[Thảo luận] em bi mấy chú H/L-H AU ...Còi !

taivan

Xe buýt
Nhà em gần đường Nguyễn Văn Cừ, dạo trước xe công ten nơ chạy đêm toàn dùng còi hơi, đêm ngủ mà cứ giật mình thon thót, ghét bọn này lắm. Bây giờ có câu Thanh Trì, Vĩnh Tuy, nên đỡ hẳn. Em ủng hộ hoàn toàn việc hạn chế dùng còi. Em đi cả ngày có khi chẳng bấm còi phát nào, lúc bất đắc dĩ lắm mới bấm, mà chỉ bấm 1-2 tiếng thôi.

Có cụ đi trên đường, lúc đèn đỏ chuyển sang xanh, xe trước chưa kịp chuyển bánh ngay (hoặc là do 2b chặn phía trước nên không chuyển bánh được) đã bị xe sau còi um lên rồi. Còi như vậy có đi nhanh hơn được đâu nhỉ

Ở bên Tây, có khi cả ngày đi đường không nghe thấy tiếng còi nào, nhưng mà hễ nghe thấy tiếng còi là y như rằng sắp có vụ đánh nhau hoặc chửi nhau.

Cũng mong rằng, anh em OF nhà ta hạn chế dùng còi để đường phố không ô nhiễm bởi âm thanh (vốn đã ô nhiếm từ nhiều thứ khác rồi)
hom nào cụ sha.e..đi uông riệu với nhà cahus nhé có khi lại có họ với nahu đấy cụ ạ(b)

LongSukebe

Xe tải
Ừ cụ này nói chuẩn, sao còi lại chúng nó:))
Chính vì vụ còi này nên em sắm thêm cho vợ 2 nhà em cái còi dành cho xe khách rồi ạ, còi gin vẫn giữ, đấu thêm công tắc phụ. Em thì ít sử dụng còi lắm, nhưng nếu chơi còi với em là em cho điếc liền :))

ghetcongaixau

Xe tăng
Trong mấy loại xe khách tuyến hn-hp thì em ghét bọn oho nhất. Hoàng Long với Hải Âu nó nháy đèn là chính, ít khi còi lắm ạ, trừ khi cho vượt được mà cố tình không cho vượt nó mới dí sát đít bấm còi, còn họn oho thì ôi thôi vô học lắm ạ.

NFSVN

Xe buýt
Thì cụ đi dưới tốc độ tối đa cho phép của hạng xe tải, xe công nên mới vị còi, nhiều khi đi chậm quá cũng không phải là tốt đâu cụ ạ.
Đúng đấy Kụ ạ.
Còn nếu Kụ chủ thớt đi đúng tốc độ 80km/h thì thỉnh thoảng phải đánh mắt nhìn gương chứ, thấy xe khách lừ lừ lao đến thông thường bọn nó bật xi nhan thì nhường cho nó vượt, kg bao giờ bị còi cả.
Em đi đường này nhiều, ngại nhất các Kụ đi ra làn ngoài mà tốc độ cứ 60-70km/h, nháy xi nhan-đèn đến tận đít vẫn kg chịu nhường mặc dù phía trước trống trải. Kg còi kg được Kụ ạ.

hp30s3704

Xe buýt
Đúng là nhiều khi cũng phải xem lại chính mình...:^)

toanvinh_forever

Xe điện
em thề với cụ là em không hề đi chậm đúng tốc độ đường cho phép:77:,mà mấy xe sau biết thừa là đường đang có chướng ngại vật chưa vượt đc vậy mà nó cứ còi ầm ĩ,không tin hôm nào cụ cứ đi thử ql5 xem:redface:
em cũng hay đi QL5, cũng bị còi nhiều rồi, nhưng em cũng kệ, nó muốn vượt em nhường luôn. nếu có chướng ngại vật thì em cũng vượt luôn nó. 1 lúc sau là hết nghe thấy tiếng còi thôi. mà em cũng bật nhạc to. đỡ mệt người:21::21::21:

