nay cũng ổn rồi và bia rượu cafe thuốc lá tẹt tèn ten :D !

Nếu kụ thực sự quan tâm , pm em số đt thoại , em sẽ lấy thuốc cho !

FordAT

Xe tăng
Nghe kụ trình bày , em cũng đến nể cái lịch 6 tháng/ lần đi nội soi !!!

Em cũng từng bị và từng đi nội soi ...kiểu cũ ợ ! Và em tự nhủ ...cạch đến chết ko bao giờ nội soi nữa ! 8-x

Thuốc thì kụ cứ đọc lại xem từ đầu , em đã chia sẻ với các cụ mợ rở đây , em lấy 6 gói về và đã để lại cho các cụ mợ hết rồi ! , đã có cụ có tiến triển tốt ! Trước đó , em cũng lấy cho các cụ mợ khác , có cụ khỏi cực nhanh mà chưa uống hết cả 2 gói , lại chinh chiến rượu bia tẹt :D giống em ...em thì tốn hơn , nhưng nay cũng ổn rồi và bia rượu cafe thuốc lá tẹt tèn ten :D !

Nếu kụ thực sự quan tâm , pm em số đt thoại , em sẽ lấy thuốc cho !
Bệnh của em là viêm niêm mạc hang vị xung huyết, mà đi soi tổng 5-6 lần trong 2 năm. Lần nào cũng kết luận vậy.
Liệu có dùng dc thuốc của cụ ko? Bản thân em h cũng đang dùng thuốc tây + đông y kết hợp.

Bệnh của em là viêm niêm mạc hang vị xung huyết, mà đi soi tổng 5-6 lần trong 2 năm. Lần nào cũng kết luận vậy.
Liệu có dùng dc thuốc của cụ ko? Bản thân em h cũng đang dùng thuốc tây + đông y kết hợp.
Đúng lúc em bị y chang , chụp ảnh còn thấy lốm đốm nhiều vết loét quanh 1 lỗ to , nhiều lúc đau thành cơn , co thắt ...chỉ ôm bụng mà ko làm gì đc ! Em tốn khá nhiều với thuốc Tây y mà ko khỏi nhưng khi đung thuốc này chỉ lần dùng thứ 2 ( gần 4 gói ) là em khỏi , 2 năm nay em bia rượu có vẻ nhiều hơn ...mà vưỡn chưa bị đau lại !

FordAT

Xe tăng
Cụ cho em xin số dt, để em dùng hết đợt thuốc đông y đang dùng em sẽ alo cụ. Vì cũng đang còn gần chục thang đông y mới cắt chưa dùng hết. Em sợ dùng chung lung tung thuốc nó đá nhau thì ko dc.