ghetcongaixau

Xe tăng
Đúng đấy Kụ ạ.
.
Em đi đường này nhiều, ngại nhất các Kụ đi ra làn ngoài mà tốc độ cứ 60-70km/h, nháy xi nhan-đèn đến tận đít vẫn kg chịu nhường mặc dù phía trước trống trải. Kg còi kg được Kụ ạ.
Hôm qua em đi hp cũng gặp 2 chú như này. Một chú đi zace đời siêu cổ, đường không có một xe máy nào, làn trong hoàn toàn trống mà chú ấy cứ 60km/h, còi, đèn... của mấy chục xe đều vô dụng(các bác khác toàn vượt phải, nhà cháu ko vượt phải nên đi theo xem chú này gan lì đến đâu)... Phải đến 15km sau chú ta mới chịu chuyển làn để nhà cháu vượt, ngó thử cái mẹt thì cứ "thộn thộn" căng thẳng lắm, chắc mới tập lái. Đến đoạn bắn tốc độ mới ở Hải Dương đến lượt 1 thằng santafe biển 19 vừa bị XXX vịn xong, chắc tiếc của, cay cú nên cũng ko cho xe khác vượt tương tự chú zace. Loại như này thì xe khách nó dí còi cho cũng đáng.

Matizcoi

Xe cút kít
em bị đầy lần nên quen rồi ạ, mà đã ra tới QL là phải biết chấp nhận thương đau ... :))

khoavq

Xe điện
Cụ nhường đường cho nó rồi chạy đàng sau còi lại trả thù luôn :mad:

theph

Xe điện
Em cũng hay đi đường 5 và nhiều lúc giật mình với các cụ xe HA, HL. Có những lúc mình không nhìn gương và rồi bỗng dưng thấy đèn nháy loạn xạ. Ngó lên gương trong xe thì giật mình vì chú ấy bám sát đ.ít rồi. Đành nhấn ga cho nhanh 1 chút rồi từ từ xin đường bên phải mà nhường.
Nếu các chú ấy nháy từ xa thì có lẽ anh em mình đỡ giật mình hơn các cụ nhỉ?

hanoistreet

Xe tải
Cụ chủ thớt hạ hỏa tí ạ, chúng dí còi vào mông thì còn đỡ còn hơn em đi đường 5 có bác nào còn tít xa chơi luôn pha cho nó máu :102:
Có lần thì em vượt phải thấy xe trước tạt phải, vượt trái thì tạt trái xe chả đi theo làn nào cả cứ giữa đường mà táng. Nghe như đinh chơi nhau ý*-). Lúc vượt được hú vía nhìn lại thấy 2 em gái đang mặt rất căng thẳng dò mìn.

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
có ai muốn bấm đâu nhưng kô có cái còi em 1 ngày bị tạt đầu kô biết bao nhiêu lần đấy ạ

các cụ đừng chửi em nhưng bây giờ đang đi thấy 2b đằng trước hơi đảo sang làn của em là em còi luôn, còi đến khi nó tỉnh ngủ nó dạt ra thì thôi, điếc tai tí nhưng mà an toàn cho cả 2

em thấy đa phần các vụ đâm xe là do kô chịu sử dụng còi, nhiều người đi đường đầu óc trên mây trên gió, lại còn nhìn gái với nhắn tin, kô có cái còi nhắc người ta quay trở lại với hiện tại thì kô đâm mới lạ (y)

taivan

Xe buýt
Cụ chủ thớt hạ hỏa tí ạ, chúng dí còi vào mông thì còn đỡ còn hơn em đi đường 5 có bác nào còn tít xa chơi luôn pha cho nó máu :102:
Có lần thì em vượt phải thấy xe trước tạt phải, vượt trái thì tạt trái xe chả đi theo làn nào cả cứ giữa đường mà táng. Nghe như đinh chơi nhau ý*-). Lúc vượt được hú vía nhìn lại thấy 2 em gái đang mặt rất căng thẳng dò mìn.
thì em cũng phải còi nhưng mà chỉ thật cần thôi,chư cụ cứ đi trước mấy thăng hl o hô xem chả cần cũng cứ còi điếc nhĩ(b)

Phan Manh Tuong

Xe đạp
thì em cũng phải còi nhưng mà chỉ thật cần thôi,chư cụ cứ đi trước mấy thăng hl o hô xem chả cần cũng cứ còi điếc nhĩ(b)
Chuẩn đấy cụ ạ, bọn này chúng nó bị khoán dung còi trong vòng một tháng là phải hỏng, nên lúc nào chúng nó cũng phải bấm mà:D